รางวัลจ็อบบาเฮมูธคิง ff12

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย Vann, 18 กุมภาพันธ์ 2008.

1. Vann

Vann New Member

EXP:
    15
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ไอ้ rod of faith กับ 250000 gil เอาจากไหนช่วยทีเเละไอ้ rod of faith มันมีความสามารถอะไร ดียังไง
  2. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ตัวอะไรน่ะ = =

รู้ละ เบฮีมอธคิงใช่ไหมครับ มันเป้น Moph ครับตัว class H มั้ง
  3. naday

naday New Member

EXP:
    17
    0
    0
    รู้สึกจะเป็นคฑาเวทย์มั้ง เคยใช้เป็นคฑาไม้ยาว ๆ ใช้เวทย์แรงดีเหมือนกัน
  4. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    บาเฮมูธ ....... ชื่อมัน เบฮีมอธ คิง ครับ

ส่วน ร๊อด ชื่อมันก็บอกอยู่แล้วว่า มีสถานะของเวท เฟส ติดอยู่ (ยิงเวทย์แรงขึ้น)

ส่วนของรางวัลนั้น หลังไปคุยกับคนรับเควสแล้ว

ให้ไปที่บลูโอมิเชส ตรง map ถัดขึ้นไปจาก จุด save สีเหลือง ไปตามทาง มองทางซ้าย (เดินเลียบซ้าย) จะเห็นโครงกระดูกหน้าไดโนเสาร์ใหญ่ๆ ไปสำรวจ ดู แต่ก่อนสำรวจตัวหลัก ให้ถอดอาวุธ ออกก่อน สำรวจเสร็จ จะได้มา เฟสร๊อด กับเงิน
  5. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    แต่ต้องสำรวจที่พื้นก่อนนะครับถึงจะได้มา (มันจะเป็นแสงกะพริบเล็กๆ) ไม่ใช่ว่าต่อยแล้วได้เลย

ปล.เงินที่ได้มันคือ 500000 ครับ ไม่ใช่ 250000
    แล้วบาฮีมูธ... มันอ่านว่าเบฮีมอธครับ

Share This Page