Travian Talk - เกมสร้างเมืองออนไลน์

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย jpenguin, 13 พฤศจิกายน 2007.

1. boono

boono New Member

EXP:
    3
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ผมเล่นอยู่ Server 7 อะ ได้เข้ากิลอะ

กลัวโดนตี อยู่ 27/185 ช่วยด้วยคร้าบ :sad:
  2. terasphere

terasphere Poets

EXP:
    792
    4
    38
    ผมยังอยู่ S6 นะ หลังจากถูกตีแล้วตีอีก เมืองที่ตีผมก็แพ้ภัยตัวเอง 55
    รอดมาสบายๆ
  3. parwankorn

parwankorn Member

EXP:
    60
    0
    6
    เราเล่นมันไป 3เซิฟเลยอะ เล่นเซิฟ 3 พิกัด 212/-166 เซิฟ 6 122/237 เซิฟ 7 -45/98 เซิฟ 7รู้สึกว่าจะโดนตีบ่อยมาก แต่หลุมlv 20
    เล่นกอลด้วย ไม่ต้องพูดถึงเรื่องจะมาขโมย
  4. genocide

genocide New Member

EXP:
    12
    0
    0
    อาครับผมน้องใหม่ board นะแต่จะว่าไปไม่ได้ใหม่มากนัก เคยเข้ามานานมักๆ แล้วก้ไม่ได้เข้าอีกเลย เหอๆๆ ชีวิตทำงาน ตอนนี้เป็นนายตัวเองละ เลยกลับมาเล่น game ได้ ผม genocide นะครับ เคย diablo กับ UO กับท่านๆบางคนที่นี้ อา ตอนนี้เล่น travian อยู่ ครับ server 6 อยู่ sixer server 1 อยู่ EPIC-TH ครับ เป็น leader ทั้ง 2 alliance ถ้า ใคร อยู่ NE จะ join ก็ได้นะครับ allliance เราคนไทยเยอะอยู่แล้ว :) พอดีนั้งหาคนไทยใน game ยากมากเลย พอดีนึกถึง board นี้ เลยรองเขามาดู แหม มีจริงๆด้วย พวกท่านไม่เคยพลาดกันสัก game เลยนะเนี้ย
    server 6 ผม ฃื่อ zerohawks s1 ชื่อ genocide ครับผม

อ๋อ ลืมๆ rep0 บนเราอะ server 6 ที่ตีนายมัน alliance เรา ถ้าจะให้หยุด บอกนะ เดียวสั้งมันให้
  5. Ree

Ree Necromancer

EXP:
    570
    2
    38
    http://travilog.org.ua/en/1867068/2ad46ce1ff67402c4c4c7bad40860373

scout ได้เข้าท่าดี
    คน สร้าง unit ก็ มัวแต่สร้างตัว def จนลืมสร้าง scout
    ... log จาก serv speed นะครับ

~เฮๆ

Edited : ไม่ใช่ scout เมือง World Wonder นะครับ อันนั้น เมืองธรรมดา x_x
  6. genocide

genocide New Member

EXP:
    12
    0
    0
    งะ 10271 ตัว speed ปะนั้นอะโหดจริง
  7. xylitol

xylitol RPG Enthusiast

EXP:
    122
    0
    16
    เป็นธรรมดาของการ scout เมือง WW ครับ -.-
  8. Lucrecia

Lucrecia New Member

EXP:
    78
    0
    0
    ขอลองไปเล่นดูก่อน นะขอรับบบ
  9. Peafowl

Peafowl Member

EXP:
    77
    0
    6
    มาบอกว่า ผมก็ยังสบายดี อยู่ใน server 5 แหละ คง นิ่งๆ ไปตามกลไก ตลาดครับ รวมๆก็เห็นว่า ก็ดักเก็บกันไป จนจะหมด อยู่แล้วนิ

ก็ไม่แน่ใจว่า หายกันไปหมดรึยังนะ
  10. deta70

deta70 New Member

EXP:
    94
    0
    0
    ผมก็ยังอยู่ใน sv5 ครับ ^^'
    หลังๆนี่ชักขี้เกียจแล้วแฮะ เลยกะว่าจะไปยึด crop15 ของเมืองใกล้ๆแล้วก็แกล้งโดนแบน หรือไม่ก็ลบ id ทิ้งให้เมืองที่ยึดมาหายไปพร้อมกันซะเลย ^^''

/me ระเบิดพลีชีพ >:]
  11. Peafowl

EXP:
    77
    0
    6
    มันก็หายแต่ 15C ยังอยู่นิ จำได้อย่าง กรณี ของ Aqouze ลบไปแล้ว การเป็นจุดว่าง มันก็ยังเป็น 9C แค่ ต้องมาสร้างกันใหม่ เฉยๆ

เอ่อ ผมยัง งงๆ ในประเด็น กฎ การ ส่ง res ไปให้ มิตรสหาย อยู่นะ สรุป มันแบบไหน

มันคือ 1 hr product + เวลาในการส่ง = จำนวนส่งได้ไม่ผิด ใช่มั่ย ?

อย่าง เมืองผม crop ต่อ hr คือ 3000 จะส่ง crop ไปให้ พวกกัน เวลาในการเดินทางคือ 4 hr

จะหมายความว่า ผมสามารถยัด crop ใส่หลัง พ่อค้าผมเลยรอบเดียว 12000 แล้วส่งไป โดยไม่ผิด หรือ ก็ส่งได้แค่ 3000 และต้องคอยส่ง เว้นช่วง 1 hr

แทน ละครับ ใครโปร ตอบผมที เพราะ คนกิลด์ผมมาติว่าผม ส่ง crop ให้ น้อยไป

คือ ผมก็บอกไปว่า กลัวจะผิด บวก กับ บางเวลา พ่อค้าผมก็ ง่ายยุ่ง

ป ล รบกวน แนะนำด้วย - - /
  12. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    ^

24 ชม. จะส่ง Res ได้ 1 ครั้งครับ

โดย Res ที่ส่งไปจะเท่ากับจำนวนที่เมืองทั้งของผลิตได้ของทรัพยากรนั้นๆ ถึงจะไม่ผิดกฏ

ว่าแต่ว่า ไอ้ที่มันกล้าแหยมกับ CWL-A สภาพศพตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างแล้วครับ?
  13. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    ^
    ^ sv5 ยังอยู่กันหรอคะ นับถือในความเหนียวแน่นของการดูแลเมืองจริงๆ >_<

จะว่าไปเราก็ยังอยู่นี่นา แต่อยุ่ในสภาพ โดนแบน - -''
    สู้ต่อไปค่ะ อยู่จนใกล้ๆ ช่วงจบได้ก็หล่อแล้ว!

กรรม เตะกันดื้อๆอย่างงี้ซะได้ -*-
    เอาน่ะ เราเองเล่นครั้งแรกได้ขนาดนี้ก็สุดยอดแล้ว
    15c เป็นของนอกกาย อย่าไปซีเรียส
    V
    v
    v
    v
  14. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    พี่โซ้ยหญ้า

ผมโดนถีบออกจากกิลด์ก็ไม่มีกระจิกกระใจจะเล่นแล้วครับ ก่อนออกก็ได้ตัดสินใจว่าจะยกเมือง 15c ให้เป็นประโยชน์แก่กิลด์ที่ผมไม่มีโอกาสได้ทำประโยชน์ให้แล้ว เป็นอย่างสุดท้าย

แต่ไอ้โง่ข้างๆผมมันดันมายึดไป ก็เท่ากับเป็นการประกาศสงครามกับ CWL-A ซึ่งตอนนี้ผมก็ไม่ทราบสภาพมันเช่นกันครับ แต่เดาว่าเละเทะไร้สภาพดีแน่
  15. Peafowl

EXP:
    77
    0
    6
    อย่าว่าเขา โง่เลยครับ เขาเป็นคนหัวหมอ ครับ เพราะ พวกผม ติด กฎ พันธมิตร เลย ทำ อะไร ไม่ได้ นอกจาก พี่เขา จะ คืน เมืองคุณมาให้พวกผมเอง

แล้วพี่เขาก็ เลือก ปิดมือถือครับ เพราะไม่ตอบ PM ผม

ผมเลยกะผ่าน ไว้ อนาคต มีการเปลี่ยนแปลง ค่อยไปขอคืน ดีๆ

ผมก็ไม่รู้จะว่าอะไร เพราะ ผมก็บอกไปแล้วว่า เจ้าของเดิมเป็น CWL ก็ควร ให้สิทธิ์ CWL ในการรับช่วงต่อก่อน

แต่ เอา เถอะ - - วันหน้ายังมี วันดียังไม่หมด

ป ล ใน CWL เขาบอกว่า ถ้า ข้าว ส่งได้ไม่จำกัด ถ้า มี ทหาร เราในเมืองเขานะ เพราะ ผม ก็ยังโดนติ ในประเด็นส่งข้าวน้อยอยู่เลย

ตกลง กลัว ผิดกฎมากไป หรือ ยังไม่เข้าใจกฎ ผมก็ไม่ sure นะ แต่ถ้า หัวสั่งว่าได้ หาง ก็ ไม่น่าจะคิดมาก - -'

ป ล ใครจะเลิก แล้ว อยาก บริจาค 15C or 9C ให้ CWL ก็ บอกกันได้นะ ไม่ต้องบอกผมก็ได้ - -+
  16. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    แวะมาบอกว่า .... ผมยังคงโดนแบน และ ไม่มีความคิดจะยก 15 c ที่ฟันฝ่าคว้ามาได้ด้วยความยากลำบากให้แก่ผู้อื่นอย่างใด

ป.ล. รอวัน sv 5 จบ จะเข้าไปดู ^^

ป.ล.2 อย่างน้อยๆกิลพวกเรา เกิดใหม่ เล่นไม่เป็น ก็สร้างความแสบสรรให้ RUS P ไปแล้ว ; p
  17. deta70

deta70 New Member

EXP:
    94
    0
    0
    อืม ถ้ายึด c15 แล้วลบ id ก็เมืองหาย แจ่หลุมข้าวยังเหมือนเดิมสินะ

งั้นทำให้โดนแบนดีกว่าแฮะ ให้เมืองตั้งทิ้งไว้เล่นๆยังงั้นแหละ XD~~~
    ว่าแต่ระหว่าง ส่ง res เกินจำนวน กับเล่น 2id นี่อันไหนโดนแบนเร็วกว่ากันเหรอครับ >:]
  18. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    ^
    ^

ตอนนั้นผมดูแล 8 ID ส่ง res เกินเป็นพันๆ แต่กว่าจะโดนแบนปาเข้าไปเป็นเดือนครับ....
  19. dominica

EXP:
    1,818
    0
    36
    ^
    ^ เป็นหลายๆเดือนเลยล่ะ หุหุ
  20. Peafowl

EXP:
    77
    0
    6
    อย่าเล่าเลยครับ แบน อะไรนั่นนะ ผม ยังหนาวๆ ร้อนๆ อยู่เลย เพราะ โดนบีบให้ส่งข้าวไปช่วย ทีละ เป็น 10000

ถ้า CWL จะแพ้ ก็ เพราะ สมาชิกโดน แบนตายไปทีละครับละมั่ง ผมก็ยังไม่แน่ใจ

เพราะ ณ ปัจจุบัน ถามว่าผม เคลียร์ กับไอ้ กฎ การส่งข้าวแบบ สบายใจพรรค ปลอดภัยผม หรือไม่

คำตอบคือ ยัง แต่ พวกหลักๆ เขาก็ยังอยู่ดี มีpop กัน อยู่ ผมก็น่าจะ นอนใจว่า อย่างน้อย

มันก็ต้องมีคน โดนแบน ก่อนผม ละนะ

ถ้าถามผม ณ ปัจจุบัน ผมตอบได้เลยว่า สาเหตุเดียวในการให้ผม เลิก หรือ เล่นต่อไม่ได้ คือ แบน อย่างเดียว นอกนั่น ไม่น่ามีปัญหา

เพราะส่วนตัว ถือว่าผม "ใส่เกราะนอน กอดดาบ อยู่กลางปราสาท ตลอดเวลา" ( เมืองผมอยู่ล้อมรอบ CWL เป็นแผง ชัยภูมิ ดี ไม่มีศัตรู เพราะ ตายหมดแล้ว)

เหลืออยู่ก็ พวก เหยื่ออารมณ์ ว่างๆ ก็ไป ข่มเหง

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ เมืองผมมี 11 เมือง และมีแค่ 9C เป็น capital แค่ 1 ส่วนตัวผมคิดว่า รอดมาได้จนอยู่ CWL ก็ เพราะ ผมทำตัวไม่โดดเด่น แหละ

จะเรียกว่า ปอดก็ได้นะ พยายามกินน้อยๆ แต่ให้ได้กินนานๆ และส่วนมาก การดำเนินเกมในส่วน online ของผม ก็เน้น PM มากกว่า ทหาร คือ ผมเจรจาไปทั่วไว้ก่อน เลยไม่มีคนเก่งกว่ามาตี ส่วนพวก ดูแล้ว softกว่าผม แน่ๆ ก็ ส่งทหารไปเจรจา แทน ไม่ต้อง PM

ถือว่า ก็สนุกดี สำหรับ Travian - -+
  21. dominica

EXP:
    1,818
    0
    36
    อย่างนี้ล่ะค่ะ ยอดกว่า เล่นแบบใช้แต่กำลังพล เป็นไหนๆ
    เค้าเรียกว่ากลยุทธๆ *-* อิอิ

สนุกน้า เกมส์นี้ถ้าไม่นับว่า มันใช้เวลาเราหมดไปทั้งวัน + ทำให้ต้องคอยพะวง
    ถือว่าสนุกมากๆเลย
  22. tales

tales อัครเทวดาแมวเหมียว

EXP:
    546
    6
    88
    ตอนนี้ผมก็ยังมีชีวิตรอดอยู่ใน Server 5 นะครับ ในฐานะฟาร์มชั้นดี
  23. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    กลับเข้ามาที่กระทู้
    ยังคงเล่นอยู่เซิฟ 6 ปัญหาไม่มี นอกจากจะมีปัญหากัดกันเองในกิลด์(ซึ้งผมไม่เกี่ยว ฮา~)
    เน้นปั้ม Pop อย่างเดียว...แต่ใครมาสดกับผมมันตายแน่ ^w^
  24. dominica

EXP:
    1,818
    0
    36
    เง้อ....
    สู้ต่อไปค่ะ
  25. Peafowl

EXP:
    77
    0
    6
    แบบนั่น ยังเรียกว่ารอดอีกหรือครับนั่น คุณเก้า - -'

แต่ถ้าคุณยังคิดจะเล่นมุขเดิม คือ ย้ายไปใกล้ตา ผมก็ว่า ฮา ดี นะ แถมเอาเข้าจริง ดีมากด้วย เพราะ บางคนใน CWL เขาก็ รอดมาได้เพราะ ย้ายห่าง จากเก่ามาใหม่แหละครับ

แต่ ถ้าจะมุขนั่น ก็ ต้อง ขยันเข้าอ่ะ - -V

แถวผม หลัง ซาคุง เลิกไป ก็ เรียกว่า ผมกินนอนกับชาวต่างชาติ pure ๆ จริงๆ

ส่วนล่างลงมา ก็มี Urenine ยังสบายได้อยู่กับ มุข ย้ายรัง ในตำนาน ครับ เพราะ หลังย้าย ก็ งอกใหม่ได้อีก หลายเมือง

Share This Page