ออกซะที XP SP3ของจริง

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย thecodes, 24 กุมภาพันธ์ 2008.

1. thecodes

thecodes Board Protector

EXP:
    77
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    โหลดโดยตรงจากเวบของไมโครซอฟท์ click

เอกสารประกอบ(pdf) click

ไม่รับประกันว่าวินโดวส์เถื่อนจะลงแล้วรอดชีวิต ใครลองแล้วก็มาบอกเพื่อนๆละกัน
    แต่ก็ยังไม่เห็นกระทู้ที่ใหนบ่นว่าลงแล้วพังเหมือนกัน

ของผมไม่เถื่อน เลยไม่รู้ (/")/

System Requirements Windows® XP

* Supported Operating Systems: Windows XP; Windows XP Home Edition ; Windows XP Home Edition N; Windows XP Media Center Edition; Windows XP Professional Edition ; Windows XP Professional N; Windows XP Service Pack 1; Windows XP Service Pack 2; Windows XP Starter Edition; Windows XP Tablet PC Edition

***ไฟล์นี้เป็นเพียงแพทช์อัพเดทเท่านั้น ไม่ใช่ตัววินโดวส์
  2. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    ออกมาแล้ว Service Pack 3

นึกว่าพอทำ Vista แล้วจะไม่สนใจ XP ต่อเลย =w=

โดยส่วนตัวก็ยังชอบ XP มากกว่า Vista แฮะ คงเพราะความเคยชินต่างๆ
  3. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    ^
    ^
    XP ยังจะสนับสนุนไปอีกนานอยู่ครับ ไม่ปล่อยทิ้งง่ายๆหรอก
    ยิ่ง XP ครองตลาด OS ส่วนใหญ่แล้วด้วยเนี่ย

ได้ยินมาว่า SP3 มันตรวจลิขสิทธิ์ด้วย
    ของเถื่อนหมดสิทธิ์ รอการแฮคไปก่อน
  4. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    มีใครเข้าไปอ่าน New Features แล้วมีอะไรน่าสนใจบ้างครับ
    ผมเข้าไปอ่านแล้วส่วนใหญ่ผมไม่รู้จัก - -' อันที่รู้จักก็ไม่น่าสนใจอีก...
  5. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98
    เครื่องที่บ้าน สำหรับเล่นเกม, ต่อเน็ท - ไม่เห็นความจำเป็นในการอัพเดท
    เครื่องที่บ้าน สำหรับคาราโอเกะ - ไม่ได้ต่อเน็ทเวิร์ก ไม่จำเป็นต้องอัพเดท
    เครื่องทำงาน - ไม่อัพเดท เพราะอาจทำให้ทำงานไม่ได้ และแค่นี้มันก็กินแรมบานพอแล้ว
  6. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    เนื่องจากเป็น windows เถื่อน เลยโหลดไม่ได้ ... รอแผ่น SP3 แบบที่แปะได้ดีกว่า :p
    แต่ใช้ SP2 อยู่ก็ไม่โดนอะไรนะ เว็บมลทินไม่เคยเข้า >_<
  7. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    น่ากลัว ไม่กล้าเผยตัวตนให้ไมโครซอฟท์รู้หรอก ใครใช้แล้วมาเล่าให้ฟังหน่ิอยนะคะว่ามันเพิ่มอะไรบ้าง
  8. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    วินเถื่อน ไม่คิดขอลองไรทั้งนั้นครับ รอดูอาการไปเรื่อยๆ อันที่จริงไม่มีเหตุผลจะอัพอยู่แล้วเพราะไม่ได้มีปัญหาอะไร ใช้จนชิน
  9. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    ใช้ของแท้ครับ แต่มันไม่บังคับให้อัพก็ไม่ขอเสนอหน้าดีกว่าครับ ^ ^"

ใช้ XP กับ Office2003 อยู่ ครอบคลุมดี

Vista กับ 2007 ย้ายเครื่องลำบากมาก ณ.ปัจจุบัน ผมว่า
  10. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86
    ทำไมผมดูในเวบแล้วมันยัง RC2 อยู่อะ =o=!

Windows XP SP3 RC2

Windows XP Service Pack 3 Release Candidate 2 is available to the public. Specific registry settings will allow you to be offered SP3 via Windows Update. You can also choose to download standalone update packages.
    2/27/2008

http://www.microsoft.com/downloads/...99-12af-42b2-aab1-b969a62c68a7&displaylang=en
  11. naiamibios

naiamibios ชีวิตไร้ตัวตน

EXP:
    350
    0
    16
    อ้าว RC2 รึ อุตส่าห์โหลดมาไว้...
  12. sorachan

sorachan Alice in Wonderland

EXP:
    174
    0
    16
    XP ดีสุดแล้วค่ะ ตอนนี้ใช้วิสต้าอยู่ เห่ยมากกกกก อยากลง XP ก็ไม่ได้ มันล็อควิสต้าไว้อ่ะ T^T

Share This Page