ขอเป็นสมาชิก FFด้วนคนนะครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย jamepromp, 12 กุมภาพันธ์ 2008.

1. jamepromp

jamepromp New Member

EXP:
    4
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ผมเคยได้ยินเพื่อน คุยถึงเกมไฟนอล บ่อยๆ ผมจึงมาศึกษาดูและเล่น มัน ซึ้งขณะนี้ยังเล่นภาค 1 อยู่เลย :555: แต่ยังไม่ผ่านอะคัฟ ก็ขอ เนื้อเรื่อง บทสรุปเกมจาก พี่ๆที่เล่นกันมาก่อนหน่อย นะครับ
  2. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    อ่า. . .จะเป็นสมาชิกนี่ ไม่ต้อง "ขอ" ก็ได้นะครับ = =''

ที่ต้องขอคือ
    ขอให้อ่านกฎระเบียบ กติกา มารยาทในการใช้บอร์ดนี้ให้ดี ละเอียด และพร้อมนำไปปฏิบัติด้วยนะครับ

ก็. . .ยินดีต้อนรับสู่บอร์ด All-Final แห่งนี้นะครับ
    (รอคนอื่นมาเสิร์ฟชาให้แล้วกันนะครับ ผมไม่แย่งหน้าที่ :E)
    --------------------------------------
    อันนี้คือที่ที่จะขอตินะครับ
    1. ชื่อกระทู้และเนื้อหาไม่เกี่ยวข้องกันเลยครับ - -"
    2. ภาษาที่ใช้อย่าวิบัตินะครับ
    Ex: คัฟ ---> ครับ

ps. ถ้าพิมพ์อะไรไม่ดีต้องขออภัยนะครับ พอดีว่าใกล้สอบแล้ว เกิดอาการมึน -w-
  3. ultima

ultima Active Member

EXP:
    933
    0
    36
    โอ้ ยินดีต้อนรับครับน้องใหม่ รักษากฎตามที่ท่าน Rep. บนบอกด้วยละกันครับ
  4. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ยินดีต้อนรับครับผม รักษากฎด้วยนะครับ
  5. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    มาๆๆ เสิรฟชา เสิรฟชา (เตรียมมาพร้อมทุกยี่ห้อ^^")

ยินดีต้อนรับละกันน่ะครับ ระวังที่สุดในบอร์ดนี้คือภาษาวิบัติ กับการตั้งกระทู้น่ะครับ
    เพราะStaffบอร์ดนี้ถืออัลเทม่าเวพ่อนครับลงดาบได้ว่องไวและรุนแรงทีเดียว9999

ส่วนอีกเรื่องคือขอบทสรุปไฟนอล1ใช่มั้ยครับ? ....รอท่านต่อไปก่อนน่ะครับ =="ขออภัย
  6. wow

wow Member

EXP:
    161
    0
    16
    ยินดีต้อนรับครับ

ที่นี่พี่ๆเขาไม่ชอบภาษาวิบัตินะครับ รักษากฏดีๆด้วยนะครับ
  7. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    ชิชะ มาไม่ทันเสริฟชา ปูเสื่อก็ได้ฟระ!!

[action]ปูเสื่อ คว้าชาจีนมาซดอย่างรวดเร็ว!![/action]

ยังไงก็ รักษากฏระเบียบด้วยนะครับ ที่นี่ AF เรายินดีต้อนรับเสมอ

ปล. ระวังสต๊าฟชื่อ ปองๆ ให้ดีนะครับ ^^;
  8. JerryF1

JerryF1 Member

EXP:
    216
    0
    16
    [action]เข้ามารับชา พร้อมเตรียมขนมมากินแกล้มชา[/action]

ยินดีต้อนรับนะฮะ เคารพกฏกันด้วยนะครับ
  9. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ถ้าเป็นสมาชิกAFคงไม่ต้องขอแล้วละครับ ถ้าสมัครผ่านมาได้ก้เป็นแล้ว แต่สมาชิกFFนี่ สงสัยต้องรอตั้งชมรมใหม่ก่อน

ยินดีต้อนรับครับ
  10. Angelnoballad

EXP:
    1,088
    1
    0
    ^
    ^
    ^

สมาชิก FF.....
    คงไม่ใช่ FF แบบ ปองๆ หรอกนะครับ :E

ps. จะว่าไปแล้ว เดี๋ยวนี้ไม่เห็นพี่ปองๆ เลยแฮะ ตั้งแต่กระทู้สนัวร์ถูกล็อคไปแล้ว พี่ท่านก็แทบไม่โผล่มาเลย (หรือผมไม่สังเกต = =)

หรือว่า !!!

กำลังเก็บตัวทำโปรเจคใหม่ =[]=!!!
  11. pop30711

EXP:
    1,155
    0
    0
    ุู^
    ^
    ^
    แค้นที่บอร์ดโดนล๊อคเลยกำลังไปปลุกปั้นสัตว์ประหลาดมาสินะ

ว่าแต่ อยากให้มาจริงเหรอ
  12. jamepromp

jamepromp New Member

EXP:
    4
    0
    0
    ผมอายุ 14 แล้วพวกพี่ๆที่เล่น กันแบบมือฉมังอายุเท่าไหร่กันเนี้ย ผมชื่อเจมส์นะๆๆๆๆๆ
  13. ladykaren

ladykaren อัลปาก้าที่อยู่ในฟูก

EXP:
    906
    4
    88
    ยินดีต้อนรับเจ้าคะ^^
    [action]ขออนุญาติ หยิบชากับขนมมาทานหน่อยนะคะ^^[/action]
    ขอร้องให้ปฏิบัติตามกฏด้วยนะคะ ขอบคุณคะ
  14. darktk

darktk New Member

EXP:
    1
    0
    0
    ยินดีต้อนรับครับ !
  15. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    ยินดีต้อนรับครับ ใช้ภาษาน่ารักตัวจริงคงน่ารัก ^^
    แต่ในบอร์ดนี้ต้องใช้ภาษาไทยให้ถูกแบบแผนนะครับ ขอให้สนุกกับที่นี่นะ :D
  16. vivichan

vivichan New Member

EXP:
    88
    0
    0
    ยินดีต้อนรับค่ะ

อย่าลืมรักษากฏด้วยนะคะ ที่นี่เคร่งเรื่องภาษาวิบัติมาก เวลาจะพิมพ์ก็ขอให้นึกถึงตอนที่ตอบข้อสอบเข้ามาว่าได้ใช้ความพยายามในการพิมพ์ให้ถูกต้องขนาดไหน
    ทางที่ดี เน้นเครื่องการพิมพ์ให้ถูกต้องดีกว่านะคะ

แก้ไข -
    คัฟ - ครับ
    เนี้ย - เนี่ย

**ขอให้มีความสุขกับบอร์ดนะคะ :D
  17. devadew

devadew New Member

EXP:
    133
    0
    0
    ต้อนรับกันอบอุ่นล้นหลาม ยินดีต้อนรับด้วยคนค่ะ

แอบดีใจได้มีเจ้าหนู ทำไม (จำไมไม่ได้เดี๋ยวเจอ ดาบไร้ใจของท่าน staff ค่ะ) เพิ่มขึ้นอีกคน

FF 1 นี่ภาค 1 เลยหรือเปล่าถ้าใช่ เราจะคอยมาอ่านคำตอบค่ะ (ยังไม่ได้เล่นเลยค่ะ)
  18. abolora

abolora New Member

EXP:
    392
    1
    0
    ยินดีต้อนรับเช่นกันครับผม
    ตอนผมสมัครใหม่ๆ(บอร์ดเก่าอะครับ)
    ผมก็แนะนำตัวในหมวดนี้เหมือนกัน 555+ (ไม่รู้ว่าเข้าผิดหมวดตอนนั้น) แต่ไม่เป็นไรหรอกครับ
    หลังจากนี้ก็รักษากฎระเบียบด้วยนะครับ เรื่องที่ผ่านมาก็ถือว่าผ่านๆไปละกันนะครับ
    ส่วนเรื่องสนัวร์นั้นผมpmไปขอจากท่านพี่ปองๆแล้วปรากฏว่าไม่มีเหลืออยู่แล้วครับมันหายไปพร้อมกับการล่มของthai.net เซ็งมากเลยอยากจะเห็นเป็นบุญตาซักครั้ง
    แล้วที่ท่านปองๆตั้งกระทู้สนัวร์นั้นคาดว่า "ดักควาย" แน่ๆ เพราะพี่ท่านแสกนเนอร์พังไปแล้วรอคนบริจาคถึงจะทำการผลิตสนัวร์ได้อีกครั้งครับผมไปแล้วครับ บายครับผม
  19. Angelnoballad

EXP:
    1,088
    1
    0
    ^
    ^
    ^

แสดงว่าเราโดนหลอกมาตลอดเลยหรอครับ !! =[]=!!

ถ้าไม่มีเหลือแล้วผมต้องขออภัยหากจะกล่าวว่า

ไม่มีสนัวร์แล้ววววว เย้ >w<

ดีใจครับ 5 5 5 นรกไ่ม่หวนคืน

(จะโดนผู้ที่อยากเห็นดักกระทืบไหมเนี่ย - -'')
  20. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ยินดีต้อนรับนะครับ

แต่ผมอยากเห็นน่ะสิครับ T^T

[action]รับชามาดื่มแกล้มขนม[/action]
  21. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    หะ

มีคนรีเควสต์แล้ว ฟู่ววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว
  22. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    แว๊กกกกกกกกกกก ออกมาแล้วววว

[action]เผ่น[/action]
  23. pop30711

EXP:
    1,155
    0
    0
    ผมว่า ถึงรีเควสต์ไปก็คงไม่ได้เห็นหรอกครับ thai.net ล่มไปแล้วนี่

แล้วก็สแกนเนอร์พัง....
  24. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    อ๊ะๆ

ลืม ดร โฮโชค กันแล้วหรือ?
  25. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ปองๆเป็น Mr.Fusion ซะละ- -a

Share This Page