นับถอยหลัง "วันประกาศ Admission"

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย hoomupoo, 23 กุมภาพันธ์ 2008.

1. angelgirl

angelgirl New Member

EXP:
    69
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    Re: ลงชื่อ ผู้ที่จะสอบ O-NET ปี 51 ครับ

/me ชูมือเข้าวิศวะจุฬา (คิดว่ามีโอกาสถึง)

เลขA-net ยากจริงๆค่ะ ทำไม่ทันแต่อย่างน้อยดีใจที่ได้กวาดสายตาอ่านครบทุกข้อ ตรงเติมคำทำได้6ข้อแต่ไม่แน่ใจว่าถูกรึเปล่า ส่วนช้อยส์ มั่วเรียงไปประมาณ 10 ข้อได้ ที่เหลือทำได้แต่มั่นใจแค่ครึ่งนึง(ฮา)

คิดว่าน่าจะเกิน50แบบเฉียดฉิวค่ะ แล้วก็ได้แต่ภาวนาให้คะแนนเฉลี่ยส่วนใหญ่ต่ำลงหน่อย(เอิ้กๆ)

ส่วนวิชาอื่น โนคอมเม้นต์ค่ะ อ่านแล้วก็กา ภาษาไทยยากกว่าโอเน็ตแต่คิดว่าสังคมพอๆกันค่ะ

ปล. เพิ่งรู้จากคุณแม่ว่าพระอินทร์มีพันตา =[]=!!!
  2. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    Re: ลงชื่อ ผู้ที่จะสอบ O-NET ปี 51 ครับ

พอดีผมเพิ่งจะนึกออก จำได้ว่าเคยมาบ่นที่นี่ทีนึงว่าได้คณิตO-net น้อยมากๆ วันนี้จำได้แล้ว

O-net ปีที่แล้ว ข้อสอบคณิตมันดักผมซะโง่เลย จำได้ว่าหน้ารองสุดท้าย มันมีเส้นสัญลักษณ์อะไรซักอย่างนี่แหละ ปิดท้ายข้อที่25มั้ง ไอ้ผมก็นึกว่าหมดแล้ว ก็เลยวางเลย ไม่ไหวแล้ว มึนมาก

แต่หลายๆท่านน่าจะจำได้ว่า มันมีมากกว่านั้น อยู่ที่หน้าหลังอีกหน้า!!! ผมซึ่งละทิ้งมันไปแล้ว เพิ่งจะมารู้ทีหลังมามีเหลืออีก เครียดไปเลย เหอะๆๆ

ตอนนั้นมีใครเกือบโดนแบบผมมั้งมั้ย (ยังแค้นใจไม่หาย==")
  3. PoRi

PoRi New Member

EXP:
    217
    0
    0

จบแล้วค่ะ...วันสุดท้าย แต่สำหรับเรามันยังไม่จบจนกว่าจะประกาศผลว่าได้อยู่คณะอะไรนั่นแหละ คงนั่งหมดอาลัยตายอยากไป 2 เดือนเลย... อาจจะเร็วกว่านั้นนิดหน่อย... เวลาทำใจเนี่ยมันใข้นานนะคะ คิดเหมือนกันไหม??

ขอบ่นละกันค่ะ เพื่อความสบายใจเร็วขึ้น เผื่อว่าจะทำใจได้เร็วขึ้นด้วย...

วันนี้เป็นวันที่แย่มากๆที่สุด(ในบรรดาวันที่สอบแอดมิชชั่น) ตั้งแต่เช้าอากาศก็ร้อนมาก ไม่เป็นใจอย่างแรง ตาขวาก็กระตุกๆ แถมตอนเช้าอารมณ์เสียเพราะโดนปลุกตั้งแต่ 6 โมงเช้าทั้งๆที่สอบเที่ยง แล้วโดนเร่งให้ทำนูนทำนี่เร็วๆทั้งทีืไม่ต้องรีบไป -*- (เพราะมันสอบเที่ยง!!!) ไม่มีลางดีๆเกิดขึ้นให้ได้สบายใจสักอย่าง

พอมาสอบก็แย่... ภาษาอังกฤษทำไม่ทันค่ะ แถมงงเต็กไปหลายข้อ มั่วไปเยอะ อ่านก็มึนๆ ใจสั่น มือสั่นไปหมด คือสติไม่อยู่กับเนื้อกับตัวแล้ว ไม่รู้เป็นอะไร นั่งจนวินาทีสุดท้าย ย้ำคิดย้ำทำ ก็ยังไม่มั่นใจ... ก่อนเข้าห้องสอบอยากได้80 คะแนนขึ้นไป พออกมาแล้ว คิดว่าถ้าได้ 70 แล้วก็จะดีใจมากเลย... แต่มันก็คงจะไม่ถึง... จากที่คาดเดาดู...

แล้วหลังจากที่ถูกบั่นทอนกำลังใจจากภาษาอังกฤษไปหมดแล้ว ก็มาสอบเยอรมันต่อ... ทั้งๆที่ไม่มีกำลังใจเหลือเลยแม้แต่นิดเดียว.... ขีดพลังงานติดลบอย่างมหาศาล อากาศก็ร้อน รู้สีกเหนื่อยมาก

ทำข้อแรกๆคิดว่า "ดีจัง ปีนี้ออกง่าย" แต่พอทำไป ทำไป... อะไรกัน... มันออกอะไรมาให้เราทำ -*- เริ่มใจสั่น มือสั่น(อีกแล้ว) สนามสอบก็แย่... ไม่มีห้องแอร์ -*-

แล้วพอเวลาผ่านไปชั่วโมงครึ่งปุ๊บ... ทั้งห้องลุกค่ะ... เหลือนั่งอยู่สองคนคือเรากับคุณผู้ชายอีกคน... แล้วแม่งมันลุกออกไปเสียงดังกันข้างนอก จากที่เราไม่ค่อยมีสติอยู่แล้วเราก็ยิ่งสติแตกเข้าไปใหญ่... แล้วพอคุณผู้ชายคนนั้นลุกไป กรรมการคุมสอบห้องเราก็ปิดไฟปิดพัดลมเฉยเลยค่ะ -*- ช่วยลดโลกร้อน? นั่งคนเดียวไม่ต้องเอาหรอก แสงสว่างกับอากาศหายใจ ???

เฮ้อ...แย่ค่ะ .... ตอนนี้คงทำอะไรไม่ได้แล้วแหละนอกจากทำใจ...

จบที่ไหนมาก็มีงานทำเนอะ ^ ^ แค่ต้องใช้เวลาทำใจหน่อยเอง...
  4. hoomupoo

hoomupoo New Member

EXP:
    171
    0
    0

ผมสอบเสร็จเเล้ว วู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

[action]อยากตะโกนดังๆ[/action]

วันนี้สอบเเต่ วิทย์ ครับ ข้อสอบก็ออกไม่ยากมาก (ไม่เหมือนคณิต) ชีวะ กับ ฟิสิกส์ น่าจะได้คะเเนนเยอะนะ สำหรับผม

ปีนี้ฟิสิกส์ไม่ค่อยออกคำนวณมากเท่าไหร่ ออกเเต่พวกสูตรเเล้วทฤษฎี ท่าจำได้ ข้อสอบก็ไม่ยากเลยล่ะ

ชีวะก็ออกไม่ค่อยลึกเหมือนปีที่เเล้วนะครับ เเต่ก็ยังคงระดับความยากไม่ต่างจาก 2ปีก่อนซักเท่าไหร่

ส่วนเคมี มั่วครับ อิอิ ชัวร์ๆไม่ถึง 10 ข้อ

ที่ไม่ได้ก็มีคงมีเเต่ เคมี คาดว่าคะเเนนน่าจะได้ 50+ ล่ะนะ อิอิ (คณิตไม่รู้จะเกิน 30 รึปล่าว หุหุ ยากชะมัด)

รอวันประกาศคะเเนนต่อไป

ใครสอบเสร็จเเล้วเป็นยังไงมั่ง มาเล่าสู่กันฟังหน่อยนะครับ
  5. angelgirl

EXP:
    69
    0
    0

แต่ฟิสิกส์ผิดไปแล้วสี่ข้อค่ะ -[]-! หวัง 80+นะคะเนี่ย

ชีวะค่อนข้างมั่ว แต่คิดว่าน่าจะเกิน50เปอร์เซ็นต์

ส่วนเคมี ทำทันค่ะ!!! เป็นความภาคภูมิใจอย่างสูงสุดเลย(เอิ้กๆๆ) แต่จะถูกผิดเท่าไหร่ไม่ชัวร์นะคะ

โดยรวม ออกค่อนข้างไม่ยากเท่าไหร่เนาะ
  6. PaiaAznable

PaiaAznable มนุษย์ตู้ปลาช้ำรัก

EXP:
    744
    0
    86

กำลังอยู่ในช่วงทำใจให้หายบ้าหลังจากความภูมิใจในความเป็นสายศิลป์-ญี่ปุ่นของผมแตกสลายไม่เหลือชิ้นดีขอรับ - -"

วันนี้เหมือนวันแห่งความโหดร้ายของชีวิตขอรับ ถ้าไ้้ด้คะแนน 70+ นี่คงเป็นเพราะโชคช่วยซะแล้วล่ะมั้งครับแบบนี้ TTwTT

[action]กำลังหาเพลงที่อยากได้มานานมาร้องให้หายบ้าต่อไป...ถ้าเจอแล้วน่ะนะ = ="[/action]

ปล.จากที่สังเกตมา..... เออเนอะ สายวิทย์เริงร่า ส่วนสายศิลป์นั่งเฟล (รึเปล่าหว่า - -"a)
  7. PoRi

EXP:
    217
    0
    0

^
    ^
    ^

อืม.... นั่นสิคะิ... =w='' สงสัยวิชาภาษาที่3จะออกยากล่ะมั้งคะ

แต่จะ่ว่าไป... หลังจากวันสอบเสร็จมาก็ไม่ค่อยมีคนเข้ามาเม้าท์เลยนะคะ ^ ^'' คือตอนแรกคิดว่าพอสอบเสร็จไปแล้วจะมีคนมากมายมาสครีมใส่กระทู้ว่า "ตรูสอบเสร็จแล้วโว้ยยยย" แต่นี่หายไปกันหมดเลย =[]='' เกิดอะไรขึ้่น??
  8. PaiaAznable

PaiaAznable มนุษย์ตู้ปลาช้ำรัก

EXP:
    744
    0
    86

สงสัยคงสังสรรค์เฮฮาฉลองสอบเสร็จล่ะมั้งครับผมว่า และถึงเพื่อนๆในห้องผมจะเป็นงั้นจริง แต่กรณีผมคงไม่มีกะจิตกะใจจะทำอย่างนั้นอ่ะ ^^"a

แบบว่าไม่มีความรู้สึกอยากไปเที่ยวไหนอ่ะ นี่งานแคปซูลวันที่ 22 นี้ยังไม่แน่ใจเลยว่าจะไปดีมั้ย =w="
  9. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36

โอ้ กระทู้คึกคักน่าดูเลยแฮะ

จบไปแล้วล่ะเน้อ ชิวให้สบายใจดีกว่านะจ๊ะ ^^"

โห..อะไรกันซุ =A=" คะแนนเจ้าน่าจะสูงจะตายชักนะนั่นน่ะ แล้วไม่เรียนมหิดลแล้วรึ????

(ถ้าติดจุฬาฯ จริงจะเลี้ยงข้าว * *,,)

ยินดีกับคนได้หยุด TT[]TT,,

คุมิอยากปิดเทอมมั่ง อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก
  10. hoomupoo

hoomupoo New Member

EXP:
    171
    0
    0

เมื่อไหร่จะประกาศคะเเนนน้า

ลุ้นสุดโต่งเลย หุหุ

ปล.ตั้งเเต่เกิดมาผมว่าวันประกาศผลสอบ Addmision นี่ ตื่นเต้นน่าลุ้นที่สุดเลยล่ะครับ อิอิ

ถ้าไม่นับการตีบวกต่างๆในเกมส์ออนไลน์นะ อิอิ อันนั้นลุ้นกว่า 55+ :555:

เเตกทีเศร้า ใครเคยประสบเหตุการณ์นั้นคงจะรู้ว่ามันปวดใจเเค่ไหน หุหุ ^^;

[action]:555: หัวเราะ :555: เเล้วเดินจากไป[/action]
  11. PoRi

EXP:
    217
    0
    0

เคยเจอค่ะ...ปวดใจจริงๆนั่นแหละ ... แต่ตอนนั้นไม่รู้ตัวเองเป็นอะไรดันไปลองดีตีบวกซะได้ =w='' เพราะ ปกติเป็นคนไม่กล้าเสี่ยงและขี้วิตกอย่างรุนแรงมากค่ะ อะไรไม่แน่นอนจะไม่ค่อยลองทำ

แต่เราว่ารอผลคะแนนแอดมิชชั่นนี่ลุ้นกว่านะคะ เพราะนี่มันชีวิต นั่นมันเกม =w='' ลุ้นจนแทบขาดอากาศหายใจเลยล่ะ เพราะถอนหายใจทั้งเช้าทั้งเย็น... ว่างๆก็นั่งทอดอาลัย คิดไปเรื่อยเปื่อยว่า "เราจะเรียนที่ไหนดีเนี่ย" หรือไม่ก็ "ทำยังไงไม่ให้เสียใจมาก" =w='' "ทำยังไงถึงจะลืมเรื่องนี้ได้สักที" บลาๆๆๆ

เอาเถอะ... เข้มข้นกับความฝันมาแล้ว ที่เหลือก็เพียงแต่"เข้มแข็ง"กับผลลัพธ์เท่านั้นล่ะ โอ้... เป็นขั้นตอนที่ยากยิ่งกว่าการนั่งอ่านหนังสืออีก T^T
  12. PoRi

EXP:
    217
    0
    0

ต้องขออภัยอย่างแรงค่ะ =w= สองรีพลายติดกัน

คือพอดีว่ามีข่าวแจ้ง เลยอยากให้มันเด้งไปอยู่หน้าแรกค่ะ T[]T ถ้าเข้าข่ายการขุดกระทู้ก็ต้องขออภัยด้วยค่า

สถิติคะแนนสูงสุดต่ำสุด A-NET 2551 เอามาลงให้ดูไซโคเล่นๆ T^T
    เยอรมันสูงสุด 96.25 T[]T ใครฟะ!! อย่ามายื่นคะแนนคณะเดียวกับเราเชียวนะ โฮx100 T[]T

ทำไมคะแนนสูงสุดอังกฤษได้แค่นั้น =w= ไม่ใช่ว่าน้อยนะคะ!!! แต่เราว่าอัจฉริยะตัวจริงน่าจะได้เยอะกว่านี้อ่ะค่ะ นี่มันอะไรกัน!! คนได้มากกว่า 90 คะแนนไม่มีสักคนอ่ะ =w=''

ออกข้อสอบโชว์พาวมากไปรึเปล่าคะ?? - -+

รายละเีอียดเพิ่มเติม http://www.mua.go.th/users/pr_web/picture/mua_news/13_2551.doc นี่เลยค่ะ

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

EDIT

ดูคะแนนได้แล้วนะคะ เรานั่งรีเฟรชทั้งวัน มันประกาศก่อนเลยรู้=w=

คะแนนที่ได้ก็

ไทย 76 คะแนน
    สังคม 43.75 คะแนน >> 555+ คะแนนเห่ยมาก ทำได้เนอะมนุษยชาติ ( แต่ไม่ได้ใช้เลยชิวมาก)
    อังกฤษ 72 คะแนน >> - - เห่ยมากๆ ให้ตายเหอะ T T เครียดเลย
    เยอรมัน 83.75 คะแนน>> จะว่าแย่ก็ไม่แย่ แต่มันก็ไม่ดี เพราะหวัง 90 อัพ -*- ห่างไกลอีกเยอะนะ

โดยรวมแล้ว คะแนนก็ไม่ได้แย่่มาก แต่ก็ไม่ได้ดี สรุปได้ว่า "ยังไม่พอใจค่ะ -*- "
  13. angelgirl

EXP:
    69
    0
    0

พอรู้คะแนนแล้วรู้สึกจะเป็นลมเลยค่ะ

เฮ้อ~ ออกมาแย่มากๆเลยเนี่ย ภูมิใจอยู่วิชาเดียว คืออังกฤษได้ 74 ที่ภููิมิใจเพราะก่อนสอบไม่ได้อ่านไปเลยซักตัวเดียว

เลขกับวิทย์เน่าไปแล้ว วิศวะท่าทางจะหมดหวังละคราวนี้ เลขได้ไม่ถึง 50 (สปอยล์แค่นี้แหละค่ะ) ส่วนวิทย์เฉียด 50 ขึ้นมานิดๆ เฮ้อ...

แต่เท่าที่คำนวณคะแนนออกมา.... ไปอยู่บัญชีจะดีกว่ามั้ยเนี่ย

[action]กลิ้งออกจากกระทู้ไป[/action]
  14. PaiaAznable

EXP:
    744
    0
    86

เห็นคะแนนแล้วหนักใจ..... ตกใจกับคะแนนญี่ปุ่นมากที่สุด เพราะที่ทำได้ผมทำได้ไม่ถึง 20 ข้อ แต่คะแนนที่ได้กลับ...... =[]=!!!!

ไทย 72.00 (โล่งอก)
    สังคม 53.75 (สมควร)
    อังกฤษ 66.00 (กะแล้วว่าต้องประมาณนี้)
    ญี่ปุ่น 77.50 (นี่ตูทำไปได้ยังง้ายยย!!!)

ระดับเราแค่นี้คงหืดขึ้นคอแล้วแฮะ ลองคำนวณเล่นๆดู.... หมดหวัง TTwTT
  15. Ryuto

Ryuto 終わる道、始まる夢

EXP:
    964
    16
    88

โชว์ไงเลยนะ - - พี่ดา

ไม่เอาไม่โชว์ น่าอายมั่กๆTT

เศร้าอย่างแรง :(
  16. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36

โอ๊ะ....คะแนนออกแล้วเรอะ =[]="!!!!

(/me รุ่นพี่ตกใจ)

รุ่นน้องจวนจะเข้าแล้วยังไม่ได้ปิดเทอมเลยโว้ย ก๊าซซซซซซซซ~!!!

/me เข้ามาสครีมแล้วก็วิ่งร้องไห้หายไป
  17. Liefellen

Liefellen 情報屋

EXP:
    335
    1
    38

เอาเป็นว่าด้วยคะแนนเลข(ที่ไม่ได้อ่านซักตัว)31 กับวิทย์(ซึ่งไม่ได้อ่านแล้วก็ดิ่งชีวะเพียวๆ)52.5 ก็ลากคะแนนติดวิดวะจุฬาได้แล้วสำหรับปีที่แล้ว = =~(แต่เอานาโนไปก่อนแล้ว เลยไม่ใส่ใจ)
  18. athiwat

athiwat Member

EXP:
    248
    0
    16

ปีนี้เท่าที่ฟังๆ มา

วิชาที่มีแนวโน้มขึ้นชัดเจนคือ ภาษาไทยแฮะ ได้กันดีกว่าปีที่แล้วมากๆ

เลข กับ อังกิด ก็ขึ้นมานิดหน่อย

ส่วนสังคมเหมือนจะลง เลยแฮะ - -"

คณะที่ใช้ เอเน็ต เพียวๆอย่างหมอ น่าจะขึ้น ส่วนคณะอื่น รอดุโอเน็ตก่อนเนอะ
  19. PoRi

EXP:
    217
    0
    0

คะแนนโอเน็ตประกาศแล้วค่ะ

เห็นเพื่อนเรามันดูตั้งแต่บ่ายสองแน่ะ - - พอดีไปต่างจังหวัด เพิ่งกลับมาถึงบ้าน บ่ายสองยังนอนน้ำลายยืดอยู่บนรถเลยค่ะ

กลับมาเช็คเย็นๆแล้วเน่ามาก -*- ระบบห่วยสุดๆ นั่งรีเฟรชเป็นชาติเลยค่ะกว่าจะขึ้น

คะแนนก็... งั้นๆค่ะ -*- สังคมดีเกินคาด แต่อันอื่นงั้นๆมาก ... อยากจะได้เยอะกว่านี้ แต่ก็เอาเถอะนะ...

คนอื่นเป็นไงมาเล่าให้ฟังกันหน่อยนะ ^ ^
  20. angelgirl

EXP:
    69
    0
    0

โอเน็ตประกาศแล้วค่ะ
    อังกฤษ น้อยกว่าที่หวังไว้ตั้ง 10 คะแนน =[]=!! (หวัง90+)
    สังคมรอดมาได้แบบฉิวเฉียด 66 ตอนแรกกลัวจะไม่ถึง60ซะอีก (เฮ้อ)
    เลข กะไว้แล้ว ออกมาน้อยจริงๆค่ะ ไม่ใช่ว่าทำไม่ได้แต่ทำไม่ทัน เสียดายมากเลยค่ะ
    ไทย... 78 กะไว้ 80+ แต่ดันได้น้อยกว่าที่คิด
    วิทย์ 83...กว่าๆ หวัง 90+ เหมือนอังกฤษนะคะ ทำไมออกมายังงี้ T^T

สรุป คำนสณคะแนนมาได้ 71xx วิศวะจุฬาจะติมั้ย คะแนนจะขึ้นหรือจะลงยังไม่รู้เลย (ประมาณว่าฉิวเฉียดจากสถิติปีที่แล้วมานิดหน่อยเอง ไม่ค่อยชัวร์เท่าไหร่)
  21. Liefellen

Liefellen 情報屋

EXP:
    335
    1
    38

71xx ก็มีลุ้นแหละ แต่เผื่อใจไว้ด้วยจะดีมาก = =b
  22. PaiaAznable

EXP:
    744
    0
    86

เห็นคะแนนโอเน็ตตัวเองแล้ว.....พูดไม่ออกครับ นอกจากวิทย์ที่ไมไ่ด้คาดหวังอะไรดันทำได้ครึ่งนึงพอดีเลย = ='a

[action]ไอ้ไพนั่งเอาหัวโขกกับโต๊ะ อ๊ากกกกกกกกกกซ์[/action]
  23. angelgirl

EXP:
    69
    0
    0

ไปคุยกับบรรดาที่ปรึกษาทั้งหลายที่เพิ่งจบมา...

เค้าบอกว่า ถ้าคะแนนต่ำสุดวิศวะคงที่ในปีที่ผ่านๆมาแบบนี้ ให้เผื่อใจไว้เลยว่าคะแนนจะพุ่งเป็น 75xx ค่ะ =[]=!!!

เลยโดนจับยัดบัญชีบริหารจุฬาเป็นอันดับ 3 ไป (เค้าว่าถ้าหลุดมาจากอันดับ 1 ติดอันดับ 3 ชัวร์ เพราะวิศวะคอมเกษตรมันคะแนนใกล้เคียงวิศวะจุฬา ส่วนคิดคะแนนบัญชีบริหารแล้ว มันสูงกว่าต่ำสุดประมาณ 500-600)

ประมาณว่าครอบครัวครึ่งนึง (ฝั่งแม่ส่วนใหญ่) จะเอาจุฬาให้ได้อ่ะค่ะ.... เอิ้กๆๆๆ

แต่ถ้าเกิดติดวิศวะจุฬาได้นะ.....

[action]จะไปสมัครเป็นหลีดวิศวะ - -+[/action]
  24. finalfan

finalfan Active Member

EXP:
    618
    0
    36

ได้ข่าวว่าปีนี้มีวิชาคุณธรรมด้วย..เรอะ - -
  25. PaiaAznable

EXP:
    744
    0
    86

ปีที่ว่าจะเจอน่าจะเป็นรุ่นน้องรุ่นผมไปซักปีนึงไม่ก็สองปีนะครับ แต่แนวโน้มน่าจะเป็นรุ่นของรุ่นน้องผมไปสองปีที่จะต้องเจอ ^^'a

Share This Page