[FF 7] Crisis core

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย sOulz, 19 กุมภาพันธ์ 2008.

1. sOulz

sOulz New Member

EXP:
    17
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    เอ่อ..คือว่าสงสัยมากครับ

ทำไม ดาบ บัสเตอร์ซอร์ด ถึงติดอยู่บนหลัง แซ็คได้ แบบหนึบจริงๆ

แถมไม่มีปลอกดาบ หรือ อะไรที่เอาไว้ยึดตัวดาบให้ติดกับหลังได้เลย-*-

หรือว่า ชุดทหาร เฟิร์สคราส มี แม่เหล็ก ติดกลางหลัง !!~~

:???:
  2. storboy

storboy Active Member

EXP:
    585
    0
    36
    ก็มันมแม่เหล็กติดีจริงจริงนิ

เอ้าว่าเข้าไปนั่น
  3. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    มันอาจจะมีสุดยอดพลังโน้มถ่วงติดหลังจริงๆก็ได้นะ

หรือว่าแซ๊กอาจเอากาวตราช้างไปแปะไว้ *0*

ปล. ปั้มกระทู้บอร์ดนี้ระวังโดนเพ่งเล็งได้นะคับ ^^"
  4. ultima

ultima Active Member

EXP:
    933
    0
    36
    ^
    ^
    ^

ช่วยเตือนเช่นเดียวกับลท่านโยนะครับ ปั้มกระทู้อาจไม่เป็นผลดีของ ID ของตัวเอง
  5. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    แม่เหล็กแหละคับ เพราะเวลาติดมันดัง เคร๊ง !! อย่างดังเลย เหมือนโดนดูดเข้าไปติด
  6. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    แสดงว่าเจ้าของกระทู้ไม่ได้อ่านการ์ตูนเรื่อง Berserk สินะครับ.............

[action]เผ่น[/action]
  7. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    โพสต์ไม่จำเป็น สตาฟก็ลบได้ expก็ลดได้ ดังนั้น ถ้าจะโพสต์ติดๆเพื่อปั้มexp ไม่มีประโยชนครับ
  8. sOulz

sOulz New Member

EXP:
    17
    0
    0
    ชี้แจง

ตั้งเพราะ ต้องการจะถามจริงๆ ไม่ได้ ตั้งเพื่อ ปั้มครับ
    (แล้วก็ Exp บอร์ด จะเอาไปทำไม ไม่ต้องการอยู่แล้วครับ)

อย่าเข้าใจผิด

แล้วก็ ที่ เม้นเกินมา เพราะ ตอนแรก มันพิมพ์ ผิด

เลยกะจา เม้น บอกว่ามันกดผิด (กระทู้ นี่ เคร่งเรื่อง อักษร ไม่ใช่เรอ)
    แถมเครื่องผม มันรวน เลยบอกมา 2คอมเม้น ติดกัน (ลบไม่เป็น)
    (ตอนนั้น ยังไม่รุว่า Edit ยังไง) พอEdit ได้ ก็เลย แก้ใหม่ หมดเลย

เลยกลายเปง หลายคอมเม้น แบบไร้สาระ

ตอนนี้รู้สึกจะโดนลบคอมเม้นพวกนั้น ไปหมดแล้ว

มันจามากไปรึเปล่าพี่
    แบบนี้มันเคร่งเกินไปแล้ว
    (คนเข้ามาใหม่ ย่อมผิดพลาดเป็นธรรมดา
    บอร์ดแต่ละบอร์ด ระบบก็ไม่เหมือนกัน)
  9. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    เขาก็ยังไม่ได้ว่าอะไรเลยนา แค่ทักเตือนๆ กันไว้เฉยๆ

อ่าใช่ครับ แม่เหล็กจริงๆ ไปดูภาค บีฟอร์ไครซิส ก็เห็นแซคเอาดาบแปะ แล้วมันก็ติดเข้าไปเลย

ปล. (พยายามอย่าใช้คำว่า "จา" หรือ "เปง" อะไรพวกนี้โดยไม่จำเป็นเลยครับเดี๋ยว โดนป้ายขาวจะเสียความรู้สึกกันเปล่าๆ นะ)
  10. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    เจอแล้วทำ = เคร่ง
    เจอแล้วไม่ทำ = ไม่ทำตามหน้าที่

สรุปจะต้องให้ทำยังไง?

พูดไปนั่นก็คือการเตือน ยังไม่ได้ว่าอะไร จะบงจะแบนก็ไม่ได้พูด เพราะรู้ว่าสมาชิกใหม่ เจอพูดกลับมาแบบนี้ก็เหมือนกับห้ามเตือนด้วยสิงั้น
  11. Magoichi7

Magoichi7 Chemistry }{Resurrection

EXP:
    393
    0
    16
    รู้สึกว่าจะเป็นแม่เหล็กตรงกลางของตัวรัดกับเสื้อ เพราะข้างหลังจะมีตัวเหล็กตรงกลางด้วยนิ
  12. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ยิ่งพี่ปองๆนี่ สาดป้ายขาวอย่างเมามันส์ จำได้ว่าสาดป้ายขาวใส่ Reply ของใครบางคนเกือบทุก Reply เพราะ ภาษาวิบัติหลุดเพียบ

เท่าที่ผมอ่านเนี่ย สตาฟยังไม่ได้ทำอะไรเลยนะครับ ยังไม่ได้พูดว่าจะบล๊อกกระทู้หรือจะแบนอะไรซักหน่อย เขาแค่ทักกัน เตือนกันเฉยๆนา

ส่วนหลังแซ๊คเนี่ย ผมว่าติดแม่เหล็กชัวร์ ที่จริงเกมส่วนใหญ่ คนที่สะพายดาบหนักๆไว้ข้างหลัง ผมก็ไม่ค่อยเห็นมีใครที่มีสายรัดนะ มีก็น้อย
  13. Magoichi7

Magoichi7 Chemistry }{Resurrection

EXP:
    393
    0
    16
    อันที่จริงที่เป็นายรัดน้ำตาล มันมีเหล็กตรงกลางที่ข้างหลังของแซ๊ค ก็มาแจกสายรัดที่ติดแม่เหล็กนะแหละครับ
  14. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    สงสัยมาเหมือนกัน

ที่แท้ก็แม่เหล็กนี่เอง.........
  15. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    อ่ะเหอๆ....กะว่าจะติงเรื่องนึงอยู่ พอเห็น Rep. กลางๆ ชักคิดมากแฮะ....

รณรงค์ภาษาไทยถูกต้องนิดนึงนะคะ ผิดพลาดบ้างก็ว่ากันไป ค่อยๆ ปรับไปทีละนิดก็แล้วกันค่ะ

ทุกคนเตือนตามหน้าที่ด้วยเจตนาที่ดี ไม่มีใครคิดจะทำให้ใครเสียความรู้สึกหรอกนะคะ ใจเย็นๆ ^^"

แต่แหม....สรุปว่ามันแม่เหล็กหรอกเหรอคะเนี่ย = =??

ว่าแต่คุมิแอบไม่เข้าใจไอ้มุขเบอร์เซิร์กนั่นแฮะ....
  16. Yukimura

Yukimura New Member

EXP:
    151
    0
    0
    ?มันไม่ได้มีตัวล็อกตรงรูดาบหรอกเหรอ?' 'a?
  17. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86

ก็ในเรื่องนี้น่ะครับ มันไม่มีฝักดาบ หรือปลอกดาบเลย สายเสิยอะไรก็ไม่มี แต่ดาบเล่มเท่าตู้ดันเกาะหลังเจ้ากัซอยู่ได้...........
  18. joeoverb

joeoverb New Member

EXP:
    121
    0
    0
    ้มันมีกระดุมแม่เหล็กกัดอันเล็กๆติดไว้ที่ตัวดาบนะ

เหมือนกระเป๋าอะ แม่เหล็กลงรู ก็ติดกันแระ

- -" ตอบแบบนี้ได้ไหมเนี่ย
  19. Hellblueboy

Hellblueboy New Member

EXP:
    574
    1
    0
    เออ วุ้ย พอพูดถึงเบอร์เซิร์กก็นึกขึ้นได้

ดาบเจ้ากัซก็ไม่มีปลอกไม่มีสายอะไรเหมือนกัน กลับเกาะอยู่บนหลังเจ้ากัซได้เหมือนกันแฮะ
  20. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ถ้าคิดงั้น มันก็เป็นเหมือนกันหลายเรื่องแหละ

เรื่องท่าเก็บดาบเหมือนกัน บางตัวฝักดาบอยู่ด้านหลัง แต่ตอนเก็บไม่ได้ลักษณะเอาไปเสียบ แต่เอาไปแปะ แล้วดาบก็จมเข้าไปในฝัก
  21. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    ของเฮียกัซในบ้าคลั่ง มันมีที่ห้อยอยู่ไม่ใช้เหรอ? ดูที่ดาบมันจะมีด้านหนึ่งเป็นห่วงใหญ่ๆ ตรงด้ามดาบอะ แล้วบักกัซมันก็มีพาหนังพาดไล่ที่มีตัวแขวนอยู่

ป.ล. ขอทักเรื่องsigของท่านZarathustra (ซาราทุสตร้า!) หน่อยเถอะ เห็นมานานแล้ว อยากบอกว่า

เห็นแล้วหลอนมาก==" ยานาไรก้า==" :555:

Share This Page