[FFVII]ถามเรื่องอาวุธสุดยอดของ RedXIII กับ Cid ครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย xylitol, 15 กุมภาพันธ์ 2008.

1. xylitol

xylitol RPG Enthusiast

EXP:
    122
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    คือว่า อาวุธสุดยอดของ 2 คนนี้ ความแรงขึ้นอยู่กับ MP ที่เหลืออยู่ใช่มั้ยครับ แล้วถ้าใส่ มาทีเรีย สลับHPMP ล่ะครับ เช่น HP9999 MP999 เป็น HP999 MP9999 แล้วจะแรงกว่าตอนไม่ใส่มาทีเรียสลับHPMP รึป่าวครับ

อีกนิดนึงครับ ความแรงของอาวุธสุดยอดของ วินเซนต์ นับจำนวนการฆ่าศัตรูของทุกคน หรือของวินเซนต์คนเดียวครับ
  2. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    ตอบอย่างสุดท้ายได้อย่างเดียวอ่ะครับ

ของวินซ์คนเดียวครับ
  3. 120z

120z New Member

EXP:
    295
    0
    0
    ไม่ครับ

มีค่าเหมือนกัน (ถ้าจำไม่ผิด)

Cid MP เเค่ 800 กว่าๆ ตอนผมเล่น ก็เเทงออกมาโหดพอกะ HP 8000 เลยครับ (เปรียบเทียบกับ Cloud)
  4. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    คำว่า"ที่เหลือ" มันก็นับจาก % ที่เหลือจาก 100% นั่นแหละครับ เหมือนกรณีอาวุธที่ดู%เหลือของ HP แบบอัลเทม่าเวพอน

จะมี MP 50/100 หรือ 500/1000 มันก็คือ 50% เท่ากัน
  5. xylitol

xylitol RPG Enthusiast

EXP:
    122
    0
    16
    แล้วงี้ มาทีเรีย สลับHPMP จะนำไปใช้ประโยชน์อะไรได้อีกอ่าครับ -.-
  6. ake

ake Black

EXP:
    354
    5
    18
    เท่าที่นึกออกนะครับ
    1. ทำ lucky seven
    2. เอาไว้รับท่าที่ดูด mp (ซึ่งก็ไม่ค่อยมีด้วยสิ)

นึกออกแค่ 2 อันแฮะ
  7. abolora

abolora New Member

EXP:
    392
    1
    0
    ทำlucky seven โดยเฉพาะของคลาวด์เลยครับ(ของผมอะครับ พอคลาวด์เลเวล 99 mpมัน877 พอดี เลยจัดตามสูตรเลย )
    แล้วก็ปกติแล้วที่ผมเล่นถ้าmpเต็มก็จะอัดทีละ 9999 เลยอะครับ

Share This Page