นับถอยหลัง "วันประกาศ Admission"

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย hoomupoo, 23 กุมภาพันธ์ 2008.

1. hoomupoo

hoomupoo New Member

EXP:
    171
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    กลัวไม่ติดอันดับหนึ่งยังไม่เท่าไหร่ครับ

กลัวหลุดทั้ง 4 อันดับ นี่เเหละน่าเป็นห่วง อิอิ

<!-- m -->http://www.eduzones.com/admissions51_re ... ssion.html<!-- m -->
  2. PaiaAznable

PaiaAznable มนุษย์ตู้ปลาช้ำรัก

EXP:
    744
    0
    86
    ตายห่ะ..... ตูบอกที่ทำงานไปแล้วว่าจะทำถึงวันที่ 9 แง้!!! TTwTT

จะติดซักที่มั้ยนะตรู = ="a
  3. hoomupoo

EXP:
    171
    0
    0
    เหลืออีกไม่ถึง 7ชม.เเล้วครับ

คะแนนในปีนี้ต่ำกว่าปีที่ผ่านมา

ผลการสอบแอดมิดชั่นปีนี้ปรากฎว่าผู้ที่ทำคะแนนสูงสุดอยู่ที่คณะวิศวกรรมศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย นักเรียนสามารถดูผลสอบได้ตั้งแต่เวลา 20.00 น.คืนนี้

นายสุเมธ แย้มนุ่น เลขาธิการสำนักงานคณะกรรมการการอุดมศึกษา หรือ สกอ. เปิดเผยถึงการประกาศผลการสมัครคัดเลือกบุคคลเข้าศึกษาต่อในสถาบันอุดมศึกษาในระบบกลาง หรือ แอดมิชชั่น ประจำปีการศึกษา 2551 ว่า มีผู้สมัคร 116,324 คน ผ่านการคัดเลือก 79,286 คน ซึ่งจะสามารถดูผลสอบได้ในเวลา 20.00 น.คืนนี้ ผ่านทางเว็บไวต์ <!-- m -->http://www.cuas.or.th<!-- m --> และเว็บไซต์ 16 สถาบันที่เข้าร่วมประกาศผล

โดยผู้ที่ผ่านการคัดเลือกจะต้องไปตรวจร่างกาย ในวันที่ 14 -17 พฤษภาคมในแต่ละสถาบัน >>>>>"ส่วนแนวโน้มคะแนนในปีนี้ต่ำกว่าปีที่ผ่านมา"<<<<< โดยผู้ที่มีคะแนนสูงสุดอยู่ที่คณะวิศวกรรมศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย คือ นายกษม อิทธิสวัสดิพันธุ นักเรียนโรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา ได้คะแนน 91.22 รองลงมา คณะอักษรศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย นางสาวกัญญานันท์ สังข์หล่อ โรงเรียนราชินีบน ได้คะแนน 91.04 และคณะนิติศาสตร์ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ นายวีกิจ เจริญสุข โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา ได้คะแนน 89.72. -สำนักข่าวไทย

<!-- m -->http://news.mcot.net/social/inside.php? ... BlPWNsaXA=<!-- m -->

[action]ผมลองคำนวณดูเเล้วนะครับ

จากจำนวนมีผู้สมัคร 116,324 คน ผ่านการคัดเลือก 79,286 คน

ซึ่งผู้ที่มีผ่านการคัดเลือกเเละมีสิทธิ์สอบสัมภาษณ์คิดเป็นร้อย 68.16% ครับ[/action]
  4. Ryuto

Ryuto 終わる道、始まる夢

EXP:
    964
    16
    88
    เราจะอยู่ในครึ่งไหนของร้อนน่ะ- -"

หมายความว่าจะมีผู้ไม่ติดเยอะเลยสินะ

T^T แง๊
  5. angelgirl

angelgirl New Member

EXP:
    69
    0
    0
    เพี้ยง ขอให้คะแนนวิศวะจุฬาลดลงหน่อยเถอะ

กษม อิทธิสวัสดิพันธุ =[]=!!!!!! เพื่อนเราได้ที่หนึ่งประเทศ!!!! ได้ข่าวว่าติดทุนปตท.แล้วนี่นา = ="
    (กลัวว่าจะเหมือนกับ วรัต สุขสมปอง ที่หนึ่งหมอสิคะ ดรอปไว้แล้วหนีไปเรียนเมืองนอก)

[action]ลองกลับไปเช็คกับเพื่อนอีกทีให้แน่ใจ[/action]
  6. Ryuto

EXP:
    964
    16
    88
    ติดแล้ว

แต่ดูของคนอื่นก่อนว่าติดไหนกัน 555+

ป.ล.ไอ้ดามาบอกเร็วๆ
  7. hoomupoo

EXP:
    171
    0
    0
    ติดเเล้วครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อันดับ 3

วิศวะคอม มอ.หาดใหญ่
  8. angelgirl

EXP:
    69
    0
    0
    ติดวิศวะจุฬา อันดับ 1 ค่ะ!!!!!!
    (ป่ะป๊า โน้ตบุ๊คตามสัญญาน้า~~~)

[action]กรี้ดลั่นทั่วบ้านสามรอบ[/action]
  9. hoomupoo

EXP:
    171
    0
    0
    ยินดีด้วยนะครับ อิอิ ติดจุฬาเลย

ว่าเเต่ได้คะเเนนเท่าไหร่ครับเนี่ย หุหุ
  10. angelgirl

EXP:
    69
    0
    0
    ได้คะแนน 71xx ค่ะ

ได้วิศวะสงขลาเหรอคะ แต่ก็ดีแล้วค่ะ ได้วิศวะคอมด้วย ของเรานี่ต้องไปแข่งกับพวกเทพๆชิงที่นั่งวิศวะคอมอีกที T^T
  11. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    อา. . .พี่รหัส ได้คะแนนสูงสุดเลย. . .

แล้วทีเวลาสอบก็มาบอกว่า ไม่มั่นใจ ได้น้อย บลาๆๆ -*-
  12. Liefellen

Liefellen 情報屋

EXP:
    335
    1
    38
    วิศวะฯจุฬา มาแล้วคนนึง ดีมาก = =b (92สินะรุ่นนี้)

อย่าลืม CU First Dateนะ จำไม่ผิดวันที่10เดือนนี้นี่แหละ ^ ^

ค่ายวิษณุกรรมบุตร(ของคณะวิศวะ) 18-20เดือนนี้

รับน้องก้าวใหม่24-26ด้วย มากิจกรรมซะ เพราะเกิดมามีแค่ครั้งเดียว(ถ้าไม่ซิ่วนะ - -+)
  13. taepoppuri

taepoppuri Member

EXP:
    480
    2
    18
    อ่า.....ติดแล้วๆๆๆๆ ถาปัตย์จุฬา บอร์ดนี้มีรุ่นพี่รึเปล่าคะ

อันดับ1ด้วย T^T ปีนี้คะแนนขึ้นเยอะจัง ถาปัตย์ขึ้นกันไม่ต่ำกว่า200

ยินดีกับคนที่ติดด้วยนะคะ
  14. dookdooy

dookdooy Member

EXP:
    353
    0
    16
    ยินดีด้วยกับน้องๆ ที่ติดนะคะ มีเลือดสีชมพูเพิ่มมาอีก 2 แล้วสินะ เฮๆๆ ^^/
  15. Liefellen

Liefellen 情報屋

EXP:
    335
    1
    38
    จุฬาสองคนแล้ว > w <~
  16. sorachan

sorachan Alice in Wonderland

EXP:
    174
    0
    16
    เข้ามารอลูกช้างม.ช. อิอิ จะมีมั้ยน้อ >w<!

ยินดีด้วยกับน้องๆ ทุกคนเลยนะคะ ใครไม่ติดก็ไม่ต้องเสียใจน้า ยังมีโอกาสอื่นๆ อีกมากมายค่ะ :D
  17. PaiaAznable

PaiaAznable มนุษย์ตู้ปลาช้ำรัก

EXP:
    744
    0
    86
    ไม่อยากจะเชื่อ!! ผมติดศิลปศาสตร์ สาขาญี่ปุ่น มธ. ครับผม(แบบเกือบหลุด) =[]=!!!!!!

ใครเป็นรุ่นพี่ มธ. ช่วยชี้แนะนู๋หน่อยจิ มึนงงไปหมดแย้ววว TTwTT
  18. Ryuto

EXP:
    964
    16
    88
    น่าอิจฉาจังนะแก- -

ป.ล.ติดที่เดียวกะปุ้มมันอ่ะ -0-

ป.ล.2แต่ตอนนี้มันกำลังเครียดเรื่องแม่อ่านะ- -
  19. PoRi

PoRi New Member

EXP:
    217
    0
    0
    โอ่ยยย เหนือยมาก สะบักสะบอมมากมาย เพิ่งกลับมาจากชะอำค่ะ

ติดอักษรจุฬาอันดับหนึ่งค่ะ โล่งใจแล้ว ได้เป็นนิสิตจุฬา >w<
    เดี๋ยวจะแวะหวดไทโกะทุกที่มาบุญครองทุกเย็นเลยคอยดู - -+

เพื่อนๆที่ไปทะเลด้วยกัน ติดกันทั้งทริปค่ะ >w< ดีใจ
  20. kurayami

kurayami เคย์

EXP:
    547
    4
    88
    น้องชายติดศิลปศาสตร์ มธ. วันสอบกลับมาบ้านร้องห่มร้องไห้บอกทำข้อสอบไม่ได้ ตอนนี้แทบปิดซอยฉลอง ^^;
  21. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    อ้าว....วันที่ 10 เดือนนี้เรอะ =[]=!!!???

ไปไม่ได้ว่ะแก ชั้นสอบทฤษฏีเปียโน

(ถึงไม่ใช่ก็เหอะ....เพิ่งจะได้หยุดแท้ๆ.....รุ่นน้องจ๋า รุ่นพี่ไม่ไปหรอก = A =!!!!!!!!!!!!)

/me โดนถีบ!

ยินดีด้วยกับหนูซุ และน้องๆ ที่ติดจุฬาฯ นะคะ (แต่รู้สึกทำไมวิศวะปีนี้มัน..........แปลกๆ = =""???)

จะมีใครเรียนเศรษฐศาสตร์หัวฟูกันมั่งมั้ยเนี่ย (สงสัยจะไม่มี ฮา...)
  22. taepoppuri

taepoppuri Member

EXP:
    480
    2
    18

เข็ดจากพี่ค่ะ econ-CU ปี4แล้ว สภาพเน่ามากมาย :D
  23. Aki

Aki Paradox Observer

EXP:
    485
    41
    48
    ช้าไปหลายวัน ... แต่ก็

ติด จิตวิทยา จุฬาฯ เหมือนกันครับ >,<

หวังว่าคงจะได้เจอกันนะครับ ฮ่าๆ

ปล. แต่ของผมปริญญาโทนะ ไม่ใช่ Admission ฮิฮิ
  24. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    ู^
    ^
    ....อากินี่เพิ่งเข้ามหาลัยเหรอครับ '_' ?
  25. Aki

Aki Paradox Observer

EXP:
    485
    41
    48
    จริงๆผมก็อยากให้มันเป็นแบบนั้นนะครับชู ... แต่เผอิญคงเป็นไปไม่ได้ฮ่าๆ

ผมไม่ได้โกหกนะ เรื่องที่ติด จิตวิทยา จุฬาฯ (ลองลากเม้าท์ใน rep ที่แล้วดูละกันครับ)

[action]รีบกลิ้งออกจากกระทู้ กลัวโดนสตาฟเตะ ขอหาปั้ม exp ฮิฮิ[/action]

Share This Page