♥ANNA-character design

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย sailisally, 18 กุมภาพันธ์ 2008.

1. sailisally

sailisally New Member

EXP:
    6
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ใช้ดินสอสีวาดค่ะ
    - -
    scan-canon [canoscanline 25]

color-pencil color[ STAEDTLER กล่องสีเทา2ชั้น ]
    [ รูปใหญ่ไปไหมคะ? ]

ถูกต้องนะค้า~
    เสื้อเป็นเสื้อเกาะอก ลายกุหลาบค่ะ :D
  2. Niking

Niking Member

EXP:
    322
    0
    16
    ลงสีสวยดีนะครับ :)

ผ้าดูแบนเป็นเส้นตรงเลยๆ
  3. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    สัดส่วนระหว่างช่วงคอถึงช่วงอกไม่ค่อยสมดุลกับส่วนใบหน้าเท่าไร

แต่การลงสีเฉียบมากครับ เก่งมากๆ คนเกลี่ยสีไม้ได้ขนาดนี้หายากแท้ ดูคลาสสิคดี เหมือนสมัยก่อนที่จะมี cg เข้ามา (ปรกติผมนับถือคนที่ลงสีด้วยมือมากกว่าคอม เพราะมันต้องใช้มือตัวเองล้วนๆเลย) เยี่ยมครับ
  4. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    อย่างที่ข้างบนว่า ช่วงหัวกับช่วงตัวไม่ค่อยสมดุลเท่าไหร่ แต่ว่า ใช้สีไม้ได้ขนาดนี้ ถือว่าสุดยอดมากๆเลยครับ
    [action]ยกให้ 2 นิ้ว[/action]
    ลายเสื้อนั่น ผมมองเป็นดอกกุหลาบอ่ะ ใช่รึเปล่าหว่า หุหุ
    ว่าแต่ว่า โหลดโหดนะครับเนี่ย :E
  5. panom

panom Member

EXP:
    70
    0
    6
    ชอบแนวไล่สีของดินสอสีครับ ไล่ได้สวยดี
  6. nitroj

nitroj Member

EXP:
    46
    0
    6
    ผมชอบงานที่ใช้มือทำนะ อิอิ :D เชียร์ให้ทำต่อไปครับ สู้สู้

^^; ... หมายถึงงานที่ไม่ผ่านคอมนะ งาน digital สวยนะ แต่งานสีไม้ก็เป็นเสน่ห์ที่งาน digital ให้ไม่ได้เหมือนกัน
  7. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    ลงสีสวยจัง ชอบสีผิว ไล่สีไม้เก่งอ่ะ
  8. l3espiiiz

l3espiiiz New Member

EXP:
    63
    0
    0
    ลงสีสวยมากค่ะ ควรปรับตรงสัดส่วนตรงหน้าอกกับคอนิดนึง รับรองงามมากขึ้นค่ะ >__<b

โหลดโหดมากค่ะ เพราะเนตที่หอช้ามาก ^^'

Share This Page