epsxe เซ็ทอย่างไรให้ได้ภาพเเจ่มๆอะครับ

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย lionheart, 17 กุมภาพันธ์ 2008.

1. lionheart

lionheart มือเบสกากๆ

EXP:
    301
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    ผมใช้ปัล๊กอินวีดีโอ OpenGL1.75 อยู่อะครับอยากได้ภาพแบบ Directdrow แต่ตอนนี้นั่งซุยๆอยู่เซ็ทออกมายังไงก็ไม่เนียนสักที เป็น Direct3D ตลอด ภาพมันแตกๆมูฟวี่ไม่ชัด อยากให้เซ็ทออกมาให้เหมือนเล่นกับทีวีมากที่สุดอะครับต้องทำยังไง กูรูตอบที เฮ้วมีพรีสสสสสสสสสสสส T-T

ปล.1 แนะนำรอมเกมของซุปเปอร์นินเทนโด้ + บอยแอดวานซ์มันส์ๆให้หน่อยสิครับจะปิดเทอมละ ว๊างว่าง *0*

ขอบคุณมากครับ -/\-
  2. xylitol

xylitol RPG Enthusiast

EXP:
    122
    0
    16
    ขึ้นอยู่กับ สเป็กเครื่องคอมของเราอ่าครับ ผมใช้ ePSXe 1.60 3.0 น่ะครับ ตอนลงเค้าจะแนะนำให้เราหมดว่าต้องการภาพแบบไหน เน้นเร็วหรือว่าสวยงาม มีวงเล็บข้างหลังด้วยว่า CPU VGA RAM เท่าไหร่เหมาะกับแบบไหน ส่วนโปรแกรมนี้ จะมีอีกตัวนึง(เท่าที่ผมหาโหลดได้นะครับ) คือ 4.0 แต่ผมไม่ใช้ มาใช้ 3.0 เพราะอะไรผมก็จำไม่ได้เหมือนกัน ยังไงก็ลองหา ตัว 3.0 มาลองดูนะครับ ขอแนะนำว่า ถ้าเครื่องคอมรุ่นใหม่ๆ ให้เลือก เน้นความสวยงามไปได้เลยครับ

ส่วนการ set เอาทีหลังอาจจะยุ่งยากนิดนึง ยังไงก็ถ้า ลงตัว 3.0 ใหม่ก็ไม่ต้องปรับอะไรแล้วล่ะครับ

ส่วนรอมSFC+GBA รอท่านอื่นมาแนะนำละกันนะครับ ผมไม่ค่อยได้เล่นเกมใหม่ๆเลย แก่ละ -.-
  3. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0

Share This Page