รู้สึกว่าช่วงนี้ SE เงียบเหงาจัง ไม่มีเกมส์ใหม่ออกมาเลย!!

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย astron, 24 กุมภาพันธ์ 2008.

1. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    ถูกใจที่ได้รับ:
    2
    คะแนน Trophy:
    88
    ตามหัวข้อเลยฮะ รู้สึกเงียบเหงาผิดปกติ ไม่มีอะไรให้เล่นเลย : ( เบื่อจริงๆ

แต่ก็นะ เป็นไปได้ขอให้ออกหลังวันที่ 1 ละกัน สาธุ !!
  2. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ที่จริงมีเกมออกมาเพียบเลยครับ แต่ว่ามันเป็นภาษาญี่ปุ่น และบางเกมเปิดบริการเฉพาะในประเทศญี่ปุ่นด้วย

หรือไม่ก็มีคอนโซลน้อย เล่นเกมไม่ได้มาก

ตอนนี้ก็เล่นเกมเก่าๆไปก่อน
  3. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    มีน่ะมีครับ แต่ไปลงมือถือ Console. พวก DS , PSP ซะหมด TT
  4. Magoichi7

Magoichi7 Chemistry }{Resurrection

EXP:
    393
    0
    16
    ยังมีลงเป็นเกมส์ตู้อีกด้วย
  5. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    ช่วงนี้มี Crystal Guardian กับ FF4 The After ไงครับ....

เดือนหน้ามี Crisis Core แล้วต่อไปก็มี The World end with you...

จริงๆ แล้วผมอยากให้มันเงียบเหงาแบบนี้แหละ ดีแล้ว ชอบแล้ว... ไอ้ปีที่แล้วที่ออกตั้ง 15 ภาคนี่สิ...รู้สึกมันจะเฝือเกินไปหน่อย

ระหว่างที่ SQEX ไม่ปล่อยเกมใหม่ๆ มา...ก็ยังมีเกมอีกเยอะแยะให้เราได้เลือกเอนจอยได้ครับ ตอนนี้เค้ากำลังฮิต DMC4 กับ Lost Planet กันอยู่เลย...โดยเฉพาะเกมหลังนี้เป็นเกม PS3 แท้ๆ แต่ดันราคาแค่ 1,400 บาท...ไว้สอบเสร็จแล้วจะไปสอยมาร่วมวงปาระเบิดกับคนอื่นๆ เค้ามั่ง T.T
  6. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    จะว่าไม่มีก็ไม่ใช่นะ ตามที่บอนบอก อีกอย่างบางเกมมีแต่ไม่ได้ชื่อ FF หรือKH มันจะไม่ครึกโครมในบอร์ดนี้เท่าไหร่

พอบทจะออกเกมแบรนด์ก็รู้สึกถล่มมาไม่ตั้งตัวเยอะแยะ มีเวลาเว้นให้หายใจไปเล่นเกมค่ายอื่นมั่งก็ดีแล้ว
  7. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    นั้นเนอะถ้าไม่ใช่พวกตระกูล KH เหลือ FF บอร์ดเรารู้สึกจะไม่แคร์อะไรเท่าไหร่ -*-

หันไปเล่นของค่ายอื่นมั้งก็ได้ แต่พูดจริงๆ.....ช่วงนี้เกมเกือบทุกเกมเงียบเหงาสุดชีด?
  8. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    แค่เกมเก่าที่ออกมายังเล่นจบไม่กี่เกม

เอาเวลาที่ไหนเล่นเกมกันเนี่ย
  9. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    ถูกเผงเลย = ="

RPG ดีๆก็หายาก ดูแล้วมีแต่พวก.. ค่ายโนเนม = =" ไม่ค่อยกล้าเล่น

ซื้อ ชิโนบิโดะ มาเล่นแก้ขัดละ เซ็ง อยากล้างเลือดมั่ง = w ="
  10. 120z

120z New Member

EXP:
    295
    0
    0
    อยากให้มันรีเมคเกมส์เก่าๆเเบบ Chrono Trigger มั่ง -*-

ไฟน่อลกว่าจะออกเเต่ละภาค รอจนเเก่
  11. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    ใช่ๆ พูดถึงเกมเก่าที่ดีของ square-enix นะมีเป็นกุรุส
    แต่พี่ท่านไม่ค่อยจะนำมารีเมคใหม่เลยครับ
    (ขยันรีเมคแต่ไฟนอลฯ ทั้งๆ ที่เกมอื่นดีๆ ก็มีถมถืด)
  12. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    มีPS3 ก็แก้เหงาได้เน้อ ไม่ถึงกับเงียบมาก แต่ก็คงแก้เหงาได้ไม่นาน
  13. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    พี่ก็ซื้อเกมที่มันออนไลน์ได้มาเล่นสิครับ เอาแบบที่เน็ตไม่ต้องแรงก็ลื่นได้อย่างพวกมินนะโนะกอล์ฟ

ป.ล. สอบเสร็จแล้วมาปาระเบิดกัน :bad:
  14. ultimaweapon

EXP:
    4,247
    8
    88
    ^ เฮ่ยยย กระแสเทคเคนตอนนี้เค้ากำลังอินเทรน เล่น6ไม่ได้ เล่น5onlineก็ได้ :bad:

Share This Page