+++เกมยอดแย่ในตำนาน+++

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย shinkyoto, 15 กุมภาพันธ์ 2008.

1. shinkyoto

shinkyoto Well-Known Member

EXP:
    580
    ถูกใจที่ได้รับ:
    3
    คะแนน Trophy:
    88
    คุณสมบัติน่าสนใจของเกม ที่เรียกโดยคนทำบททดลองเกมว่า "เกมยอดแย่ที่สุดของพื้นภิพกใบนี้"

- เกมแย่มากเสียจนจบชีวิตของบริษัทเกมที่สร้างมันขึ้นมาไปเลย(รวมไปถึงระบบเกมที่ใช้เล่นด้วย)
    - กว่าครึ่งของเกมที่ลูกค้าซื้อไปถูกส่งกลับไปยังบริษัท
    - ลือกันว่า ตลับเกมกว่า5ล้านชุด(ที่ขายไม่ออก) บริษัทผู้สร้างจัดการนำไปฝังทิ้งในทะเลทรายอย่างลับๆ
    - ตัวเกมใช้เวลาสร้างและพัฒนาเพียง 5 สัปดาห์ เท่านั้นเอง!!

[youtube]2DTjLG3usQo[/youtube]

http://www.youtube.com/watch?v=2DTjLG3usQo

- และยังเป็นเกมสร้างจากหนังที่ล้มเหลวมากที่สุดในประวัติศาสตร์ (ถ้านับว่ามันล้มเหลวเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว)

edit : มาทำ tag youtube สำหรับบอร์ด AF โดยเฉพาะครับ
  2. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ดูแล้วยอดแย่จริงๆ แย่สุดขีด =[]=
  3. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    แอบคุ้นๆ จริงๆผมก็เคยคิดจะลองจัดอันดับ 10 เกมแย่ในดวงใจเหมือนกัน

จำได้ว่าตอนนั้น PS1 มีเกมชิ่อ MOHO ออกมา เกมอะไรก็ไม่รู้ เหมือนหุ่นยนต์กลิ้งไปกลิ้งมาในหลุม

เล่นแล้วโมโหตามชื่อเกม - -"

ป.ล. load ดูใน youtube แล้วก็ขำ ที่อธิบายไว้ตลกมากๆ
  4. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    เกมอะไรหว่า มันทำภาพตัดไปตัดมา ไม่เข้าเร่องสักทีเลยปิดไปก่อน(ปิดตั้งแต่เจอหน้าจอร์จบุชแล้ว)
  5. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ว่าแล้วET เกมนรกที่สุดในตำนาน เสียงเล่าขานเกิน25ปี (แก่กว่าเราอีก)
  6. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    นี่มันเกม Hell อะไรล่ะเนี่ย =[]=!!!

ดูแล้วรับไม่ได้อย่างแรง = =''

สมควรแล้วที่จะเป็นเกมยอดแย่ในตำนาน
  7. train

train Member

EXP:
    498
    0
    16
    ดูแล้วอึ้ง =[]=
    สรุปคือเกมมันมีจุดประสงค์อะไรงั้นเหรอ - -"
    บ้าสุดๆ (แต่ผมก็แอบฮาที่เค้าเขียนนะ 55)
  8. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    ...เป็นเกมที่ดูยากมากว่าเล่นยังไงถึงจะสนุก? - -

เพราะแค่ดูเขาเล่นก็ไม่หนุกล่ะ
  9. zieghart

zieghart New Member

EXP:
    351
    0
    0
    ...เกมส์ ET ของอาตาริ...เคยได้ยินกิตติศัพท์มาบ้างเหมือนกันครับ เพิ่งจะได้เห็นของจริงก็วันนี้...เป็นบุญตาจริงๆ ^^"

แต่ที่ผมทึ่งกว่านั้น ก็คือ"ช่วงแรก"ของคลิปนี้ต่างหาก...สุดยอดจริงๆ คนทำทุ่มเทโคตรๆ 555
  10. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    เกมส์ไม่สนุก แต่คลิปนี้ดูแล้วสนุกดีนะ ^^
  11. panom

panom Member

EXP:
    70
    0
    6
    เหอะๆ... ดูแล้วโครตฮา โดนจับ กะตกท่อ มีอยู่แค่นี้จริง ๆ เรอะเกมนี้...
    มันจะมีฉากจบกะเขาไหมน่ะ
  12. shinkyoto

shinkyoto Well-Known Member

EXP:
    580
    3
    88
    เป็นเกมที่เมื่อเทียบกับ ชีต้าแมนแล้ว จะรอสึกว่าชีต้าแมนนี่ยังเด็กๆไปเลย
  13. ultima

ultima Active Member

EXP:
    933
    0
    36
    เห็นด้วยกับท่าน Vincent ครับ เกมชีต้าแมนยังดีกว่าเกมนี้เป็นไหนๆ
  14. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    ควรจะเรียกว่าเกมมั้ยเนี่ย
  15. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    ความจริงไอเดียก็ไม่ได้แย่นะ อาจจะเป็นแนวคล้ายๆ เกมงู ก็ได้
    แต่เป็นแข่งกันเก็บไอเท็มให้ได้มากที่สุดก่อนเวลาจะหมด

แค่กราฟฟิกมันห่วยแค่นั้นเอง

ถ้าให้เทียบกัน ผมว่า Big Rigs แย่กว่า (ET นี่ยังแข่งเก็บ High Score ได้ แต่ Big Rigs นี่ You're Victory ลูกเดียว)
  16. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    นี่คงจะเป็นหนึ่งใน"เกมถมที่" ที่เคยได้ยินคนพูดกันมาสินะ
    น่ากลัวจริงๆ ก่อนนี้ที่เคยเห็นซีต้า แมนล่ะ
    ไม่นึกว่าจะมีเกมแบบนี้อยู่อีก รู้สึกสยองยังไงพิกล
  17. hannover96

hannover96 New Member

EXP:
    881
    0
    0
    ถ้าผมจำไม่ผิด...

ต่างชาติยกให้เป็นเกมที่ยอดแย่ที่สุดตั้งแต่เคยมีคนทำเกมออกมาเลยทีเดียว...

(จริงๆแล้วเกมนี้สร้างมาจากหนังที่ชื่อว่า E.T. และอาจจะเป็นต้นตอของอาถรรพ์ของเกมที่ทำจากหนังแล้วจะไม่ดังเท่าหนังของมัน...^^)
  18. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    โอ้โฮ .. แย่ยิ่งกว่าชีต้าแมนอีกหรอ!!
    (ยังไม่ได้ดูคลิปเดี๋ยวกลับบ้านไปค่อยดูครับ คืออยู่นี่ดูคลิปไม่ได้)

ดูคลิปของชีต้าแมนนี่ก็สุดๆแล้วนะ -*-
  19. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    ทำไมผมดูคลิปนี้แล้ว เครียดแทนคนเล่นหว่า อะไรหลุมดักมันจะเยอะพรรนั้น
  20. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    จริงๆ หนังมันดังมากนะครับ ดังมาก ถึงขนาดต้อง ผู้กำกับ ทุ่มเงินเร่งทำเกมออกมาขายนั่นไงครับ ตัวเกม มันเป็นที่คาดหวังไว้สูงมากครับ เพราะหนังมันดังมากอะ เลยทำขายซะเยอะแยะ โปรโมตไว้เยอะมาก.... แต่ปัญหาใหญ่จริงๆ นี่ คือ ตัวเกมมันเร่งกระบวนการผลิตมาก จน ตลับที่ออกขาย ไม่ได้ผ่านการทดสอบ 80% เสีย เล่นไม่ได้ ครับ เขาเลยเอาไปทิ้งนั่นไง
  21. Sonic

Sonic Editor

EXP:
    349
    13
    18
    ปัญหาของ ET ไม่ได้อยู่แค่นั้นครับ... มันวินาศสันตะโรกว่านั้นเสียอีก

เรื่องของเรื่องคือตอนนั้นเจ้าของหุ้นใหญ่ของ Atari คือไทม์ วอร์เนอร์ซึ่งไม่มีประสบการณ์ด้่านตลาดวิดีโอเกมส์เลย (พวกเขาเป็นเจ้าของ Atari หลังบุชเนลลาออก) ไม่ต้องดูอื่นไกลหรอก ตอนนั้นจำนวนเครื่อง Atari ทั้งอเมริกามีอยู่ประมาณ 1.2 ล้านเครื่อง แต่มีการผลิตตลับเกมนี้ออกมาถึง 3.5 ล้านตลับในล็อตแรก... ฝ่ายบริหารและฝ่ายตลาดมันทำงานกันจริงหรือเปล่าเนี่ย... เอาอะไรมาคิด...

แถมเกมห่วยซะไม่มีดี ทุกอย่างดูน่าเกลียดไปหมดเมื่อเทียบกับความน่าดูของหนัง

ET คือหนังสุดยอดในตำนาน และเกม ET คือเกมที่ห่วยที่สุดในตำนานเช่นเดียวกัน (ความจริงเกมที่แน่กว่านี้ยังมีอีกเยอะ เพียงแต่ไม่มีคนตั้งความหวังเอาไว้เพราะมาจากหนังของสปีลเบิร์กอย่าง ET เท่านั้นเอง)
  22. beanzx

beanzx Member

EXP:
    140
    0
    16
    ไม่น่าเชื่อว่ามีเกมแบบนี้ในโลกด้วย!!!
  23. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    ไม่น่าเชื่อว่าจะมีเกมที่แย่ขนาดนี้!!!
  24. near

near Member

EXP:
    334
    4
    18
    งืม...หลุม หลุม วิ่ง วิ่ง โดนจับ ตาย รวมร่างกับเด็กแล้วฟื้นคืนชีพ....

แล้วจะเคลียร์ไงล่ะครับนี้...
  25. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    เกมแบบนี้ก็มี - -*

แต่ชอบคลิปนี่มากเลยคนทำเข้าใจทำดี ฮามากๆ โดยเฉพาะตอนแรกขยันทำจริงๆ

Share This Page