ชมรมคนอ่านเคลย์มอร์ Claymore [เล่ม 13 ออกแล้ว]

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย l2eenai2y, 24 กุมภาพันธ์ 2008.

1. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    Claymore อสูรสาวพิฆาตมาร ( Font ชื่อเรื่องแบบเดียวกับ DN เลย )

ปัจจุบันพิมพ์แล้ว 12 เล่ม
    ได้แต่นั่งรอเล่มที่13 เพราะขนาดเล่มที่ 12 ยังนานออกโคตรๆ
    แม้ว่าต้นฉบับในเน็ตนั้น(ที่ผมอ่านคือเว็ป onemanga) น่าจะพอที่จะรวมเป้นเล่ม 13 ได้แล้วก็ตาม...

เกริ่นนำ :
    ในโลก ซึ่ง มนุษย์มีอยู่เพื่อถูกปีศาจกินมาแต่โบราณกาล โดยที่ไม่มี
    วิธีต่อสู้กับพวกปีศาจเลย.. จนกระทั่ง องค์การลับ " ไร้ชื่อ " ได้สร้าง
    เหล่านักดาบสตรี ครึ่งคนครึ่งปีศาจขึ้น.. พวกเธอมีดวงตาสีเงิน ซึ่ง

สามารถมองตัวจริงของปีศาจในร่างแปลงเป็นมนุษย์ออก พวกเธอ
    พกดาบยักษ์สะพายไว้ข้างหลังเป็นอาวุธ ซึ่งด้วยเอกลักษณ์นี้ทำให้
    พวกเธอถูกเรียกว่า " เคลย์มอร์ "

พวกเธอเดินทางไปเรื่อยๆ ตามคำว่าจ้างของหมู่บ้านต่างๆ ต่อสู้กับ
    ปีศาจ ซึ่งดูเหมือนไม่มีที่สิ้นสุด จนกว่าชีวิตของพวกเธอจะดับลง..
    " แคลร์ " เป็นนักดาบสตรี เป็นหนึ่งในเคลย์มอร์ที่ใช้ชีวิตเช่นนั้น

เพิ่งแต่ว่า.. เธอมีจุดหมายแตกต่างจากเคลย์มอร์คนอื่นๆ อะไรคือ
    " สิ่งที่ว่านั้น " โปรดติดตามเรื่องราวของเธอได้ ใน " Claymore "

[Credit : <!-- m -->http://topicstock.pantip.com/chalermtha ... 78610.html<!-- m -->]

----------------------------------------------

ตั้งเพื่อขอเสียงคนในบอร์ดที่อ่าน หรือดูอนิเมเรื่องนี้หน่อยครับ ( ซึ่งคาดว่าน่าจะน้อยพอสมควร เพราะเป็นการ์ตูนดีที่ไม่ค่อยมีกระแสนิยม)

อีกจุดประสงค์ที่ตั้งก็คือให้โต้วาที หรือไขข้อข้องใจครับ(ถามมาดูครับแล้วผมจะลองไปหาๆมาให้)

----------------------------------------------

อ่านตอนล่าสุดได้ที่ <!-- m -->http://www.onemanga.com/claymore/<!-- m -->

และตอนพิเศษไขประวัติตัวละครได้ที่ <!-- m -->http://www.onemanga.com/Claymore_Extra_Scene/<!-- m --> ครับ

ปล.สตาฟและแอดมินเห็นควรไม่ควรยังไงจัดการได้ตามใจชอบครับ
  2. kisa

kisa New Member

EXP:
    150
    0
    0
    Re: ขอเสียงคนที่อ่าน/ดู Claymore หน่อยครับ..

มายกมือว่าอ่านค่า (> <) \-/
    เรื่องนี้สนุกมากๆ ชอบๆ แต่ปกดูไม่ค่อยดึงดูดเท่าไหร่อะค่ะ ^^" คนเลยอ่านน้อยมั้ง
    (ตอนแรกเรายังมองข้ามเลยล่ะ ^^") ว่าแล้วก็อยากเห็นร่างมารแคลร์แบบเต็มๆจังนิ
  3. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    Re: ขอเสียงคนที่อ่าน/ดู Claymore หน่อยครับ..

1 เสียงครับ อ่าน!!!

เพราะว่าอนิเมะ/การ์ตูนเรื่องนี้มันขาย Yuri คร้าบบบบบบบบบ~~~~

ผมอยยากเห็นร่างมารของมิเรียมากกว่าแฮะ
  4. Yukimura

Yukimura New Member

EXP:
    151
    0
    0

อีกหนึ่งเสียงงับ^^(แต่แค่ได้ดูนะฮะ)

ผมว่ามันแหวกดีอะ ชอบตอนที่รู้ว่ามีพวกราชาด้วยอะมันเลยคิดว่าน่าจาสนุกนะ
    ตอนนี้กำลังไล่เก็บเบอร์เซิร์กอยู่- -"~~~ไว้ครรบมะไหร่จามาไล่เก็บเรื่องนี้ต่อ
  5. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36

อ่านค่ะ ดูด้วย
  6. ShadowKung

ShadowKung New Member

EXP:
    58
    0
    0

อ่านเหมือนกันนนนนนน

ดูเหมือนกันนนนนนนนน จบได้ค้างคามากๆ = =
  7. Hell

Hell Member

EXP:
    405
    0
    16

ทั้งอ่านทั้งดูเลยครับเรื่องนี้ สนุกมากๆ เพลงประกอบก็มันส์สุดๆ
  8. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88

อ่านครับ เริ่มมาอ่านตอนมีอนิเมนี่แหละ อนิเมชิงจบแซงหนังสือไปแล้ว หนังสือยังคงรอดองอีกนาน

เหมือนกับเบอเซิร์ค เรื่องไหนตัวเอกถือดาบใหญ่ มันต้องดองนานกว่าจะออกแต่ละเล่ม
  9. madsmn

madsmn Anglophiles man

EXP:
    403
    4
    38

อ่านเด้อๆ ตอนแรกพลอตเรื่องนี้จะคล้ายๆเบอร์เิร์คนะครับ

แต่พออ่านไปเรื่อยๆนี่ เริ่มมันส์ละ ฟันได้เลือดสาดดีไม่ดี เอฟเฟคเลือดใช้อาจจะใช้ถังมากกว่าเบอร์เซิร์คอีก

เมื่อไหร่ 13 จะออกน้อ กรรมของรายเดือน = ='
  10. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16

มาช่วยส่งเสียงว่าอ่านค่าาาา
    เริ่มอ่านเพราะดูอนิเมเหมือนกัน เสียดายอนิเมจบแบบ 'อะไรกันนี่!?' ซะงั้น = ='
  11. ShadowKung

ShadowKung New Member

EXP:
    58
    0
    0

พูดคำเดียวกันเลยอ่ะ = =
  12. l2eenai2y

EXP:
    533
    0
    0

คนอ่านเยอะเลยทีเดียว...

แต่ทำไมมันถึงไร้กระแสแบบนี้ล่ะ!!

--------------------------

มีข้อสังเกตล่ะ

ริเฟิลแห่งตะวันตก(ตัวละครที่ชอบที่สุดในเรื่อง)
    ทำไมในเล่ม 9 มันถึงดูดี๊ดูดีเป็นสายๆระโยงระยายไปนั่นไปนี่
    แต่พอออกมาอีกทีเล่ม 12กลายเป็นกระโปรงสุ่มซะงั้น = ="

ข้อนี้สันนิษฐานว่าคนเขียนคงขี้เกียจจึงทำให้มันกลายเป็นกระโปรงสุ่มไป วาดง่ายกว่าแยะ
    (แต่ผมว่าวาดเป็นสายๆมันจะไม่ง่ายกว่ากระโปรงสุ่มแบบสาน หรอครับ)
  13. jimkung

jimkung Member

EXP:
    261
    0
    16

ผมครับ ชอบมากๆ เคยตั้งกระทู้ในบอร์ดออลเก่า
    แบบว่าอ่านแล้วติดใจ เดี๋ยวนี้ตามอ่านเอาในเว็ปครับ
    (รอไม่ไหวใจร้อน -*-)
    ชอบ เทเรซ่า!!!
  14. zarathustra

EXP:
    1,323
    0
    86

มันเอาหนวดค้ำตัวไว้ตามซากโบราณสถานครับ (เพื่อชะโงกดูอะไรซักอย่าง?) มันเลยดูระโยงระยางไปมาครับ พอตอนที่มาสู้กับพวกนัมเบอร์เลขตัวเดียวในเล่ม 12 มันสู้กันตรงพื้นโล่ง ก็เลยวางหนวดให้ดูเป็นกระโปรงมั้งครับ?

รู้อย่างเดียวว่า พริซิลล่าเก่งเทพ ซัดตูมเดียว อีสเลย์หายไปท่อนนึงเลย -_-;
  15. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86

อยากจะร้องดังๆว่า

[action]ร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก เทเรซ่า หน้ายิ้ม ไม่น่าตายเลน TTwTT[/action]

ชอบมากๆ ครับเรื่องนี้ อ่านตอนแรกๆ รู้สึกคุ้นๆ ลายเส้นอย่างน่าประหลาด มารู้ทีหลังว่าเป็นคนวาดเดียวกับเรื่อง เทวดาหน้าโฉด
    อิ้งครับ คนละแนวเลยนะนั่น = =

ได้แต่อ่านอย่างเดียวไม่เคยดูอนิเม เพราะเลิกดูมาหลายปีแล้ว
    มันจบยังไงเรอะ = = เท่าที่เห็นหลายคนพูดมา แสดงว่าจบแบบไม่ค่อยดีซีกเท่าไหร่ ขอภาวนาอย่าให้คอมิคจบแบบอนิเมเลย....สาธุ
  16. l2eenai2y

EXP:
    533
    0
    0

พริซิลล่าเก่งเทพจริงนั่นแหละครับ
    ซึ่งตอนนี้ไม่มีใครล้มคุณเธอได้แล้ว(ตามที่อีสเลย์และริเฟิลบอก)
    ประมาณว่าขึ้นไปอยู่จุดที่สูงกว่าเหล่าคนในห้วงอเวจีแล้ว
    จากที่ริเฟิลเล่าให้แคลร์ฟังว่าเธอประมาทอีสเลย์เกินไป เพราะจากที่นึกว่าพริซิลล่าแพ้อีสเลย์และกลายเป็นคนคอยติดตามนั้นผิดอย่างสิ้นเชิง
    โดยที่จริงแล้วอีสเลย์ยกตำแหน่งผู้นำให้กับพริซิลล่าตั้งแต่วันที่สู้กันแถมยอมสวามิภักดิ์จะช่วยเหลือพริซิลล่าอีกต่างหาก
    แถมโอกาสอันน้อยนิดที่จะสังหารพริซิลล่าคือริเฟิลกับลูซิเอร่าร่วมมือกันสู้ก็โดนอีสเลย์ทำลายลง
    โดยการที่ลูซิเอร่าแพ้แก่อีสเลย์แล้วโดนคุณน้องสาวราฟาเอลล่าตามไปซ้ำตาย

แต่ตอนสู้กับเทเรซ่าไม่ยักจะเก่งแฮะ
    สงสัยเพราะเจ๊เทเรซ่าแกโหดเกิน..

------------------------------------------------------

จากการที่อ่านแล้วประเมินได้ว่าเทเรซ่าจะเป็นนัมเบอร์1ที่เก่งที่สุดตั้งแต่องค์การใช่ไหมครับนี่
    (ไม่นับอลิเซียที่"ตื่น"ได้นะ อันนั้นต้องตื่นถึงฝีมือเทียมคนในห้วงอเวจี)

-------------------------------------------------------

นั่งลุ้น..

สิ่งที่ริเฟิลบอกว่าเธอได้พบสิ่งที่น่าสนใจ และต้องการจะยืมพลังของแคลร์ในการค้นหามัน
    สิ่งนั้นคืออะไร!!?
    และริเฟิลสุดที่รักจะกลับมาเก่งกว่าพริซิลล่าได้หรือไม่?
    (ตอนเล่ม 9 คิดว่าริเฟิลเก่งที่สุดแล้ว...แต่ยังมีเหนือฟ้าอีก)
  17. zarathustra

EXP:
    1,323
    0
    86

เทเรซ่าเก่งที่สุดเท่าที่องค์การเคยมีมาครับ เพราะว่า สามารถสู่กับโรสแมรี่ no.2 ที่ตื่นเป็นมารอวตารได้สบายๆ โดยปล่อยพลังปีศาจออกมาแค่ 10% เท่านั้น

นับว่าเก่งเทพจริงๆ แต่ที่แพ้ให้กับพริซิลล่า ก็เพราะใจอ่อนครับ เพราะนังแคลร์คนเดียว!!
  18. chocolate

chocolate New Member

EXP:
    3
    0
    0

อ่านเหมือนกันค่ะ แล้วก้ได้ดูด้วย

ชอบมากๆเลยค่ะ รอเล่มที่ 13 นานมาแล้วเหมือนกัน

ขอตามไปอ่านหน่อยแล้วกัน (เพราะว่าทุกวันนี้อ่านวนไปวนมากหลายรอบแล้ว)
  19. kiro

kiro Member

EXP:
    62
    0
    6

เป็นเรื่องที่เยี่ยมมากครับ ชอบลายเส้นตอนวาดผู้หญิงจริงๆให้ตายสิ

เสียดายเทเรซ่าจริงๆ...เป็นตัวละครที่ชอบที่สุดแท้ๆ

ตามลำดับความชอบ

เทเรซ่า, มิเรีย , อิเรเน่ , กาลาเทีย (เขียนแบบนี้รึเปล่านะพี่สาว No.3 น่ะ)

มีฉากที่ประทับใจเยอะมาก เส้นก็ดี แต่ไม่รู้ทำไมไม่ดัง แหวกแนวไปหน่ือยรึไงนะ

ไอ้การที่เดาเนื้อเรื่องต่อไปไม่ได้นี่ชอบจริงๆ เสียดายที่ดองนานไปหน่อย = =
  20. zarathustra

EXP:
    1,323
    0
    86

^

มันก็แนวเบอร์เซิร์กล่ะครับ แต่ตัวเอกเป็นผู้หญิง มันเลยไม่ดัง.........

เรื่องดองน่ะ มันเป็นเวรเป็นกรรมของรายเดือนครับ - -*
  21. Yukimura

Yukimura New Member

EXP:
    151
    0
    0

เห็นว่าวันนี้เล่ม13จาออกนะฮะ=w=?
  22. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36

ที่ไม่ดัง น่าจะเพราะปกไม่ดึงดูดนะ มันทึมๆ

เล่ม13 ออกแล้ว~ เหล่าวีรชนจากแดนเหลือออกลวดลายอย่างเมามัน

ถึงจะอ่านแสกนมานานแล้วก็ตาม *-*

ว่าแตเมื่อไหร่ เล่มพิเศษจะออกหว่า
  23. zieghart

zieghart New Member

EXP:
    351
    0
    0

ตอนพิเศษ จะปนๆอยู่ท้ายเล่มเลยครับ

เล่ม 13 นี่ ก็เอาตอนของเทเรซ่ากับของมิเรียมาโปะไว้ ส่วนตอนของอิสเลย์ แคลร์อะไรพวกนั้น ก็คงเป็นเล่มถัดๆไป....ซึ่งคงอีกนาน ^^"

....ส่วนตัวคิดว่า กาลาเทียต้องโดนดึงไปอยู่กับริเฟิลแหงมๆ ไม่ช้าก็เร็ว ธ่อ
  24. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88

ใครบอกพริซิลล่าเก่งสุดในเรื่อง

มันต้องเทเรซ่าตอนเป็นมารอวตารแล้วต่างหาก T T ถึงจะไม่ได้เห็นก็เหอะ เชียร์เทเรซ่าสุดใจ!!!

ฉากหัวกระเด็นในอนิเม ยังคาใจอยู่จนบัดนี้(ว่าไปนั่น)
  25. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86

13 ออกแล้วววววววววววว

โอ้วววววววว >//////////<

มีตอนพิเศษเทเรซ่าด้วยเหรอ คิดถึงมากกกกก

ซื้อด่วนนนนนนนนนนนน
    - -

Share This Page