ตามหาคนหาย...เรื่องจริงไม่มีมุก

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย HIHO, 13 กุมภาพันธ์ 2008.

1. HIHO

HIHO New Member

EXP:
    44
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    http://www.dek-d.com/board/view.php?id=1028569

ช่วยด้วยคะคุณแม่หาย ขอความร่วมมือหน่อยค่ะ
    เรียนทุกท่าน
    คุณแม่ดิฉันชื่อพิมพา หรือกัญญา องศ์ทวีเกียรติ อายุ 69 ปี ลักษณะขาวท้วม สูง 150 ซม ผมสั้นดัดหยิก สีขาว หายออกจากบ้านที่ม.ปรีชา ซอยหนามแดง ศรีนครินทร์ เมื่อวันที่ 27 มกราคม 51 ซึ่งได้มีการตามเป็นระยะ ๆ และล่าสุด ได้รับแจ้งว่ามีคนพบแถวโคราช ตอนนี้ที่บ้านกำลังตามหาที่โคราชอยู่ค่ะ เลยอยากขอความร่วมมือทุกท่านช่วยสอดส่องให้หน่อยเถอะค่ะ โดยเฉพาะคนโคราช ช่วยด้วยเถอะค่ะ เพราะคุณแม่เป็นเบาหวานและเส้นเลือดตีบ ต้องฉีดยาและกินยาตลอดเวลา นี่ 6 วันแล้วที่ไม่ได้ยา ขอความร่วมมือด้วยค่ะ

หากใครพบติดต่อได้ที่ วารุณี 083 - 1899766 ตลอด 24 ชม.

ขอบพระคุณมากค่ะ

armangel

ทำไมมัน....ต้องมีเรื่องแบบนี้เกิดขึ้นด้วยนะ = =
  2. sumiyo

sumiyo Vincent4ever!!!

EXP:
    267
    4
    18
    เข้าไปอ่านที่กระทู้แล้ว..เห็น comment# 16..

ไม่เข้าใจว่าคนที่โทรอ้างว่าได้อุปการะคุณแม่ไว้เค้าต้องการอะไร โทรติดต่อกลับก็ตัดสาย ปิดเครื่อง? แถมไม่มีบ้านเลขที่ที่ว่ามาอีก...ลองนึกถึงใจลูกคนนึงที่กำลังมีความหวัง....ต้องมาสลายไปเพราะคนๆนี้อีก.....

EDIT ขอเพิ่มเติมนะคะ
    ...ข่าวร้ายค่ะ....คุณแม่ของท่านนี้เสียแล้วค่ะ.....เมื่อวานนี้เองค่ะ...
    Comment#111

ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งนะคะ
  3. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    ^
    ^
    ^
    เหมือนกำลังโดนหลอกและโดนปั่นหัวเล่นอยู่มากกว่าครับ

ถ้าไม่ช่วยแล้ว แทนที่จะอยู่เฉยๆ แต่ดันมาทำแบบนี้อีก

เจริญเหอะ - -''

ปล. ผมมีเพื่อนอยู่โคราชคนหนึ่ง จะติดต่อและฝากเรื่องไว้ให้ครับ
  4. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    ^
    ^
    ^

ผมว่าอารมณ์คนตามหาให้ไปที่ไหนก็ไป อาจะเป็นพวกมิจชาชีพพยายามจะกระทำอไรบางอย่างก็ได้ครับ
  5. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    แปลก ตกลงจริงหรืออำน่ะ
  6. Jelphyr

Jelphyr แมวจรจัด

EXP:
    443
    5
    38
    อ่า สรุปว่าเจอแล้วนะฮะ
    ลงให้เห็นชัดๆแล้วกัน
  7. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    ถ้าหากเป็นเรื่องจริงทั้งหมด. . . ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

ขอให้ท่านไปสู่สุคติ
  8. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ขอแสดงความเสียใจไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ
  9. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    ป้าคนนั้นเลวจริงๆ

ยังไงก็ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
  10. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ถ้าป้าคนนั้นไม่ได้มีความตั้งใจจะช่วยแต่คิดไม่ซื่อ ขอให้บาปกรรมตามทัน
  11. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

คุณป้าคิดไม่ซื่อหรือเปล่า แย่จริงๆ
  12. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจเช่นกันครับ
    ป้าคนนั้นอาจจะนึกอะไรพิเรนทร์ๆ ที่คนอื่นเค้าคิดไม่ถึงกันขึ้นมาก็ได้มั้งครับ ถึงได้ทำแบบนั้น
    แต่ก็นะ แม่ใคร ใครก็รัก สงสัยป้าคนนั้นไม่มีแม่มั้งครับ เลยไม่เข้าใจความรู้สึกนี้
  13. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    เกลียดนักพวกฉวยโอกาสตอนที่คนอื่นเขาลำบาก ขอให้เวรกรรมตามมันทันด้วยเถอะครับ

ขอให้คุณแม่ไปสู่สุคตินะครับ
  14. hannover96

hannover96 New Member

EXP:
    881
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้ง...

และขอสาบแช่งให้คนที่มันจิตใจเลวทรามเช่นนั้นได้พบกับเวรกรรมที่ก่อไว้ด้วยครับ...

Share This Page