anyone know hard drive recovery price?

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย jpenguin, 8 กุมภาพันธ์ 2008.

1. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    ถูกใจที่ได้รับ:
    93
    คะแนน Trophy:
    113
    Can't type thai -_-

My hard drive's motor is broken krub. It doesn't spin. The disc inside needs to be moved to recover data in it.
    Here in USA, it costs 50,000 baht to do so...

What is the price in Thai to do this same recovery? If it's much cheaper I'll send my drive back to Thai...
  2. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    คือถ้าถึงขนาดมอเตอร์พังนี่มันต้องย้ายจาน ซึ่งต้องทำในห้องแล็บ ในประเทศไทยผมไม่เคยเห็นบริษัทไหนรับทำเลย (อาจมีนะ แต่ไม่รู้จัก)
    แต่ความจริงมอเตอร์ไม่หมุนนี่มีได้หลายสาเหตุ ทั้งมอเตอร์เจ๊ง และแผง controller เจ๊ง ลองถอดมาดมๆ ถ้า controller ไหม้ก็จะมีกลิ่น
    ซึ่งถ้าเป็นกรณีหลังแค่ซื้อ Hard Disk รุ่นเดียวกันมาสลับ controller ก็เสร็จครับ ทำเองได้ ไม่ยาก

สู้ๆครับ ใครๆก็เสียดายข้อมูลสุดรักสุดหวงของตัวเอง(และคนอื่น)ทั้งนั้น
  3. HIHO

HIHO New Member

EXP:
    44
    0
    0
    50000บาท........

ไม่มีความรู้เรื่องนี้แต่อยากบอกว่าเสียดายตังค์>_<

Share This Page