สุขสันต์วันวาเลนไทน์ชาว Af ทุกคนครับ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย ultima, 14 กุมภาพันธ์ 2008.

1. ultima

ultima Active Member

EXP:
    933
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    36
    ขอให้สมหวังกับความรักทุกคนนะครับ ใครยังรับประทานแห้วกระป๋องอยู่ก็ขอให้โยนทิ้งไปได้เลย เจอเนื้อคู่เร็วๆ คร้าบบบบบบบ
  2. ArSoul

ArSoul New Member

EXP:
    2
    0
    0
    สุขสันต์วัน วาเลนไทน์เช่นกันค่ะ
    กะลังคิดว่าจะตั้งกระทู้นี้อยู่พอดี
  3. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    Happy Saint Valentine's Day ครับ

Sending u. . .
    Three words from my heart
    LOVE and MISS u guys always
    be happy and have a nice day na
    to love and be loved !!
    love and PEACE. . .
    -----------------------------------
    ทีแรกว่าจะตั้งกระทู้อวยพร = =''

ไปไปมามา ดันไปตั้งกระทู้ประวัติวันวาเลนไทน์ซะงั้น -w-

ไปอ่านกันก็ดีนะครับ มัน(ไม่)ยาว =w= 5 5 5+
  4. terasphere

terasphere Poets

EXP:
    792
    4
    38
    Happy Valentine ทุกท่านครับ

ใครมีรักก็ขอให้หวานชื่น
    ใครรักขมขื่นกลับคืนรื่นรมย์
    ใครรักข้างเดียวขอให้หวังสมหวัง
    ใครรักหักพังก็ให้ตัดใจหารักใหม่ได้ไวๆ

ฮะๆ

เหมือนแม่ครัวคั่วแกงพะแนงผัด,
    สารพัดเพียญชนังเครื่องมังสา.
    อันพริกไทยใบผักชีเหมือนสีกา,
    ต้องโรยหน้าเสียสักหน่อยอร่อยใจ ..."*

(จากนิราศภูเขาทอง)

เขียนกลอนรักทั้งที่ไม่มีรัก
    เคยอกหักสักครั้งก็ยังไม่
    ทุกหวานคำพร่ำเพียรเขียนลงไป
    ถึงนางในใจฝันนั้นไม่มี

ทุกปรางนวลชวนหอมถนอมแก้ม
    ทุกโอษฐ์แย้มแฉล้มยั่วไม่อยากหนี
    ทุกเนตรหวาดบาดใจในวาที
    ทุกนารีนงรามเพียงความนึก

ข้าเหม่อค้างกลางวันเฝ้าฝันใฝ่
    ถึงจอมใจใครหนึ่งถึงยามดึก
    เกือบฟ้ารุ่งแรมพรายประกายพรึก
    ค่อยจารึกเจียรจารนิทานใจ

เขียนกลอนรักทั้งที่ไม่มีรัก
    เคยอกหักสักครั้งก็ยังไม่
    สักวันหนึ่งคงจะดีหากมีใคร
    รับกลอนรักจากใจคนไม่เคย
  5. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    สุขสันต์วันวาเลนไทน์เช่นกันค่ะ ใครมองหาก็ขอให้เจอแล้วกัน
  6. JerryF1

JerryF1 Member

EXP:
    216
    0
    16
    สุขสันต์วันวาเลนไทน์เช่นกันครับผม มีความสุขมากๆนะฮะ :D

ใครที่มีคู่แล้วก็ขอให้รักกันนานๆ ส่วนที่ยังไม่มีก็ขอให้เจอในเร็วๆนี้นะครับ
  7. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    วันแห่งความรักมาบรรจบอีกครา
    กระผมก็ยังหาแฟนไม่ได้ T-T

ขอให้ประชากรทุกท่านรักกันนานๆ นะครับ
    (รักพ่อ รักแม่ รักเพื่อน รักแฟน รักหมา รักแมว และอีกจิปาถะ)
  8. whitewing

whitewing New Member

EXP:
    120
    0
    0
    ขอให้ทุกคนมีความสุขกับความรัก
    ใครมีคู่แล้วก็ขอให้รักแฮปปี้
    ใครโสด ก็ขอให้แฮปปี้กับความโสดต่อไป
    หรือถ้าใครไม่อยากโสดแล้ว ก็ขอให้พบรักดีๆไวๆ

สุดท้าย ขอให้โลกนี้มีความรักเยอะๆ โลกจะได้สงบสุข
  9. storboy

storboy Active Member

EXP:
    585
    0
    36
    ใครมีคนถูกใจก็ขอให้มีช่วงเวลาหวานหวานกับคนคนนั้นนานานนะ
    แบบผม มีเมื่อเช้านี้เอง มีความสุขจริงเฮอะให้ตาย
  10. PoRi

PoRi New Member

EXP:
    217
    0
    0
    ดูเหมือนเราจะลืมไปเลยแหละว่าวันนี้เป็นวันวาเลนไทน์ = ='' ตื่นมาก็หอบชีทหอบข้าวของออกไปนั่งฮะจิบังในห้างแถวๆบ้าน (จริงๆคือยากกิน ไม่ใช่อะไร =w= ) พยายามตั้งหน้าตั้งตาอ่านหนังสือ พอเห็นคนเป็นแฟนกันเ้ค้าเดินควงกันมา ถึงได้เพิ่งนึกออก... ว่าวันนี้มันวันวาเลนไทน์

แล้วก็เพิ่งนึกไดหลังจากนั้นว่า... เรามาัันั่งเป็นยัยเพิ้งบ้าเรียนอยู่คนเดียวเพื่อ T[]T!!

เอาล่ะ... บ่นจบ =w='' เอาเป็นว่าแฮปปี้วาเลนไทน์ทุกๆคนค่ะ ใครมีแฟนขอให้รักกันนานๆ ใครยังไม่มีแล้วอยากมีก็ขอให้เจอเร็วๆ ใครเฉยๆก็ดีแล้วค่ะ ^ ^ ไม่ต้องมีหรอกแฟนอะไรเนี่ยมีทำไม!? (อ้าว พูดจาหาเรื่องมาก=[]=)

ส่วนใครต้องสอบแอดมิชชั่น ก็เหลือเวลาอีก 14 วันแล้วนะคะ ขยันๆกันน่อ ... หรือว่าเค้าไปนั่งอ่านหนังสือกันหมดแล้วแล้วมีเรานี่แอบอู้... =w=''
  11. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    สุขสันต์วันวาเลนไทน์ครับ ใครที่มีความรักก็ขอให้ความรักนั้นหวานชื่นครับ
  12. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    สุขสันต์วันวาเลนไทน์ค่ะ

ปัจจุบันยังขึ้นคานต่อไป

ขอให้คนไหนมีคนรักอยู่แล้วก็ขอให้รักมั่นคง หวานชื่นต่อไป ส่วนคนไหนยังไม่มีก็ขอให้ได้เจอในปีนี้นะ
    /ส่วนตัวเองขอขึ้นคานT-T"

แล้วก็อย่าลืมรักคนรอบข้างด้วย
  13. M2X

M2X Active Member

EXP:
    953
    1
    38
    สุขสันต์วันวาเลนไทน์เช่นกัน ขอให้ทุกท่านได้เจอกับรักที่ดี มีแต่ความจริงใจ ขมบ้างหวานบ้างคละกันไป
    ปล.แนะนำให้ไปฟังเพลงป้าเบิร์ด "เถียงกันทำไม" โดยเฉพาะตรงเนื้อร้องที่ว่า "ไม่มีรักไหนที่ดีทุกวัน"
  14. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    สุขสันต์ไม่ออก...มองไปทางไหนก็มีแต่คู่รัก
  15. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    สุขสันต์ไม่ออกเท่าไหร่ เจอสอบวันวาเลนไทน์แถมยังทำข้อสอบไม่ค่อยได้อีกT[]T

ยังไงก็สุขสันต์วันวาเลนไทร์แก่ท่านทั้งหลายด้วยน่ะครับ

/me ปีก่อนยังไม่ค่อยเท่าไหร่ แต่พอมาปีนี้มันปวดใจตะงิดๆแฮะ วันวาเลนไทน์เนี่ย=="
  16. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    happy valentineค่ะ ไม่มีแฟน แต่ก็ส่งความรักให้พ่อแม่พี่น้อง และเพื่อนพ้องได้เหมือนกัน อิอิ
  17. rerina

rerina New Member

EXP:
    170
    0
    0
    มาสุขสันต์ด้วยคนจ้า
    ใครมีแฟนก็ขอให้รักนานๆ
    ใครไม่มีเช่นเรา +55 ขอให้เจอแต่คนดีๆเน้อ
  18. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    สุขสันต์วันวาเลนไทน์แก่เพื่อนชาวบอร์ด AF ทุกๆท่าน
    ใครมีรักขอให้ถนอนความรักให้ยั่งยืน
    ใครยังมิพบรักก็ขอให้พบในเร็ววัน

ส่วนข้าน้อยไร้คู่ ก็เมื่อไรจะเจอนะ

[action]รับสมัครคนดูแล 1 คน ด่วน!!![/action]
  19. holmes

holmes Member

EXP:
    100
    0
    16
    ♠ ขอให้ชาว All-Final ทุกคนมีความสุขในวันวาเลนไทน์นะครับ

ขอให้รักกันนานๆครัีบ

:D
  20. akamatsu

akamatsu New Member

EXP:
    862
    0
    0
    สุขสันต์วันวาเลนไทน์ครับ ^^

Share This Page