เกมส์ออนไลน์เกมส์ไหนอยากให้เข้ามาในไทย

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย Magoichi7, 23 กุมภาพันธ์ 2008.

1. Magoichi7

Magoichi7 Chemistry }{Resurrection

EXP:
    393
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    16
    ตามหัวข้อนะครับ

เกมส์ที่ผมอยากให้เข้ามาในไทยมากที่สุดก็คือ SD Gundam Capsule Fighter Online (ด้วยเพราะความชอบของSD)

เกม SD Gundum Online เป็นเกม Casual แนว Fighting เริ่มเกมมาผู้เล่นจะสามารถเลือกบังคับกันดั้ม โดยจะมีให้เลือกอยู่หลายตัวด้วยกัน รวมทั้งอุปกรณ์การรบก็มีให้เลือก เมื่อเข้าสู่สมรภูมิรบก็จะมีการแบ่งพรรคแบ่งพวกกันอย่างเห็นได้ชัด ณ แพทช์ปัจจุบันมีโหมดให้เล่นกันอยู่โหมดเดียวคือ โหมด VS ที่จะให้หุ่นกันดั้มของทุกๆ คนเข้ามาต่อสู้กันเพื่อความอยู่รอด เกมนี้ยังมีการเก็บเลเวลหรือระดับยศเหมือนเกมออนไลน์ทั่วๆ ไปอยู่ หากผู้เล่นคนไหนมีระดับเลเวลสูงๆ ก็จะสามารถเลือกใช้หุ่นยนต์รุ่น Original ได้ หรือหุ่นยนต์ที่เป็นพระเอกในเกมนั่นเอง เช่น ZGMF-X42S Destiny Gundam, ZGMF-X56S Impulse Gundam หรือ ZGMF-X20A Strike Freedom Gundam

ภาพประกอบ

Credit: <!-- w -->http://www.online-station.net<!-- w -->
  2. mugaa

mugaa New Member

EXP:
    39
    0
    0
    ไม่อยากให้เข้ามาซักเกม ครับ
  3. panom

panom Member

EXP:
    70
    0
    6
    Monster Hunter ครับ แต่เข้ามาแล้วเอาตัวแชทออกครับ
  4. hannover96

hannover96 New Member

EXP:
    881
    0
    0
    ไม่อยากให้เข้าเหมือนกันครับ...

แค่นี้ก็เล่นไม่หมดแล้ว...
  5. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    อยากให้เล่นหมดก็ต้องขนเกมส์เก่าๆออกครับ > <b

[action]เผ่นสิ อยู่ทำไม..[/action]
  6. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    must be World of Warcraft!!!
  7. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    Ragnarok TCG ครับ เมื่อก่อนเล่นเซิฟญี่ปุ่นสนุกมาก แต่พอเค้ามีระบบเติมเงินด้วยเจมการ์ดแล้ว ก็ต้องเลิกเล่นฮะ

อุตส่าห์เปิดได้การ์ดโซฮีจังสุดน่ารัก เดคผมทั้งเดค มีแต่มอนส์เตอร์อย่างว่า....555+ แบนผู้ชาย
  8. XErnasa

XErnasa New Member

EXP:
    22
    0
    0
    อยากให้ World of Warcraft เข้าค่ะ
    เห็นพี่ชายนั่งเล่นเซิร์ฟเมกาแล้วอยากเล่นเหมือนกัน พี่เขาก็ชวนนะ แต่เดือนละ 500+ นี่มัน...
    ถ้าไม่นั่งเล่นทุกวันมันก็ไม่คุ้มค่าตังที่เสียไปเลยน่ะสิ (ส่วนพี่ชาย รายนั้นอย่างน้อยวันละ 3 ชั่วโมงแหน่ะ ="= )

Ultima Online ก็อยากให้เข้า
    ถึงกราฟฟิคจะสุดแสนมหา*ตื๊ด*เลยก็เถอะนะ แต่ชอบระบบมันมากเลย
    ยิ่งเวลามอนฯตายเนี่ย สมจริงดี ค่อยค่อยสลายไปจนเหลือแต่กระดูกแล้วค่อยหายไปเลย ชอบ~

แล้วก็อีกเยอะแยะของทางเกาหลีและญี่ปุ่น แต่จำชื่อไม่ได้แล้ว ...สรุป อีเซโลภมากค่ะ ^3^
  9. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    เอาตัวแชทออกเป็นไอเดียที่ดีมากครับ !!!
    จะได้หมดการใช้ปากสร้างปัญหาซักที..

แล้วจะคุยกันยังไงละ ?

สมควรเอาออกให้หมดหลายๆเกมเลยคับ ขอเอ่ยเลยละกัน
    เอาของ "เอเซีย !! ปิ๊บ !! " ออกให้หมด แล้วก็นำบริษัทนำเข้าใหม่เข้ามาละกันนะ : )

อย่าเอาเข้า แต่ขอให้เข้าเป็น Server SE Asia ดีกว่าคับพ้ม
    เอาการภาษาไทยออก : )
  10. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    Vote for Monster Hunter!!!!!!
  11. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    Ragnarok TCG เช่นกันครับ ><

แล้วก็ Final Fantasy XI ด้วย TwT อยากเล่นมากๆๆ (แต่ไม่มีเงิน = =)

ถ้าเอาเข้ามาในไทยได้ แล้วใช้ภาษาอังกฤษก็คงจะดีสินะ. . .
  12. Yukimura

Yukimura New Member

EXP:
    151
    0
    0
    สำหรับผมถึงรู้ว่ามันจาเป็นไปไม่ได้แต่ก็อยากให้เอาFF11มาทำเวอร์ชั่นไทยแฮะ=w=

ไม่ก็มอสเตอร์ ฮันเตอร์หรือUCGO
  13. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    GUNZ ONLINE เล่นแล้วติดใจเป็นเกมส์ที่สองเท่าที่เล่นออนไลน์มา (เกมส์แรกก็ N-age)
  14. killfaith

killfaith New Member

EXP:
    19
    0
    0
    อ๊ะ เกมที่จขกท.มาลงก็น่าสนุกแฮะ แต่ช่วงนี้อยากให้ConcertoกับMonster Hunterมาลงไทยมากๆเลย
  15. Niking

Niking Member

EXP:
    322
    0
    16
  16. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ผมสนใจแต่ ไฟนอล 11 อ่ะครับ อยากให้มีเซิร์ฟเวอร์ไทยจริงๆ
  17. ladykaren

ladykaren อัลปาก้าที่อยู่ในฟูก

EXP:
    906
    4
    88
    ^
    Final Fantasy 11 คะ อยากให้มีเหมือนกันคะ><
    แล้วก็Monster Farm ก็อยากให้เข้าเช่นกันคะ (ที่ประเทศญี่ปุ่นเปิดopenแล้วคะ)

แต่ตอนนี้อยากเล่นมากที่สุดคือLuna Online คะ ><(โอ้วว คาเรนเปลี่ยนไป...)
  18. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ก็อยากเล่น FF 11 เหมือนกัน แต่ตอนนี้คงยังเป็นได้แค่ความฝันแหละนะ....
  19. icemanwalker

icemanwalker New Member

EXP:
    120
    0
    0
    ดราก้อน บอล ออนไลน์ ครับ น่าเล่นมากๆ
  20. Lunae

Lunae New Member

EXP:
    144
    0
    0
    อยากเล่นGundam Onlineน่ะค่ะ คนละอันกับจขกท.นะคะ เป็นอันที่ต้องนั่งเกมตู้หน้าตาเหมือนcockpitแล้วเข้าไปเล่นออนไลน์สู้กับคนอื่นๆ น่ะค่ะ เห็นว่าที่ญี่ปุ่นมันให้ออนไลน์กันเป็นจังหวัด ถ้ามาบ้านเราสงสัยต้องออนฯกันทั้งเอเชียตะวันออกเฉียงใต้น่าจะดี แต่เห็นคนที่ไปเล่นมาเค้าบอกว่ามันจริงๆ นะ เสียดายไม่มีcockpitรุ่นSEED มีแต่One-year War แต่ก็อยากลองเล่นอยู่ดีแหละ เผื่อจะ3เท่ากับเค้ามั่ง>w<
  21. l3espiiiz

l3espiiiz New Member

EXP:
    63
    0
    0
    ตอนนี้เกมส์ออนไลน์ก็มีเยอะมากแล้วนะค่ะ OO!! นับกันไม่หวั่นไม่ไหวกันพอดี ^^"
  22. parwankorn

parwankorn Member

EXP:
    60
    0
    6
    อยากให้เกมพวก วินนิ่งออนไลน์ เกมพวกนี้อะให้มันมีใน serverของไทย เพราะ อย่างวินนิ่งออนไลน์ เพื่อนบอกว่าเปิดตัวเซิฟอยู่ที่โปรตุเกศ เพื่อนผมเน็ต4Mb ยังเล่นไม่ได้เพราะมันแลคเกิน เกมที่น่าเล่นมีในไทยพวกPC ก็GTA ออนไลน์เกมเดียวเท่าที่เห็นนะ (พวกซิม แบทเทอร์ฟิวไม่เกี่ยว)

แต่หากดูเกมออนไลน์ในไทย ดูมันจะปัญญาอ่อนมากขึ้นเรื่อยๆ เช่น เมเปิล ทริกเตอร์ โกสออนไลน์ Luna <<< Luna นิผมก็เล่นนะภามมันสดใสดี ไม่รู้ว่าทำไมเกมที่สนุกๆน่าเล่นไม่เข้าในไทยเลย (ในความคิดของผมนะ ไม่ถูกใจใครก็ขอโทษด้วยละกันนะ)
  23. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    อยากได้แฟรี่แลนด์ คืนมาครับ :waaa: เกมนี้เท่านั้น ที่ครองใจ

FFXI ก็อยากเล่นเหมือนกัน ไม่รู้ว่าชาตินี้จะมีบุญได้เล่นไหม

GUNZ มีเซิฟไทยนะครับ ผมก็เล่นอยู่ (แต่ตอนนี้ไม่ค่อยได้เล่นแล้ว) สนใจติดต่อหลังไมค์ครับ :E
  24. boomkungzx

boomkungzx New Member

EXP:
    271
    0
    0
    vote for FF XI =[]= "
  25. black

black New Member

EXP: