รับสมัคร RANGERS ACADEMY # นายฟีโลอาทรอสและโปรเจคต์ล่าสุดจ้า

กระทู้จากหมวด 'Fiction' โดย philoatros, 23 กุมภาพันธ์ 2008.

1. philoatros

philoatros Member

EXP:
    220
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    ~~~ ปิดรับสมัครแล้วคร๊าบบบ ~~~

สวัสดีครับทุกๆ ท่าน กระผม นายฟีโลอาทรอส กลับมาแล้วครับ ^^

หายหน้าหายตาจากการแต่งฟิกและการมาอ่านฟิกหลายเดือนเลยทีเดียว ต้องขออภัยด้วยนะครับ เนื่องจากสาเหตุจำเป็นหลายๆ อย่างจริงๆ เลยทำให้ฟิกที่แต่งอยู่ต้องหยุดลงไปซะเฉยๆ แถมยิ่งกว่านั้นก็เป็นฟิกรับสมัครอีกต่างหาก ต้องขอโทษจริงๆ นะครับ ที่ทำให้ตัวละครที่ทุกท่านคิดกันมานั้นต้องสูญหายไปซะเฉยๆ = =”
    [action]นั่งยองๆ เอานิ้วจิ้มดิน พร้อมกับถอนหายใจอย่างหดหู่ = =”[/action]

เนื่องด้วยปัญหาด้านการเรียน งานที่ยุ่งมากๆ จนไม่มีเวลาที่จะแวะเข้าบอร์ดเลย บวกกับเรื่องราวมากมายที่ทำให้ชีวิตมันสับสนวุ่นวาย เลยทำให้ไม่มีกะจิตกะใจมานั่งแต่งด้วย แถมคอมเจ้าปัญหามันก็ดันเจ๊งไปซะงั้น เลยทำให้ข้อมูลฟิกและตัวละครที่เคยรับสมัครไว้ในบอร์ดเก่า หายไปหมดเลย <ถึงจะไม่ได้นำมาลงแต่ผมก็นั่งแต่งต่อไปบ้างเหมือนกันนะ = =”> โดยสรุปแล้ว โครงการฟิก “Initial L – อันเนื่องมาจากความรัก” จึงต้องพับเก็บเข้ากรุไปก่อน <แรงบันดาลใจในการแต่งของผมก็มาจากไปแล้วด้วยสิ T-T> ยังไงซะ ถ้าหากมีเวลาหรือถ้ากู้ข้อมูลเก่าๆ คืนมาได้ ก็จะนำมาแต่งต่อไปให้จบแล้วกันนะครับ

มาเข้าเรื่องเลยดีกว่าครับ...

เพราะว่าห่างหายไปนาน พอตอนนี้เริ่มว่าง ก็ชักจะคันไม้คันมืออย่างแต่งฟิกแต็มที่แล้ว = =” ก็เลยหยิบเอาฟิกที่คิดพล๊อตไว้ตั้งนานมากแล้ว เอามาแต่งดู แถมยังเป็นโปรเจคต์ที่คิดไว้ใหญ่มากๆ เลยด้วย ยังไงก็ขอความกรุณาทุกท่าน ร่วมสมัครตัวละครกันอีกครั้งนะครับ

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -​

ก่อนที่จะสมัครฟิก อยากให้ทุกท่านช่วยอ่านตรงนี้ก่อนนะครับ

1. ฟิกนี้เป็นเรื่องราวที่เกิดขึ้นในโลกแห่งความเป็นจริง แต่เป็นยุคอนาคต ดังนั้นถึงจะเป็นแฟนตาซีแต่ก็ยังห่างไกลจากเรื่องของเวทย์มนตร์มากนัก ดังนั้นเรื่องนี้จะเน้นไปทางวิทยาศาสตร์ล้วนๆ นะครับ

2. ดูจากชื่อน่าจะพอรู้นะครับว่าโรงเรียนนี้สอนคนให้เป็น “ผู้ผดุงความยุติธรรม” แนวๆ ขบวนการเรนเจอร์อะไรพวกนั้นอ่ะครับ

3. เนื่องจากเป็นฟิกเกี่ยวกับโรงเรียนดังนั้นก็จะมีข้อสอบให้ทำทั้งตอนที่จะเข้าโรงเรียน และระหว่างที่ดำเนินเรื่องอยู่ด้วย เพราะฉะนั้นคงต้องติดตามกันหน่อยนะครับ ว่าจะสอบเมื่อไหร่ ไม่งั้นสอบตกไม่รู้ด้วยนะ คริคริ ^^

3. การแบ่งกลุ่มนักเรียนจะแบ่งจากข้อสอบเหมือนกัน ถึงอย่างนั้นก็สามารถใส่ความสัมพันธ์กับตัวละครอื่นๆ มาได้นะครับ แต่ไม่แน่ เพื่อนรักอาจจะต้องเข้าไปอยู่กลุ่มเดียวกับพวกที่ไม่ถูกกันสุดๆ ก็ได้ อันนี้ต้องรอลุ้นดูนะครับ หุหุ ^^

4. ที่สำคัญที่สุด ตัวเอกของเรื่องนี้ยังไม่มีครับและคาดว่าจะไม่ใช่ตัวออริด้วย ดังนั้นทุกตัวละครที่สมัครมา สามารถเป็นพระเอกนางเอกได้ทั้งนั้น รวมทั้งตัวโกงสุดๆ ก็อาจจะอยู่ในกลุ่มตัวละครที่สมัครมาก็ได้นะ

คงจะตาลายกันแล้วมั้งครับ เหอะๆๆ ถ้าพร้อมแล้วก็เข้าสู่โลกแห่ง “RANGERS ACADEMY” ได้เลยครับ ^^
  2. philoatros

philoatros Member

EXP:
    220
    0
    16
    ชื่อเรื่อง : RANGERS ACADEMY ขบวนการพิทักษ์จักรวาล

แนวเรื่อง : ขบวนการเรนเจอร์ / แอ๊คชั่น / คอมเมดี้ / แฟนตาซี

เนื้อเรื่องย่อ : ในอนาคตอันใกล้นี้ โลกได้เข้าสู่ยุคสมัยแห่งวิทยาศาสตร์อย่างแท้จริง เทคโนโลยีก้าวล้ำไปถึงขั้นสูงสุด แต่ในขณะเดียวกันจิตใจของมนุษย์หลายๆ กลุ่มก็ดำดิ่งลงสู่ความมืดมิดที่สุดของจิตใจเช่นกัน...ดังนั้นจึงมีกลุ่มบุคคลซึ่งถูกความมืดดำแห่งจิตใจครอบงำ ร่วมกันก่อตั้งองค์กรอาวุธและเทคโนโลยีเพื่อการลอบสังหาร “The Organization of Lethal Weapon and Assassinative Technology – OLWAT <เรียกสั้นๆ ว่าโอล์ว>” เพื่อสร้างอาณาจักรแห่งความหวาดกลัวและชิงชังขึ้นบนโลก แต่ในตอนนั้นเองที่มีกลุ่มคนอีกกลุ่มหนึ่งลุกขึ้นมาต่อต้านอย่างกล้าหาญ และสามารถทำให้พวกโอล์วแพ้ได้อย่างราบคาบ ชื่อของพวกเขารู้จักกันในนาม “เรนเจอร์”

ถึงแม้เวลาจะผ่านมานานหลายสิบปี ภาพของผู้ผดุงความยุติธรรมเหล่านั้นได้เลือนหายไปแล้ว โลกก็กลับมาดูสงบสุขดังเดิมแล้ว แต่พวก “เรนเจอร์” ก็ยังคงปลูกฝังเมล็ดพันธุ์แห่งความดีเอาไว้ โดยการก่อตั้งสถาบัน “RANGERS ACADEMY” เพื่อฝึกสอนและเตรียมความพร้อมให้กับเหล่าหนุ่มสาวที่สามารถฝากอนาคตเอาไว้ ในโลกซึ่งไม่สามารถคาดเดาจิตใจของมนุษย์ได้…

และที่สำคัญ...เพื่อเตรียมรับมือพวกโอล์ว ศัตรูเก่าที่เฝ้ารอวันเวลาที่จะได้กลับมาคิดบัญชีกับพวกเขาอีกครั้ง...

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -​

ใบสมัคร
    สถาบันเตรียมความพร้อมสู่การเป็นผู้ผดุงความยุติธรรม
    “RANGERS ACADEMY”​

ชื่อ : อย่างที่ทราบนะครับ เหตุการณ์เกิดขึ้นบนโลกจริงๆ เพราะฉะนั้นขออย่าให้แฟนตาซีจ๋า สุดๆ อะไรอย่างงั้นนะครับ แต่ว่ารากศัพท์มาจากภาษาอะไร แปลว่าอะไร อันนี้แล้วแต่น่อ

เพศ / อายุ : ฟิกนี้งด Y ครับ = =’ ขอไว้ซักเรื่องเถอะน่า 555+ ส่วนอายุนี่ขอไว้ที่ไม่เกิน 20 แล้วกันครับ <ก็นักเรียนนี่นา = =”>

รูปร่าง / หน้าตา / เครื่องแต่งกาย : ล้ำสมัยนิดๆ ก็ได้ครับ ก็อนาคตนี่เนอะ

อุปนิสัย : จะดี จะเลวยังไงก็ได้นะครับ ไม่แน่บางคนอาจจะมาเรียนเพราะวางแผนการอะไรไว้ก็ได้ เหอะๆๆ

ภูมิหลัง : ทางบ้านยากจน พ่อแม่หนีไปฮันนีมูน หลงรักแฟนชาวบ้าน หรืออะไรก็ใส่มาตามต้องการเลยนะครับ แต่ว่าถ้าเป็นเรื่องที่ต้องเป็นความลับก่อน เพราะจะมีผลกับเนื้อเรื่อง ก็ PM มาพร้อมกับข้อสอบก็ได้นะครับ ^^

ความสามารถพิเศษ : จะเป็นพวกทักษะทางร่างกาย กีฬา หรือเทคโนโลยีก็ได้นะครับ ส่วนนี้มีผลกับเนื้อเรื่องด้วยนา

ความสัมพันธ์ : ใส่มาตามสบายได้เลยนะครับ ^^

อื่นๆ นึกไม่ออก = =” : อยากบอก อยากฝากอะไร หรือมีรายละเอียดอื่นๆ ก็ใส่ไว้ตรงนี้นะครับ

ข้อสอบคัดเลือกหอพัก <PM มานะครับ>

จะมีหอพักที่นักเรียนจะเข้าพักได้ 3 หอนะครับ ส่วนใครจะได้อยู่หอไหนก็ขึ้นอยู่กับการตอบคำถามรวมทั้งความเหมาะสมด้วย เพราะฉะนั้นอย่าลอกกันนะครับ เดี๋ยวไม่สนุกนะ หุหุ ^^

I. ในความคิดของนักเรียน ใครในข้อต่อไปนี้คือ “ผู้ผดุงความยุติธรรม” ?
    1. บีโธเฟ่น !.....2. สไปเดอร์แมน !.....3. บิล เกตส์ !

II. นักเรียนคิดอย่างไรกับคำพูดที่ว่า “ฮีโร่ไม่มีจริง” ?
    1. ฉันนี่ไงฮีโร่ !.....2. กาลเวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์เองแหละ.....3. มีอะไรอย่ามาขอให้ช่วยนะ = =”

III. เพราะเหตุใดนักเรียนถึงเลือกเรียนที่ “RANGERS ACADEMY” ?
    1. อยากกอบกู้โลก !.....2. อยากกอบกู้จักรวาล !.....3. อยากกอบกู้อิสรภาพของตัวเอง !

IV. ถ้าอยู่ในเหตุการณ์สัตว์ประหลาดบุกโลก นักเรียนจะช่วยใครเป็นคนแรก ?
    1. คนที่อยู่ใกล้ที่สุด.....2. คนที่ตัวเองรัก.....3. ใครก็ได้ช่วยผมที = =”

V. ถ้าต้องเลือกใช้อาวุธในการล้มสัตว์ประหลาดข้อเมื่อกี้ นักเรียนจะเลือกใช้อะไร ?
    1. อาวุธนิวเคลียร์.....2. ปืนเลเซอร์.....3.ดาบอัศวินเจได

VI. สัตว์ประหลาดตัวเมื่อกี้ตายแล้ว เอาไงดี ?
    1. จับทำสัตว์ประหลาดนึ่ง.....2. ไม่ต้องทำอะไรเดี๋ยวมันก็หายไปเอง.....3. ถ่ายรูปไว้เป็นที่ระลึก

VI. ข้อสอบเริ่มดูพิลึกๆ ว่ามั้ย ?
    1. คิดมาตั้งนานแล้วอ่ะ = =’.....2. ไม่รู้ดิ ให้ทำก็ทำ.....3. จริงหรอ ก็ปกติดีนี่นา = =”

VIII. แล้วสังเกตมั้ยว่ามีข้อ VI. ซ้ำสองข้อ ?
    1. มันจะหลอกตูไปถึงไหนฟะ !.....2. ข้อ VI คือข้อไหน ?.....3.หลอกตูไม่ได้หรอก เห็นตั้งนานแล้ว

IX. ทำจะเสร็จแล้ว รู้สึกยังไงบ้าง ?
    1. เสียดายจัง ขออีกซัก 10 ข้อดิ.....2. รีบจบแหละดีแล้ว.....3. ไอ้คนตอบข้อ 1. นี่มันฟิตจังเนอะ = =”

X. จบแล้ว ?
    1. ???.....2. !!!.....3. = =”

เหอะๆๆ ทุกข้อมีผลกับการเลือกหอจริงๆ นะครับ ^^ ยังไงก็อย่าลืม PM มานะ

สุดท้ายก็คงต้องขอบคุณทุกๆ ท่านที่มาร่วมสนุกกันนะครับ ยังไงฟิกนี้ก็ขอสัญญาว่าจะไม่ล่มแน่ๆ ครับ ส่วนเรื่องดอง...ดูก่อนละกัน 555+ ไม่ช่ายยยย

จะพยายามไม่ดองนะครับ ^^

ขอขอบคุณอีกทีนะครับ แล้วเจอกันในฟิกครับผม ^^

“FIGHTOOOOOO !!!”
  3. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    คนแรก เอิ้กกๆๆๆ

ใบสมัคร
    สถาบันเตรียมความพร้อมสู่การเป็นผู้ผดุงความยุติธรรม
    “RANGERS ACADEMY”

ชื่อ : เร็กซ์ กิลกาเมซ (เร็กซ์=มาจากไดโนเสาร์T-Rex แปลได้ว่าราชา กิลกาเมซ ชื่อของเทพองค์หนึ่งไม่ก็เจ้าชายแห่งบาบิโลน)

เพศ / อายุ : ชาย / 18

รูปร่าง / หน้าตา / เครื่องแต่งกาย :หน้าตากับการแต่งกายปกติ

รูปลักษณ์ภายใต้ร่มผ้าของเขา หน้ากากสามารถพับเก็บไว้ที่หลังได้

อุปนิสัย : กวน กวน กวน แล้วก็กวนหมอนี่เป็นคนกวนโอ้ยอันดับหนึ่ง พูดกันเป็นไม่ได้ต้องมีแซวมีกัด เป็นเจ้าพ่อมุขอันดับหนึ่งไม่ว่าจะมุขเสี่ยว มุขฮา มุขดักควาย มุขจีบสาว ไม่ว่าสถานการณ์ใดก็สามารถพูดจาล้อเลียนเล่นมุขกวนอีกฝ่ายได้เหมือนกับเล่นกัน ชอบหยอดมุขให้กับสาวหลายๆคนที่เจอแถมเป็นมุขจีบสาวซะด้วย ซึ่งมีติดบ้างไม่ติดบ้าง นิสัยก็ขี้เล่น กวนตรีนสุดพลัง ไม่ชอบทำอะไรเกินหน้าที่ ต่อหน้าสาวเค้าเป็นหนุ่มขี้เล่นอัธยาสัยดี แต่กับชายแล้ว เค้าโดนเพ่งเล็งเพราะความกวนของเค้านี่แหละ

ภูมิหลัง : เค้าเคยเป็นเด็กที่ประสบอุบัติเหตุมาก่อน จนร่างกลายหลายส่วนแหลกละเอียด ทีมแพทย์ไม่สามารถช่วยเหลือได้หมด จึงกลายเป็นคนพิการไป แต่ไม่นานนักก็มีบุรุษลึกลับผู้หนึ่งเข้ามาให้ข้อเสนอว่ายอมให้เข้าเอาตัวไปทดลองแลกกับการที่เค้าสามารถกลับมาเป็นคนมีแขนขาปกติได้ เผลอๆจะแข็งแรงกว่าเดิมอีก เร็กซ์ยอมเงื่อนไขโดยทันควัน แต่ผลที่อกมาคือเค้าโดนผ่าตัดเป็นไซบอร์ก แขนขากับอวัยวะบางส่วนเป็นเครื่องจักร ตัวเค้ากลายเป็นไซบอร์กนินจาในโครงการของชายลึกลับ แต่ทันทีที่ดัดแปลงเสร็จ ชายคนนั้นก็หายสาปสูญไป เร็กซ์จึงอยากจะหาตัวของชายผู้นั้นอีกครั้ง จึงลองหาทางดูจนได้มาอยูที่โรงเรียนแห่งนี้

ความสามารถพิเศษ : พละกำลังมหาศาล(ต่อยกำแพงแหลกได้) ความสามารถในการกระโดดและวิ่งอันรวดเร็ว(วิ่งบนกำแพงได้) ที่สำคัญตายยากกว่าคนปกติ(โดนชะแลงตีหัวก็แตกตาย==") (สรุป ถึก แก่ง และรวดเร็ว) มักเป็นแนวหน้า(โดนถีบ)ไปตายก่อนเสมอ

ความสัมพันธ์ :
    ดันเต้ ดี อัลทิม่า / ครูซิไฟร์ มูน ไลซิ่ง - สองสหายที่พอรวมกับเร็กซ์ก็จะกลายเป็นแก้งค์สามสหายไตรหม้อ กลุ่มผู้ชื่นชอบการหม้อแห่งมากกว่าข้าวสามมื้อ แต่มักจะทำงานไม่เป็นทีมเพราะมักแย่งเหยื่อกันและกัน กระนั้นมันก็ซี้กันอย่างกับอะไรดี แถมแท็กทีมกับลงซะยิ่งกว่าpowerpuff girl

อื่นๆ นึกไม่ออก = =” : ขาดเหลือต้องแก้ไข โปรดเรียกหาผ่านPM หรือMSN
  4. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    สมบูรณ์!!

-----------------------------

ใบสมัคร
    “RANGERS ACADEMY”​

ชื่อ : แซค โกลเดนวีค [ Zack Goldenweek]

เพศ / อายุ : ชาย / 17 ปี

รูปร่าง / หน้าตา : รูปร่างผอม สูง 175 cm หุ่นค่อนข้างดี แขนมีกล้ามแต่ไม่ K(ถือไขควงถือประแจแทบทั้งวันจะให้ไม่มีกล้ามไงไหว) ผิวขาวออกสีแทนนิดๆ ดวงตาคมสีเขียว ผมตั้งซอยสั้นสีน้ำตาลแดง มีรอยดำเข้มมองเห็นได้ชัดแม้ระยะไกลใต้ตา(ผลจากการอดหลับอดนอน) ใส่ >>แว่นสายตา<< สายตาสั้นสุดกู่ถึงขนาดถ้าไม่มีแว่นนี่มองไม่เห็นอะไรเลยทีเดียว ถ้าหากเอารอยใต้ตาดำออกจัดว่าเป็นคนที่หน้าตาดีทีเดียว

เครื่องแต่งกาย : >>แบบนี้(อธิบายไม่ถูกอ่า)<<

อุปนิสัย : หนุ่มติดอ่าง ไม่ค่อยพูดจา(ก็มันติดอ่างเลยอายนิดๆ) อัธยาศัยดี จิตนาการกว้างไกล เป็นคนซุ่มซ่ามชอบเดินชนนู่นชนนี่ทำนู่นทำนี่หล่นหรือแตก แต่คนแบบนี้ก็ยังเก่งเรื่องการวางแผนได้! ชอบเทคโนโลยี การประดิษฐ์อุปกรณ์หรือสิ่งของใหม่ๆ และมีความสามารถทางด้านนี้จัดว่าสูงมากติดระดับTopของร.ร. แต่นอกจากเรื่องพวกนี้และการวางแผนต่างๆแล้วความรู้ทางด้านอื่นนั้นโง่ขั้นบรรลัยเลยทีเดียว

ภูมิหลัง : เอาแต่เก็บตัวหมกมุ่นในการประดิษฐ์และค้นคว้ามาตั้งแต่อายุ 9 ขวบ เก็บตัวอยู่ในห้องแทบไม่ออกมามองเดือนมองตะวัน เวลาจะกินข้าวก็ให้ส่งให้ผ่านทางช่องแมวลอด เลยไม่ค่อยมีเพื่อนฝูง จนกระทั่งได้มาเรียนที่ “RANGERS ACADEMY” แห่งนี้ ทำให้มีเพื่อนมากขึ้นเพราะไม่ต้องหมกมุ่นทั้งวี่ทั้งวันได้เรียนได้ใช้เวลากับเพื่อนกับฝูงบ้าง แต่เวลาส่วนใหญ่ก็ยังคงอยู่ที่ห้องประดิษฐ์(แต่ก็ดีกว่าทำในห้องนอนเป็นไหนๆ)

ความสามารถพิเศษ : ยอดนักประดิษฐ์ ประดิษฐ์เครื่องมือเทคโนโลยีต่างๆได้เร็วมาก(ผลจากการที่เอาแต่นั่งหดหู่ประดิษฐ์อยู่ในห้องมาตั้งแต่เด็ก) , วางแผนยุทธการต่างๆเก่ง

ความสัมพันธ์ : ยัดสิ~

อื่นๆ นึกไม่ออก = =” : แยกเครื่องแต่งกายกับรูปร่างหน้าตาครับ(เพื่อความอ่านง่ายของผู้แต่งเอง > <)
  5. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88
    แก๊บๆ

ชื่อ : Sinistra Mutigo ซินิสตร้า มิวทิโก้ - ชื่อเล่นเปลี่ยนเป็น เซเซีย แทนนะคะ แล้วก็ที่ไพอาบอกจะเรีัยกซิน เปลี่ยนเป็นซสแทนนะค้าา - เจ้าตัวเข้ามาเห็นเปลี่ยนด้วยน้อ

เพศ / อายุ : หญิง / 16

รูปร่าง / หน้าตา / เครื่องแต่งกาย : ผิวขาวอมชมพูราวตุ๊กตา ผมยาวซอยปลายรวบสูงผมหน้าปัดไปด้านหนึ่งสีแดงเข้มถ้าโดนแดดมันจะยิ่งกลายเป็นสีแดงเพลิงซึ่งเกิดขึ้นเองตามธรรมชาติ ดวงตาคมปลาบสีน้ำเงินสดกลมโตดูฉลาดเฉลียว รูปร่างเล็กสูงราว160เซนติเมตร จัดว่าเป็นผู้หญิงที่สวยเฉียบคนหนึ่ง สวมเสื้อแจ็คเก็ทตัวโคร่งสีดำมีฮู้ดสีส้มและมีขนสัตว์สีขาวฟูๆประดับรอบฮู้ด ชายแขนเสื้อพับตลบขึ้นมาประมาณ10ซมเป็นสีส้ม ตัวชายแขนที่พับแล้วนี้ยาวเกือบถึงกึ่งกลางของหลังมือ ข้างในใส่เสื้อยืดคอตั้งแขนกุดสีดำ สวมกางเกงขาสั้น(มาก) สีน้ำตาลอ่อนที่ตลบขากางเกงขึ้นมาประมาณ1นิ้ว สวมลูสซอค(ถุงเท้าที่ย่นๆมากองที่ข้อเท้าที่นักเรียนมัธยมสาวๆญี่ปุ่นชอบใส่)สีขาวและรองเท้าหนังแบบธรรมดาสีดำ ทรงผมหน้าตาตามรูปไปเลย

อุปนิสัย : เป็นคนค่อนข้างเรียบร้้อย-*- ร่าเริง รักสนุก ชอบคบเพื่อนมากๆ(เพราะปรากฏว่าเพื่อนเยอะเหลือเกิน) รักเพื่อนพ้อง ใจดี ขี้แกล้งบ้างถ้าอารมณ์หงุดหงิดหรือคึกจัดๆ เปิดเผย ซื่อสัตย์ จริงใจ เป็นคนพูดจริงทำจริง บางครั้งทำเร็วกว่าสมองคิดก็มี เกลียดการเอารัดเอาเปรียบ บางครั้งก็เป็นคนที่จริงจังและตรงไปตรงมาแบบสุดขั้ว แต่บางครั้งก็กลายเป็นจอมแหกกฏที่ไม่สนอะไรทั้งสิ้นถ้าสิ่งที่ทำนั้นคิดแล้วว่ามันเป็นสิ่งที่ถูกต้อง ใจแข็ง ฉลาดหลักแหลม สุขุมเยือกเย็น ถือคติบุญคุณต้องทดแทน แค้นต้องชำระ และจะต้องชำระแค้นให้สาสมกว่าที่ควรเสียด้วย ห้าวหาญ บุคลิกเป็นผู้นำ มีความมั่นใจในตัวเองสูง

ภูมิหลัง : เด็กสาวผู้ใจดีรักเพิ่อนพ้อง แต่ในอดีตเธอกลับไม่มีเพิ่อนที่ไว้ใจได้เลยสักคนเดียว สมัยเด็กๆนั้นเธอดูจะเป็นลูกไล่และถูกเด็กอื่นๆกลั่ั่นแกล้งอยู่เป็นประจำ ทั้งเพื่อนสนิทก็ดูจะกลายเป็นหัวโจกซะเอง เซนิสในสมัยเด็กจึงเป็นคนที่ล่อกแล่ก ไม่ไว้วางใจใครมากนัก และก็ไม่ต่อต้านเลยเมื่อโดนกลั่นแกล้งเพราะรู้ว่าทำไปก็ไร้ประโยชน์ ทั้งๆที่ตัวเองนั้นก็มีความสามารถและเก่งกาจพอ
    เซนิสนั้นอาศัยอยู่กับตายายเพราะพ่อแม่ตายหมด (ออกแนวดาร์คฮีโร่ยัััััััััััังไงพิกลๆ) อันที่จริงแล้วพ่อกับแม่ของเซนิสเป็นเรนเจอร์ที่เก่งมากๆ แต่ก็โดนฆ่าตายโดยไม่ทราบสาเหตุ แต่แม้เวลาที่ได้อยู่ร่วมกันแค่ไม่นาน ทั้งพ่อและแม่ก็ได้ปูทางฝึกฝนสู่การเป็นเรนเจอร์ชั้นยอดไว้ให้เธออยู่แล้ว
    แต่ในที่สุดเซนิสก็หนีออกจากบ้านเพราะความเบื่อหน่ายในเจ้าพวกตัวกวนทั้งหลายที่ตามมาก่อกวนเธอทั้งกลางวันกลางคืน เดินทางไปเรื่อยๆอย่างไม่มีจุดหมายจนกระทั่งวันนี้ ทำงานหาเงินมาหลายอย่าง ตั้งแต่ลงแข่งสตรีทไฟท์ไปถึงรับจ้างเป็นคนส่งของ

ความสามารถพิเศษ : ใช้หนังสือตบได้แรงสุดๆ ทำยังไงไปดูกัน มักจะใช้ในเวลาตกใจหรือจวนตัวสุดๆ หรือถูกแซวเรื่องอายุ( /meโวยวาย ไม่เคยฟาดคนที่เข้ามาจีบน๊าาาาา แง้) ชอบไปนอนหลับในที่แปลกๆเช่นบนกิ่งไ้ม้หรือหลังคา และความสามารถเชิงกายกรรมระดับเซียนเพื่อจะสามารถไปถึงที่แปลกๆเหล่านั้น ^^; มีพื้นฐานการต่อสู้ประชิดตัวหลายรูปแบบเมื่อบวกกับความสามารถเชิงกายกรรมทำให้ถูกชม(รึด่า?) ว่าหยั่งกะลิงมาเกิด -*-
    ความสามารถพิเศษส่วนบุคคล - เทคนิคโต้กลับแก๊งค์สามม่อแบบแสบๆคันๆ ด้วยการเมิน/หลับ หรือไม่ก็มุกแบบหลุดโลก

ความสัมพันธ์ : :glua: :glua:
    เร็กซ์ กิลกาเมซ - ยอดมนุษย์สุดกวนเกือบที่สุดเท่าที่เจ้าหล่อนเคยเห็น เล่นมุขได้ทุกที่ทุกสถานการณ์จนบ้างครั้งอดไม่ไหวไปเป็นลูกคู่กิติมศักดิ์โดยไม่ได้รับเชิญ
    ดันเต้ ดี อัลทิม่า - ยอดนักล้างสมองที่ลูกไม้แพรวพราวราวคุณหมอเรียว*ติ๊ด* มีเสียงเล่าลือว่าเป็นดาบสองคม(อึ๋ย) จริงหรือเปล่าไม่มีใครรู้เหมือนกัน
    มิซางาริ จูได - ยอดมนุษย์สุดต๊องที่มักโดนลูกหลงมาเป็นเหยื่อให้แกล้งสนุกๆด้วยความที่เวลาเหวอแล้วฮาดี (กร๊ากก) สรรพนามส่วนตัวในการทักทายหมอนี่คือ "ไง มนุษย์มึน"
    ครูซิไฟร์ มูน ไลซิ่ง - ยอดมนุษย์สุดม่อแห่งสหัสวรรษ เจอกันทีไรหลีได้เป็นหลีทู้กที พักหลังๆถ้าเห็นแต่ไกลก็ปีนหลังคาหนีไปก่อนซะเลย-*- สรรพนามส่วนตัวในการทักทายหมอนี่คือ "ไงพ่อมนุษย์สุดม่อ"
    ฮิวโก้ ไนร์โรด - ยอดมนุษย์สุดซวยที่มารู้จักกับเจ้าแก๊งค์สามม่อเพราะโดนรีดไถรถไปประจำ รวมถึงเจ้าตัวก็แอบไปขึ้นรถเที่ยวกะเขาด้วยอย่างสนุก เพราะไปทีไรก็ได้วุ่นวายกับอุปกรณ์ใหม่ๆที่เขาเอามาติดรถทูกที ( ps3 wii พร้อมสเตอริโอเซอร์ราวด์ก็มีมาแล้ว เหอๆ) บางครั้งบางคราวก็อาศัยมินิบัสคันนี้แหละเป็นที่หลบเจ้าสามหม้อ
    นาโอกิ เรียว - ยอดมนุษย์สุดซวยหมายเลขสองที่โดนจับยัดมาเรียนอย่างไม่เต็มใจ พอเห็นของน่ารักๆก็มักชอบวิ่งตามไปจนเพื่อนๆต้องไปตามกลับมา

อื่นๆ : สีส้ม!!! ผ้าพันคอแดง!!
  6. ultima

ultima Active Member

EXP:
    933
    0
    36
    ใบสมัคร

ชื่อ : Dante D Ultima (ดันเต้ ดี อัลทิม่า)

เพศ / อายุ : ชาย/ภายนอก 20 ปี อายุแท้จริง N/a (ไม่มีใครทราบ)

รูปร่าง / หน้าตา / เครื่องแต่งกาย : http://www.centerpoint108.com/pic/004788.jpg << หน้าตา รูปร่างสูง 178 หุ่นกำลังดี ไม่อ้วนไม่ผอมเกินไป

แต่งชุดแบบนี้ http://www.fan-store.net/images/cos/devil/C00053_01.jpg <<< มันทำให้น่ากลัวขึ้น ไซโคเก่งขึ้น เร็วขึ้น 3 เท่าเลยหล่ะ

อุปนิสัย : ชายหนุ่มผู้ที่หม้อไม่แพ้เพื่อนของเขา ครูซิไฟร์ มูน ไลซิ่ง แต่ทว่าเขามีหน้าตาที่ดีกว่านิดหน่อย จึงไม่ต้องลงทุนอะไรมาก เป็นสุภาพบุรุษ (เป็นบางครั้ง) โดยเฉพาะต่อหน้าสาวๆ แต่แท้จริงเป็นคนขี้เกียจ ชอบใช้ชาวบ้านโดยอาศัยวิชาจิตวิทยา บางอย่าง ซึ่งสามารถทำให้คนอื่นทำตามที่ตนขอร้องได้ ทำให้เกิดเสียงล่ำลือกันว่า เขามีเครื่องล้างสมอง โดยเฉพาะ ครูซิไฟร์ ชอบโดนหมอนี่หลอกใช้เป็นประจำ

เป็นคนที่ชอบแกล้งคนอื่นเป็นอย่างมาก และชอบความเป็นส่วนตัวโดยที่สุด และถ้าใครทำอะไรให้ไม่พอใจก็จะพูดเปิดประเด็นขู่ว่าเป็นแนวๆว่า "น่าจะทำให้ตาย" "ฆ่าให้ตายซะดีไหม" ด้วยสีหน้าที่เอาจริง พร้อมกับมีดเล่มเล็กๆ ที่จี้เข้าที่คอหอยด้วยความรวดเร็ว และถ้ายิ่งมีใครพยายามจะปฏิเสธคำขอร้องของเขา ดังเช่นว่า "ถ้าไม่ทำ จะว่าอะไรไหม" เขาก็จะตอบกลับด้วยความเงียบ พร้อมกับบรรยากาศอันน่ากลัว...

ภูมิหลัง : ดูเหมือนว่าพ่อของเขาจะเป็นอัจฉริยะ ทำให้สายเลือดมาถึงลูก แต่ทว่าพ่อของเขาอายุถึงวัยเกษียนแล้วแท้ๆ แต่ดันมีหน้าตาเทียบเท่ากับ boy band เลยทีเดียว เช่นเดียวกันกับ ดันเต้ด้วยเช่นกัน ทำให้มีเสียงล่ำลือกันว่า ครอบครัวนี้มีการโคลนนิ่ง กัน บ้างก็ว่า มียาอายุวัฒนะ บางคนถึงกับสร้างเรื่องเป็นตุเป็นตะว่า เป็นมนุษย์ต่างดาว ทำให้ไม่ค่อยมีใครกล้ามายุ่งด้วย จนกระทั่งย้ายมาเรียนที่ “RANGERS ACADEMY” ทำให้มีเพื่อนมากมาย เนื่องจากยังไม่มีใครรู้ตัวตนอันน่ากลัวที่แท้จริงของเขา

ความสามารถพิเศษ : ใช้จิตวิทยากับคนเก่งมาก สามารถประดิษฐ์เครื่องล้างสมองออกมาใช้ได้? แม้ยังไม่สมบูรณ์ดีนัก เคลื่อนไหวย่องเงียบได้อย่างรวดเร็ว(เอาไว้ย่องจี้คอหอยคนที่เข้าห้องโดยไม่ได้รับอนุญาติ) สามารถกดดันคนได้จนทำให้คนที่โดนกดดันกลัวจะโดนตนฆ่าตาย และสามารถอ่านใจคนได้ด้วย

เร็กซ์ กิลกาเมซ rep.1- หนึ่งในสามสหายไตรหม้อ ผู้ที่ถึก บึก บึน อย่างเดียว แต่สมองนั้นมีแต่อะไรก็ไม่รู้ เป็นเหยื่อของดันเต้ มักถูกดันเต้ใช้งานเยี่ยงทาสเป็นประจำ ด้วยการ แถมยังถูกกลั่นแกล้งต่างๆ นาๆ จากดันเต้ โดยเฉพาะตอนหม้อด้วยกันจะถูกแกล้งเป็นพิเศษ แน่นอนบ่อยครั้งที่ดันเต้อยากจับมันมาล้างสมองเหลือเกิน

ครูซิไฟร์ มูน ไลซิ่ง rep.7 - ผู้หม้อไม่แพ้กันในสามสหาย ไอ้นี่หม้อเก่งจิบ แต่หน้าตาด้อยกว่าข้าเฟ้ย (เหอๆ) แต่ยังไงจำนวนสาวติดมันก็เยอะกว่านิดเดียวเอง(แพ้คารมนิดเดียวเอง) เจ้าหมอนี่เป็นคนที่แกล้งได้ยาก แต่ก็ไม่ถึงยากมากนัก ยังไงก็ยังเป็นเหยื่อของดันเต้อยู่ดี แต่ว่าไม่บ่อยเท่าเจ้า เร็กซ์ เพราะยังไงซะมันก็ฉลาดก่วาเจ้า เร็กซ์ นิสนึง

Near rep.8

Sinistra Mutigo(rep 3) - ท่าตบหนังสือของคุณเธอแรงเหลือหลาย การที่จะหม้อเธอคนนี้ช่างอันตรายนักตามสัญชาตญาณของดันเต้ เลยไม่หม้อซะเลย แต่ใช่ว่าเธอจะไม่มีหนุ่มๆมาจีบนะ เยอะแยะจนอยากจะจับพวกนั้นมาล้างสมองให้หมด (ไม่กลัวกันเหรอไงฟระ)

Juudai Misagari(rep 5)- รู้จักผิวเผิน รูปร่างหน้าตาอยากจะจับไปวายกะเจ้าเร็กซ์ดี แน่นอนว่าบุคคลเยี่ยงนี้น่าแกล้งยิ่งนัก แต่ยังหาวิธีเอามาเป็นเหยื่อไม่ได้นี่สิ สักวันต้องทำได้

ฮิวโก้ ไนร์โรด(rep 9) - การรีดไถหมอนี่เป็นชีวิตประจำวันของแก๊ง แน่นอนว่าดันเต้เป็นผู้นำในการรีดไถครั้งนี้ ทั้งการไซโคที่แสนชำนาญ และบรรยากาศมาคุที่ปล่อยออกมา เจ้านี่จึงกลายเป็นเหยื่ออย่างเต็มรูปแบบ ปกติดันเต้มักจะหลบไปอู้บนรถของฮิวโก้ นั่งอ่านหนังสือการ์ตูนต่างๆ อาทิเช่น Wildxxx เจปัx โคนัx และอื่นๆ อีกมากมาย รวมไปถึงเปิดเน็ตเพื่อดูหนังเรx อีกด้วย (ดันเต้นี่มันเลวจริงๆ ว่ามะ ==a)

และสาวๆ ที่แข่งกับ ครูซิไฟร์ จีบ

อื่นๆ นึกไม่ออก = =” : อยากให้แก้อะไร pm มานะครับ
  7. sumiyo

sumiyo Vincent4ever!!!

EXP:
    267
    4
    18
    * ใบสมัคร * (สมบูรณ์จ้า!!)

ชื่อ : Alizabeth Richer อลิซาเบธ ริชเชอร์ (อลิซ , ลิซซี่ , ลิซ่า...แล้วแต่จะเรียก )

เพศ / อายุ : 18 ปี

รูปร่าง / หน้าตา / เครื่องแต่งกาย : สูง 172 รูปร่างสูงโปร่งราวกับนางแบบ ดวงตาสีแดง(ตามตาซ้ายของตัวละครในรูปนะคะ) ผมสีดำเงาวาวเป็นประกาย มีรอยสักที่ข้อมือขวา(ไม่มีบนหน้านะ) รวมถึงการแต่งกายก็ตาม"รูปนี้"เลยจ้า (เป็นชุดกระโปรงพริ้ว ยาวคลุมเข่า รองเท้าบู้ตสีดำยาวถึงเข่า)

อุปนิสัย : เป็นคนที่เงียบขรึม ไม่ชอบสุงสิงกับผู้คนมากนัก ฉลาดออกแนวเจ้าเล่ห์แกมโกง IQ เกิน 160 หลงใหลในวิทยาการล้ำสมัยอย่างที่สุด ปกติแล้วจะเป็นคนใจเย็น แต่ถ้ามีใครมาทำให้เธอโกรธรับรองว่าเอาช้างมาก็ฉุดเธอไม่ได้ เป็นคนที่ออกจะเก็บกดลึกๆ เมื่อแค้นใครแล้วจะเป็นคนที่เจ้าคิดเจ้าแค้นสุดๆ มีความรอบคอบ ความพยายาม และความรับผิดชอบสูง ชอบการแข่งขัน เกลียดความพ่ายแพ้และการถูกทรยศหักหลัง

ภูมิหลัง : ในสมัยเด็กเธอก็เป็นเพียงเด็กสาวร่าเริงทั่วไป แต่หลังจากตนเผลอใช้แรงกับเพื่อนมากไปหน่อยจนทำให้เพื่อนสนิทของตนต้องได้รับบาดเจ็บ จึงทำให้ไม่มีใครกล้าเข้าใกล้เธอเลย เธอจึงรู้สึกว่าตัวเองเป็นตัวประหลาด จึงเริ่มเก็บตัวและเริ่มเป็นคนไม่ค่อยพูดมาตั้งแต่นั้น

ความสามารถพิเศษ : ยกของหนักกว่าตัวเองได้เกือบ 5 เท่า!! , ดำน้ำโดยไม่ใช้เครื่องช่วยหายใจได้นาน 7 นาที , มีความรู้ความเชี่ยวชาญเรื่องเครื่องยนต์มาก

ความสัมพันธ์ : ไม่มี~

งานอดิเรก : อ่านหนังสือที่เกี่ยวกับเครื่องยนต์ , ประดิษฐ์ของต่างๆ (เช่น พวกเครื่องจักรอำนวยความสะดวกต่างๆ , หุ่นยนต์ บลาๆ)

อื่นๆ : ขอเพิ่มหัวข้องานอดิเรกนะคะ , อะไรตรงไหนมันเวอร์ไปจะให้แก้ไข pm มาบอกได้นะคะ ^^
  8. PaiaAznable

PaiaAznable มนุษย์ตู้ปลาช้ำรัก

EXP:
    744
    0
    86
    แอบเสียดายนิดๆสำหรับฟิกเก่า แต่เอาเถอะ ขอร่วมวงด้วยคนอีกครั้งนึงละกันนะครับ ^^b ถ้ามีอะไรเกินไปก็ PM มาบอกนะงับจะตัดให้ ^^

+ + + + + + + + + + + + + + + + + + + +

ชื่อ : มิซางาริ จูได [Juudai Misagari]

เพศ / อายุ : ชาย / 16 ปี

รูปร่าง / หน้าตา / เครื่องแต่งกาย : ผมสีน้ำตาลหนาเส้นผมยาวระดับไหปลาร้า ตาสีน้ำตาลเข้ม ผิวสีดำแดง สูงประมาณ 178 ซม. รูปร่างได้สัดส่วนปกติดี ส่วนหน้าตาและทรงผมดูจากรูปได้เลยงับ คนขวาที่ใส่เสื้อสีแดงนะครับ ส่วนชุดแต่งกายนั้น เขาสวมเสื้อนอกสีแดง เสื้อยืดข้างในสีดำ กางเกงขายาวสีเทาเข้ม รองเท้าผ้าใบสีดำ

อุปนิสัย : ค่อนข้างร่าเริงแจ่มใสจนเกินเหตุ(โดนหาว่าติงต๊อง) ชอบเข้าหาคบค้าสมาคมกับผู้อื่น เป็นคนสุภาพ อ่อนน้อมถ่อมตน มีความอ่อนโยนมากและไม่ชอบทำร้ายใคร มีความเสียสละ ชอบช่วยเหลือผู้อื่นจนเกินกำลังสร้างความลำบากให้แก่ตัวเอง มีความอดทนและเพียรพยายามอย่างสูงส่ง แต่ลึกๆแล้วนั้นเขาเก็บกดปิดกั้นความเจ็บปวดทางจิตใจที่สะสมมานานนับปีเอาไว้ลำพัง และยังมีความรู้สึกท้อแท้ สิ้นหวัง โดดเดี่ยวและยังรู้สึกขาดความอบอุ่นในใจที่เรียกว่า “ความรัก” เรื่อยมา เห็นอย่างนี้ก็เถอะหมอนี่ไม่ประสีประสาเรื่องผู้หญิงเลยซักกะติ๊ด สำหรับผู้หญิงที่ใกล้ชิดหมอนี่คงคิดได้แค่ว่าเจ้านี่เป็น "เพื่อนชายผู้แสนดี" แค่นั้น(มิน่า ทำไมผู้หญิงทั่วโลกถึงได้เมินไม่มีใครเอาเป็นแฟนซักคน)

ภูมิหลัง : ตั้งแต่จำความได้พ่อกับแม่หย่าร้างกันตั้งแต่ยังเล็ก พ่อแต่งงานใหม่และมีลูกด้วยกันกับแม่ใหม่อยู่คนนึง ตั้งแต่นั้นเขาก็กลายเป็นเด็กอ่อนแอ ถูกละเลยจากการเอาใจใส่ของพ่อแม่ และต้องจำทนกับการตกอยู่ใต้การกดขี่ข่มเหงของผู้อื่นตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา จนกระทั่งอายุได้สิบห้าปีย่างเข้าปีที่สิบหก ก็ได้เกิดเหตุการณ์ๆหนึ่งกับตัวเขา และได้ทำให้ชีวิตของเขามีอันต้องเปลี่ยนไปโดยไม่มีวันหวนกลับคืนมาเป็นอย่างเก่า... (รายละเอียดของเหตุการณ์เมื่อตอนอายุ 15 จะส่งร่วมไปใน PM พร้อมกับข้อสอบคัดเลือกหอพักนะครับ)

ความสามารถพิเศษ :
    ร่างกาย
    - มีทักษะความสามารถทางกายภาพและจิตสัมผัสทุกอย่างสูงกว่ามนุษย์ราวๆ 5 เท่า
    - สามารถฟื้นฟูสภาพบาดแผลที่เกิดขึ้นได้เอง จะเร็วจะช้าตามแต่ความรุนแรงของแผลที่เกิดขึ้นกับตน
    - มีภูมิคุ้มกันพื้นฐานจากการรุกรานรูปแบบต่างๆของสิ่งภายนอกที่จะเข้าถึงตัวในระดับหนึ่ง
    เทคโนโลยี (เทคโนโลยีที่เขาใช้นั้นเป็นเทคโนโลยีที่มาจากจากนอกโลก)
    - สามารถแปลงร่างเป็น "เอเลเมนทัลฮีโร่ เนออส"(Elemental Hero Neos) ได้ด้วยอุปกรณ์พิเศษที่ยากแก่การพิสูจน์ทางวิทยาศาสตร์ของโลก "เนโอ-สเปเซี่ยน เอสเปลนเดอร์"(Neo-Spacian Esplender) โดยถือมันไว้ในระดับแก้มซ้าย แล้วกดปุ่มด้วยนิ้วหัวแม่มือให้อุปกรณ์นั่นส่องแสงเปลี่ยนร่างของของเขาให้กลายเป็น "เอเลเมนทัลฮีโร่ เนออส"(รายละเอียดของเนออสผมจะลงเป็นตัวสีน้ำเงินนะงับ) ซึ่งท่าปรากฏตัวต่อหน้าศัตรูก็จะออกแนวว่าโดดลงมาจากฟ้าเหมือนพวกอุลตร้าแมนทั้งหลายนั้นแล

- เร็กซ์ กิลกาเมซ (rep.1) หนึ่้งในสามสหายไตรหม้อ จูไดรู้จักเพียงผิวเผินว่า พี่แกชอบกวนประสาทจริงๆให้ตาย แถมยังเป็นเจ้่าพ่อมุขแป้กอีก = ='
    - ซินิสตร้า มิวทิโก้ (rep.3) เป็นเพื่อนร่วมรุ่นที่ให้อารมณ์อาเจ๊สาวใหญ่หรืออะไรประมาณนั้นมาก เป็นเด็กสาวที่สนุกสนาน คุยง่าย และให้ความรู้สึกเป็นกันเองอย่างน่าประหลาด แต่ปัญหาคือคุณเธอชอบแกล้งจูไดเหลือเกิ๊น จะมาแกล้งผมทำม้าย ผมทำอะไรผิดอ้าาา T^T (ตอนที่เพิ่งรู้ว่าอายุเท่ากันก็ถูกหวดด้วยหนังสือเพราะเผลอพูดไปว่า "เจ๊เนี่ยนะอายุพอๆกันกับผม!?") เขามักจะเรียกเธอสั้นๆว่า พี่ซิส(ไว้ถ้าสนิทค่อยเรียกว่า ซิสจัง แต่ตอนี้ขอเรียกเจ๊ซิสก่อน =w=")
    - ดันเต้ ดี อัลทิม่า (rep.4) หนึ่งในสามสหายไตรหม้อ คนนี้จูไดไม่รู้จักเสียทีเดียว แต่มีสัมผัสของเนออสว่า อย่าเข้าใกล้ไอ้คนๆนี้เป็นอันขาดเชียวนะ ไม่งั้นเอ็งซวยแน่ - -"a
    - ครูซิไฟร์ มูน ไลซิ่ง (rep.6) หนึ่งในสามสหายไตรหม้อ สำหรับคนนี้เป็นรุ่นพี่ที่จูไดสนิทพอสมควร เป็นคนที่จูไดขนานนามว่า "ไอ้คนน่าอิจฉา" ด้วยความประชด เงินก็มี ครอบครัวก็อบอุ่น แถมยังมีฮาเร็มเป็นของตัวเองอีก ลึกๆจูไดรู้สึกอิจฉาคนๆนี้ค่อยข้างมากพอดู ส่วนในตอนที่เขาเห็นครูซิไฟร์ในกลุ่มสามสหายไตรหม้อก็แอบคิดในใจไม่ได้ว่า "ไม่ไปหาคนให้ครบๆตั้งวงแข่งกับดงบังซะเลยล่ะ" = ='a
    - พอล ซาปิน (rep.8) เขาเคยเห็นแค่ตอนเดินผ่าน แต่สัมผัสของเนออสก็ได้บอกเขาว่า อย่าเข้าใกล้เช่นเดียวกันกับที่บอกเขาเกี่ยวกับเรื่องของดันเต้
    - ฮิวโก้ ไนร์โรด (rep.9) เอ่อ....พี่รู้ได้ยังไงว่าผมแปลงร่างได้ อย่าบอกนะว่า.......... อ๊าก นี่เรายังหาที่แปลงร่างไม่ให้คนเห็นไม่ได้ซักทีเหรอเนี่ย TwT
    - อาจจะมีอีก

อื่นๆ นึกไม่ออก = =” :
    - เนื่องจากความร่าเริงแจ่มใสจนเกินเหตุ จึงมักจะถูกมองว่าเป็นพวกติงต๊อง,ไม่จริงใจหรือเป็นตัวประหลาด ทำให้เขาไม่ค่อยจะมีเพื่อนหรือใครเข้าใกล้เท่าไหร่
    - เพราะการที่เขารู้ตัวดีว่าเขาไม่ใช่มนุษย์ธรรมดาๆอีกต่อไป เขาจึงเริ่มมีความกลัวที่ผู้อื่นจะรู้ถึงตัวตนที่แท้จริงของตนเองและตีจากตนไป ทำให้เวลาที่เกิดเหตุด่วนเหตุร้าย เขาก็มักจะต้องแยกตัวออกมา่จากกลุ่มหลบไปหาที่ซ่อนตัว ก่อนจะแปลงร่างเป็นเนออสเข้าช่วยเหลือผู้อื่น
    - หากจูไดมีความแข็งแกร่งมากขึ้นทั้งกายและใจ เขาก็สามารถได้ยิน และสื่อสารสนทนากับวิญญาณของเนออสในตัวได้เหมือนกัน
    - ถ้ามีอะไรสงสัย หรือต้องการจะตัดออกก็ PM มาบอกได้เลยนะครับจะมาแก้ไขให้ ^^b
    - แก้ไขสีแดงนะง้าบ จำไมท่ได้ว่าแก้ตรงไหนมั่งเคลือบหมดเลยละกัน

ข้อมูลของ เอเลเมนทัลฮีโร่ เนออส
    ชื่อ : เอเลเมนทัลฮีโร่ เนออส [Elemental Hero Neos]
    รูปร่างหน้าตา : ทั้งตัวมีสีขาว ตาสีเขียวมรกตขอบตาดำ มีส่วนเขายื่นตั้งขึ้นไปประมาณ 30 ซมซึ่งด้านหน้ามีสีน้ำเงิน ส่วนสูงจากเท้าถึงปลายเขา 230 เซนติเมตร บนร่างกายมีแถมลายสีแดงพาดจากช่วงอกเป็นตัว V ทั้งสองข้างพาดลงเป็นแนวตั้งจนถึงหัวเข่า ส่วนเท้านั้นมีลักษณะคล้ายรองเท้าคอมแบทสีดำถัดขึ้นไปมีกำไลข้อเท้าสีน้ำเงินขอบสีแดงทั้งสองข้าง มือทั้งสองข้างมีลักษณะคล้ายกับสวมถุงมือหน้าสีดำเอาไว้ และส่วนกลางอกมี "คัลเลอร์ไทม์เมอร์" สีน้ำเงินติดอยู่ รายละเอียดปลีกย่อยและอิมเมจที่แน่ชัดดูจากรูปได้เลยงับ
    ทักษะความสามารถ :
    แรงชก: 8 ตัน
    แรงเตะ: 10 ตัน
    กระโดดได้สูงสุด: 30 เมตร
    ความเร็วในการวิ่งสูงสุด: 100 เมตร/5 วินาที
    ความเร็วในการบินสูงสุด: ราวๆ 2 มัค
    ท่าไม้ตาย:
    - เนออส เบลด (Neos Blade) ดึงพลังในตัวมาไว้ที่มือข้างใดข้างหนึ่ง(จะขวาหรือซ้ายก็ได้) แล้วฟาดมือสับลงเหมือนกับการใช้ดาบฟัน ซึ่งในช่วงที่ใช้พลังที่มือฟันนั้นจะเกิดคมดาบลำแสงสีทองขนาดใหญ่ยักษ์และยาวต่อยอดจากข้อมือไปราวๆ 3-4 เมตร
    - เนออส อิมแพคต์ (Neos Impact) รวมพลังเอาไว้ที่หมัดข้างใดข้างหนึ่งแต่โดยมากจะเป็นข้างขวา รอจังหวะที่ศัตรูเข้าหาแล้วสวนด้วยหมัดขวาที่อัดพลังนั้นเข้าที่จุดตายของคู่ต่อสู้ โจมตีด้วยแรงอัดกระแทกทะลวงไปทั่วทั้งร่างกายผ่านหมัดขวา ท่านี้มีแรงโจมตี 25 ตัน
    - เนออส สแมช (Neos Smash) เตะศัตรูให้กระเด็นแล้วกระโดดเทคตัวขึ้นสูง ในขณะนั้นเองพลังทั้งกายจะรวมเอาไว้ที่เท้าขวาเป็นออร่าสีแดงฉานที่หน้าเท้า จากนั้นก็กระโดดเข้าถีบใส่ศัตรูบริเวณยอดอกเข้าอย่างรุนแรง ท่านี้มีแรงโจมตี 30 ตัน
    - เนออส เมเทโอ (Neos Meteor) เป็นการเค้นพลังในตัวออกมาให้เห็นเป็นออร่าเปลวเพลิงสีทองห่อหุ้มร่างกายในขณะที่ลอยตัวบินขึ้น ก่อนที่จะเข้าพุ่งชนใส่ศัตรูที่ตัวใหญ่กว่าตนมากนักทำลายจากภายในหรือโจมตีให้ตายในครั้งเดียวเหมือนกับการพุ่งชนโลกของดาวตก แรงโจมตี 40 ตัน
    - เนออส ฟอร์ซ (Neos Force) เป็นการดึงเอาพลังในตัวออกมายังมือขวาในรูปแบบของพลังงานอนุภาคลูกบอลแสงสีฟ้าขาวขนาดกลาง การโจมตีก็คือการปาลูกบอลแสงสีฟ้าขาวนั้นใส่ศัตรูด้วยความเร็วสูงสุดซึ่งลำแสงอนุภาคแห่งการทำลายนั้นมีความรุนแรงมากเสียจนสามารถทำลายศัตรูให้ระเบิดตายในครั้งเดียวเลยทีเดียว นับเป็นไม้ตายท่าสุดท้ายหากท่าไม้ตายลำดับต้นๆนั้นไม่ได้ผล (ระดับความรุนแรงเพอๆกับลำแสงไม้ตายของพวกอุลตร้าแมนอ่ะครับ เหอๆๆ)
    รายละเอียดอื่นๆ:
    - ทักษะการต่อสู้เรื่องท่วงท่าของเนออสนั้น หากสังเกตโดยละเอียดแล้วอาจจะมีคนพูดว่า "ไอ้นี่มันเป็นญาติกับอุลตร้าแมนรึไงกันฟะ =[]=!!!"
    - เนออสสามารถต่อสู้ในพื้นที่ทุกสภาวะ ทั้งบนพื้นดิน ในน้ำ กลางอากาศ หรือแม้กระทั้งในสภาวะไร้แรงโน้มถ่วงของอวกาศ
    - เนออสสามารถบินหรือลอยตัวในอากาศได้ แต่โดยปกติถ้าไม่มีความจำเป็นต้องสู้กลางอากาศ ก็มักจะสู้ในภาคพื้นดิน
    - เนออสสามารถคงร่างแปลงในการต่อสู้ได้ในระยะเวลาไม่มากนักเนื่องจากต้องใช้พลังในการต่อสู้ค่อนข้างมาก สัญญาณในการบ่งบอกว่าพลังของเขาเริ่มหมดลงแล้วคือ "คัลเลอร์ไทม์เมอร์" ที่อก(สีน้ำเงิน)จะเป็นสีแดงกะพริบ พลังยิ่งเหลือน้อยมากเท่าไหร่ก็จะกระพริบเร็วมากเท่านั้น แต่ก็สามารถเติมพลังได้ด้วยการบินออกไปนอกโลกเพื่อรับพลังจากแสงอาทิตย์โดยตรง
  9. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    อืมๆ ฟิครับสมัครมากันตรึมเลย ดีแหละจะได้มีอะไรอ่าน 55+

ชื่อ : ครูซิไฟร์ มูน ไลซิ่ง (ขอชื่อแบบนี้ล่ะกันเพราะมันเป็นเครื่องหมายการค้าของผมอ่ะ)

เพศ / อายุ : 18

รูปร่าง / หน้าตา / เครื่องแต่งกาย : ตามนี้เลยคับพี่น้อง http://www.otakon.com/images/guests/yoshiki_sm.jpg

อุปนิสัย : ชายหนุ่มผู้หลงรักในการล่อหลวงนารีเพศเป็นชีวิตจิตใจ ต้องจีบสาวสามเวลาหลังอาหารไม่งั้นอาจถึงขึ้นลงแดงตายได้ ชอบโชว์พาวหน้าสาวๆสวยเป็นกิจวัตร ติ๊งต๋องบ้างเป็นบางเวลา ดูเผินๆอาจเป็นคนที่ไม่เอาไหนแต่พอเวลาเป็นงานเป็นการก็นับว่าเพิ่งพาได้ทีเดียว มีเพื่อนฝูงมากมายเพราะมนุษย์สัมพันธ์ดีเลิศประเสริฐศรี แต่หลายครั้งก็ชอบทำให้เพื่อนหมั่นไส้เพราะความยียวนกวนประสาทไร้ก้นบึ้ง แต่ถึงอย่างไรหมอนี่ก็ไม่ใช่คนเลวโดยสันดานแต่เจ้าชู้ในสันดานเนี่ยสิน่าเป็นห่วง

ภูมิหลัง : ชายผู้หมายหมั่นปั้นมือจะสร้างฮาเร็มแห่งความรักในรั่วโรงเรียน ทำตัวเหมือนที่บ้านขาดความรักแต่เปล่าเลยบ้านของไอ้บ้านี่แทบจะเรียกได้ว่าเป็นมหาเศรษฐี ครอบครัวก็อบอุ่นแต่ดันชื่นชอบการหลีหญิงซึ่งไม่รู้ติดมาจากกรรมพันธุ์รุ่นไหน มาเรียนที่เรนเจอร์ด้วยเหตุผลสองประการคือทางบ้านส่งมากับมีสาวๆหน้าตาดีเรียนอยู่เป็นจำนวนมาก

-ดนตรี เล่นเปียโนเก่งขั้นเทพและเป็นวิชาหากินอันดับหนึ่งในการหลีหญิง
    -ประสาทสัมผัสที่แหลมคม เพราะหมอนี่หลับตาอยู่ตลอดเวลาโชว์ความเทพ
    -ความเร็วอีกนึงอาวุธสำคัญทั้งในการต่อสู้และวิ่งหนี -*-

ความสัมพันธ์ : แร็ก กิลกาเมซ และ ดันเต้ ดี อัลทิม่า แก๊งไตรม่อมหาประลัยที่ไปแห่งหนไหนก็ไล่จีบสาวสวยโลลิไปซะทั่ว ซึ่งเป็นอันตรายกับเหล่าอิสตรีมาก (เห็นไหมๆผมบอกแล้วว่าเดี๋ยวมันจะกลายเป็นขบวนการแบบนี้จริงๆด้วย)
    ปล. เอ้า รอผู้ร่วมขบวนการคนอื่นๆอยู่นะ

อื่นๆ นึกไม่ออก = =” : มีอะไรก็ PM มานะค้าบบบบบ
  10. near

near Member

EXP:
    334
    4
    18
    ข้อสอบคัดเลือกหอพัก <PM มานะครับ>

ใบสมัคร

ชื่อ : นาโอกิ เรียว

เพศ / อายุ : ชาย/17

รูปร่าง / หน้าตา / เครื่องแต่งกาย : http://i215.photobucket.com/albums/cc272/julioharima/Harima_Kenji_by_saishuu_hinoiri.jpg

อุปนิสัย : โชคดีในโชคร้าย ทำดีไม่มีใครเห็น แต่ก็ยังพยายามทำต่อไป มีความอดทนและความทะเยอยานสูง ค่อนข้างขี้โวยวาย และ รำคาญง่าย รักสัตว์ และของน่ารักๆ ที่ขัดกับรูปร่างหน้าตาของตัวเอง ชื่นชอบการต่อสู้และแข่งขันทุกรูปแบบ ชอบทำอาหารแบบ Outdoor กิน รวมถึงการสงบจิตสงบใจอยู่คนเดียวบ่อยๆ ส่วนมากจะชอบขี่ฮาเล่ห์ คันใหญ่ของเค้า ไปตามซูปเปอร์ไฮเวย์ต่างๆ เพื่อระบายความเครียด

ภูมิหลัง : เกิดจากครอบครัวธรรมดาไม่มีไรพิเศษ แต่เผอิญว่า ญาติห่างๆ ของเค้าดันเป็นครูใหญ่(ถ้าไม่ได้ก้เอาเป็นคุณครุเฉยๆก้ได้ครับ) ของสถาบัน “RANGERS ACADEMY" พอดี เลยถูกจับยัดให้มาเรียนซะงั้น ด้วยเจตนารมณ์ของทางบ้านอีก ที่อยากจะเห็น ลูกของตัวเองเป็นฮีโร่อีก ทำให้ ต้องมานั่งลำบากตรากตรำเรียนในโรงเรียนแห่งนี้

ความสามารถพิเศษ : สมรรถภาพร่างกายอันเยี่ยมยอด เป็นอันดับต้นๆของสถาบัน และการขี่มอเคอร์ไซด์อันผาดโผดและรวดเร็ว

ความสัมพันธ์ : รอดูอีกสักแปป

อื่นๆ นึกไม่ออก = =” : เอาไว้ก่อนแล้วกันครับ
  11. shinkyoto

shinkyoto Well-Known Member

EXP:
    580
    3
    88
    ชื่อ : Paul Sapin (พอล ซาพิน)

เพศ / อายุ : ชาย /17

รูปร่าง / หน้าตา / เครื่องแต่งกาย :

สูง 170หนัก55 ผู้สีเงิน ตาสีอำพัน

ปรกติสวมชุดสูทสีน้ำตาลแดง ไทด์สีม่วง เชิ้ตขาว / นอกจากในเรื่องจะมียูนิฟอร์ม(ถ้ามีก็เอาตามท่านว่าแล้วกัน)

อุปนิสัย : ร้ายบริสุทธิ์ เอาแต่ใจ นิสัยเหมือนเด็กๆ(ที่มีปืนไว้ในมือ(และไม่ตระหนักหรือลังเลที่จะใช้มัน)) จะต้องเป็นเลิศกว่าคนอื่น ใช้ประโยชน์จากคนรอบตัว ถ้าต้องทรยศคนทั้งโลกเจ้าตัวก็จะทำ แต่จะไม่ยอมให้ใครมาทรยศตัวเองเป็นอันขาด เพราะเกิดมาในตระกูลชั้นล่าง เลยไขว่ขว้าหาชีวิตที่ยิ่งใหญ่ และ เป็นที่จดจำ ที่มาเรียนที่แห่งนี้ก็เพื่อหาช่องทางในการทำฝันของตนให้เป็นจริงมากยิ่งขึ้น

ภูมิหลัง : หลานของ เกษตรกรขนาดกลาง ริมช่องแคบอังกฤษ สอบเข้าตรงมายังโรงเรียนแห่งนี้ด้วยทุนรัฐบาล ก่อนจะไต่เต้าเป็นหัวหน้าห้องในเวลาไม่นาน ช่วงเวลา 10ในวัยเด็กนั้นแทบจะไม่มีอะไรเด่นๆ แต่ดูเหมือนจะมีบุคคลบางกลุ่มคอยปกปิดข้อมูลของเจ้าตัวเอาไว้จากสายตา ของคนทั่วไป(โดยเฉพาะทางโรงเรียน)

ความสามารถพิเศษ : จับจุดในการยั่วโมโหคนอื่น เล่นหมากรุกสามกระดาน เชี่ยวชาญการสร้างเกมแนว RTS กับ RPG เป็นอย่างสูง

ความสัมพันธ์ : ตีสนิทกับคนที่ตนเห็นว่าจะให้ประโยชน์กับตนไปทั่ว หาได้จริงจังกับใครไม่ และ พร้อมจะปั่นหัวคนอื่นให้ทำตามที่ตัวเองต้องการเสมอ

บิลอื่นๆ นึกไม่ออก = =” : ยังนึกไม่ออกครับ จะมาแก้เรื่อยๆ
  12. jenovasung

jenovasung Member

EXP:
    152
    0
    16
    เเปะ ไว้ก่อน ค่อยๆเเก้ไป

ชื่อ : ฮิวโก้ ไนร์โรด (ชักติดใจไอ้ชื่อนี้เเฮะ )

เพศ / อายุ : ชาย / 17

รูปร่าง / หน้าตา : ผมสั้นสีเขียว ไว้เเสกข้าง สูงราวๆซ่อนหน้าอันคมเข้มไว้ใต้เเว่นตา ถ้าทำเเว่นหลุดเมื่อไหร่สาวๆเป็นอันกรี๊ดสลบทุกรายhttp://img216.imageshack.us/img216/3753/rajimisc1rg3.png

เครื่องแต่งกาย : เป็นชุดเสื้อเเขนยาวกางเกงขายาวเเบบเข้าคู่กัน ชุดจะออกไปทางชุดของที่คนจีนใส่กัน ( สีของชุดขอเปลี่ยนเป็นสีขาวนะครับhttp://img223.imageshack.us/img223/4602/rajimontoyavy5.png

อุปนิสัย : เป็นโรคเเพ้ผู้หญิงอย่างรุนเเรง ไม่ค่อยจะกล้าคุยกับผู้หญิงสักเท่าไหร่ ขนาดสัตว์เพศเมียก็ไม่เว้น.เป็นพวกชอบทำตัวให้ด้อยเพื่อไม่ให้เป็นจุดสนใจมาก เพราะกลัวจะซวย เเต่ก็ไม่วายซวยทุกที เป็นคนที่รักเพื่อนอยากมีเพื่อน เเละออกจะขี้เหงา จึงมักไม่ชอบจะอยู่คนเดียวสักเท่าไหร่

ภูมิหลัง : เด็กหนุ่มผู้หมกหมุ่นอยู่กับการคอมพิวเตอร์เเละเกม ด้วยมันสมองที่ชาญฉลาดทำให้เค้าบรรลุเรื่องราวเกี่ยวกับโปรเเกรมเเละข้อมูลต่างๆในเวลาอันสั้น พ่อเเม่ของฮิวโก้เห็นว่าเจ้านี่อยู่บ้านไปวันๆได้กลายเป็นไอ้บ้าเเน่จึงส่งเข้าโรงเรียนเพื่อให้เปิดหูเปิดตามั่ง ด้วยความอยากหาเพื่อนด้วยฮิวโก้จึงยอมเข้ามาเรียนในโรงเรียนเรนเจอร์ เเละตั้งเเต่นั้นมาชีวิตเจ้านี่ก็เปลี่ยนไปเเบบกู่ไม่กลับ

- อัฉริยะเเห่งโลกไซเบอร์ นักเเฮกระบบเเละเจาะระบบชาวบ้านอย่างเชี่ยวชาญ (เเฮกเกอร์ดีๆนี่เอง) คิดค้นโปรเเกรมทั้งอันตรายเเละไม่อันตรายไว้เยอะทีเดียว
    - มันสมองอันสุดยอด สามรถจำระบตัวเลขหรือข้อมูลที่ยากจะเข้าใจได้ภายเวลาไม่กี่นาที เเละสามารถท่องจำจนขึ้นใจได้ภายในเวลาอันรวดเร็ว

เเก๊งสามช่าของเจ้าครูซิไฟร์ - บางทีเจ้าพวกนี้ก็มาขออาศัยรถบัสอันหวงเเหนของตนนั่งตะเวนเที่ยวตามที่ต่างๆเพื่อใช้จีบสาวๆไปทั่ว ถึงเเม้ไม่นั่งเจ้าพวกนี้ก็ยังใช้กำลังบังคับเพื่อให้พาไปอยู่ดี เเถมบางทีเจ้าพวกนี้ยังพาสาวๆขึ้นรถมาอีก จนตัวเองเเทบจะขาดใจตายคารถเลยล่ะ เเถมรถก็มักจะรกไปด้วยของที่เจ้าพวกนี้เอามาฝากไว้ประจำ

ซินิสตร้า มิวทิโก้ - หญิงสาวคนเดียวที่เค้ายอมขับให้ขึ้นไปยุ่งบนรถได้เเบบไม่มีข้อกังขาใดๆทั้งสิ้น เป็นเพราะเธอเป็นเด็กสาวคนเดียวที่เค้าคุยด้วยได้อย่างไม่มีอาการกลัวเเต่อย่างใด (ตกหลุมรักชัวร์...) เเละอาจจะมาจากการข่มขู่อย่างลับๆ ( ฮึๆ..ตูโดนขู่อีกเเว้ววว) มักจะรับอาสาพาเซนิสไปเที่ยวประจำ

มิซางาริ จูได - ชอบลากหมอนี่ไปคุยด้วยบ่อย ๆเพราะสนใจในอุปกรณ์เเปลงร่างเเละการเเปลงร่าง ( เห็นทีไรอยากจะเเงะเอาออกเช็คข้อมูลทุกที) ตอนเเรกเจ้าตัวช็อคมากเมื่อฮิวโก้เดินมาถามถึงที่เเปลงร่าง เพราฮิวโก้ดันไปเห็นเจ้านี่เเปลงร่างอยู่หลังรถพอดี

นาโอกิ เรียว - เจ้าหนุ่มฮาเล่ห์ มาดเข้มเกินอายุ ที่ดูจะธรรมดาเเต่ก็ไม่ธรรมดา เเถมขับรถเร็วกว่ารถตูอีก..ฮึๆ เเละบางครั้งหมอนี่ก็จะมาฝากมอเตอร์ไซร์เอาเก็บไว้หลังรถในบางครั้ง

อื่นๆ :
    - Edit - มีรถมินิบัสสีเเดงธรรมดาที่เเสนจะไม่ธรรมดาอยู่หนึ่งคัน(มันไปซื้อมาจากไหนฟะ) ซึ่งเจ้าตัวปรับเเต่งเอง นั่งได้เป็น10คนเลยล่ะ ในรถมีอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกอำนวยความสะดวกอยู่ด้วย ตั้งกะคอมพิวเตอร์ โทรทัศน์ขนาดเล็ก อุปกรณ์สื่อสาร ยันเตาเเก๊สไฟฟ้า เบาะนั่งทุกเบาะสามารถปรับเปลี่ยนเป็นที่นอนได้ พูดได้ว่ารถคันเป็นบ้านหลังที่ 2 ของหม้อนี่ก็ว่าได้เลยล่ะ เเละ เพียงเเค่กดปุ่มปรับเปลี่ยนนิดหน่อย ก็จะมี มือกลขนาดใหญ่โผลออกมาจากข้างรถ หรือเเม้กระทั่ง ปืนกลโผล่ออกมาจากหลังคา เเละจรวดมิสไซร์จากกันชน หรือบูสเตอร์ที่ปล่อยไอพ่นที่ทำให้รถสีเเดงคันนี้วิ่งเร็วขึ้นได้ 3 เท่าตัว ( 555+ ในเมื่อมีเรนเจอร์ มันก็ต้องมีพาหนะประจำเเก๊งด้วยสิ ใช่ไหมโยชชี่!! )
    - รูปรถ ขอรับ เเต่เปลี่ยนเป็นสีเเดงทั้งคันhttp://img106.imageshack.us/img106/2863/minibusrd3.jpg

- มักมีหน้าที่ ซัพพอร์ท เพื่อนๆภายในเเก๊ง มากกว่าสู้ ง่ายๆ เรื่องหาข้อมูลยันพาหนี หมอนี่ทำได้หมด
  13. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    เย้ ผมชอบเรนเจอร๋ ว่าแต่ฟิคเหตุเกิดจากความรักอะไรนั่นจะล่มแล้วหรือ =A=

ชื่อ : วสันต์ ดีเอ.ซีวิค (Wasun D.A.Civic)

เพศ / อายุ : 18 ปี

รูปร่าง / หน้าตา / เครื่องแต่งกาย : ผิวขาวแบบคนเอเชีย ตาโตสีดำ ผมยาวสีดำ มัดรวบแบบปล่อยๆหน่อย สูง 172 ซม. สวมเสื้อสีขาวแขนสั้น ชายเสื้อยาวถึงหน้าขา คาดเข็มขัดสไตล์ไอ้มดแดง กางเกงผ้าสีดำ รองเท้าบู๊ตผ้าสีดำ ผูกผ้าพันคอยาวเฟื้อยสีแดงเข้ม ที่แขนสวมปลอกแขนสีเงิน (ก่อนวันที่ 4 มีนาจะมาลงรูปประกอบให้ครับ)

อุปนิสัย : มีความฝักใฝ่ในคุณธรรมมาก มีไอ้มดแดง(ฮีโร่เมื่อร้อยปีที่แล้ว?)เป็นไอด้อลในดวงใจ ชอบแอ๊คท่าเป็นผู้ผดุงคุณธรรมทุกเวลาเท่าที่จะทำได้แม้กระทั่งกลางที่สาธารณะ แต่เป็นคนจิตใจดีงาม ชอบช่วยเหลือคนแบบไม่หวังอะไรตอบแทน(ส่วนเขาจะหาว่าส.ใส่เกือกไหมก็อีกเรื่อง) มองโลกในแง่ดี รักการต่อสู้ และมีความมุ่งมั่นจะเป็นฮีโร่สูงมาก ถึงแม้จะไม่ค่อยฉลาด ซุ่มซ่าม แถมยังชอบหลับกลางวันในห้องเรียน แต่ก็เป็นคนที่พึ่งพาได้ ซื่อตรง และไม่มีวันจะหักหลังใครเลย

ภูมิหลัง : เป็นลูกชายร้านขายบะหมี่ในย่านเก่าแก่ของตัวเมือง ที่ไม่เคยสอบเข้าเรียนที่ไหนได้เลย วันหนึ่ง เขาไปช่วยพ่อเก็บของเก่าขาย และพบกับหนังสือ"มาสก์ ไรเดอร์"โดยบังเอิญ(คิดดูเอาว่ามันเก่าแค่ไหน) และเกิดประทับใจสุดซึ้งกับความเท่ของฮีโร่ตัวนี้ขึ้นมา ในเวลาไม่นานก็สอบเข้าโรงเรียน Ranger Academy ได้ด้วยคะแนนอันดับ1 ความใฝ่ฝันของเขาคือจบมาแล้วจะได้เป็นตำรวจ Ranger สุดเท่นั่นเอง

ความสามารถพิเศษ : มีร่างกายและทักษะระดับนักกีฬาชั้นเลิศ ทั้งการวิ่งระยะไกล กระโดดสูง ว่ายน้ำ มาราธอน ฯลฯ, ถ้าเป็นเรื่องต่อสู้มือเปล่าล่ะก็ ไม่แพ้ใครเด็ดขาด ต่อให้ถูกรุมก็ตาม(รับมือได้สูงสุด 8 คน), ร่างกายมีพลังงานตลอดเวลา ไม่รู้จักคำว่าเหนื่อยและป่วย ว่างั้นเถอะ

จุดอ่อน : โง่เรื่องเทคโนโลยีมาก โดยเฉพาะกับคอมพิวเตอร์ทั้งหลายแหล่, ความพยายามสูง ความสำเร็จต่ำ แต่ก็ไม่ย่อท้อ ยังคงพยายามต่อไป

เอกลักษณ์ประจำตัว : ทุกครั้งที่ปรากฏตัวจะต้องมีการโพสท์ท่าแบบไรเดอร์ พร้อมผ้าพันคอปลิวไสวในสายลม = =" คำพูดติดปาก "ผดุงคุณธรรม"

ความสัมพันธ์ : ตามยัดเลย

อื่นๆ : ถ้ามันหลุดโลกเกินไปก็ PM มาให้แก้ได้นะ ไม่ต้องเกรงใจๆ
  14. train

train Member

EXP:
    498
    0
    16
    ใบสมัคร

ชื่อ : ลาเต้ เดอ คอฟเฟียร์ (Latte de Coffia)

เพศ / อายุ : ชาย / 18 ปี

รูปร่าง / หน้าตา / เครื่องแต่งกาย : เส้นผมสีชาซอยสั้นระท้ายทอย ดวงตาเรียวคมสีน้ำตาลเข้มดูเหม่อๆตลอดเวลา ผิวขาว สูง 179 cm รูปร่างกำลังดี โดยรวมแล้วหน้าตาประมาณนี้ครับ >> <!-- m -->http://img.photobucket.com/albums/v705/ ... /latte.jpg<!-- m -->
    ส่วนเครื่องแต่งกาย ตามนี้เลยครับแต่ตัดแว่นออกไปเน้อ >> <!-- m -->http://img.photobucket.com/albums/v705/ ... o_chan.jpg<!-- m -->

อุปนิสัย : ชอบทำหน้าตานิ่งๆเสมอ แต่ข้างในติ๊งต๊องเหลือเชื่อ! ชอบแกล้งคนอื่นพอควร เป็นพวกหน้าหนา ไม่ค่อยอายอะไรเท่าไหร่(ด่าไปมันยังทำหูทวนลมเลย) เป็นคนง่ายๆอะไรก็ได้ยังไงก็ได้ สบายๆเฉื่อยๆ ชอบดื่มกาแฟมาก(ดื่มประจำแต่พี่แกก็หลับได้เป็นปกติ)แถมดูเหมือนจะขี้เซาซะด้วย ชอบพกค้อนของเล่นไว้อันนึง(ที่แบบเวลาตีลงไปแล้วจะมีเสียงดัง ปี๊ป! อ่ะฮะ) ไม่รู้พกไว้ตรงไหนแต่เวลาใครตอบผิดหรือพูดอะไรไม่ถูกใจก็จะคว้าออกมาตีหัวคนนั้นพร้อมทำเสียงว่า "บู่ววว ตอบผิด" ด้วยใบหน้านิ่งๆนั้นแหละ

ภูมิหลัง : บ้านเป็นเจ้าของไร่กาแฟที่ใหญ่โตแห่งหนึ่ง เป็นคุณชาย(ที่ไม่เหมือนคุณชายเพราะชอบทำตัวเซอร์ๆ) ตอนแรกจะสมัครเข้าเรียนอีกโรงเรียนที่ชื่อคล้ายๆกันแต่ปรากฏว่าคนที่บ้านไปซื้อใบสมัครมาให้ผิด(เจ้าตัวก็ไม่ดู)เลยไพล่มาเข้าโรงเรียนนี้ไปซะ

ความสามารถพิเศษ : ร่างกายยืดหยุ่นสูงมาก (ประมาณว่าจู่ๆพี่แกจะแหกขา180องศาลงไปนั่งกับพื้นเลยก็ได้น่ะ) บวกกับการที่มีช่วงแขนช่วงขายาวกว่าชาวบ้านปกติเลยค่อนข้างจะฉวยคว้าของต่างๆได้เร็ว(มีความคล่องตัวสูงนะไม่เงอะงะ) เซ้นส์ทางด้านกีฬาอยู่ในระดับใช้ได้(ขึ้นอยู่กับว่าเจ้าตัวจะขี้เกียจในเวลานั้นด้วยรึเปล่าน่ะนะ)

ความสัมพันธ์ : จับยัดเลยแล้วกันฮะ * - *v

อื่นๆ นึกไม่ออก = =” : ขอฝากเจ้าลาเต้ไว้ด้วยนะครับ ยำมันตามสบายเลย 555 ขอให้เรื่องนี้ไปได้สวยเด้อ * 0 */
  15. DEATHSIM

DEATHSIM New Member

EXP:
    8
    0
    1
    ใบสมัคร

ชื่อ : ชิโรคามิ ( ความหมาย : กระดาษขาว ) ฮาจิเมะ ( ความหมาย : อันดับหนึ่ง )

เพศ / อายุ : เพศชาย อายุ 18 ปี

รูปร่าง / หน้าตา / เครื่องแต่งกาย : ผิวเหลืองอย่างคนเอเชีย ผมยุ่ง ๆ สีดำ ชอบแต่งตัวเซอ ๆ แนวติสนิดนึงฮ่า ๆ ๆ หรือถ้าไม่ได้ก็ยัดเอาเลยครับ หุ่นนักกีฬา สูงราว ๆ 177 หนัก 70 ( หนักกล้ามนา หุ หุ )

อุปนิสัย : เป็นคนขี้เล่นเอามาก ๆ แต่พอเอาจริงขึ้นมาก็กลับจากหน้ามือเป็นหลังมือ เห็นอย่างนี้เขาก็เป็นเด็กหนุ่มที่เรียกได้ว่าอัจฉริยะได้เลยทีเดียว นอกจากนี้ยังเป็นคนเฮฮา และรักเพื่อนฝูง รักความยุติธรรม แต่ข้อเสียคือบ้าผู้หญิง

ภูมิหลัง : ยัดเอาเลยครับ

ความสามารถพิเศษ : สามารถพรางกายให้เข้ากับสภาพแวดล้อมได้ ว่าง่ายคือ กิ้งก่านั่นเองแหละไอ้หมอนี่ ^^ มีอุปกรณ์อะไรซักอย่างคล้าย ๆ รองเท้าสเก็ต ทำให้วิ่งเร็วได้ประมาณ 400 km/hour ( เร็วไปก็ลดได้นะครับ ) และกระโดดได้สูงจากพื้นประมาณ 5 เมตร แล้วก็มีชูริเคน ( อาวุธนินจาคล้าย ๆ มีดสั้น ) ที่ติดชิพนำวิถีของหัวรบนิวเคลียร์ติดอยู่ทำให้ควบคุมทิศทางได้ ( มากไปก็ตัดต่อเติมแต่งได้ตามสบายเลยครับ ^^ )

ความสัมพันธ์ : ยัดคร้าบบ ๆ

อื่นๆ นึกไม่ออก = =” : ไม่มีอ่าครับ แต่เจ้าของกระทู้หล๊อ หล่อ หุ ๆ ( หวังผลรึป่าว - - )
    - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
  16. logon

logon New Member

EXP:
    59
    0
    0
    ใบสมัคร

ชื่อ :
    หมิงอ้ายชิง (Ming AiQing) แซ่หมิง ชื่อ อ้ายชิง
    ชื่อเล่น หมิงหมิง / อ้ายชิง

เพศ / อายุ :
    หญิง / 17ปี

รูปร่าง / หน้าตา / เครื่องแต่งกาย :
    ผิวขาวจัดอมชมพูหน่อยๆแบบคนเอเชีย ผมเส้นเล็กละเอียดสีดำขลับตัดกับสีผิวทิ้งตัวยาวถึงกึ่งหลัง ปรกติจะถูกรวบขึ้นเป็นมวยสูงแล้วปักปิ่นหยกเนื้อดีไว้เหลือเพียงปอยผมด้านหน้าปรกหน้าผากนิดๆเคลียไปตามแก้มใสอมชมพู ดวงตาชั้นเดียวสีดำสนิทเช่นเดียวกับสีผมคมบาดใจ( T^T~~)รับกับคิ้วเรียวๆ ริมฝีปากชมพูระเรื่อโดยไม่ต้องแต่งเติม อ้ายชิงเป็นคนตัวเล็ก - -" สูงเพียง155cm แต่ใบหน้าน่ารักนั่นมักจะเชิดรั้นอยู่เสมอ
    เธอมักจะสวมเสื้อผ้าแบบเด็กผู้ชาย ใส่กางเกงยีนส์กับเสื้อยืดและรองเท้าผ้าใบ โดยที่ชอบที่สุดก็คือเสื้อเอี๊ยม ซึ่งมักจะทำให้เธอดูเด็กลงกว่าอายุจริง(แต่เธอไม่ชอบให้คนอื่นมองว่าตัวเองเด็ก - -) เพราะเธอมองว่าการแต่งตัวแบบผู้หญิงทำให้เธอไม่เท่าเทียมกับพวกผู้ชายตัวโตๆพวกนั้น -*-!!

อุปนิสัย :
    เป็นผู้หญิงอารมณ์แปรปรวนคนหนึ่งของโลก (ก๊ากกก) นิสัยน่ารัก ร่าเริง อารมณ์ดี แต่ก็โดนยั่วโมโหได้ง่าย ชอบเอาชนะแถมไม่ยอมแพ้อะไรง่ายๆอีกต่างหาก ใจกล้าและรักความยุติธรรมประดุจเป็นลูกสาวเปาบุ้นจิ้น (ดีนะหน้าไม่ดำ -*-) หมิงหมิงต่อต้านความไม่เท่าเทียมกันระหว่างหญิงชาย แต่เธอยอมรับการแบ่งงานและหน้าที่กันทำ พื้นฐานนิสัยแล้วเป็นคนสบายๆง่ายๆ ไม่คิดอะไรมาก แต่ถ้าคิดก็จะโวยวาย เป็นผู้หญิงที่ชวนเพื่อนผู้ชายโดดเรียน แหกกฏ และอื่นๆอีกมากมาย -*- แทบที่ไม่มีความเป็นกุลสตรีเลยจริงๆถ้าไม่นับเรื่องงานบ้านและการทำอาหารที่อร่อยเหาะเสียยิ่งกว่าภัตรคารชั้นหนึ่งของเมือง
    .............แล้วก็ต้องซึนเดเระ!!!! ผู้หญิงคนนี้ต้องซึนเดเระครับ!!! (โดนถีบ ก๊ากก)

ภูมิหลัง :
    ก็แค่เด็กผู้หญิงชาวจีนธรรมดาๆ ที่มาจากครอบครัวฐานะธรรมดาๆ ที่บ้านประกอบธุรกิจธรรมดาๆ พ่อแม่แค่อยากให้ลูกสาวได้เติบโตมาแบบธรรมดาๆ ก็เลยเลือกโรงเรียนธรรมดาๆให้เรียน *-*
    (/me ล้มโต๊ะ ธรรมดา? ซักนิด???)

พูดได้5ภาษา (จีน อังกฤษ ญี่ปุ่น เยอรมัน รัสเซีย) / ติดทำเนียบ1ใน10อัจฉริยะทางด้านคอมพิวเตอร์ของโลก / ความสามารถในการถอดรหัสไม่ว่าจะเป็นรหัสชุดตัวเลขหรือตัวอักษรภาษาใดๆก็ตาม (โดยเฉพาะรหัสเซฟ..........เวร) / ตัวอ่อนมากมายเพราะเคยเป็นนักยิมนาสติกมาก่อน
    ผู้หญิงคนนี้เคยแสดงไวโอลินได้รางวัลมาแล้วด้วยนะเออ *-*

ชอบคลุกคลีกับคนเอเชียด้วยกันมากกว่า - -/
    อื่นๆยัดได้โลดดด

อื่นๆ :
    สู้ๆคร้าบ *-*/
  17. choco

choco Interpreter

EXP:
    65
    5
    18
    คนสมัครน้อยแปลกๆ...(^^'' )...จะว่าไปพักนี้บอร์ดก็ดูเงียบๆแฮะ....
    ลงบ้าง >w<

ชื่อ​ : อเลเซีย ไรม์ (Alecia Rymn)

เพศ​ / ​อายุ​ : ​หญิง / 17

รูปร่าง​ / ​หน้าตา​ / ​เครื่องแต่งกาย​ : รูปร่างจัดว่าตัวบางร่างเล็ก แต่ไม่เรียกว่าเตี้ย ผิวขาว ตาสีฟ้า ผมยาวหยักศกสีทองอ่อนๆถึงกลางหลัง ใส่เสื้อกระดุมสีขาวแขนยาวแบบเรียบๆ ติดริบบิ้นไว้ที่อกสีกรมท่า กับกระโปรงจีบยาวคลุมเข่าสีกรมท่าเหมือนกัน ถ้าอากาศหนาวก็จะใส่เสื้อโค้ทสีดำทับอีกตัว ใส่ถุงเท้ายาวและรองเท้าหนังหุ้มส้นสีดำ

อุปนิสัย​ : อ่อนโยน เข้าอกเข้าใจผู้อื่นเสมอ สงบเสงี่ยม บุคลิคแบบคุณหนูลูกผู้ดีทั่วไป แต่ก็เข้าใจว่าสถานการณ์ไหนควรทำอย่างไร ซื่อตรง แต่ทว่าจริงๆแล้วมีบุคลิกที่สองซ่อนอยู่ โดยตัวเธออีกคนนั้นเป็นคนที่พอใจเพียงแค่ได้ฆ่า ได้สู้กับคู่ต่อสู้ที่น่าสนใจ ไม่เกี่ยงว่าคนๆนั้นจะเป็นเพื่อนหรือศัตรู

ภูมิหลัง​ : ​เกิดมาในตระกูลที่เป็นส่วนหนึ่งของแก๊งค์มาเฟีย ได้รับการฝึกฝนให้เป็นนักฆ่า แต่เพราะได้รู้จักชีวิตความเป็นอยู่ของคนภายนอกโดยที่ยังไม่เย็นชาพอ รู้สึกว่าสิ่งที่ตระกูลตัวเองทำไม่ถูกต้องจึงหนีออกมา และตั้งใจจะทำในสิ่งที่ตรงกันข้ามกับที่ตระกูลต้องการจะให้ตัวเองเป็น...

ความ​สามารถ​พิ​เศษ​ : สมดุลย์ในทุกๆทักษะ และร่างกายแข็งแรงกว่าที่เห็นอยู่พอสมควร...ไม่มีอะไรเป็นพิเศษ (Stat:all-balance) ถ้าจะมีเป็นพิเศษก็น่าจะเป็นเรียนรู้ได้เร็วละมั้ง ^^'

ความ​สัมพันธ์​ : ตามสบายครับผม \( ' w ' )/

อื่นๆ​ ​นึก​ไม่​ออก​ = =” : ​ไม่ล่ม!!!!>w</

Share This Page