[CG +Sketch] แฟนอาร์ท+ออริ ปนกันมั่วไปหมด โหลดโหดนะคะ ^^"

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย kanetsuki, 17 กุมภาพันธ์ 2008.

1. kanetsuki

kanetsuki New Member

EXP:
    3
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    เอาภาพ(ที่ไม่ค่อย)ใหม่มาลงค่ะ ^^"

ไปค้นๆดูในเครื่อง + ในเว็บฝากรูปแล้วเพิ่งรู้ว่ามันเยอะขนาดนั้นแล้วเหรอ...

เริ่มจากแฟนอาร์ทก่อนนะคะ ส่วนใหญ่เป็นแฟนอาร์ทเกนซุย 5 นะคะ (เพราะช่วงที่ขยันวาดเพิ่งได้ PS2 มา แล้วก็เอาแต่เล่นเกนซุย5อย่างเดียว ^^") มี4ช่องที่วาดเล่นๆเพราะความบ้าส่วนตัวด้วย ^^!!!!

ป.ล. งานทั้งหมดนานแล้ว จนคนวาดเองก็ลืมไปแล้วว่าวาดอันไหนก่อนหลัง ไม่ขอเรียงตามลำดับนะคะ ^^" และเพราะมันนานมากแล้ว บางรูปคิดว่าบางคนก็คงเคยเห็นบ้างแล้วแหละ

ประเดิมด้วยแฟนอาร์ทเกนซุย 5 ล้วนก่อน

วาดเล็กๆน่ารักๆ ^^" เพราะอยากลองวาดสไตล์แบบนี้ดู แล้วพบว่ามันก็ลำบาากกว่าที่คิด

อันนี้วาดเพราะใครบางคนบอกว่าลองวาดองค์ชายแบบเนียวโรนให้ดูหน่อย (ตอนแรกงงจนต้องขอคำอธิบาย เนียวโรนคืออะไร? ^^!!)

ภาค 5 ชอบวาดหนูลีมจัง =w=~~ แต่ภาพนี้เหมือนลีมจังจะดูโตขึ้นนะ ^^

อันนี้วาดชวนคนในบอร์ดที่เล่นอยู่ไปมีตติ้งกินบุฟเฟ่ต์เค้กกัน =w=.... (ผลคือ ไปกันเยอะเกิน ร้านเค้กไม่ยอมให้เข้า เลยได้กินเค้กรส BBQ แทน << ได้ไปกิน BBQ Plaza แทนน่ะค่ะ)

(ลืมวาดผ้าคาดหัวของมิอาคิส T T~~) ฉากจากในเกม เหตุการณ์หลังตระกูลก็อดวินปฏิวัติ ลีมไม่ยอมนอนเพราะถ้านอนจะต้องฝันถึงอาชตาทกับเฟริด ซึ่งถ้าเป็นแบบนั้นเธอจะร้องไห้ออกมา ถ้าเธอร้องไห้ก็เท่ากับเธอยอมรับความพ่ายแพ้ต่อตระกูลก็อดวิน ดังนั้นเธอจะไม่ยอมร้องไห้เด็ดขาด (เข้มแข็งจริง.. (???))

อันนี้วาดใน MS Paint โดย เม้าส์หนูธรรมดาๆ เพราะมีคนบอกว่าอยากเห็นรูปที่วาดโดยไม่ใช้แท็บเล็ท ให้ใช้เม้าส์หนูธรรมดาๆลาก ก็ออกมาแบบนี้ล่ะค่ะ =w="

วาดใน MS Paint เช่นกันค่ะ แต่นี่ใช้แท็บเล็ทวาดนะคะ
    4 ช่องจบแบบ... ไม่มีอะไรเลย เหอๆๆๆ คนไม่เล่นจะเก็ทมุกไหมน้อ ^^ เรื่องมันมีอยู่ว่า พระเอกเกนซุย (ดาวเทนไค) ทั้งเกมพี่แกจะไม่พูดเลยค่ะ เวลาจะอะไรก็คือเป็นตัวเลือกขึ้นมาให้คนเล่นเลือกตลอด (นอกนั้นจะมีคนเป็นปากเสียงแทน) แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ยกเว้นภาค 3 ที่ดาวเทนไค คือโทมัส พูดได้ (เพราะงี้รึเปล่าถึงเป็นเทนไคที่จืดจางสุด? ^^")

จบภาคแฟนอาร์ท (ที่มีแต่เกนซุย 5 ล้วนๆ) ^^ โหลดโหดพอไหมคะ? ยังมีต่อนะ.... (กะทรมานคนเน็ทเต่าเต็มที่)

อันนี้ของแถม.... โดจินวาดเล่นที่ไม่รู้จะจบไหม (<< ก็ทำให้จบสักทีสิยะ)
    ทำทุกอย่างในโฟโต้ช็อปล้วน ตั้งแต่ร่างยันลงเส้น+ลงโทน(สีเทาๆ)
    นี่หน้า 2 ค่ะ (ปัจจุบันมันก็ยังค้างเติ่งอยู่หน้านี้ล่ะค่ะ ^^")

คลิ๊กที่รูปเพื่อดูภาพใหญ่ได้นะคะ

======================================

มาส่วนของงานออริกันบ้างค่ะ (สงสัยส่วนของงานออรินี่มีแววได้ยกยอดบางส่วนไปงวดหน้าแน่ๆ เยอะเกิน =w=")

ออริหูหมาป่า (แต่ชอบมีคนทักว่าแมว? TwT~~ หมาน้า~~ หมาป่าก็หูตั้งไม่ใช่เหรอ)

ชื่อสิ้นคิดว่า ชิโระ กะ คุโระ ตามตัวเลยค่ะ สีขาวกะสีดำ เหอๆๆ =w=b
    วาดช่วงพยายามทำทุกอย่างในโฟโต้ช็อปตั้งแต่ร่างยันลงสี (เลยทำให้ได้นิสัยประหลาดติดตัวมา คือพอกับมาวาดมือธรรมดาด้วยดินสอ แล้ววาดผิด ในใจนึกคำแรก undo แล้วก็...undo... จะทำได้ยังไง นี่วาดมืออยู่ไม่ใช่เรอะ ต้องยางลบลบสิ!!! << เป็นบ้าอะไรเนี่ย เรา... เคยเป็นกันบ้างไหมคะ ^^")

ก็ชิโระกะคุโระอีกอยู่ดี หัวชิโระก็เบี้ยวอยู่ TwT~ แต่หน้าของคุโระลีบผิดส่วนยิ่งกว่า = ="

ชิโระตอนเด็กๆกะปะป๊า (หัวชิโระคุงเบี้ยวอย่างเห็นได้ชัด อย่าสนใจมัน =w=") ฉากขี้เกียจสุดๆ

พยายามแต่งเรื่องอยู่ (ออกมาแต่เรื่องสมัยเด็ก =A=" เรื่องตอนโต นึกไม่ออก... = =" วาดโดออกมาได้ 2 หน้าครึ่ง แล้วก็ค้างเติ่ง << จะจบสักอันไหมเนี่ย น่าห่วงจัง) หวังว่าสักวันมันคงจบ =w=//

เรื่อง.. ประมาณนี้... ตอนเด็กๆน่ะนะคะ ^^" ภาษาอังกฤษเพราะตอนนั้นโพสต์ลงบอร์ดนอก แต่คำไม่ยากนะคะ (แกรมม่าร์มั่วๆด้วยล่ะค่ะ TwT~) >>

มีต้องแก้หลายอย่าง แหะๆ =w="

อันนี้... อืม... ถ้าพูดก็คือ ชิโระในร่างจริงๆล่ะมั้ง (<< ตัวละครออกแบบเองยังจะมีมั้งอีกนะ = =") มันมีหลายๆเรื่องที่คิดไว้ตอนออกแบบทั้งคู่ล่ะค่ะ ถ้าได้วาดทั้งคู่มาเพิ่มอีก จะอธิบายให้มากกว่านี้นะคะ ^^" เพราะถ้าอธิบายตอนนี้ ก็จะยาวเกินไปสักหน่อย)

วาดชิโระเล่นในรูปแบบ SD ^^"

พอแค่นี้ก่อนละกันเนอะ ^^ คนดูคงตาแฉะ + โหลดกันตายไปข้าง.... ครั้งหน้าจะเอาออริมาเพิ่มค่ะ (เหลืออีกเป็นตั้ง)
  2. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    น่ารักมากเลย สองภาพแรกดูคิกขุดีจริง

ที่เหลือก็สวยๆทั้งนั้น
  3. kira

kira KirA.K

EXP:
    190
    0
    16
    เก็นโซสุดยอด!! น่ารัก!! -,,,-
    โดยเฉพาะรูป 3 ลีม น่ารัก!! ชอบรายละเอียดของภาพมากมาย - - b
  4. Niking

Niking Member

EXP:
    322
    0
    16
    รุ้สึกไปเองรึป่าวเนี่ย ว่าเน้นลูกตามากๆ O_O!!
    สีสวยดีครับ
  5. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    น่ารักมากเลย
    ดูแล้วทำให้รักพระเอกเกนโซ5มากขึ้นไปอีก (แต่อันดับ1ในใจก็ยังเป็นฟุจอยู่ดี) :D
  6. Lucaz

Lucaz New Member

EXP:
    115
    0
    0
    ลงสีสวยมากครับ มองแล้วสบายตาดีจัง

Share This Page