FF IX อยากถามว่าถ้าส่งจดหมายให้ Kupo จะเกิดอะไรขึ้นครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย winny6969, 8 กุมภาพันธ์ 2008.

1. winny6969

winny6969 New Member

EXP:
    2
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    คือ ผมก็พยายามส่งทุกครั้งที่เจอมัน เกมส์ดำเนินมาจนถึงแผ่นที่ 3 นี่แหละครับ ผมอ่านจะเล่นเกมส์ก่อนแล้วค่อยมาอ่านบทสรุปจากเวบ

ซึ่งเนื้อเรื่องผมเล่นมาถึงฉากนี้หน่ะครับ
    <!-- m -->http://www.geocities.com/final9eng/w313/index.html<!-- m -->

แล้วผมไม่ได้เอาจดหมายจากตัวนี้มา พอจะกลับไปเอาอีกดันไม่มีให้เอา

มันส่งผลกระทบกับไอเทมอะไรแจ่มๆ หรือเปล่าหน่ะครับ หรือว่าทำให้เนื้อเรื่องพิเศษอะไรบางอย่างไม่เกิดรึเปล่าครับ

ผมจะมีโอกาสกลับมาส่งจดหมายให้ครบได้มั้ย

ขอบคุณครับ
  2. 120z

120z New Member

EXP:
    295
    0
    0
    ส่งจดหมายเเต่ละครั้ง ก็จะได้ Kupo Nut ครับ (เอาไปเเลกของที่ถ้ำกิซามาลูค) ของก็งั้นๆ

เพราะงั้นไม่จำเป็นต้องส่งให้ครบหรอกครับ ไม่มีอะไรพิเศษ (เเค่ได้อ่านเนื้อความในจดหมายเเค่นั้น)

เเล้วก็ถ้ามี Kupo Nut อยู่ในตัวเเล้ว จะไม่ได้รับเพิ่มนะครับ ต้องเอาไปเเลกของ

เกี่ยวกับ Mog ที่ต้องจัดการให้ครบ ก็มีเเ่ค่ซื้อของกับ Stilzikin (Mog สีทอง) ที่มาขายของให้เราตามที่่ต่างๆ

ถ้าเราซื้อของตลอด ทุกครั้งที่เจอ พอถึงเเผ่น 4 เราจะได้รับ Ribbon ครับ
  3. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    ผมไม่แน่ใจว่ามันจะมีผลกับการทำให้ Mognet Central กลับมาเป็นเหมือนเดิมรึเปล่านะ..แต่คิดว่าอาจจะมี รอคนอื่นต่อละกัน

http://www.geocities.com/final9eng/secret/13/index.html
  4. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    ผมส่งครบนะ แต่ไม่แฮะ ม็อกเน็ตเซ็นทรัล มีไว้ทำไรผมยังไม่รู้เลย - -*
  5. 120z

120z New Member

EXP:
    295
    0
    0
    ผมส่งไม่ครบ ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ Mognet Central สามารถกลับมาปกติได้เหมือนเดิม

เพียงเเต่้ที่นี่ผมคิดว่ามีไว้ทำเควสเอา Protect Ring ฟรีๆ ก็เท่านั้น (เเค่ไปเอาน้ำยาจากรูบี้ สบายๆ)

เพียงเเต่ที่พี่อัลเอา Link มาให้ดู มันเป็น Mognet อันที่ต้องส่งจริงๆเท่านั้นครับ (คือหมายถึงไม่ส่งก็ดำเนินเควสต่อไม่ได้)

ยกเว้นพวกที่ส่งตามปกติ ตามฉากต่างๆ ไม่ส่งก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ
  6. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    จำได้คุ้นๆว่า ถ้าส่งตามเควส มันจะได้น้ำมัน เอาไปให้ ม๊อกม่วงท ม๊อกเน็ตเซ็นทรัล จะทำให้เครื่องจักรมันกลับมาทำงานได้....
  7. satansatan

satansatan Guest

้ถ้าจำไม่ผิด การส่งจดหมายให้ม็อก กับม็อกเซ็นทรัล มันคนละส่วนกัน เพราะรู้สึกตอนนั้น จะลืมส่งไป 1 ตัว แต่ก็ยังทำม็อกเซ็นทรัลได้
  8. winny6969

winny6969 New Member

EXP:
    2
    0
    0
    ขอบคุณมากๆเลยนะครับ

ผมนั่งหามานานว่าขาดตัวไหน คงไม่หาแล้วหล่ะครับ

Share This Page