รายละเอียด Contra 4 ครั้งสุดท้ายก่อนจำหน่าย (วันนี้)

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy News' โดย nintendo, 13 พฤศจิกายน 2007.

1. thekit

thekit Vampire Spy

EXP:
    42
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    6
    โห ยังมีภาคต่ออีกรึนี่ ^^'

จำได้สมัยเด็กๆ เกมส์นี้ดังสุดๆ เพราะมีทั้งอาร์โนลด์และซิลเวสเตอร์มารวมกันในเกมส์เดียว
  2. solidsnake

solidsnake New Member

EXP:
    164
    0
    0
    โฮๆๆๆ อยากเล่นจะตายอยู่แล้ว

ดีจริงที่ได้กลับมาทำใหม่อีกครั้ง ได้บรรยากาศเก่าๆมาครบเลย มันทำให้นึกถึงคืนอันขบเผาะที่เล่นเกมนี้กับเพื่อน(และน้อง)กันข้ามวันข้ามคืนกันทีเดียว(อันเป็นผลต้องเปลี่ยนโทรทัศน์ไป2 ครั้ง )
  3. Moidixmois

Moidixmois New Member

EXP:
    51
    0
    0
    ตำนานมากๆอยากเล่น
  4. ponkung

ponkung ก็แค่ Oldschool Player ที่ขุด FF VII-X มาเล่น

EXP:
    30
    0
    6
    ไม่รู้ว่าระบบของ Grappling Hook จะเหมือนกับไอ้ระยางยิดที่เคยเล่นในเกมส์ Top Secret ของเครื่อง Famicom ในสมัยก่อนหรือเปล่านะครับเนี่ย ... ดูมันคุณสมบัติคล้ายๆกันจังนะครับ ...

ส่วนตัวเดาว่า บน บน ล่าง ล่าง ซ้าย ขวา ซ้าย ขวา มาแน่ๆครับ ลงเครื่องไหนก็มานี่นา ...

[action]/me ขาดสูตรกดนี้ไป ก็ไม่ใช่ Contra จริงสิครับ ...[/action]

Share This Page