[All Final] อยากถามเรื่องมือที่ถนัดของตัวละครอะครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย abolora, 9 กุมภาพันธ์ 2008.

1. abolora

abolora New Member

EXP:
    392
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    0
    อยากถามว่ามีตัวละครตัวไหนบ้างในFinalที่ถนัดมือซ้ายบ้างอะครับ ส่วนใหญ่จะถนัดมือขวากันหมด แต่ที่ผมเจอก็มีSephirothอะครับที่ถนัดซ้าย(ที่เจอคนเดียวเพราะเล่นอยู่ภาคเดียว -*-)
    ซึ่งตามหลักโดยทั่วไปแล้วนักวิทยาศาสตร์ที่เก่งๆบนโลกเรา อย่างไอน์สไตล์ นิวตัน ก็ถนัดซ้าย ซึ่งถือได้ว่าเป็นอัจฉริยะ เพราะได้เปรียบในด้านทางความคิดในการใช้สมองซีกขวาอะครับ เมื่อเทียบกับSephirothแล้ว ก็เป็นSoldierที่มีพรสวรรค์และเก่งกาจที่สุด(ถึงจะเป็นผลจากเซลล์เจโนว่าก็ตามเถอะ -*-) เลยอยากรู้อีกว่าในFinalมีใครอีกบ้างที่ถนัดมือซ้าย แล้วคนนั้นอัจฉริยะหรือเปล่าครับ
  2. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    เท่าที่จำได้ -_-"
    FF2 เลออนฮาร์ท ถนัดซ้าย รีอาร่า (โจรสลัด)ถนัดซ้าย
    FF4 ที่ไม่ใช่ DS ไคน์ถนัดซ้าย พารอมถนัดซ้าย แต่ เอดจ์ถนัดทั้ง 2 มือ - -"
    นอกนั้นก็จำไม่ได้ละ

เอ.. เฟย์ย่าใน FF9 เหมือนจะถนัดซ้ายด้วยรึป่าวหว่า? แล้วก็ไซเฟอร์อีกคน(จำไม่ได้ว่าไซเฟอร์ถนัดซ้ายหรือขวา)
  3. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    รู้แต่FF7เซฟี่ถนัดซ้าย (น่าจะใช่นะ) ไม่ใช่ก็ขออภัยด้วยน่อ

รอคนอื่นมาตอบต่อไป
  4. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ^ ใช่ครับ

FF2 เลออนฮาร์ท เลย์ร่า สก๊อต ถนัดซ้าย โจเซฟ ถนัดสองมือ
    FF3 คาดว่าถนัดสองมือทุกคน เพราะใช้อาวุธสองมือกันได้หมด
    FF4 คาอิน(ไคน์) พารอม ถนัดซ้าย เอดจ์ ถนัดสองมือ แต่ภาคDSระบบมือถนัดเอาทิ้งเรียบร้อย

FF ภาคหลังจากนี้ระบบมือถนัดเอาออกไปเรียบร้อย

อนึ่ง ไซเฟอร์ถือกันเบลดมือขวา เฟรย่าก็ถือหอกมือขวา ไม่น่าจะถนัดซ้ายนะ ภาคหลังจาก 4มา เนื่องจากระบบมือถนัดเอาทิ้งไป จะดูถนัดมือไหนน่าจะดูว่าใช้อาวุธมือไหนแทนได้
  5. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    FF7AC คาดาจ ถนัดซ้ายนะครับ ลองไปดูสิ จะเห็นมันถือดาบซัดกับคลาวด์อย่างเมามันด้วยมือซ้าย
  6. abolora

EXP:
    392
    1
    0
    จะว่าไปลอซกับยาซูก็ใช่ด้วยนะครับ
  7. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    นั่นเพราะเซฟิรอธถนัดซ้ายไงล่ะครับ
  8. 120z

120z New Member

EXP:
    295
    0
    0
    ใส่ถุงมือ Genji สิครับ อยากถนัดเมื่อไหร่ก็ถนัดทันที ~

/me เผ่นก็โดนเล่น
  9. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    งั้นถ้าให้เจโนว่าเวอร์ชั่นมนุษย์มาถือดาบล่ะก็ ก็คงถือมือซ้ายล่ะสิเนี่ย เพียงแต่มันไม่มีเวอร์ชั่นมนุษย์เท่านั้นเอง
  10. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    ^
    ^
    ^

ถ้ามีออกมาจะเป็นยังไงล่ะครับเนี่ย เจโนว่า Ver.มนุษย์ = =''
  11. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    เอ่อ .... อย่าให้ท่านปองๆเห็นกระทู้นี่เลยดีกว่านะครับ
    ไม่งั้น อาจจะโผล่มาจริงๆ ตามรีเควสก็ได้
  12. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86

อ่า เซฟี่ เพศหญิงร่างบาง(?) ............

พอเถอะ ปิดกระทู้โดยด่วนก่อนที่จะมีคนคิด
  13. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    จินตนาการง่ายๆ เป็นเจโนว่าซินเธซิส เอาหนวดด้านซ้ายหยิบดาบตีๆเราก็ได้...
  14. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ใช้หนวดข้างซ้ายเลื้อยรอบน้องคล้าวเลยดีกว่า ได้อารมณ์ดี :aha:
  15. abolora

EXP:
    392
    1
    0
    เวลาฟันก็ฟันลำบากเพราะกัวขาดไม่มีตาไว้มองหาศัตรูสิเนี่ย (กระทู้กลายพันธุ์แระ)
  16. pop30711

EXP:
    1,155
    0
    0
    สรุปคือว่ากระทู้นี้มันเริ่มกลายพันธุ์ เพราะ ผม ใช่มั๊ยเนี่ย

[action]สำนึกผิด[/action]
  17. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    ^
    ^
    ^

งั้นผมก็คือคนสานต่อการกลายพันธุ์คนแรกสินะครับ :E
    [action]ยังจะมายิ้มหน้าบานอีก -*-[/action]

ผมว่า ดร.โฮโชค อาจจะเข้ามาลอบสังเกตการณ์แล้วนำข้อมูลนี้ไปพัฒนาต่อจาก. . ."สนัวร์". . .ก็ได้มั้งครับ
    New Project !!!
  18. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    เจโนว่าอินจูเวอร์ชั่น
  19. abolora

EXP:
    392
    1
    0
    แต่สาเหตุที่แท้จริงคงมาจากผมเพราะเป็นคนตั้งกระทู้ 555+
  20. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    จะว่าไปผมก็อยากเห็นป๋าเซฟี่เวอร์หญิงร่างบาง เหมือนกันนะครับ ^ ^

เห็นพ่อคลาวด์เวอชั่นหญิงไปแล้ว (ไลท์นิ่งไง =[]= << ตัวเองหญิง XIII ไม่แน่ใจว่าชื่อนี้รึเปล่า)

เอ่อ..ผมทำให้มันออกทะเลขึ้นไปอีกหรือเปล่าครับ = =

[action]ใช่รึเปล่า!!?[/action]
  21. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88

รับทราบบบบบบบบบ
  22. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ปอง = Mr.Fusion สินะมีแต่คนเรียกหา
  23. pop30711

EXP:
    1,155
    0
    0
    มันมาแล้ว เจโนว่า Ver. มนุษย์

ไม่น่าเสนอความคิดเห็นเลยแฮะ....
  24. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    เป็นเวทอสูรเหรอไง มีคนเรียกแล้วถึงได้มา
  25. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    สตาฟ+แอดมินบอร์ดนี้ความจริงก็เป็น summon กันหมดแหละครับ เพียงแต่วิธีอัญเชิญจะต่างกันออกไป

คุณ BoN -> อัญเชิญด้วย FF7
    พี่อัลฯ -> อัญเชิญด้วยทุกคำถามในกระทู้ FAQs
    พี่เจลฯ -> อัญเชิญด้วยข้อสอบ
    พี่อ๊อบ -> อัญเชิญด้วยพฤติกรรมสุ่มเสี่ยง พี่เค้าจะเข้ามา Ultimate End ทันที
    พี่แบงค์ -> อัญเชิญด้วย Anime :D
    คุณปองๆ -> อัญเชิญด้วยการรีเควส - -'

ส่วนพวกพี่ pratya, พี่ Gow พวกนี้เป็น summon ลับครับ ต้องทำเควสและใช้ความพยายามอย่างมากถึงจะเรียกมาได้

Share This Page