ทำไมคนส่วนใหญ่ถึงเกลียดเด็กแว๊นเข้ากระดูกดำครับ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย cdaz, 12 กุมภาพันธ์ 2008.

1. changz

changz New Member

EXP:
    26
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ถ้าจะซิ่งกันแบบว่าเงียบๆก็โออยู่หรอกนะครับ (จะเป็นไปได้มั้ยนี่)

แต่ถ้ามาซิ่งในชุมชนแล้วเทสรถในซอยหรือหมู่บ้านแล้ว

อยากจะด่าพ่อล่อแม่มันจริงๆครับ ไอ้พวกนี้สุดท้ายได้หูหนวกกันอย่างแน่นอน

จำลองเหตุการณ์เด็กแว๊นในขณะที่มีเพื่อนซ้อนหลังไปด้วย

แว๊นนนน " เฮ้ย!! หิวข้าวยังว๊า " เพื่อนคนที่ซ้อนมาถาม

แว๊นนนน " ตูถามไม่ได้ยินหรือยังไงว๊า " เพื่อนคนที่ซ้อนมาถามอีก

แว๊นนนน " อะไรน๊า ไม่ได้ยินเลยย " เพื่อนคนขับตอบ

แว๊นนนน " ตูถามว่าหิวข้าวยังงง " เพื่อนคนที่ซ้อนมาถาม

แว๊นนนน " อะไรน๊า ไม่ได้ยินเลยย " เพื่อนคนขับตอบ

แว๊นนนน " ไอ้-----เอ้ย ตูถามว่า... " เพื่อนคนที่ซ้อนมาถามยังไม่ทันจบ

แว๊นนนน " อะไรน๊า ไม่ได้ยินเลย " เพื่อนคนขับตอบ

แว๊นนนน " ไอ้------เอ้ยย หูทำด้วยไรว๊า ------ ------ " ขอเซ็นเซอร์คำพูด

แว๊นนนน " อะไรน๊า ไม่ได้ยินเลย " เพื่อนคนขับตอบ....

กรุณาคิดเสียงตามไปด้วยจะดีมากครับ

ผมเป็นคนนึงเลยที่ชอบความเร็ว ชอบมากมายเวลาขับรถ (รถยนต์ครับ)

มันเป็นความรู้สึกที่บอกไม่ถูกน่ะครับ..

รู้สึกแต่ว่ามันควบคุมทุกอย่างได้ ผมควบคุมโลกทั้งใบไว้ได้!!

"เบรคอยู่ที่เท้า" คำนี้ผมใช้มันประจำ เวลามีคนเตือนเรื่องขับรถเร็ว

แต่ทว่า มันเป็นช่วงวัยคึกคะนองส่วนตัวของผมเอง ผมสัมผัสได้เช่นนั้น

โชคยังดีที่ผมได้ดูพวกรายการทีวีที่มันมาออกเหตุการณ์ต่างๆให้ได้ดูว่า

ผลสุดท้ายจากการชอบซิ่งมันเป็นยังไง..

ยอมรับว่ากลัวนะครับ เพราะดูไอ้รายการพวกนี้มากไป กลัวล้อมันจะหลุดอ่า

โชคยังดีที่ผมคิดได้ แต่สิ่งที่ทำให้ผมคิดได้จริงๆ ไม่ใช่รายการพวกั้นหรอกครับ

แต่มันเป็นเสียงรถครับ พอเหยียบไปจะทะลุ 160/hr แล้ว มันสงสารครับ

สงสารรถอย่างบอกไม่ถูก มันคงจะเหนื่อยน่าดูที่ต้องตามใจเท้าผม สงสารครับ สงสารจริงๆ

และอีกคำที่แม่ผมมักจะพูดเตือนเสมอ "ถนนนี้ไม่ใช่ของแกคนเดียวนะ" = =a
  2. caz

caz Kiri...

EXP:
    364
    0
    16
    บอกตรงๆ ไม่ชอบครับ พวกนี้ประมาณว่าอยากโชว์พาว อวดผู้หญิง

ผมชอบขับตอนกลางคืนเลยเจอบ่อยๆพวกมอไซด์ชอบขับปาดหน้ารถยนต์
    ปาดแบบที่มันนึกว่ารถยนต์จะต้องเบรกไม่กล้าชนมันน่ะ - -" เซ็งจริงๆครับ ก็ไม่กล้าชนมันจริงๆล่ะ เดี๋ยวเรื่องจะยาว

ไม่อยากจะสงสารพ่อแม่พวกนี้นะครับ เพราะบางทีพ่อแม่ก็ตามใจลูกมากเกินไป
    เห็นแล้วรำคาญอ่ะครับ จะเข้าไปบอกก็ไม่ได้ ขนาดพ่อแม่มันมันยังไม่สนใจเท่าผู้หญิงเลย
  3. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    มีความรู้สึกเดียวกันเลยฮะ เวลามันมาบิดเบียดรถ ... อยากจะเบียดมันกลับ ดูซิใครจะล้มก่อน !!

แล้วส่วนมาก พวกนี้ " มีแต่เสียง เครื่องไม่ไป " ทำท่าทีอวดเก่ง หมวกกันโน้งกันน็อคไม่ใส่ ไม่กลัวกันเล้ยยย~ เท่จริ๊ง~ ไอการกระทำ "โง่ๆ" แบบนี้

Share This Page