ขวัญอ่อนห้ามเข้า!!!! แมวน้ำกินเพนกวินด้วย...

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย jpenguin, 21 กุมภาพันธ์ 2008.

1. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    ถูกใจที่ได้รับ:
    93
    คะแนน Trophy:
    113
    มันเป็นจรรยาบรรณ สะกดไงหว่า ของผู้ถ่ายทำสารคดีนะครับ ว่าจะไม่เข้าไปก้าวก่ายการใช้ชีวิตของสัตว์ การที่เรา สมมุติว่า สงสารลูกเต่า เลยไปช่วยไล่นกเนี่ย มันก็จะทำให้นกอดตายนะครับ

จะยกตัวอย่างอีกกรณีนึงละกันครับ ห่านน่ะ เวลามันอพยพไปวางไข่ ก็จะมีหมาจิ้งจอกตัวเล็กๆ มาคอยขโมยไข่มั่งลูกเจี๊ยบมั่ง ผมเห็นจิ้งจอก งับลูกนกตายยกรัง เงี้ย น่าสงสารมากเลยครับ
    ... แต่พอจิ้งจอก วิ่งเอาลูกเจี๊ยบไปให้ลูกเล็กๆ 5-6 ตัวกิน เห็นแล้วก็โกรธมันไม่ลงเลย เพราะถ้าลูกจิ้งจอก ไม่อ้วนพอ นะครับ มันจะสู้หน้าหนาวไม่ได้ ตายเรียบเหมือนกันครับ

โลกเรามันโหดร้ายครับ แต่ห่านมันก็มีมากมายพอให้กินได้เหลือเฟือจริงๆ แหละ
  2. Liefellen

Liefellen 情報屋

EXP:
    335
    1
    38
    ดูจากท่าเดินแล้ว ไม่ใช่Sealนะ แต่เป็นsea lionต่างหาก!!(sealเดียวที่กินเพนกวิ้นก็ต้อง leopard sealที่ตัวใหญ่ๆเท่านั้นแหละ)

sea lion กินเพนกวิ้นอยู่แล้ว = =~
  3. PoRi

PoRi New Member

EXP:
    217
    0
    0
    =[]='' เย้ยย เห็นทอปิคนึกว่าอะไรฮาๆ... เพราะเห็นคำว่าแมวน้ำ นึกถึงแมวน้ำตัวขาวๆน่ารักๆที่มันหน้าตาใจดีน่ะค่ะ ^ ^''

แต่ก็เพิ่งรู้จริงๆนะว่าไอ้ตัวที่ว่า(จะตัวอะไรก็ช่างเถอะ) มันกินเพนกวินด้วย

เคยช็อคมาแล้วหนนึงตอนดูสารคดีแล้วเห็นปลาอะไรสักอย่าง มันโยนเพนกวิ(หรือแมวน้ำ ชักไม่แน่ใจ)เล่นเป็นลูกบอล= = เล่นกันสองตัว เอาหางตบส่งกันไปกันมา จะกินก็ไม่กิน แต่เอามาโยนเล่น น่าสงสาร T^T
  4. beanzx

beanzx Member

EXP:
    140
    0
    16
    คิดว่าแมวน้ำมันจะกินแต่ปลามาตลอด ไม่คิดว่าจะกินเพนกวินด้วย

ความรู้ใหม่เลยนะเนี่ย
  5. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    มันเป็นวัฎจักรชีวิต...กินกันเป็นห่วงโซ่อาหาร ถ้าไม่กินแบบนี้ก็ไม่รอด เห็นแล้วก็ได้แต่คิดแบบนี้เท่านั้น
  6. kisa

kisa New Member

EXP:
    150
    0
    0
    นึกว่ามันจะกินแต่ปลาซะอีกค่ะ - -"
  7. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    ดู Reply ใหม่ๆ ที่มาตอบแล้ว ท่าทางจะยังไม่ได้อ่านตรงส่วนที่กลายพันธุ์ หรืออ่านแล้วแต่ไม่สนใจนะครับ :E คิคิ

ก็ดีครับ จะไ้ด้ไม่ออกนอกทะเลมากจนเกินไป. . .

[action]แล้วแกจะโผล่มาทำไมเนี่ย - -''[/action]
  8. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    มองๆแล้ว ดูไม่ค่อยรู้หัวรู้เท้า...........มันโดนงับ? เออ นั้นแหละ หรือหัวอยู่ในปาก???
  9. hannover96

hannover96 New Member

EXP:
    881
    0
    0
    เอ้ย...ผมก็คิดเหมือนกัน

เพราะเมื่อก่อนพี่เจเคยตั้งชื่อว่า J.Penguin และแมวน้ำก็คงไม่ใช่ใครที่ไหน...^o^
  10. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    แมวน้ำตัวนั้นไม่กินเพนกวินนะครับ

มัน... อม...
  11. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    เจ้าแมวน้ำพริกใจร้าย กินเพนกวินที่สุดแสนจะน่ารักได้ลงคอ ^^;
  12. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36

เอ่อ..... :confused:;
    นี่เราต้องเข้าใจว่ายังไงนะ....
  13. l3espiiiz

l3espiiiz New Member

EXP:
    63
    0
    0
    น่ารัก ปน น่ากลัว = =''''
  14. Ameba

Ameba New Member

EXP:
    130
    0
    0
    เคยดูปลาวาฬเพชรฆาต (เขียนงี้ป่าวหว่า) กินแมวน้ำครับ...

ปลาวาฬสองตัวโยนแมวน้ำไปมาเหมือนโยนลูกบอล.....
    แมวน้ำคอห้อยเลยครับ... (=_=)b
  15. TEZUJI

TEZUJI New Member

EXP:
    26
    0
    0
    น่ากลัวแฮะ --
    เห็นรอยแผลใหญ่มากเลย แต่ไม่ยักกะเห็นเลือด งืมม ดีแล้วแหละ ไม่งั้นคงอึ้งนานกว่านี้อีก

ลุงแมวน้ำทำร้ายน้องเพนกวินถึงแก่ความตายเลย
  16. skepper

skepper New Member

EXP:
    287
    0
    0
    มันกินจริงๆด้วยแหะ-*-

มันไม่เหมือนไอแมวน้ำมาย่างเหมือนคราวก่อนแหะ
    ไม่นึกว่าจะเป็นหัวข้อตรงๆนึกว่าจะดัก
  17. dadajang

dadajang New Member

EXP:
    140
    0
    0
    หวาย~~~~~~~~~

นี่มันอะไรกันนี่

...แอบสยอง...
  18. crystalcross

crystalcross New Member

EXP:
    17
    0
    0
    สรุปโดนดัก ว่าจะมาดูกระทู้ดักกลับไม่ดัก เอ๊ะ..งงๆ

สงสารเพนกวินอ่า~*
  19. herarn9999

herarn9999 New Member

EXP:
    237
    0
    0
    เคยดูจากสารคดีทีนึง

ทำเอาเกลียดแมวน้ำไปพักใหญ่ - -"

เพนกวินน่ารักโคตรๆครับ TAT!! ยิ่งตอนมันเด็กๆนะ อิ๊วววว!!

พรืดดดดดดดดดดดดดดดด.......

Share This Page