FFX-2 ถามเรื่อง speacial dresspere หน่อยค่ะ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย devadew, 15 กุมภาพันธ์ 2008.

1. devadew

devadew New Member

EXP:
    133
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    คือเล่นมั่วมากเลยภาค X-2 แล้วทีนี้มันได้ Special Dresspere ของยูน่ากับริคคุมา
    คำถาม
    1. แต่ทำอย่างไรให้ใช้ได้ละนี่ ไอ้ Special dresspere เนี่ย
    2. ตอนแรกที่ต้องเอาสเฟียร์ไปคืนนี่เราต้องเอาไปให้ นิวเยวอน หรือ ยังลีกส์ ถึงจะถูก
    3. วิ่งไม่ชนะไอ้หน้าตาประหลาดที่บีไซค์ ทำอย่างไรให้ชนะ
    4. ใครรู้ Password ประตูที่ในดันเจี้ยนลับที่บีไซค์มั่งนี่
    5. แล้ว Special dresspere ของ เพนท์หาได้จากที่ไหนละทีนี้

วันนี้ถามแค่นี้ก่อน เดี๋ยวติดตอนไหนจะมาถามใหม่

คือว่า เดินให้ทั่วกระดานสเฟียร์ งงอ่ะ มันมีแต่ dresspere ที่ให้เปลี่ยนชุดอะค่ะ แล้วแค่ Garment grid เราก็งงจะแย่แล้ว มั่วมันไปเรื่อย ๆ จนตอนนี้หลงไป เมืองคาร์มแล้ว แถมมันมีเกมส์แข่งอะไรอีกก็ไม่รู้ที่คาร์ม งงหนัก

ไอ้แข่งวิ่งที่คนใส่หมวกประหลาด ๆ ที่บีไซค์ต่ะ ที่ให้ยูน่าไปให้ถึงหาดให้เร็วกว่าที่เค้าเคยทำค่ะ เพราะเราลองยิงปืนแล้วมันไม่โดนงค่ะ วิ่งหลบก็ไม่พ้นเลยสงสัยว่าต้องทำอย่างไรค่ะ
    ขอบคุณทุกคนทีมาช่วยตอบค่ะ

ถามต่ออีกหน่อย
    1. Garment Grid มีไว้เพื่ออะไรเนี่ย ใครชำนาญช่วยเราทีใช้อันไหนดี
    2. special dresspere เนี่ยใช้ได้เมื่อไรละ ต้องให้ 6 อาชีพแรกได้มาสเตอร์ใช่ไหมถึงใช้ได้
    3. แข่งยิงปืนยิงอย่างไรให้ชนะ
    4. ตอนไปหาคิมาริ ต้องเลือกตอบข้อไหน เราตอบ ข้อ 1 แปลง่าย ๆว่าพูดให้อีกคนฟังว่าคิมาริดูเหนื่อย ๆ

ช่วยเราทีค่ะตอนนี้เล่นแบบบ้า ๆ ไป chapter 3 แล้ว แต่ยัง งง ๆ อยู่ เมื่อวานพึ่งสู้กับ บาฮามุท ฮือ เกือบตาย
  2. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    1. เดินวนกระดานสเฟียร์เพลท ให้ครบทุกจุดครับ แล้วจะมีคำสั่งในหน้าจอเปลี่ยนเดรส ถึงจะใช้ได้
    2. ทางไหนก็ได้ เพราะ เอาจริงๆ เล่นรอบแรก 100 % ก็ทำได้ (ส่วนมาก คนชอบไปยังลีกส์นะ)
    3. จำมินิเกมไม่ได้อ่ะครับ จำได้แต่บีไซด์ ผมชอบเล่นยิงปืน....
    4. จำไม่ได้........
    5. ตอน บทแรก ที่ป่ามาคาลาเนีย ไปคุย กับ โทเมล (กัวโด้) คุย 2 ครั้ง(มั้ง) จะได้มา มันยืนอยู่ตรงน้ำพุ ที่เคยสู้กับ เสฟียร์นูจ (ชื่อนี้เปล่าหว่า) ในภาค X อ่ะ
  3. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    อ่า ตรง Password น่ะ มันเป็นสี่ตัวเลขที่สุ่มนะครับ แต่ละคนจะได้ไม่เหมือนกัน

แต่วิธีเอาหมายเลขน่ะอยู่ที่นี่ครับ

http://www.geocities.com/finalx2eng/004/index.html
  4. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ข้อ 2. มีผลกับ % ความสมบูรณ์ของเนื้อเรื่องด้วยครับ ถ้าจะเอาให้ครบ 100% ก็ต้องเลือกเอาไปให้พวกยังลีกส์

มินิเกมที่บีไซด์จำได้แต่ยิงปืนแฮะ วิ่งแข่งนี่อะไรหว่า..หมายถึงโทบลี่??
  5. icy2527

icy2527 New Member

EXP:
    3
    0
    0
    3. นั่นสิ ผมจำได้แต่ยิงปืนนะ

Share This Page