Travian Talk - เกมสร้างเมืองออนไลน์

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย jpenguin, 13 พฤศจิกายน 2007.

1. tales

tales อัครเทวดาแมวเหมียว

EXP:
    546
    ถูกใจที่ได้รับ:
    6
    คะแนน Trophy:
    88
    ถอยเมือง 2 ได้อย่างหวุดหวิด ย้ายไปอยู่ End of The World พักนึง ขอเลียแผลก่อน โดนมาเยอะจริงๆ
  2. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    อันนี้เซิฟไหนอะคะพี่เก้า
    ถ้าเซิฟ5 ออกเมืองใหม่
    ระวังเมืองหลักถูกยึดนะคะ ><"

สู้ๆๆ โค้งสุดท้าย ของเซิฟ
  3. Peafowl

Peafowl Member

EXP:
    77
    0
    6
    ถ้าเป็นตามสูตร ยิ่งโดนยึดไปหมด ยิ่งดีครับพวกเมืองเก่าๆนะ เอาให้เรา เหมือนหายไปจากโลกเลยยิ่งดี

หนีไปเกิดใหม่ ไกลๆตาเลย ขอให้มันสุดขอบโลก จริงๆ เถอะ แต่ ถ้ายังมีตามมากระถืบ ก็จะได้ทราบไว้ ว่ามัน เกลียดเราจริง

ป ล ถ้ากลับมาเจริญ ได้ ก็ดีครับ เมลมาทักกันบ้าง ผมจะได้ ไม่เหงา

ป ล2 ปกติ กิลด์ ใหญ่ๆ เขาจะไล่ที่ ก็แค่ให้ย้ายออกไปให้ พ้น เขต เขา คงไม่ตามไปให้ เสียเวลาเขาหรอก - -'

1 คำถามสำหรับพวกเล่น Travian "ถ้าความจริงในโลกของ Travian มันโหดร้าย คุณอยากโดนทำร้าย หรือ ไปทำร้ายเขาละ"

ส่วนผม ผมเลือกแล้ว แต่ ไม่ขอบอก เพราะจริงๆ มันก็ เลือกไม่ได้ 100% ผมแค่ พยายาม จะทำให้ได้อย่างที่เลือกไว้ : )
  4. tales

EXP:
    546
    6
    88
    เมืองหลักโดนถล่มบานตะเกียงจน Loyal เหลือไม่ถึง 40% แล้วละครับ แต่ในเมื่อเขาอยากไล่เราไปให้พ้นๆ แมลงสาบอย่างเราก็วิ่งหามุมสงบๆที่มนุษย์มองไม่เห็น ออกลูกออกหลานให้เต็มบ้านเต็มเมือง เพื่อจะโผล่้มาให้ขนลุกเล่นๆแล้วละครับ
  5. Ree

Ree Necromancer

EXP:
    570
    2
    38
    serv speed สงคราม WW ยังคงร้อนระอุ เช่นเคย อันนี้ log ที่ทำให้ผมสงสัยว่า
    มันเลี้ยงทหารยังไงวะ -_-!!

<!-- m -->http://travilog.org.ua/en/4201128/bdd97 ... d9124eb953<!-- m -->

Edited : ลืำมคำลงท้าย -_-!!

~เฮๆ
  6. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    ^

เป็นล้านเลยแฮะ........
  7. Mirena

Mirena Member

EXP:
    50
    0
    6
    ไม่ได้เข้ามานาน พอเข้ามาก็เจอแซวซะงั้น ไม่ได้ย้ายบ้านหนีสักหน่อย ผมก็แค่มีบ้านหลักอยู่สามมุมเท่านั้น พอโดนยึดไปมุมนึงก็ขยายอีก สองมุมให้ใหญ่โตเพิ่มขึ้นเท่านั้นเอง

ตอนนี้ Urenine ก็เลยมีความสุขอยู่กับการนอนใช้ทรัพยากรไปวันๆ - -" ว่าจะขยายเมืองต่อไปเรื่อยๆ เพราะดูท่าหัวกิลล์จะไม่คิดใช้ประโยชน์อะไรจากผมเลย(หรือเราไม่ได้เข้าไปอ่านในเวบรวมมันหว่า -*- )

/me นั่งลัลล้า~ ใช้ทรัพยากรไปเรื่อยๆ
  8. Peafowl

Peafowl Member

EXP:
    77
    0
    6
    ^
    ^
    ^
    ก็ลองไปทัก ไปถาม เขาดูดิ ขยันหน่อย เฟ้ย : )

ส่วนถ้ากลัวจะเหงา ก็รออีกสัก เดือนกว่าๆ CWL คงลงไปเล่นตลก มุขเดิมๆ กับเมืองของหนู Urenine อีกรอบ - -'

ป ล ดูรอบๆ ตัวเจ้าบ่อยๆด้วยละ โดยเฉพาะ zone ด้านบน
  9. Ree

Ree Necromancer

EXP:
    570
    2
    38
    serv speed WW race จบแล้ว เฮๆ >.<

<!-- m -->http://www.PictureTrail.com/gid19257338<!-- m --> รูปครับ รูป

ในที่สุด ความ ทรมารที่เรียกว่า serv speed ก็จบลง
    ค่ำคืน อันเ้ป็นสุข ก็กลับคืนมาสู่ผมเสียที
    ไม่ต้องรีบตื่นมาดูบ้าน ไม่ต้องถ่างตาดู attack ไม่ต้องกลัว resource ล้น
    ไม่ต้องกังวลว่าใครจะมาแฮบบ้านเวลาไม่อยู่
    ไม่ต้อง กลัวโดน farm ไม่ต้องวิ่งออก farm ไม่ต้องกลัวว่าใครจะมี chief farm เราไป
    ไชโย ไชโย ( / - - )/

~เฮๆ
  10. xylitol

xylitol RPG Enthusiast

EXP:
    122
    0
    16
    S4 จบแล้วครับ ตะกี้นี้เอง -0-

พ่ายไปเฉียดฉิว T T

ได้เลิกเล่นซะที -.-
  11. Mirena

Mirena Member

EXP:
    50
    0
    6
    ไม่นอนรอความตายแล้วนะคร้าบบบบบ ย้ายจาก KOP-B มาอยู่กับ CWL-C เรียบร้อยแล้ว

ว่าแต่ว่า ศัตรูในวันวานคือมิตรในวันนี้นี่มีจริงด้วยล่ะครับ

ใครที่อยู่ SO เข้า Penguinvisuals น่าจะยังพอจำกันได้อยู่ตา newlife ที่เคยขอ rein ไปกัน ที่เคยโดนเค้าส่งทหารมาเดินเล่น ตอนนี้อยู่กิลล์เดียวกับเค้าไปเรียบร้อย - -"

แต่ตอนนั้นทเลาะด้วยไอดี Mirena พี่แกคงจำไม่ได้ถึง Urenine หรอกนะ เหอะๆ ^^;
  12. xylitol

EXP:
    122
    0
    16
    เซิฟไทยเปิดแล้วนะครับ

http://www.travian.in.th/ ^^;

หาพวกที่ SE ครับ *0*
  13. tales

EXP:
    546
    6
    88
    serv ไทย!!!

ทำไมมันเพิ่งมาเปิดกันตอนนี้

เล่น 2 server ก็แย่แล้วนะนี่
  14. xylitol

EXP:
    122
    0
    16
    มีuser อยู่ 1000 กว่าๆ เองครับ น่าไปลองกัน -.-

ไม่น่าจะมีเด็กประเภทที่พบบ่อยๆในเกมออนไลน์ทั่วไปนะครับ
  15. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    อา.....

เซิพไทย....

ถ้าให้พูดถึงมันก็น่าเล่นมากๆ....

แต่นึกไปนึกมา....นึกภาพเกรียนไทยเป็นหมู่คณะ แบบว่าคนที่เล่นไทยทั้งนั้น

server inter ดูครบเครื่องกว่าแหะ : D
  16. tales

EXP:
    546
    6
    88
    ลงทะเบียนแล้ว รอเมล์ตอบกลับ แต่รู้สึกเหมือน เซิร์ฟเวอร์ไทยมันช้าๆนะ

อ่า ได้ที่ลงละ (31|-28) ใกล้ใครบ้างเอ่ย
  17. zarathustra

EXP:
    1,323
    0
    86
    ลงแล้วจ้า

23 -27 จ้า พิกัดทุเรศมาก - -*
  18. xylitol

EXP:
    122
    0
    16
    เพิ่งกดลงที่ใหม่ อยู่ใกล้ๆ คุณจิ้งจอกเลยแหะ *0* (18|-41)
  19. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    ^
    ^
    เอ๋เมืองไหน ชื่ออะไรหรอครับ??
    อันนี้ผมเล่น เล่นๆเลยนะ ไม่ได้จริงจัง + ซีเรียสเลย แค่อยากเข้ไปดู server ไทยน่ะ (เลยไมได้เล่น teuton)

อ่อ เห็นแล้วครับ
    ป.ล. ใกล้ๆเมืองผมมี c15 อยู่ด้วย ^^ แอบกดๆหาไปเจอ

ป.ล. ไม่ได้เล่นจริงจัง จริงๆนะ - -"
  20. xylitol

EXP:
    122
    0
    16
    ชื่อ xYlItOl LegII s4 ครับ

มี ข้าว 15 ด้วย *0* ตำแหน่งไหนเหรอครับ น่าสนๆ ถ้าคุณไม่เอานะ :roll:
  21. tales

EXP:
    546
    6
    88
    นี่ตกลงไม่ได้เล่นจริงๆจังๆกันสักคน ใช่ไหมครับเนี่ย :p
  22. xylitol

EXP:
    122
    0
    16
    ผมเอาจริงนะ -0- ตอนนี้ 1 ไอดีเล่น 2 คนละ
  23. zarathustra

EXP:
    1,323
    0
    86
    ผมก็เอาจริง

เพราะดูท่าว่า S1 คงจะจบลงในไม่ช้าไม่เร็วนี้แน่ๆ
  24. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    มีเซิฟไทยแล้วเหรอครับ?
  25. flamefox

EXP:
    2,755
    4
    88
    ^
    ^
    ^

23-41 ครับ

ไมได้เล่นจริงจังจริงๆครับ : )

Share This Page