<GALLERY>รวมงานเส้นดินสอ+ลงสี จากจินตนาการส่วนตัว

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย vivichan, 12 กุมภาพันธ์ 2008.

1. vivichan

vivichan New Member

EXP:
    88
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    รวบรวมงานเก่าและใหม่ล่าสุดที่เคยทำมา(แล้วพอดูได้) มาลงให้ช่วยติกันหน่อยค่ะ จะได้เอาคำแนะนำไปพัฒนางานต่อๆไป เป็นงานในรอบหนึ่งปีกว่าๆ ที่ทำยามว่าง เนื่องจากจำนวนค่อนข้างเยอะ(เกือบสิบรูป) เลยขอลงเป็นรูปเล็กๆ โดยสามารถคลิกที่ลิ้งค์ใต้รูปเพื่อดูรูปใหญ่ได้ค่ะ มีทั้งงานเส้นดินสอ และบางรูปก็ลงสีด้วย ช่วยติชมวิจารณ์กันด้วยนะคะ ขออภัยที่รูปเยอะเลยอาจโหลดโหดค่ะ ^^;

เรียงลำดับจากเก่าสุดไปใหม่สุดจ้า ไม่ต้องสงสัยที่พื้นหลังโล่ง เนื่องจากทำแบ็คกราวนด์ไม่เป็นนั่นเอง -_-;

1. รูปนี้วาดด้วยเม้าส์หนูในเพ้นท์อยู่เกือบวัน วาดไว้เป็นปีแล้วแต่เพิ่งเอามาลงสี อยากได้อารมณ์แบบสีน้ำ
    ลองกดดูสิจ๊ะ

2. รูปนี้วาดด้วยอารมณ์สาวน้อยขับโมบิลสูท ถุงมืออาบเลือด ร่างเส้นเสร็จก็สแกนลงสีแบบไม่ตัดเส้น เลยออกมาเยินๆ หน่อย

3. รูปนี้จินตนาการจากฟิคส่วนตัวฮ่ะ สาวน้อยในสลัมกับเด็กสาวแอนดรอยด์ และหนุ่มน้อยสมองกลติดหุ่นกระป๋อง :confused:;

4. รูปนี้จินตนาการจากฟิคส่วนตัวเช่นกันฮ่ะ สองสาวยูริ เอาฉากและมุมมองมาจากรูปไมฮิเมะ แต่เลิกลงสีไป เพราะหมดกำลังใจ เนื่องจากโดนพี่ด่าว่ารูปมั่วเปอร์(มุมเพี้ยนอ่ะ) มาดูดีๆ ก็เบี้ยวจริง รูปนี้ขยันคลีนอัพอย่างสะอาด

5. รูปนี้ก็จินตนาการจากฟิคเรื่องเดียวกับรูปบน แต่ได้สาวคนละอิมเมจ รู้สึกเหมือนกันว่าเปอร์แอบเบี้ยว แต่ก็ช่างมัน เ้ส้นดูเลอะนิดๆ เพราะร่างเสร็จก็สแกนลงสีเลยอีกแล้ว ^^;

6. รูปนี้คิดขึ้นมาเพื่อเป็นปกโดออริที่ตั้งใจจะทำไปขายในงานคอมมิค และก็ได้แค่ปก เพราะไม่มีเนื้อเรื่องซะงั้น เป็นเส้นดินสอร่างๆจ้ะ

7. อันนี้รูปบนแบบลงสีแล้ว อารมณ์หน้าปกมาก เอารูปบนมาลงสีทื่อๆเลย ไม่คลีนอัพอีกแล้ว ขี้เกียจจริงๆ เส้นดูยุ่งๆ

8. อันนี้รูปล่าสุดเพิ่งวาดเสร็จเมื่อคืนก่อน เป็นเส้นดินสอร่างๆ จินตนาการจากเนื่อเรื่องในโปรเจ็คท์ที่จะทำอนิเมชั่น สองตัวเอก สาวน้อยแอนดรอยด(อีกแล้ว) กับหนุ่มน้อยหนีออกจากบ้าน?? :confused:;

9. เอารูปบนมาลงสีแบบขี้เกียจดู แค่ใส่พื้นหลังลวกๆ ลงไป เลยออกมาประการฉะนี้แล

ครบแล้วค่ะ สำหรับรูปที่จะลง เยอะไปหน่อย อย่าเพิ่งตาลายนะฮะ ดูแล้วคิดเห็นอย่างไรช่วยบอกด้วยค่ะ
    >>>สืบเนื่องจากโปรเจ็คท์อนิเมชั่น ตอนนี้เลยควานหาโปรแกรมทำงานอยู่ รายละเอียดเข้าไปดูในกระทู้นี้เลยค่ะ
    http://www.all-final.com/forum/viewforum.php?f=17
    ขอความช่วยเหลือตามกระทู้ด้วยค่ะ :waaa: :waaa:
  2. dracula

dracula Member

EXP:
    256
    0
    16
    Re: <GALLERY>รวมงานเส้นดินสอ+ลงสี จากจินตนาการส่วนตัว (โหลดโหด)

ลายเส้่นสวยใช้ได้คับ ลงสีก็สวยด้วยนะ เกรท!
    รูป4-5นี่มีแต่วาย(Yuri) หึหึหึ เห็นแล้วอยากเอารูป Y (ยาโอ๊ย) ของเรามาลงบ้างเจรงๆ เหอๆ

ส่วนเรื่องโปร เราช่วยไม่ได้จิงๆงับ ไม่ค่อยรู้เรื่องเหมือนกัน T-T"
    อยากเห็นอนิเมที่ท่านทำจิงๆ >_<"
  3. kashikung

kashikung New Member

EXP:
    30
    0
    0
    Re: <GALLERY>รวมงานเส้นดินสอ+ลงสี จากจินตนาการส่วนตัว (โหลดโหด)

โอ้วว ลายเส้ยน่ารักมากเลยคะ
    ตอนเเรกดูเเล้ว แอบนึกเล่นๆว่าน่าจะมีรูปยูริบ้าง เเละก็โชะ เจอตามที่คิดเลย 555+

รอชมอนิเมน่ะคะ ^w^
  4. Lucaz

Lucaz New Member

EXP:
    115
    0
    0
    โอ้ว สาวๆ......สาวๆ น่ารักทุกคนเลยครับ ><

Share This Page