[FFVII CC] ถามเรื่อง movie ตอนเริ่มเกมส์ครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย abolora, 23 กุมภาพันธ์ 2008.

1. abolora

abolora New Member

EXP:
    392
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    0
    คือ ผมอยากทราบว่า ทำไมZack ไม่พูดนามสกุล(Fair) ตอนแนะนำตัวเองอะครับ(ตอนที่กระโดแล้วเอาดาบปักลงมาที่รถไฟอะครับ)เพราะผมฟังยังไงก็ไม่ได้ยินคำว่า Fair เลยอะครับ
    ที่ผมได้ยินคือ Solucha class secondo Zacktsu suncho -------->Eng Soldier Class Second Zack แล้วก็อะไรไม่รู้อะครับ จึงอยากรู้ว่าsunchoนี่มัน Fair หรอครับ
  2. keechan

keechan New Member

EXP:
    205
    0
    0
    参上 (sanjo) มันแปลว่า เยี่ยมเยียน แวะมา น่ะค่ะ

ประโยคนั้นแซคพูดประมาณว่า เซคันด์ คลาสโซลเยอร์ แซค มาเยือนแล้วเฟ้ย! อะไรประมาณนั้น (เหมือนในการ์ตูนเวลาฮีโร่ปรากฏตัวก็จะชอบพูดประโยคนี้แหละ)

ที่ไม่พูดนามสกุล... ก็เพราะว่าสถานการณ์ในการพูดตรงนั้นเป็นการพูดแนวลัลล้ามากกว่าน่ะค่ะ ไม่ได้เป็นทางการนี่นะ แซคเลยไม่พูดนามสกุลแหละ ไม่ได้จะแนะนำตัวกับผู้บริหารชินระนี่หน่า
  3. abolora

abolora New Member

EXP:
    392
    1
    0
    อ๋อครับ ขอบคุณมากครับ

Share This Page