ข้อสงสัยเกี่ยวกับ ลูเครเซีย[FFVII DoC]

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย wan, 8 กุมภาพันธ์ 2008.

1. wan

wan New Member

EXP:
    141
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    อยากรู้สาเหตุว่าทำไม ลูเครเซียถึงตาย และไปอยู่ในผลึกคริสตั้น อะครับ?? :???: :???: :???:
  2. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    เรียกว่า คริสตัล คับ ( Crystal )
  3. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    มันไม่เชิงว่าตาลอ่ะครับ ไม่มีหลักฐานอะไรที่บอกว่าเธอตาย เธอเคยบ่นๆ ในภาคหลักว่าเธออยากจะตาย แต่ไม่ว่าพยายามเท่าไหร่ เซลล์เจโนว่าในตัวเธอมันก็ไม่ยอมปล่อยให้เธอตายได้ ในภาค DC เธอเคยใช้ร่างเน็ตเวิร์คของเธอออกมาพูดว่าจิตใจของร่างต้นของเธอน่ะได้แตกสลายไปแล้ว คำว่าจิตใจแตกสลายในที่นี้ผมไม่รู้ว่ามันหมายความว่ายังไง? จะหมายความว่าตายได้รึเปล่า? หรือแค่จิตใจตายแต่ร่างกายยังมีชีวิตอยู่? ก็ไม่รู้เหมือนกัน แต่ที่แน่ๆ....ตอนจบเธอดันร้องไห้ได้....แบบนี้มันหมายความว่าไงกันหนอ

สาเหตุที่เข้าไปจำศีลในคริสตัล ผมคิดง่ายๆ ว่าในเมื่อเธออยากจะตาย อยากจะตัดขาดจากการรับรู้ถึงสิ่งใดๆ ในโลก แต่เธอไม่สามารถตายได้ เธอก็เลยเลือกเข้าไปจำศีลในคริสตัลแทน และปล่อยให้เรื่องราวประวัติศาสตร์ของโลกดำเนินไปตามปกติ โดยที่เธอไม่ขอรับรู้ถึงสิ่งใด ไม่ขอเจ็บปวดอีกต่อไป ทำแบบนี้เธอคงจะรู้สึกราวกับว่า..เธอได้ตายไปแล้วล่ะครับ
  4. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    นึกภาพ ลูเครเซีย โฮโจ เซฟี..

ครอบครัวอบอุ่น....

อืมมมมมมมมม.........
  5. ake

ake Black

EXP:
    354
    5
    18
    สุขมากจนชาวบ้านเดือดร้อนไปทั้งโลกเพราะครอบครัวนี้สินะ อืมๆๆ
  6. devadew

devadew New Member

EXP:
    133
    0
    0
    ร่างกายที่ปราศจากจิตใจ เค้าไม่เรียกชีวิตละมั๊ง อีตอนทดลองมันเอาฌซลเจโนวาฉีดเข้าเด็กมะใช่หรอไหงตกกระทบถึงลุคเครเซียได้ละนี่
    แต่ที่น้ำตาไหลตอนสุดท้ายคิดว่านะค่ะ เพราะเธอได้รับการปลดปล่อยแล้ว วินเซนต์รับรู้และให้อภัยในสิ่งที่เธอได้ทำกับเค้าไว้แล้ว ประมาณว่าหมดห่วงอะค่ะ

ปล.ครอบครัวแสนสุก (ไม่เขียนผิดนะ สุกจริง ๆ ) เซฟิรอธคงเป็นบ้า เพราะได้ยินเสียงพ่อตัวเองหัวเราะ ดีนะที่ลุงเซฟี่เหมือนแม่ ถึงเพี้ยนก็ยังไม่สุดโต่งแบบโฮโจ โอ้ท่านบ้าได้ใจมาก
  7. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ครอบครัวอบอุ่นจริงแต่คนอื่นเดือดร้อนไปหมด ลูเครเซียนี่ยังไม่เท่าไหร่

แต่โฮโจ กับ เซฟี่ (ตอนที่บ้าไปแล้วเพราะไปนั่งอ่านวิจัยโฮโจ) นี่ชั่วสุดยอด
  8. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    อบอุ่นจนร้อนถึงคนอื่นเขาเลย โดนเฉพาะไอเจ้าโฮโจโรคจิตนี้ตัวดีเลย ทำให้คนอื่นพาซวย
    เซฟี่ ถ้าท่านไม่บ้าไปซะก่อน ก็ไม่ค่อยชั่วร้ายเท่าไร
    เจ๊ลูเครเซีย ดันซวยไปตกลงแต่งงานกะโฮโจ โดนโฮโจเอาตัวเองไปทดลอง แถมลูกชายโดนพาตัวไปอีก

เอวัง
  9. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    ลากูน่า จูเลีย สนัวร์...

ครอบครัวอบอุ่น...

อืมมมมมมมมมมมม........
  10. abolora

abolora New Member

EXP:
    392
    1
    0
    ถ้าจำไม่ผิดโฮโจฉีดเซลใส่ลูเครเซียก่อนที่จะผลิตSephirothไม่ใช่หรอครับ(ไม่แน่ใจนะครับ) จึงทำให้มีผลต่อลูเครเซียอะครับ
  11. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    มันยังตามมาหลอกหลอนอีกหรือเนี่ย

สนัวร์นี่แหละ ตัวทำลายความอบอุ่น
  12. abolora

abolora New Member

EXP:
    392
    1
    0
    มันคืออะไรหรอครับผมไม่รู้จัก ถ้าที่รู้ก็รู้จักแต่สนัวร์อะครับ คือ สคอวล์ + รีนัวร์ แต่ก็ไม่มีบุญได้เห็นกับตาอะครับ ช่วยบอกหน่อยนะครับ เอามาให้ดูด้วยยิ่งดีเลยครับ อยากเห็นครับผม
  13. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    พูดถึงครอบครัว ลากูน่า เรน สคอล ครอบครัวสายฝน...

พ่อช่างพูด แม่เก็บตัว ลูกเกือบเป็นใบ้ อันที่จริงก็เหมาะกับชื่อแต่ละคนดี

Share This Page