Travian Talk - เกมสร้างเมืองออนไลน์

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย jpenguin, 13 พฤศจิกายน 2007.

1. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    86
    ตอนนี้ผมเล่นที่ S1 อยู่ครับ ส่วน S5 ก็ตามยถากรรม ถ้าเมื่อไหร่ได้คำตอบจากทาง Cwl แล้ว ค่อยมาจริงจังอีกที

ตอนนี้ที่ s1 ไปได้ดีทั้งสองไอดีเลยครับ ติ๋วตั๋นก็ได้ฟาร์มประจำ Gaul ก็ได้ฟาร์มประจำ โตเร็ว สบายๆเลยครับ :E

ปล. เล่นที่ s1 ชื่อ Xeno กับ Zarathustra อยู่ที่ South East ครับ ใครสนใจจะตามไปก็ได้นะครับ
  2. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    ^
    ^
    สู้ๆครับ เกมนี้สนุกนะ แต่ว่าต้องแลกมาด้วยเวลาและสุขภาพจิต ^^!
  3. xylitol

xylitol RPG Enthusiast

EXP:
    122
    0
    16
    มีใครสนใจไปลอง ช่วงท้ายของสงครามมั่งมั้ยครับ s4 WW มาวันที่ 22

ใครสนใจจริงๆจังๆผมจะหาไอดีไว้ให้ครับ ไอดีขนาดประมาณ 7 เมืองขึ้นไปน่ะครับ

แล้วคุณจะได้เห็นสุดยอดของการ reinf. ในเกมนี้
  4. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    ^
    ^
    เคยไปแวะๆดูใน youtube มา เห็นแล้วน่ากลัวมากมาย ทหารนับแสน ข้าวนี่ลดเป็นน้ำเลยครับ --"
  5. zarathustra

EXP:
    1,323
    0
    86
    ผมสนครับ อยากลองใช้ทหารปริมาณมากๆดูบ้างน่ะ
  6. tales

tales อัครเทวดาแมวเหมียว

EXP:
    546
    6
    88
    ไปเล่น Server 7 กันไหมครับ

หลังจาก Server 7 เปิดได้ 4-5 วัน คนก็เริ่มเข้าไปเล่นกันพอสมควร เหมาะแก่การเล่นสนุกๆ เพราะว่ายังไม่มีใครใหญ่กว่าใครในช่วงนี้ แถมเ้ล่นตามแผนที่ Nfrost เสนอมาก็เข้าท่าดีนะผมว่า
  7. xylitol

EXP:
    122
    0
    16
    ผมจะติดต่อ คนกลางถือไอดีให้นะครับ ว่า มีเหลือมั้ย แต่น่าจะเหลือนะ คนเลิิกไปเยอะเหมือนกัน ไอดีว่างๆ ส่วนใหญ่ก็จะช่วยๆกัน เล่น ช่วยๆกัน sit น่ะครับ

ขอคนที่เวลาว่างจริงๆนะครับ ถ้ามีเวลานั่งหน้าจอได้ 1/3 วันได้ยิ่งดีเลยครับ + มีทักษะการบริหารข้าว + ปั้ม reinf หรือ แมว ได้ด้วยก็จะดีมากครับ

รอนิดนึง เพราะวันนี้ Natars เพิ่งมาพอดี คงจะจะวุ่นๆกัน

เวลา ช่วงสุดท้ายของสงคราม จะกินเวลาประมาณ 2-3 เดือนครับ

ปล. แล้วคุณจะหลงใหลในตัวเลขของข้าว ที่ วิ่งลง 4 points/sec :aha: แล้ว วิ่งลง 10+ point /sec กับ เมืองที่มี WW
  8. zarathustra

EXP:
    1,323
    0
    86
    ปิดเทอมพอดี :E

สบายเลยครับ......

ส่วนเรื่อง s7 นั้น คงไม่ล่ะครับ เพราะผมก็เล่นอยู่ที่ s1 ตอนนี้กำลังโตได้ที่
  9. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    :aha: โอว.......วิละ4 นาทีละ240 ติดลบ 14400 ต่อชั่วโมงสินะ หึหึ... มันโหดจริงจอร์จ
  10. xylitol

EXP:
    122
    0
    16
    ผมขอได้แล้วนะครับ แต่ ขอ อย่างนึงครับ ว่า active ให้ได้มากๆนะครับ

คุณ โซ้ยหญ้า สนใจมั้ยครับ
  11. zarathustra

EXP:
    1,323
    0
    86
    โอ๊ะ....

PM มาได้เลยครับ......

ปล. ผมสามารถ Active ได้ในช่วงเที่ยงๆ GMT+7 นะครับ - -*
  12. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    ขอเคี้ยวหญ้าไป นั่งคิดไปก่อนล่ะค่ะ
    ช่วงนี้ใกล้ไฟนอล ....แต่ก็แปลว่าใกล้ปิดเทอมนี่นะ
  13. xylitol

EXP:
    122
    0
    16
    ถ้าสามารถ เข้ามาดูเป็นระยะๆ ได้ทั้งวัน เช้ายันเย็น และสนใจ ก็ PM มาหาผมได้เลยนะครับ ไม่ต้องนั่งเฝ้าหน้าคอมทั้งวันก็ได้ -.-
  14. tales

EXP:
    546
    6
    88
    อยากเล่นแต่ไม่มีเวลาเล่นครับ น่าเสียดายจริงๆ

ว่าแต่ Server 7 มีใครสนใจเล่นมั้ย (ฮา)
  15. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    คุณซาราทุสตร้า อยู่กิลด์มหาบิ๊กซะด้วย SPQR =[]=''

ผมอยู่ TNE กับพรรคพวกไม่กี่คน
  16. zarathustra

EXP:
    1,323
    0
    86
    ^
    นั่น ไอดีน้องสาวครับ โดนแย่งชื่อ........

ของผมจริงๆ อยู่ที่ S5 อันเดียวครับ

ปล. ที่เอาไปเล่นขำๆที่ s1 นามว่า Xeno เลิกแล้วครับ
  17. xylitol

EXP:
    122
    0
    16
    ขออภัยด้วยที่ ขอไอดีให้ล้าช้าไป หรือ อาจจะขอไม่ได้เลย เนื่องจากผมกำลังวุ่นอยู่กับการ.......

อ้อน GM ให้ปลดแบนเรื่องเล่น 2 ไอดี อยู่น่ะครับ T T

WW มาแล้วด้วยซิ เซง~~~ เหอะๆ

ตอนนี้ได้ไอดีคืนมาแล้วครับ อ้อนวอนคุณ GM ผู้โหดเหี้ยมอยู่นาน
  18. Mirena

Mirena Member

EXP:
    50
    0
    6
    โอ้~~~ สู้ๆกันนะฮะ S5 ผมก็เหลือไอดีเดียวแหล่ว กำลังว่าจะหาเรื่องย้ายจาก KOP-B ไปอยู่กับ CWL พอดี

แถบที่อยู่ของเมือง 2 นั้นช่างไม่น่าปลอดภันต่อการคงอยู่ของเมือง แต่.....ถ้าไม่ได้ก็ยังเหลืออีก 4 เมือง ลัลล้า~

ส่วน S6 ยังเหลือใครเล่นอยู่มั่งล่ะฮะ เห็นแต่พี่ศิชนอ่ะที่มาแลกเปลี่ยนของกับผม คนอื่นๆหายหมด - -'
  19. deta70

deta70 New Member

EXP:
    94
    0
    0
    S5 ตอนนี้โดนยึดไป 1 เมือง แต่ก่อนถูกยึดผมก็บอมเมืองตัวเองจนเหลือ pop ไม่ถึง 10 แล้ว ^^'

ส่วนเมืองหลักกำลังซ่องสุมกองกำลัง def ต่อไป~~
    ...แต่ประสบปัญหาขาดแคลนข้าวอย่างหนัก พวก cropland lv13-14 ขึ้นไปนี่ สร้างนานจริงๆ - -
  20. tales

EXP:
    546
    6
    88
    s6 ผมโดนถล่มเหมืองเรียบไปแล้วครับ เสียดายจริงๆ

ส่วน S5 ผมก็ยังซุ่มๆอยู่น่ะครับ ตอนนี้ต้องยอมเป็นเมืองฟาร์มแลกกับการที่ไม่โดนทำให้เมืองหายไป
  21. parwankorn

parwankorn Member

EXP:
    60
    0
    6
    ผมเล่นอยู่เซิฟ 3อะ

ดูๆแล้ว ไม่มีคนเล่นเซิฟนี้เลย เล่นได้ไม่ค่อยนานอะ แล้วแมพที่มีข้าวทั้งแมพดูได้จากใหนหรอครับ

ตอนนี้เกิดปัญหา ข้าวล้นคลังอย่างแรงง จะเต็มอยู่ :china: แต่ก็จาเอาแมพที่เป็นข้าวทั้งหมด

:scare:
  22. parwankorn

EXP:
    60
    0
    6
    ตอนนี้เล่นเซิฟ 6อยู่ คิดว่าจะใช่gold เลยดีรึป่าวอะหรือควรจะเก็บไว้ใช้ตอนคับขันดี
  23. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    s1ตอนนี้โดนพวกกระหายสงครมตีกระหน่ำไม่ยั้งเลยครับ - -'' Reez จาก wp

เฮ้อ เริ่มเบื่อ
  24. parwankorn

EXP:
    60
    0
    6
    นี้ๆแนะนำทีสิควรจะเล่นอะไรจนถึงท้ายเกมแล้วมันจะแกร่งที่สุดอะ ตอนนี้เล่นไทตัน ลองใช้Combat-Simulator

ใช้แล้วหดหู่มาก แบบว่าถ้าทหารน้อยหรือมากกว่าไม่มากก็ตายลูกเดียว แนะนำทีสิครับ
  25. tales

EXP:
    546
    6
    88
    โรมัน ครับ สำหรับเจ้าบุญทุ่มอย่างพวกเรา

ป.ล. ผมอยู่ Serv5 และ Serv7 นะครับ ตามไปเริ่มต้นกันใหม่ได้ครับ

Share This Page