FF VI Advance ครับ ช่วยหน่อย

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย 120z, 15 กุมภาพันธ์ 2008.

1. 120z

120z New Member

EXP:
    295
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    จะไปหา Kaiser Dragon ยังไง ?

ผมปราบมังกรครบทุกตัวเเล้ว เเต่ไปหา K.Dragon ไม่ถูก -*-

อ่านใน GameFaqs ก็งงๆ ฟังเเล้วไม่รู้เรื่อง ว่าตกลงผลักเหล็ก 4T เเล้วไงต่อ

งงโคตรๆเลยครับ ติดมา 1 วันกว่าๆเเล้ว

เลยวอนผู้รู้ช่วยชี้ทางสว่างที = =
  2. yimyam

yimyam New Member

EXP:
    1
    0
    0
    เอาเท่าที่จำได้นะ รู้สึกว่าเคยติดอยู่ตรงนี้เหมือนกัน

พอผลักไปแล้วเนี่ย เหล็กมันก็จะมาโดนที่ปุ่ม ๆ นึงไง ทำให้เราสามารถเคลื่อนตัวละครอีกปาร์ตี้ได้ต่อ

ถ้างง ก็ผลักให้มันหล่น แล้วบังคับปาร์ตี้กลับไปจุดเริ่มดูสิครับ มันจะออกไปไม่ได้หรือไงนี่แหละ

ค่อย ๆ แก้ไป มันก็จะออกมาอย่างง่าย ๆ เลยล่ะครับ
  3. 120z

120z New Member

EXP:
    295
    0
    0
    ผ่านเเล้วครับผม ขอบคุณมากๆครับ

ปล. เล่นจนปราบ Omega Weapon ได้ เเ่ต่รู้สึกว่าสู้กะ Kaiser Dragon ลำบากกว่าอีกเเฮะ -*-

Share This Page