[นอกเรื่อง]ขอถามอะไรสักนิดนะคะ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย ladykaren, 20 กุมภาพันธ์ 2008.

1. ladykaren

ladykaren อัลปาก้าที่อยู่ในฟูก

EXP:
    906
    ถูกใจที่ได้รับ:
    4
    คะแนน Trophy:
    88
    คือ...เห็นมีหลายกระทู้พูดถึงเรื่องของ"สนัวร์"น่ะคะ

เลยอยากรู้ว่า...สนัวร์....มันคืออะไรหรือคะ

ขอโทษคะไม่ได้ตั้งใจดัก แต่มันเป็นคำถามที่คับข้องใจมาก

และขอโทษที่มาทำลายความสงบสุขของโลกคะ- -

[action]พูดเสร็จแล้ว นำชาและขนมมาวาง ขอขมาพูดที่อ่านกระทู้[/action]
  2. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    เป็นบอสลับของ ชินเมงามิเทนเซย์ ภาค 4 ครับ

เมื่อปราบได้แล้วเอาเซฟมาเล่นต่อใน ดิจิตอลเดวิลซาก้าภาค 3 จะเป็นการปลดล็อคตัวละครลับ ฮาริฮาร่า มาใช้ได้(จีน่า แองเจิล ภาค 1-2)

...

..

..

....

แต่ตอนนี้เกมยังไม่ออกครับ
  3. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    ^
    ^
    ^

ตัวการของเรื่องทั้งหมดครับ :E

(บอกได้เท่านี้ เดี๋ยวโดนอำนาจมืดลากเข้าห้องเชือด =[ ]=!!!)

ps. พอเป็นเรื่อง "สนัวร์" จะเจอพี่ปองๆ ได้อย่างรวดเร็ว = =
  4. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    นึกถึง สนัวร์ แล้วนึกถึงพี่ปองๆ....

มาไวจังนะครับ เรื่องสนัวร์เนี่ย มีใครเป็นสายสืบหรือเปล่า
  5. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    เอ๋!! ปกติไม่เคยเห็นพี่ปองๆได้เรพ 2 ซักที (หรือเคยเห็นอยู่ที่นี่ล่ะ)

แล้วทำไมทีงี้ล่ะมาไว...
  6. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    สตาฟที่ดีต้องคอยสอดส่องดูแล ตลอด 24 ชั่วโมง

และตอบปัญหาของสมาชิกให้ได้อย่างรวดเร็วที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับผม :)
  7. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    งงแฮะ...สรุปว่าเป็นแค่มุกใช่มั้ยเนี่ย
  8. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    เซฟิรอธเป็นลูกรักของโฮโจ เช่นไร

สนัวร์ตังก็เป็นลูกสาวหัวแก้วหัวแหวน ที่คุณปองๆ พยายามรักษาให้เธอออกสู่โลกภาพนอกได้อีกครั้ง หลังจากที่เกิดอุบัติเหตุกับเซิร์ฟเวอร์ที่สนัวร์อาศัยอยู่น่ะครับ
  9. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ระวังสตาฟหมวดอื่นมาเห็นจะโดนปิดอีกรอบนะกระทู้นี้ = ='
  10. holmes

holmes Member

EXP:
    100
    0
    16
    ♠ ผมเพิ่งรู้ตอนนี้เหมือนกันนะเนี่ยเห็นมาตั้งนานละ :555:
  11. lukkung

lukkung New Member

EXP:
    28
    0
    0
    ยังไม่ get มุก อ่ะครับ
    รบกวนช่วยอธิบายด้วยคร้าบบบ - -"
  12. undefined

undefined New Member

EXP:
    440
    0
    0
    [action]เดินเข้ามา นั่งลง จิบน้ำชา จกขนม...[/action]

ยังมีเรื่องราวบางอย่างในโลก ที่ไม่รู้จะดีซะกว่านะครับ...

[action]ส่ายหน้า ลุกขึ้นยืน และเดินจากไป[/action]
  13. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    Confirm กับคำพูดนี้ครับ...................

อย่ารู้เลยครับ ว่ามันคือตัวอะไร................
  14. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    ^
    ^
    แบบนี้ยิ่งทำให้อยากรู้มากขึ้นกว่าเดิมอีก...
  15. VictiM

VictiM New Member

EXP:
    4
    0
    0
    งี้แหละครับ คนรู้แล้วเคยเห็นแล้วก็ไม่อยากให้รู้ไม่อยากให้เห็น เพื่อ? ส่วนคนที่ไม่รู้และไม่เคยเห็นก็อยากจะรู้อยากจะเห็น..

อย่าถามเลยครับเสียเวลา คำตอบมันก็เดิมๆอยู่แล้ว

ปล.ถูกครับ ผมอยากเห็น มันจะซักเท่าไหร่กันเชียว?
  16. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    เอาง่ายๆ ก็คือ "ภาพล้อ" ที่คุณปองๆ วาดไว้ครับ จะได้หายคาใจว่ามันคืออะไร แต่มันเป็นยังไงก็ต้องรอคุณปองๆ วาดเวอร์ชั่นใหม่เสร็จแหละครับ เพราะอันเก่าสลายไปกับเซิร์ฟเวอร์ุณปองๆ แล้ว
  17. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    แต่ทางจิตวิทยา สิ่งที่คนอื่นเขาปกปิดกันแล้วไม่ใ้ห้คนที่อยากรู้รู้เนี่ย มันจะทำให้คนอยากรู้ยิ่้งกว่าเดิมนะครับ
  18. Angelnoballad

EXP:
    1,088
    1
    0
    ^
    ^
    ^

ถูกต้องนะคร้าบ !!!

คล้ายกับหีบที่ปิดไว้แล้วมีกระดาษเขียนว่า "ห้ามเปิด"

ยิ่งทำให้อยากเปิดเข้าไปใหญ่ - -''
  19. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    มันยังไม่จบอีกเหรอคับเนี่ย สนัวร์เนี่ย T T

เอาเป็นว่ามันคือภาพที่เห็นแล้วชวนนอนไม่หลับล่ะกันนะคับ
  20. Dissidia

Dissidia New Member

EXP:
    239
    0
    0
    เห็นแววว่ากระทู้นี้อาจมีหลุดนอกทะเลได้สูง

เอาเป็นว่าใครอยากเห็นPMไปหาพี่เขาเลยดีกว่า เดี๋ยวมันจะโดนแบบกระทู้เดิม

[action]เดินจากไปตามสายลม[/action]
  21. abolora

abolora New Member

EXP:
    392
    1
    0
    PMไปก็แค่นั้นครับ ผมเคยPMไปแล้ว สุดท้ายก็ไม่ได้เห็นสนัวร์ตามใจอยากซักทีอะครับ
    ต้องรอให้คนบริจาคสแกนเนอร์ในพี่ปองๆอะครับ ถึงจะได้เห็นสนัวร์อีกครับ
  22. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    โอ้ว สนัวร์เป็นผู้หญิงหรอครับ ว้าว :confused: ข้อมูลใหม่ๆ
  23. Angelnoballad

EXP:
    1,088
    1
    0
    ^
    ^
    ^

ความรู้ใหม่เหมือนกันครับ = =

เพราะดูจากรูปแล้ว ผมแยกแยะไม่ออก (ไม่ก็ ทนดูนานๆ ไม่ได้ครับ เสียสายตา = =)
  24. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    ถ้าเป็นแต่ก่อนผมจะต้องตกใจกับบอสลับตัวนี้แน่ๆ
    แต่ตอนนี้รู้แล้วละครับว่า สนัวร์ คืออะไร ..........

เห็นหลายๆ ท่านให้ความเห็นกันไปในทางเดียวกัน แต่ไม่มีใคร "ฟันธง" ออกมาอย่างชัดเจนเสียทีนะครับ
    มันให้ความรู้สึกประมาณว่า "สิ่งมีชีวิตไม่ทราบสายพันธุ์" ยังไงยังงั้นเลย
  25. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86

= ='' เชื่อได้รึนั้น แต่ว่า พูดๆจริงๆสนัวร์ืคือสิ่งที่....ไม่ควรดูที่สุดในโลก

มันไม่ควรจะมีด้วยซ้ำ T T

ปล.....ผมก็เพิ่งจะรู้สนีวร์มันเป็นผู้หญิงเหรอ??? - -

Share This Page