นับถอยหลัง "วันประกาศ Admission"

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย hoomupoo, 23 กุมภาพันธ์ 2008.

1. PoRi

PoRi New Member

EXP:
    217
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    Re: ลงชื่อ ผู้ที่จะสอบ O-NET ปี 51 ครับ

มีค่ามีเคล็ดลับ ฟังแล้วอย่าตกใจกันนะ หึๆๆๆ

1. ก่อนนอน สวดมนต์ค่ะ... ตั้งแต่บูชาพระรัตนตรัย บูชาคุณบิดรมารดา บูชาบูรพคณาจารย์ เพื่อเป็นสิริมงคงแก่ตัว ....(โดยเฉพาะบูชาชูรพคณาจารย์นี่ต้องตั้งใจมากๆ) จะยิ่งดูใหญ่เลยถ้าสวดชินบัญชรด้วย! อ้อ! อย่าลืมแผ่เมตตาให้สรรพสัตว์และเ้จ้ากรรมนายเวรนะคะ... ขอให้พวกเขาอโหสิกรรมให้ กรรมเวรที่เราก่อไว้จะได้ไม่มาส่งผลตอนสอบ

2. ตื่นเช้าๆค่ะ อาบน้ำแปรงฟันแต่งตัวให้ทันพระบิณฑบาตร แล้วไปใส่บาตรค่ะ...

3.ใส่บาตรเสร็จแล้วอย่าลืมกรวดน้ำค่ะ อุทิศส่วนกุศลให้ญาติที่ล่วงลับ สรรพสัตว์ และเจ้ากรรมนายเวรค่ะ

4.ก่อนออกจากบ้าน ไหว้พ่อเม่ด้วยนะคะ พระที่บ้าน อย่ามองข้ามเชียว...

/me เผ่นสิ อยู่ทำไม

ที่พูดมาล้อเล่นนะคะ ^ ^'' ถึงมันจะไม่ใช่เคล็ดลับเตรียมสอบ แต่ก็เป็นการสร้างสิริมงคลแก่ตัวที่ดีมากๆเลยนะ ทำไว้ไม่เสียหลาย (แต่บางข้อควรจะทำกันอยู่เป็นประจำแล้วนะ เช่นไหว้พ่อแม่เนี่ย =w=) แล้วก็ ก่อนนอนสวดมนต์หน่อยก็ดีค่ะ เอาแค่บูชาพระรัตนตรัยแล้วก็แผ่เมตตาก็ได้ (ส่วนตัวสวดชินบัญชรด้วย =w= หาเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจเต็มที่)

เอาเป็นว่า อ่านหนังสือเรื่อยๆ จับประเด็นให้ถูก จำแต่ประเด็นหลักๆแล้วค่อยไปแตกย่อยเอา หาที่จดโพยเหมาะๆ ( บาปกรรม -*- ) แล้วก็อย่าเครียดค่ะ! เห็นด้วยว่าเครียดเนี่ยทำให้คะแนนเน่า เห็นมาแล้วหลายราย

แล้วก็! อย่าลืมนึกถึงสิ่งศักสิทธิ์นะคะ ดวงช่วยเราได้นะ อย่าดูถูก "ดวง" และ "ความโชคดี"ค่ะ

ตื่นเต้น(ปนกลัว ปนสติแตก)เหมือนกัน สอบได้ครั้งเดียวในชีวิต T[]T ตื่นเต้นว่าจะเดาเลขกับวิทย์ได้กี่คะแนนด้่วย >w< เล่นเกมวัดดวงเพื่อความบันเทิง 555+

PS. อ่านสังคมไม่เห็นจะจำได้เลย -*- อ่านซ้ำไปซ้ำมาหลายรอบแล้วเพคะพี่น้อง
  2. PaiaAznable

PaiaAznable มนุษย์ตู้ปลาช้ำรัก

EXP:
    744
    0
    86
    Re: ลงชื่อ ผู้ที่จะสอบ O-NET ปี 51 ครับ

งืมๆ ความเครียด... เครียดเพราะความโสดนี่เกี่ยวมั้ยเนี่ย =w='a

[action]โดนบรรดาหนุ่มโสดทั่วราชอาณาจักรไล่กระทืบ[/action]

ดูท่าอาการตื่นเต้น หรือออกไปทางสติแตกจะทรกซึมเข้าไปทั่ว ม.6 รุ่นนี้กันถ้วนหน้าเลยแฺฮะ = =" ตื่นเต้น(ปนเครียดผสมหนักใจ)วิชาไทยกับอังกฤษซะมากกว่านะครับสำหรับผมน่ะ TT[]TT
  3. rerina

rerina New Member

EXP:
    170
    0
    0

แวะมาให้กำลังใจจ้า โอเน็ตเด็กๆเมื่อเทียบกับเอ-เน็ต
    สู้ๆนะหนูๆทุกคน
    ส่วนเราสอบแค่เอเน็ตกะซิ่ว ซึ่งหนังสือแทบไม่มีเวลาอ่าน โคตรเครียดเลยตอนนี้
    สอบที่ม.ถึงวันที่ 7 พอ8-9 สอบเอเน็ตต่อเหอๆๆ
    เห็นด้วยกะคุมิรุ่นปีที่แล้วซิ่วเยอะจริงๆ
    /me T-T ร้องไห้จากไป
  4. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88

จำได้ว่าตอนไปสอบ(โควต้า)จะเข้าม.ช. บนมา 7 ที่ ทั้งพระเจ้ากาวิละที่โรงเรียน ครูบาศรีวิชัย และพระตามวัดต่างๆ
    เอาสมุดจดของม.ช. ไปนั่งอ่านทวนก่อนสอบหนึ่งชั่วโมง สวมเสื้อกันหนาวม.ช.รุ่นปี40(เราสอบปี49==") ก่อนออกจากบ้านขอพรเสด็จแม่เรียบร้อยไหว้พระในบ้านหมดทุกองค์ เหอะๆๆ นึกแล้วยังฮามันจะช่วยได้มั้ยเนี่ย (แต่ก็ติดได้แฮะ)

เชื่อมั้ย ตอนโอเน็ตผมโครตตั้งใจทำคณิตเลย กะว่าจะได้ซัก50+ แต่ได้มาแค่30 แต่วิทย์ที่ผมไม่อาจทำได้เลยแม้แต่น้อยมันได้ 75!!! บร้ะเจ้า (จะดีใจมากถ้าตัวเองอยู่สายวิทย์ แต่ดันอยู่ศิลป์==")

ส่วนสังคมมันมีวิธีจำของมันครับ เราต้องหาคีย์ของมันมาให้ได้ก่อน เป็นคำที่เราอ่านแล้วนึกถึงมันได้ (ยกตัวอย่างก็ไม่ได้แฮะ ลืมหมดเลย==" เจอสังคมมหาลัยไป ของละสายพันธุ์กับของมัธยมเลย)
  5. PoRi

EXP:
    217
    0
    0

เจี๊ยกก =[]= เดาได้ 75 เชียว!!

/me ขอพรๆ เดาได้เยอะถึงจะไม่ได้ใช้แต่เอาไปเบ่งใส่เด็กวิทย์ได้ หึๆๆ(เลว = ='' )

แต่ถ้าจะให้ดี... ขอเดาสังคมถูกเยอะๆดีกว่า (แต่คงไม่กล้าเดาส่ง เพราะมันใช้คะแนน โฮ T[]T )
  6. hoomupoo

hoomupoo New Member

EXP:
    171
    0
    0

พรุ่งนี้เเล้วสินะ

สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  7. train

train Member

EXP:
    498
    0
    16

โอ้ เห็นว่าพรุ่งนี้แล้วสินะครับโอเน็ต แวะมาอวยพรสักกะหน่อย
    ขอให้โชคดีกันทุกคนในการสอบนะครับ ทำไม่ได้ก็เดาถูกๆ >[]</ (นี่หรือคือคำอวยพร ฮา)
  8. PaiaAznable

PaiaAznable มนุษย์ตู้ปลาช้ำรัก

EXP:
    744
    0
    86

พรุ่งนี้ก็ต้องไปลงสนามรบแล้วสินะ.... = ='a
  9. madsmn

madsmn Anglophiles man

EXP:
    403
    4
    38

โชคดีทุกคนนะครับ

ปล.คะแนนเฉลี่ยนี่ กี่ปีๆก็ไม่ค่อยต่างเท่าไหร่เลยแฮะ

แต่ภาษาไทยนี่ใช้ได้เลย +_+
  10. PaiaAznable

EXP:
    744
    0
    86

กลับมาจากการสอบวันแรกแบบซังกะตาย..... เครียดกับสังคมจริงๆให้ตาย ทำไมที่อ่านๆมามันไม่ตรงกับที่คิดว่าต้องเจอในข้อสอบซักกะข้อเลยหนอ =[]=!!!!

[action]นั่งเฟลเอานิ้วเขี่ยดินหลบอยู่มุมมืด... พรุ่งนี้นอกจากภาษาไทยแล้วมั่วได้ก็มั่วแล้วกัน TT^TT[/action]

วันนี้คนอื่นๆที่สอบเป็นยังไงก็มาบอกกันมั่งนะครับ ว่าแต่...สอบกันที่ไหนมั่งเนี่ย เหอๆๆ @-@
  11. hoomupoo

EXP:
    171
    0
    0

พระเจ้า!! ข้อสอบปีนี้ยากกว่าปีก่อนๆมากมายเลยครับ โดยเฉพาะคณิตเเละอังกฤษ (ที่สำคัญ "เวลาไม่เคยพอ")

คณิตมันน่าจะให้เวลาซัก 3ชม.หรือไม่ก็น่าจะ 2ชม.ครึ่งนะครับ 2ชม.มันน้อยเกินไปอ่ะ นอกจากจะเก่งจริงๆ ทำไม่ทันเลยครับผม ก่อนหมดเวลา 5 นาที ได้ทำเเค่ประมาณครึ่งเดียว ที่เหลือเดาล้วนๆครับ พี่น้อง

อีกอย่าง เซ็งสังคมมากเลยข้อที่ไม่น่าผิดดันผิด เช่น รัฐธรรมนูญฉบับปัจจุบันคือฉบับที่เท่าไหร่

ผมดันตอบไป 17 เเต่เพื่อนๆก็บอกว่า 18 เเต่ก็ยังไม่ค่อยเชื่อเท่าไหร่ (เพราะคิดว่าฉบับที่คมช.ยึดอำนาจเเล้วร่างใหม่นั้นไม่นับ เพราะคิดว่าเป็นเเค่ฉบับชั่วคราว) เเต่พอกลับมาถึงบ้านลองหาข้อมูลในเน็ตปรากฦว่าเป็น 18 ครับ เซ็งเลยจริงๆ หายไป 1.25 คะเเนน หุหุ

อีกอย่างที่เซ็งคือเรื่อง "เวลา" นี่เเหล่ะครับ คณิตอ่ะ ผมทำได้อยู่นะ เเต่เวลามันไม่พอสิ คิดเเล้วกลุ้มใจมากมายเลย

เดี๋ยวค่อยมาบรรยายต่อครับ มีอีกเยอะ ขอตัวไปกินข้าวก่อน (ยังไม่ได้กินตั้งเเต่เช้าเลย)
  12. lionheart

lionheart มือเบสกากๆ

EXP:
    301
    0
    16

สดๆร้อนๆ โอเน็ต เพิ่งสอบมาครับ โหดร้ายมาก ยากทุกวิชา
    สังคมลวงเยอะมาก อังกฤษ Error ทำสมองผม Error ตาม -*-
    คณิตชัวร์ๆผมมีแค่ 8 ข้อ เต็ม 40 -*-

อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
    อนาคตตรูอยู่ไหน!!!
  13. hoomupoo

EXP:
    171
    0
    0

ว่าเเต่ๆละท่านนี่ได้เกรดเฉลี่ย GPAX GPA เท่าไหร่กันมั่งครับเนี่ย

ผมได้ไม่มากเท่าไหร่ (ของผม วิทย์-คณิต ได้ 3.02) เลยหวั่นอยู่ว่ามันจะช่วยฉุดคะเเนน O-NET A-NET ขึ้นหรือลงกันเเน่นิ *-*

ว่าเเต่ใครจำข้อสอบข้อไหนได้บ้าง ช่วยกันโพสด้วยนะครับ จะได้ช่วยกันเฉลยครับ อิอิ

ว่าเเต่คณิตศาสตร์นี่มีโจทย์ที่ไม่มีคำตอบด้วยนะครับ ข้อไหนไม่รู้ ที่ต้องตอบ -10 เเต่มันไม่มีให้เลือก มีเเต่ 1000 -1000 เเล้วก็รูทอะไรซักอย่างบวกลบกันจำไม่ได้ครับ เเต่น่าจะมีโจทย์ที่ไม่มีเฉลยไม่น่าต่ำกว่า 2 ข้อนะครับผมว่า

เลขยากกว่าปีที่เเล้วมากๆๆๆๆๆๆ (ลองทำของ 2 ปีก่อนดู ได้ไม่ต่ำกว่า 80 คะเเนน) เเต่ปีนี้เเค่ 50-60 จะถึงไหมน้อ
  14. PaiaAznable

EXP:
    744
    0
    86

โดยรวมแล้วตอนนี้ 5 เทอมก็ประมาณ 3.5 กว่าๆอ่ะนะครับ สำหรับ GPAX (ได้ดีก็เพราะญี่ปุ่น แต่เกือบร่วงเพราะไทยเสริม...อาเมน = ='a)
  15. angelgirl

angelgirl New Member

EXP:
    69
    0
    0

สดๆร้อนๆค่ะ ขอมาระบายอย่างด่วนเลย

สังคม ผิดไปประมาณ20ข้อได้มั้งคะ ถ้าได้เกิน 70 ก็บุญแล้ว

เลข อยากบอกว่าแค้นสุดๆเลยค่ะ ข้อสอบปีที่แล้วทำได้ 100 เต็ม กะกับเพื่อนเอาไว้ว่าปีนี้จะเอาร้อยเต็มด้วย แถมนัดกันไว้ว่าจะทำสองรอบ ปรากฏว่า =[]=!!! ทำไมมันโหดร้ายยังงี้ ไม่ได้ยากเกินความสามารถแต่ขั้นตอนมันซับซ้อนเหลือเกิน เสียดายมากเลยที่ไม่ได้ทำข้อหลังๆ เท่าที่ดู เอาเข้าจริงๆทำไม่ได้คิดว่าไม่ถึง 5 ข้อนะคะ แต่ 6 ข้อสุดท้าย ข้อละสามคะแนน มั่วหมดเลยเพราะทำไม่ทัน มัวแต่ไปงมข้อบ้าๆด้านหน้า (ยังดีที่เดาถูกไปหนึ่งข้อ) แล้วข้อสองคะแนนก็มั่วไปหลายข้อ สรุปคิดว่าน่าจะเหลืออย่างมากก็70ปลอบใจ T^T

อังกฤษคิดว่าเป็นวิชาที่ี่ทำได้ดีที่สุดนะคะ คิดว่าเกิน 80 ชัวร์ ระดับความยากอย่างมากก็ประมาณข้อสอบentเก่าๆ โดยเฉพาะerror ขนาดเราที่ทำส่วนนี้ได้ค่อนข้างน้อยยังคิดว่าถูกเกือบหมด แต่reading ก็ทำเอางงไปหลายข้อเหมือนกันค่ะ

เฉลยบางข้อ!!!

สังคม
    ข้อที่ถามถึงกรานกฐินตอบประชุมเลือกพระสงฆ์ที่จะรับผ้ากฐิน (น่าจะประมาณนี้นะคะ ข้อนี้ตอบผิดค่ะ) - ผิดจริงๆด้วยล่ะค่ะ เพื่อนส่วนใหญ่เฉลยออกมาข้อนี้ ก็เลยแอบงงหน่อยๆ
    ข้อที่ถามเกี่ยวกับน้ำมันถั่วเหลืองตอบข้อ 4 (ข้อนี้ก็ผิดเหมือนกัน)
    ข้อVienna(สุดท้าย) อันนี้เกี่ยวกับลดก๊าซเรือนกระจกค่ะ - ]ลองไปเช็คมา ก็คือการป้องกันชั้นโอโซนนั่นแหละค่ะ ขอบคุณนะคะที่ช่วยบอก

นอกจากนี้มีอีกนะคะ แต่คำตอบไม่ค่อยคอนเฟิร์มเท่าไหร่

เลข
    ข้อที่คุณ hoomupooถาม คิดว่าน่าจะตอบข้อ 1 เพราะมีวงเล็บกำกับที่โจทย์ ก็เลยคิดว่าน่าจะเอาข้างในมายกกำลังสาม แต่โจทย์ให้ไม่ครบ
    ข้อที่ถามช่วงพาราโบล่าเหนือแกนxน่าจะเป็นข้อ 1
    ข้อที่ถามค่าสูงสุดรู้สึกจะตอบ 9 มั้งคะ(อันนี้ไม่แน่ใจ)
    ข้อที่เป็น24กำลังเยอะๆ น้อยกว่าอะไรซักอย่างคูณๆกัน ข้อนี้ตอบ 3
    ข้อสุดท้าย (จำได้แม่นสุดๆเลยค่ะข้อนี้ เพราะเป็นข้อเดียวที่มั่วถูกในหกข้อสุดท้ายมั้ง) ตอบ 2 หลักคือใช้ 95% Law (ฟังมาจากเพื่อนอีกที)

อังกฤษไม่ขอเฉลยนะคะ เพราะจำไม่ได้เลย(เอิ้กๆ) เป็นวิชาที่รู้สึกดีที่สุดในทุกๆวิชาที่ทำมา ก็เลยไม่ค่อยเครียดกับมันเท่าไหร่ ขอให้คะแนนช่วยฉุดวิชาอื่นขึ้นมามั่ง

เกรดเท่าที่ได้มาก็ประมาณ 3.5 แต่คิดว่าเทอมนี้น่าจะขึ้นอีกหน่อย ส่วนตัวคิดว่าถ้าไม่ทำสองวิชาที่เหลือกับA-Net เน่าก็คงติดจุฬาได้มั้งคะ (พยายามคิดอย่างมีความหวังสุดๆ*-*)

ขอให้พรุ่งนี้ทุกคนโชคดีกับการสอบนะคะ

ปล. ถ้าเกิดเอาข้อสอบมาเฉลยแล้วผิดกฏ สต๊าฟมาลบได้เลยนะคะ
  16. hoomupoo

EXP:
    171
    0
    0

สังคม ข้อ สนธิสัญญาเวียนนา ต้องตอบ

โอโซน นะครับ

เพราะ

สนธิสัญญาไซเตส ว่าด้วยเรื่อง คุ้มครองสัตว์สงวน

สนธิสัญญาเกียวโต ว่าด้วยเรื่อง เเก็สเรือนกระจก

สนธิสัญญาเวียนนา ว่าด้วยเรื่อง การดูเเลสัตว์เเละสิ่งเเวดล้อมจากผลกระทบที่เกิดจากโอโซนลดน้อยลง ครับ

กรานกฐิน ต้องตอบ 3นะครับ คือ ขึงไม้สะดึง คือเอาผ้าที่จะเย็บเป็นจีวรเข้าขึงที่ไม้สะดึง
  17. PaiaAznable

EXP:
    744
    0
    86

เวียนนานี่ผมตอบโอโซนนะ เพราะโอโซนมันเกี่ยวข้องกับก๊าซเรือนกระจกอยู่แล้วง่ะ

อังกฤษเหรอ.... เป็นวิชาที่ถนัดอยู่แล้วทำได้สบายมั่งไม่สบายมั่ง ตรง error เนี่ยทำสมองผม error ตามเลยให้ตายสิ = =

แต่จะว่าไปเรื่องเวลา...แปลกนะ ให้เวลาสองชั่วโมงผมทำทุกวิชา(วันนี้)เสร็จเวลาประมาณชั่วโมงครึ่งพอดีเลยอ่ะ ^^"a

ปล.เพิ่งจะรู้นะเนี่ยว่าท่านแองเจิ้ลก็รุ่นเดียวกันกับผม อุเหม่... เอ่เถอะ สู้ๆนะครับทุกคนที่แอดมิตปีนี้(ผมด้วยแหละ) ^^b
  18. PoRi

EXP:
    217
    0
    0

เวีนนาโอโซรชัวร์ค่ะ ^ ^ มั่นใจ เพราะท่องมาก่อนเข้าห้อง

สังคม * * ตอนแรกเครียดมาก คิดว่าทำไม่ได้แน่นอน มันมีอะไรให้จำมากมายเกิดไป T[]T แต่พอทำแล้วก็พอทำได้ค่ะ คืออยากจะได้แค่60คะแนนก็พอใจแล้ว ตอนนี้ค่อนข้างสบายใจ เพราะน่าจะถึง...แหละนะ อย่างน้อยก็ไม่ต่ำกว่า 55แหละ !!

เลข เราสบ๊ายสบายค่ะ 1 ชั่วโมงครึ่งปุ๊บ ลุกปั๊บ เพราะทำได้แค่ 4 ข้อ =[]='' ไม่รู้จะนั่งแช่ทำไม... มันไม่ได้ใช้ด้วย เลยไม่เครียดเลย(แม้แต่นิดเดียว = = )

อังกฤษ... ทำได้... น้อยกว่าที่หวังไว้ T[]T เสียใจ จะเอา 80!!!! นับๆดูแล้ว ไม่แน่ใจ20กว่าข้ออ่ะค่ะ T[]T โฮๆๆๆ 80 คะแนนของเรา เอามาน้าา!!!

Error มีข้อนึงงงมากๆค่ะ อะไรที่เอาสีจากผักมาทาตัวเพราะเชื่อว่าสีแดงจะขับวิญญาณชั่วร้ายอะไรสักอย่างเนี่ย(คือแปลว่าอย่างนี้รึเปล่าไม่รู้เหมือนกันแต่สมองน้อยนิดของเราอ่านได้ว่างี้แหละ -*-) คืออ่านแล้ว ไม่เห็นว่ามันจะมีตรงไหนถูก หรือมีตรงไหนผิดเลย!! งงนะ!!!

มาอีดิท ลองเฉลยข้อสอบ เท่าที่ทำได้ และพอมั่นใจดูค่ะ ^ ^''

-ธรรมจักร และกวางหมอบ ศิลปะอาณาจักทวาราวดีค่ะ
    -ข้อที่มีเครื่องมือวัดอะไรเยอะๆ แล้วถามว่าข้อไหนผิด ต้องตอบช้อยส์ที่ 4 ค่ะ มันบอกว่าอะไรไม่รู้เป็นเครื่องวัดความกดอากาศ แต่จริงๆแล้วต้องเป็น "บาโรมิเตอร์"
    -ข้อที่ถามว่าอะไรเป็นสิ่งก่อสร้างที่เด่นของกรีกหรืออะไรสักอย่างเนี่ยค่ะ ตอบช้อยส์ที่1 วิหารหินอ่อน เพราะ....ไม่รู้สิ เรานึกถึงพาร์เธนอนน่ะค่ะ ช้อยส์ข้ออื่นมันทำให้คิดถึงอย่างอื่นไป เช่นโรงมหรสพขนาดใหญ่ทำให้เรานึกถึงโคลอสโซของโรมันค่ะ ก็เลยตอบวิหารหินอ่อน

มีข้อนึงอยากรู้มาก!! ใครทำผิดกฏหมายคุ้มครองผู้ไม่สูบบุหรี่หรอคะ * * มันดูน่าจะผิดกันหมดทุกคนเลย เลยตอบหน้าโรงหนังไปเพราะท่องๆมาว่ามีโรงมหรสพอะไรเนี่ย-*- แต่คิดว่าคงจะโดนหลอกแน่แล้ว เพราะเขาบอกว่า "หน้า"โรงหนังไงล่ะ T[]T
    ...นึกไม่ออกแล้ว แฮะๆ
  19. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36

น้องชายเพิ่งสอบ กลับมาไม่พูดอะไรเลย ....

มันแปลว่าอะร๊ายยยยยย~~~

ไม่เนียนละ ไม่เนียน...
    v
    v
  20. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88

อา..... นี่คือความทรมานของคนรุ่นนี้สินะ....

รอผมก่อนนะครับ ผมยังไม่ได้สอบ O-NET : )
  21. hoomupoo

EXP:
    171
    0
    0

สู้ๆนะครับ ทุกคน

พรุ่งนี้สอบไทยเเละวิทย์ ขอให้ทำคะเเนนได้เยอะๆกันนะครับ (ผมว่าไม่น่ายากเท่าไหร่นะครับโดยเฉพาะ ภาษาไทย) น่าจะได้ 50 ขึ้นกันทุกคนนะ

ส่วนวิชาสุดท้ายนี่ผมคงกาส่งๆไปเเหล่ะ อยากรีบกลับไปนอนที่บ้านเต็มเเก่ (เพราะสอบไปมันก็ไม่ได้เอาไปรวมคะเเนนนิ วิชาศิลปะ พลศึกษา เเละเทคโนโลยี)

จากนั้นก็เตรียมตัวสอบ A-NET ต่ออีก 1 อาทิตย์ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  22. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36

อืม ตอนเราสอบเอนท์นี่สอบเสร็จไม่กล้ากลับมาดูที่เค้าเฉลยบนเนทเลย หมดกำลังใจ555
    มาแนะนำตอนนี้คงช่วยอะไรไม่ได้แล้วเพราะจริืงๆมันต้องตั้งใจ แล้วก็ทุ่มเท สม่ำเสมอ มาตลอดน่ะนะ
    โค้งสุดท้ายก็อ่านให้ถึงที่สุดแล้วกันค่ะ สู้ๆ :)
  23. hoomupoo

EXP:
    171
    0
    0

กลับถึงบ้านเเล้วครับ

วันนี้สอบไทย กับ วิทย์ ข้อสอบผมมองเเล้วยากกว่าปีก่อนๆพอสมควรเลยครับ

เเต่ก็ถือว่าพอทำได้บ้าง (ไม่ยากเท่ากับเมื่อวาน)

คาดการว่า ไทยน่าจะได้ซัก 80+ วิทย์ก็คงไม่น่าต่ำกว่า 60+ (ขอให้เป็นดังหวังด้วยเถอะ!! *-*)

ส่วนวิชาสุดท้าย ศิลปะ สุขศึกษา การงานอาชีพ เทคโนโลยี พลศึกษา ไม่ยากครับ ยากเฉพาะเรื่องศิลปะ นอกนอกง่ายหมด (มีเเต่ถามพวกความรู้รอบๆตัว)

มีถามเกี่ยวกับคอมพ์ด้วย อิอิ ตั้งหลายข้อเเน่ะ หวานหมูเลยเรา

ซึ่งวิชาสุดท้ายนี้ ทำเสร็จตั้งเเต่ยังไม่ถึง 1.30ชม. ปล่อยให้นั่งรอตั้งชม. กว่าจะออกไปได้ (ไม่รู้จะให้เวลาทำไมมาตั้ง 3ชม. ผมว่าน่าจะเอาไปเพิ่มให้พวกวิชาอื่นเเทนยังดีกว่านะครับ เช่น อังกฤษ หรือไม่ก็โดยเฉพาะ คณิต น่าจะเพิ่มเป็น 2.30ชม.นะครับ 2วิชานี้ทำไม่ทันจริง ออกคนสุดท้ายตลอดเลย รู้สึกจะมีวิชาสุดท้ายนี่เเหล่ะที่รู้สึกทำเสร็จก่อนเพื่อน *-*)
  24. PaiaAznable

EXP:
    744
    0
    86

วันนี้สำหรับผมนะ... ไทยพอเอาหัวรอด วิทย์มั่วแหลก(ม.6 ไม่มีเรียนวิทย์ทบทวนเลย ให้ตายสิ)

ส่วนสามวิชาสุดท้ายผมทำเสร็จตั้งกะครึ่งชั่วโมงแรกอ่ะครับ นอนทั้งนั้งสัปหงกหัวเกือบโขกโต๊ะไม่รู้กี่รอบ = ="a
  25. PoRi

EXP:
    217
    0
    0

ไทย... ทำได้... น้อยกว่าที่หวังไว้!!! (อีกแล้ว) จะเอา 80!!!! T[]T

มีใครแบ่งบทประพันธ์บทนั้นได้บ้างคะ... เรานั่งแบ่งอยู่ตั้งนานาน แต่มันไม่คล้องจองกันเลยนะ ลองเช็คครุลหุดูมันไม่เป็นแพทเทริ์นก็เลยว่าไม่ใช่ฉันท์แน่ เลยตอบโคลงไปค่ะ คนอื่นว่ายังไงกันบ้างคะ ?

วิทย์... กามั่ว แล้วเวลาที่เหลือนั่งวาดรูป เจอคำว่าเพนกวิน วาดเพนกวิน เจอปลาวาฬวาดปลาวาฬ แล้วยังมีตัวอะมีบา ไส้เดือน และ "เห็ด" ด้วยค่ะ -*- นั่งวาดเห็ดเป็นสิบตัวเลยค่ะ

พอมา3วิชาสุดท้าย ก็นั่งกามั่วต่อค่ะ (มีคนบอกว่าง่ายแฮะ T[]T สำหรับเรา ไม่เห้นมีอะไรง่ายสักอย่าง) ติดใจเห็ดค่ะ ก็นั่งวาดเห็ดต่อ -*-

ให้ตายเหอะ ให้้นั่ง2 ชม.ครึ่ง ถ้าไม่ง่วงก่อนนี้มีเห็นเป็นร้อยตัวแ่น่นอน -*-

Share This Page