เด็กใหม่ครับ ><~

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย changz, 16 กุมภาพันธ์ 2008.

1. changz

changz New Member

EXP:
    26
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    เพิ่งจะสมัครเข้ามาใช้งานวันนี้เป็นวันแรก

ก็ต้องฝากเนื้อฝากตัวในฐานะเด็กใหม่ด้วยนะครับ

(ที่จริงเข้ามาอ่านหาข้อมูลบ่อยๆ แต่ว่ายังไม่ได้สมัครเป็นทางการ)

ดูๆแล้วเหล่าผู้คุม(บอร์ด)หลายๆท่านจะค่อนข้างเข้มงวดเป็นทุนอยู่แล้ว

เด็กใหม่ผู้นี้จะพยายามไม่แหกกฎระเบียบในบอร์ดนี้แล้วกันนะครับ

ว่าแต่ขอถามเรื่องการใช้งานหน่อยนะครับ

การใช้ Avatar นี่ต้องผ่านคุณสมบัติอะไรก่อนหรือเปล่าครับ

เพราะ Avatar ที่ผมอัพไปใน Profile มันไม่ขึ้น ณ ตอนนี้อ่าครับ

อีกคำถามคือ...

ได้ข่าวจาก Admin [ob] ว่าจะย้ายบอร์ดนี่คงจะไม่ใช่เร็วๆนี้ใช่มั้ยครับ..

แบบว่าเหมือนเพิ่งสมัครเป็นเด็กใหม่ในบอร์ดนี้ก็จะโดนทิ้งแล้วซะงั้น

ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวกับ พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ ชาว AF ด้วยนะครับ

แล้วก็ขอขอบคุณสำหรับคำตอบและคอมเม้นต์ด้วยนะครับ

><~

Editz : ขอเพิ่มอีกคำถามนะครับ

บอร์ดนี้ยังมีค่านิยมห้ามตอบกระทู้ตัวเอง (ปั้มกระทู้ตัวเอง) อยู่หรือเปล่าครับ

กลัวเจอข้อหาปั้มกระทู้ตัวเองเลยต้องขอ Edit ถามไว้ก่อน..

ขอบคุณสำหรับคอมเมนต์ที่เข้ามาให้ข้อมูลและรับผมเป็น เพื่อน เป็นพี่ เป็นน้อง ใหม่ ด้วยนะครับ

Thankz VV~
  2. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    ยินดีต้อนรับคร้าบบบบบบบบ~~

รักษากฏด้วยนะจ๊ะ

[action]ปูเสื่อ รับชาอะไรดีคะ นายท่าน~ ^w^[/action]

เรื่อง Avatar ไม่ต้องมีอะไรรับรองพิเศษครับ แต่รูปต้องขนาดไม่เกิน 90x90 ครับ

v
    v
    v
    อ้าว งั้นหรอครับ พอดี ผมเพิ่งเปลี่ยนเป็นรูปซุยจังเมื่อไม่นานมานี้เอง :D
  3. wow

wow Member

EXP:
    161
    0
    16
    ยินดีต้อนรับครับ

เห็นคุณใช้ภาษาไทยถูกต้องแล้วชื่นใจครับ อ่านสบายตาจริงๆ^^

เรื่อง Avatar นั้นจะให้เห็นว่าขึ้นรูปเราต้องมี EXP 25 ขึ้นไปก่อนนี่ครับ ?
  4. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ยินดีต้อนรับครับ อยู่กันฉันท์มิตรสหายครับ

[action]รับชามาดื่มด้วยคน ซู๊ด!!![/action]

เรื่อง Avatar นั้นก็ตามที่ทั้งสองท่านกล่าวมานั่นแหละ
  5. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    ยินดีต้อนรับเช่นกันครับ
    เรื่องย้ายบอร์ด ตามกระทู้ประกาศ เห็นบอกว่า อาจจะไม่ได้ย้ายแล้ว เพราะย้ายไปแล้วรอบนึง
    แต่ถึงย้าย ก็คงจะใช้โดเมนเดิมแหละครับ ไม่หนีไปไหนหรอก (ถึงหนีก็จะตาม :E )
  6. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    youkoso kokowa "All-Final" Desu ~*

(พิมพ์ถูกป่าวเนี่ย - -'')

ยินดีต้อนรับสู่บอร์ด All-Final ครับ !!!

ดีใจมากๆ ที่พิมพ์ภาษาไทยได้ถูกต้อง ไม่มีวิบัติ ><

แบบนี้ต้องรับไปเลย !!
    [action]ชา + เค้ก[/action]

ทำความเ้ข้าใจกับกติกา มารยาทในการใช้บอร์ดให้เรียบร้อย และนำไปปฏิบัติด้วยนะครับ

ขอให้มีความสุขกับบอร์ดนี้ครับ
  7. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    [action]จิบชา[/action]

ยินดีต้อนรับสู่บอร์ด All-Final ครับ
    รักษากฎด้วยนะครับ แล้วก็อย่าหลุดภาษาวิบัติให้มากนะ

เห็นแล้วชื่นใจครับที่ไม่มีภาษาวิบัติเลย
  8. changz

changz New Member

EXP:
    26
    0
    0
    อ่า.. EXP 25!!!

แบบนี้จะเจอข้อหาปั้มกระทู้เก่ามั้ยครับนี่...

ประทับใจบอร์ดนี้ตรง น้ำชากับเค้กนี่แหละครับ ^~^d

แล้วก็ ถึงแม้จะเป็นเพียงผู้ใช้บอร์ดร่วมกันแต่ก็ช่วยกันปฏิบัติ

ตามกฎระเบียบที่ดีจากเจ้าของบอร์ด นับว่าเป็นค่านิยมที่น่านับถือมากๆ

และในฐานะที่ผมเป็นผู้ใช้งานคนหนึ่ง ก็จะขอรับค่านิยมไว้ใช้กับคนอื่นๆที่

กำลังจะมาใช้บอร์ดนี้ในวันข้างหน้าเช่นกันครับ..

Hajimemashite [ฮาจิเมมาชิเตะ]

Arigatoo gozaimasu [อาริกาโตะ โกซาอิมาสุ]

Thankz for comment
  9. JerryF1

JerryF1 Member

EXP:
    216
    0
    16
    [action]เข้ามารับชาไปนั่งดื่ม[/action]

ยินดีต้อนรับนะฮะ ยังไงก็ช่วยกันรักษากฏด้วยนะฮะ :D
  10. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    ถูกละงับ แต่ตัวเขียน "wa" ไม่รู้จะให้เขียนว่า ha หรือ wa ดี เอิ๊กๆๆ

เอาเป็นว่า ยินดีต้อนรับเด็กใหม่

รักษาวัฒนธรรมการพูดด้วยนะคับ : ) บอร์ดนี้ไม่นิยมภาษาวิบัติ

[action]จิบนมอุ่นๆ[/action]
  11. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ^ แต่ตนเองรู้สึกจะเริ่มวิบัติไปแล้วนะครับ

(งับ,คับ ต้องเป็น ครับ)
  12. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    [action]เข้ามาเอาเค้ก..เพราะมีแต่คนเอาชาไม่เอายอมเอาเค้กเลยกลัวเสียของเปล่า[/action]

ยินดีต้อนรับครับ เห็นภาษาไม่วิบัติแล้วสบายตาอย่างที่ว่าครับ
    (แต่แกเองก็ยังพิมพ์ตกๆหล่นๆ ผิดๆถูกๆอยู่เลยไม่ใช่หรอ -*-)

ส่วนเรื่องค่านิยมที่ว่าห้ามตอบกระทู้ตัวเองนี่รู้สึกไม่มีนะครับแต่ห้ามปั๊ม
    เพราะส่วนใหญ่คนตั้งกระทู้ก็คุยแลกเปลี่ยนเรื่องราวกับคนที่มาตอบอ่ะครับ > <
  13. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ยินดีต้อนรับครับ

กระทู้ตัวเองไม่ใช่ว่าตอบไม่ได้ แต่ถ้าตอบแบบจงใจปั่น ไม่ว่าจะกระทู้ตัวเองหรือทู้ใครก็ไม่ควรทั้งนั้น
  14. satansatan

satansatan Guest

ไม่ยินดีต้อนรับอะนะ :)

[action]รับ 1 exp แล้วเผ่น[/action]
  15. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    ยินดีต้อนรับนน้องใหม่น่ะครับผม

[action]ซดน้ำชาไปอึก[/action]

เรื่องบอร์ดเห็นว่าถ้าหาที่ได้ก่อนก็ย้ายแปบๆเสร็จ ถ้าไม่เจอก็ประมาณสิ้นเดือนที่จะปิดบอร์ดหาที่อยู่ใหม่

รักษากติกามารยาทด้วยน่ะครับ โดยเฉพาะภาษาวิบัติกับหัวกระทู้ซุ่ยๆน่ะครับ เดี๋ยวจะโดนเล็งโอมนิแสลซโดยไม่รู้ตัว^^ เอิ้กๆ

[action]ซดรวดเดียวจนหมดแล้วก็ไป[/action]
  16. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    よこそ ここは "All-Final" です~*

ยินดีต้อนรับครับผม

เห็นประโยคที่พิมพ์แล้วซึ้งใจดี T T จัง ดีครับผม ^^!
  17. Magoichi7

Magoichi7 Chemistry }{Resurrection

EXP:
    393
    0
    16
    ยินดีต้อนรับสู่ all-final ครับ ^^^^ ข้างบนพิมพ์แปลว่าอะไรน้า......
  18. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    "オールファイナル"へようこそ!ยินดีต้อนรับ ขอให้มีความสุขกับที่นี่นะครับ :D
  19. ladykaren

ladykaren อัลปาก้าที่อยู่ในฟูก

EXP:
    906
    4
    88
    ยินดีต้อนรับเจ้าคะ^^

เห็นไม่ใช้ภาษาวิบัติแล้ว รู้สึกดีใจคะ^^

อ้อ..คาเรนเองก็เอาของขวัญมาให้เหมือนกันคะ

เป็นอาวุธ อัลติเมธ เวพพ่อน ที่คาเรนสร้างขึ้นมาเองเจ้าคะ

หวังว่าคงจะชอบนะเจ้าคะ><
  20. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    ยินดีต้อนรับนะคะ ขอให้สนุกกับบอร์ดค่ะ ^^,,

ว่าแต่ข้างบนนั่นยึกยือกันมาเชียว...คนไม่อินเตอร์อ่านไม่ออกค่ะ X_X

Share This Page