นับถอยหลัง "วันประกาศ Admission"

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย hoomupoo, 23 กุมภาพันธ์ 2008.

1. hoomupoo

hoomupoo New Member

EXP:
    171
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    นับถอยหลัง "วันประกาศ Admission"

เหลืออีกไม่กี่วันก็จะประกาศผลเเล้วนะครับ มานับถอยหลังกันดีกว่า

ไม่มีอะไรจะบอกมากครับ

บอกเเค่อีกไม่ถึงอาทิตย์ก็จะสอบ O-net เเล้วครับ หุหุ (เข้ามาขอกำลังใจจากสมาชิกทุกๆท่าน)

ใครจะสอบมาลงชื่อเลยครับ

ปล.เเต่ละคนหวังได้คะเเนนเท่าไหร่กันมั่งครับเนี่ย

(ผมหวังให้ได้คะเเนนเฉลี่ย 70+ ทุกวิชานะ หุหุ ไม่รู้จะได้หรือปล่าว *-* )

นี่เป็นคะเเนนสอบ O-net ทุกวิชา ของปีที่เเล้วนะครับ

2. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    Re: ลงชื่อ ผู้ที่จะสอบ O-NET ปี 51 ครับ

ฮู่เร่ๆ รุ่นน้องสู้ๆ! ฮู่เร่ๆ รุ่นน้องบันไซ >A<b!!!!!!!!!!!!

(ความหมายสองประโยคนั้นมันต่างกันตรงไหนฟะ....)

เผลอแปปเดียวหนึ่งปีผ่านไปแล้วเหรอเนี่ย เร็วจัง....คุมิก็เพิ่งไปสอบ(ด้วยความชิวจัด)มาเมื่อปีที่แล้วค่ะ หวังว่าคนที่สอบปีนี้ทุกคนจะคะแนนดีๆ นะ ^____^,,

อยากจะแนะนำคนสอบว่าอย่าไปเครียดและกดดันตัวเองมากๆ ตอนสอบนะค คะแนนร่วงกราวรูดอย่างเห็นได้ชัดเลย =A=" เพื่อนคุมิคนนึงหวังเอนท์มาก เจอข้อสอบแล้วช็อค กดดันตัวเองว่าทำไม่ได้ ทำไมทัน ผลออกมาสรุปคะแนนเน่ากว่าคนที่ไม่อ่านหนังสือเอาซะเลย แล้วเข้าไปสอบเสียอีก =A="

คนเรามันก็พลาดกันได้นะ เพราะงั้นใจเย็นๆ แล้วก็อย่าประมาทค่ะ อ่านหนังสือให้เต็มที่ ทบทวนให้ปึ๊กๆ ก่อนสอบ แล้ววันสอบก็ไปทำให้เต็มที่แบบลันลาดีกว่าเนอะ =[]=b!!

....แต่ได้ข่าวมาว่าปีนี้รุ่นคุมิซิ่วเยอะแฮะ มีใครในบอร์ดนี้จะซิ่วมั้ยฮะเนี่ย???

ลองเข้าไปคุ้ยบอร์ดเก่าดูสิคะ โพสกันไว้เยอะทีเดียว

มีพวกเทพเจ้าลงมาเกิดกันเต็มเลย ถ้าจำไม่ผิดมีใครก็ไม่รู้ได้ 85 up ทุกวิชาทั้งโอและเอ.....

......สูงส่งเกินไป

/edit2 โพสไปแล้วก็นึกได้...บอร์ดเก่ามันเข้าไม่ได้นี่หว่า = ="
  3. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    Re: ลงชื่อ ผู้ที่จะสอบ O-NET ปี 51 ครับ

เข้ามาให้กำลังใจครับ ^^''

O-Net มันไม่ยากอย่างที่คิดนะครับ ต้อง A-Net สิ TwT

ปล. กระทู้นี้ แอบดักอายุหรือเปล่าครับ :E
  4. train

train Member

EXP:
    498
    0
    16

เห็นคะแนนปีเราแล้วคิดถึง กร๊ากกกกก นี่จะสอบกันอีกแล้วเร้อ เวลาเร็วจังน้า ผ่านไป1ปีแล้วเหรอเนี่ย!
    สู้ๆครับO-Netมันยังเด็กๆ สุดๆจริงต้อง A-Net.......
    สู้ๆนะฮะคนที่สอบปีนี้ทุกคน ^^
    /me เข้ามาเปิดเผยความเริ่มแก่แล้วก็จากไป ฮา
  5. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88

รุ่นน้องที่สอบปีนี้ พยายามเข้าเน้อ ใครติดโควต้า รับตรงก็อย่าวางใจ ตั้งใจทำให้ได้เยอะๆ ไม่งั้นอาจจะเสียดายภายหลังอย่างผมเอง==" (ถ้าตั้งใจทำENGให้ได้เกิน75ก็ไม่ต้องลงเรียนอิงค์มหาลัยตัวแรกแล้ว ดันเผาส่งได้แค่55ไม่น่าเลย)

ส่งท้ายไว้นิดหน่อย วิชาที่เราไม่คิดว่าจะได้ อาจคะแนนเยอะสุด วิชาที่เราเก็งว่าได้เยอะ อาจได้น้อยสุด จงอย่ามั่นใจอะไรเกินไป (ตัวอย่างมันก็นั่งพูดอยู่นี่แหละ)
  6. hoomupoo

EXP:
    171
    0
    0

ขอบคุณทุกๆคนสำหรับคำเเนะนำมากเลยนะครับ

ว่าเเต่ทุกๆท่านที่สอบ O-NET A-NET ปีก่อนๆได้คะเเนนเท่าไหร่กันบ้างครับเนี่ย อิอิ (กล้าบอกหรือปล่าว *-*)
  7. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113

^
    ^
    ไม่ใช่ไม่กล้า แต่ขี้เกียจไปค้นตัวเลข

แปลกใจกับสังคม o-net ว่าทำไมไม่มีใครได้ 90+ เลย... มันยากขนาดนั้นเชียวรึ?
  8. dookdooy

dookdooy Member

EXP:
    353
    0
    16

เป็นกำลังใจให้กับรุ่นน้องที่จะเอนท์ด้วยเช่นกันนะคะ ^^

คนที่ไม่ได้โควต้าหรือสอบตรงก็อย่าเพิ่งท้อ เพราะเราเองก็พลาดตรงโควต้าแล้วก็ไปได้ตรงส่วนกลางเหมือนกัน ตั้งใจทำแบบฝึกหัดย้อนหลังเยอะๆ เป็นดีที่สุดค่ะ ^^
  9. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86

ขอให้น้องๆทุกคนโชคดีนะครับ

ปีที่แล้วเหรอผม วิศวะ 6500 มั๊งครับ ติดเกษตร ^^;
  10. XErnasa

XErnasa New Member

EXP:
    22
    0
    0

ประสบการณ์ตรงจากผู้สอบเอ็นฯ ระบบก่อนครั้งสุดท้ายและโอเน็ตเอเน็ตมาแล้ว

สัง คม มัน ยาก มาก มาก จริง จริง นะ คะ !
    ยืนยันอีกครั้ง
    มัน ยาก จริง จริง ค่ะ ! ! ! ...สังคมเอเน็ตเนี่ย _"_ (ไม่หรอก อีเซโง่เองค่ะ lllorz )

อ่านดีดีนะคะ และ ส่วนตัวคิดว่า เอาเวลาไปอ่านภาษาไทยกับภาษาอังกฤษให้แน่นดีกว่าค่ะ
    (อ๊าก!!! อีเซมันบอกตัวเองค่ะ อย่าไปสนใจเลย)

คะแนนปีแล้ว บอกได้วิชาเดียว อังกฤษโอเน็ต 70 (ภูมิใจที่สุดเพราะสูงสุดแล้ว ^ ^" )

สู้สู้นะคะรุ่นน้องทุกคน ไฟโตะ!!!
  11. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36

แอบย่องมาดู
    สมัยตัวเองไม่เคยผ่านระบบ อะไรพวกนี้...
    น่าตื่นเต้นจัง สู้ๆค่ะ
  12. JerryF1

JerryF1 Member

EXP:
    216
    0
    16

เอ่อ.......ไม่ขอบอกดีกว่านะ อายเค้า

สู้ๆนะครับน้องๆทุกคน O-NET มันไม่ยากอย่างที่น้องๆคิดกัน(แต่เราก็ได้คะแนนไม่ค่อยดี ^^; )

ส่วน A-NET ไม่ได้สอบ เพราะได้โควตาไปแล้ว เลยไม่ต้องสอบ

โชคดีกันทุกๆคนนะครับ :)
  13. PoRi

PoRi New Member

EXP:
    217
    0
    0

มาลงชื่อด้วยคนค่ะ สอบเหมือนกัน T[]T

คะแนนที่หวัง... มันมากไปจริงๆแหละ ไม่รู้จะทำได้รึเปล่า =w= (แต่ถ้าไม่ได้ขนาดนี้ ก็คงไม่ติดคณะที่อยากจะเข้า) อยากได้ไทย กับอังกฤษ 80 ขึ้นไป ส่วนสังคม 60 ก็พอแล้ว -*- ไม่มักมาก เพราะเ็ป็้นวิชาที่อ่านได้รู้เรื่องน้อยที่สุดเลยล่ะ (เรียกว่าไม่รู้อะไรเลยก็ได้ -*- )

ส่วนเลขกับวิทย์... ช่างมัน... จะเข้าไปเล่นเกมวัดดวงว่าไม่รู้อะไรเลยไปกาัมั่วมันจะได้กี่คะแนน... เป็นความบันเทิงอย่างหนึ่งค่ะ 555+

A-NET เราก็สอบด้วยค่ะ T[]T คะแนนที่หวังไว้ก็... สูงอีกแหละ ทำไมถึงได้เป็นคนชอบหวังสูงนักก็ไม่รู้ -*- อยากได้ไทยกับอังกฤษ 70 ขึ้นไป ส่วนเยอรมัน... หวังไว้ว่าอยากจะได้ 90 ขึ้นไป -*- แต่มันจะได้มั๊ยล่ะ... ก็เลยหวังแค่อยากจะให้ได้ 80... แตุ่้้ถ้าไม่ได้ 75 คะแนนก็พอ (มันต่างกันนมากเนอะั -*- )

สาธุ!! T[]T ขอให้ติดคณะที่อยากเข้าเถอะ!!
  14. hoomupoo

EXP:
    171
    0
    0

O-NET ผมหวัง 3 วิชานะครับ คือ ไทย สังคม วิทย์ ซึ่ง 3 วิชานี้น่าจะได้คะเเนนตามที่ใจหวังครับ (70+)

ส่วนอีก 2 วิชา อังกฤษ กับ คณิต มั่นใจไม่มากเท่าไหร่ เเต่ก็อยากได้ซัก (60+) อิอิ

ส่วน A-Net ผมสมัคร 2 วิชา คือ คณิต กับ วิทย์ (เพราะจะลงเเต่วิศวะ) เลยเลือกสอบเเค่ 2 วิชา
    อันนี้เเทบไม่ได้หวังเลยครับ ไม่ค่อยได้อ่านเลย ได้ซัก (50+) ก็ถือว่าพอใจเเล้วล่ะครับ

ปล.อีกเเค่ 5วันเเล้วสินะ สู้ๆนะ ทุกๆคน

อันนี้ขอเรียงวิชาที่ถนัดไปเลยนะครับ (มากไปน้อย)

วิทย์ >> สังคม >> ไทย >> คณิต >> อังกฤษ
  15. Liefellen

Liefellen 情報屋

EXP:
    335
    1
    38

สู้ๆแล้วกันนะรุ่นน้องทั้งหลาย * * (สอบไปเมื่อปีที่แล้วเองนา = =")

คะแนนไม่มีอะไรจะอวดแหละ หรูสุดคือ ANET อังกฤษ 78 = =~

(แล้วก็ไม่ใช้ เสียบเข้า Nano Engineeringภาคอินเตอร์ไปก่อนแล้ว)

พยายามเข้าก็แล้วกัน ถ้าเข้ามหาลัย(บางมหาลัย และ บางคณะ) จะซึ้งว่ามีเหนือกว่าเอนท์รออยู่อีก16ครั้งถ้วน = =b
  16. renze

renze Member

EXP:
    46
    0
    6

ผมก็สอบปีนี้ครับ *-*/ ............. /me โดนเตะออกจากกระทู้ไปโทษฐานโกหก

เข้ามาให้กำลังใจคนจะสอบด้วยคนเน้อ
    ( ผมแก่เกิน ไม่เคยผ่านระบบโอเนทเอเนท -A- สมัยผมมันยังเป็นเอนท์อยู่เลยง่ะ งั่กๆ )
    เห็นด้วยกับคุมิว่าตอนทำข้อสอบอย่าเครียด ทำให้ดีที่สุดละกันเน้อ
    ช่วงนี้ก็ค่อยๆทวนไปเรื่อยๆ ตั้งสมาธิดีๆ
    ขอให้ทำได้ทุกวิชา อ่านตรงไหนก็ออกตรงนั้น เดาข้อไหนก็ถูกข้อนั้น ( โอ้วไสยศาสตร์ )
    อยากเข้าคณะไหนได้คณะนั้นครับ! สู้ๆ!!!

ปล - ปีผมสังคมก็โคตรยากเลยอ่ะ -A-
  17. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36

กำลังสงสัยว่า กระทู้ถามหาผู้สอบ O-net พี่เรนซ์ จะเข้ามาทำไม 555 :p (จะจบอยู่แล้วไม่ใช่เหรอเพ่~ เอ๊ะ จบไปแล้ว 1 ปีรึเปล่า - -?)

ถึงคนสอบ ก็เอาแบบฝึกหัดมาฝึกทำน่ะครับ อ่านเฉยๆ ไม่สู้ตะลุยโจทย์น่ะ :)
  18. PaiaAznable

PaiaAznable มนุษย์ตู้ปลาช้ำรัก

EXP:
    744
    0
    86

/me ลงชื่อด้วยคน ปีนี้ตรูจะรอดมั้ยนี่ = ='a

คะแนนเหรอ? อืม..... เกิน 55 ก็พอเพียง(มั้ง...แต่คิดว่าควรจะเกิน 60 แล้วหวังว่าคงทุ่มสุดตัวกับยุ่นปี่อ่ะ) = =b (ที่เคยเจอพรีแอดมิต เลข 29 วิทย์ 37...เช็ดเป็ด ตูจะรอดมั้ยนี่ TT^TT)

[action]หนทางสู่สายศิลปศาสตร์ช่างเลือนลางเนอะ TTwTT[/action]
  19. alladiya

alladiya สมาชิกที่ไม่มีอยู่จริง

EXP:
    1,207
    11
    88

ใครจะสอบก็สู้ๆนะคะ

ในฐานะหนูทดลองรุ่นแรก ขออวยพรไม่ให้ทุกคนเจอวิบากกรรมซ้ำซาก

555+

ปอลอ จำคะแนนกันแม่นจริง แล้วชั้นได้เท่าไรเนี่ย-*-
  20. romeo

romeo New Member

EXP:
    98
    0
    0

เข้ามาให้กำลังใจครับ

ขอให้ทุกๆคนพยายามอย่างเต็มที่ ใจเย็นๆ และตั้งสติให้ดีก่อนทำข้อสอบครับ
  21. lukkung

lukkung New Member

EXP:
    28
    0
    0

ที่สังคมไม่เคยมีใครได้ 100 เต็มไม่แปลกหรอก เพราะ อย่างเวลาเฉลยไปดูสิ บางข้ออ่ะ เฉลยไม่ตรงกันเลย
    ดังนั้นมันก็ขึ้นกับดวงส่วนหนึ่งนะ ว่าเราเดาใจคนออกข้อสอบถูกหรือเปล่า ไม่ชอบเลยแหะ - -"

มาลงชื่อด้วยคนนนนนน......... หวัง 80 up ทุกวิชาครับ ไม่รู้จะได้หรือเปล่า แต่ต้องลองสักตั้งนึง
  22. 32831

32831 Member

EXP:
    111
    0
    16

ผมก็สอบปีนี้ครับ

แต่ตอนนี้มีที่เรียนไปแล้ว

เลยไม่ได้สนใจหนังสือเลย= ="

คะแนนเน่าแน่ๆครับ
  23. crystalcross

crystalcross New Member

EXP:
    17
    0
    0

หนูก็สอบปีนี้ค่ะ (โกหกหน้าไม่อายเลยนะเธอ)

สอบตั้งแต่รุ่นมันเป็นเอนทรานซ์อยู่เลย เหอๆ

ขอให้ตั้งใจอ่านบอร์ดเอ๊ย อ่านหนังสือสอบกันนะ พยายามเข้า ทนนิดเดียวไม่กี่วัน สอบเสร็จก็ สบายแล้ว
  24. hoomupoo

EXP:
    171
    0
    0

อีก 3 วันก็สอบเเล้ว ตื่นเต้นดีจังเลย เรียนมา 14-15 ปีเพื่อสอบครั้งนี้ครั้งเดียว

ใครมีเคล็ดลับดีๆก่อนสอบ ยังไงก็ช่วยเเนะนำด้วยนะครับ
  25. PaiaAznable

PaiaAznable มนุษย์ตู้ปลาช้ำรัก

EXP:
    744
    0
    86

ตื่นเต้นไม่ออกง่ะ ความเครียดเข้าครอบงำแบบว่าไม่มีกะจิตกะใจจะอ่านหนังสือ TT___TT

Share This Page