ชมรมคนอ่านเคลย์มอร์ Claymore [เล่ม 13 ออกแล้ว]

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย l2eenai2y, 24 กุมภาพันธ์ 2008.

1. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    86
    Re: ขอเสียงคนที่อ่าน/ดู Claymore หน่อยครับ..

ไม่รับรู้อะไรทั้งนั้น รู้แต่ว่า เพิ่งได้อ่านตอนที่ 78 เมื่อเช้านี้เอง

ยังไม่ได้เดินไปไหนเลย กะลังบ้าอ่านหนังสือ เพิ่งหิ้วมาตั้ง 10 ฝ่าเล่ม - -*
  2. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    -0-

78 ก็ออกแล้วหรอ!!!

(ไม่ได้เข้าเลยอ่านหนังสือสอบเตรียมอุดมอยู่ = =X)
  3. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    อ่านตอนพิเศษเล่ม 13 แล้วเศร้าอ้ะ TvT
    มิเรียจะได้อยู่จนจบเรื่องมั้ยเนี่ย~
  4. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    คือ...อันคำถามส่วนตัวแล้วออกจะวงในนิดหน่อยขอใส่คำถามในสปอยล่ะกัน

คือดูในเวอร์ชั่นอนิเมเรียบร้อยแล้วเกิดสงสัยนิดๆว่า...คนเขียนใช่คนเดียวกับที่เขียนตัวละครใน Bible Black รึเปล่าครับ?

[action]ควบม้าแล้วบึ้งไปไกล....[/action]
  5. zarathustra

EXP:
    1,323
    0
    86
    ^
    คิดว่าจะอย่างนั้นนะครับ

หน้าตา ลายเส้น เหมือนกันดีแท้ - -*
  6. l2eenai2y

EXP:
    533
    0
    0
    หลังจากอ่าน ตอนพิเศษของเทเรซ่าแล้ว...
    (เพราะอ่านเป็นภาษาอังกฤษแล้วแปลเองได้ไม่ตรงนัก -*-)

รู้สึกเจ๊แกจะเป็นนัมเบอร์ 1 ที่เก่งที่สุดที่องค์การเคยมีมาจริงๆครับ

เก่งกว่า อลิเซีย และ พริซิล่า ซะอีก = =

จากตอนที่เจ๊สู้กับโรสแมรี่ซึ่งเป็นอดีตนับเบอร์1 ซึ่งแน่นอนว่าถ้าหากลืมตาตื่นล่ะก็
    พลังเทียบชั้นได้กับเหล่าคนในห้วงอเวจี แต่นี่เจ๊แกเล่นฟันฉับเดียวตาย แถมแผลใหญ่ๆซักแผลเจ๊แกก็ไม่ได้รับ
    โหดเกินไปไหมครับ =[]= แล้วถ้าเจ๊ยังอยู่ พริซิล่าในตอนนี้ก็คงไม่ครณามือเจ๊แกเป็นแน่แท้

ปล.ที่พวกชุดดำว่าอลิเซียเก่งที่สุดที่เคยมีมา เพราะไม่เคยได้เห็นเทเรซ่าตอนปล่อยพลังปีศาจสู้สินะ

เอ๊ะ!!จะว่าไปตอนที่โดนฆ่า เจ๊แกก็ไม่ปล่อยพลังปีศาจสู้นี่นา - -+
  7. jimkung

jimkung Member

EXP:
    261
    0
    16
    แขนขาดด้วยครับ ฮืออออออออออออออ... T0T
    ยังไงก็เสียดายเทเรซ่า นัมเบอร์วันตลอดกาลจริงๆ ถ้าเทเรซ่ากลายร่างเป็นมารอวตาร
    ใครจะเอาอยู่? แคลร์? อยากเห็นร่างอวตารของเทเรซ่าแฮะ ^^"
  8. zarathustra

EXP:
    1,323
    0
    86
    โรสแมรี่เป็นอดีตนัมเบอร์ 2 ครับ.........

รุ่นเดียวกับเทเรซ่านั่นแหละ
  9. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    เล่ม 13 ขนาดมารอวตารที่เป็นอดีตนัมเบอร์ 2 ยังทำอะไรเทเรซ่าไม่ได้

จะเก่งเกินไปแล้ว
    ที่ถูกพริซิล่าฆ๋าตาย คงเพราะยัยแคลทำเอใจอ่อนสิเนี่ย เศร้า TTwTT

ใครคิดเหมือนผมมั่ง นางเอกเรื่องนี้ไม่เด่นเลย เพราะถูกบดบังด้วยตัวละครอื่นหมด - -
  10. l2eenai2y

EXP:
    533
    0
    0
    อ่าว...โรสแมรี่ไม่ใช่อดีตนัมเบอร์ 1 หรอ

ที่อ่านมันบอกว่าเป็นนัมเบอร์1 ก่อนจะโดนเทเรซ่าเอาตำแหน่งไปแบบไม่มีปี่มีขลุ่ยหนิ (หรือตาลายเอง!!)

-------------------------------------

ใช่แล้ว... นางเอกไม่เด่นเลย

คนในห้วงอเวจีเด่นกว่าเยอะ(ความลำเอียงส่วนบุคคล)
  11. jimkung

EXP:
    261
    0
    16
    ^
    ^
    ตั้งแต่อ่านมาแรกๆ ผมคิดว่าเหมือนคนเขียนจะกดนางเอกให้ดูไม่เก่ง อยู่รั้งท้าย
    แบบได้รับชิ้นเนื้อปีศาจมาก็ครึ่งแต่ครึ่ง มาจากเทเรซ่าอีกที เหมือนเค้าจะให้เห็นการพัฒนา
    ของนางเอก แต่จะว่าไปแคลร์ก็มีความสามารถแฝงเยอะนา.. (แต่ได้รับมาจากคนอื่นเยอะแฮะ)
    คงอยากให้ตัวเอกเป็นตัวละครที่ดูธรรมดาแต่ฮึดสู้มั้งครับ อา....
  12. zarathustra

EXP:
    1,323
    0
    86
    เอาล่ะ อากิเปิดแล้ว เราก็มาอ่านโดจินเคลย์มอร์ฮาๆกันเถอะ!!

แปล:

มีเรีย : มาถึงซะทีนะรุวุล ไม่มาช้าไปหน่อยเรอะไง?

รุวุล : ฮะฮะ โทษทีที่ให้รอนะสาวๆ...

เฮเลน : หุบปากเหอะ ! รีบๆส่งชุดมาได้เเล้ว ไอ้โล้น !

กาลาเทีย : ใจเย็นๆ..นัมเบอร์ 22

ส่วนนี่!!

ถ้ามีจริงชั้นจะไปหามาเล่นได้เลยสิ!!
  13. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    -*-

โดจินตัวแรกออเดรย์หน้าตาได้ใจมาก.....

รูปสุดท้าย กาลาเทียไม่เวิร์ค อยากเห็นเทเรซ่ามากกว่า 555+
  14. l2eenai2y

EXP:
    533
    0
    0
    ^
    เห็นด้วย..

กาลาเทียไม่เวิร์คต้องเจ๊ใหญ่เทเรซ่า !!!
  15. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    รายนี้เชียร์กาลาเทียกับเทเรซ่า หึๆๆๆ

โดญี่ปุ่นวาดน่ารักแปลกๆ เส้นคุ้นมากๆ ดันจบแค่ลุวุลเอาเสื้อมาให้ มันต้องมีมากกว่านั้นสิ = =+

คนญี่ปุ่นอ่อนด้อยภาอังกฤษจริงๆ ดูคำว่า load เขียน lord .....(คาตะคานะเขียนเหมือนกัน)
  16. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    อยากเห็นว่าตรงท้องของสาวๆ เค้าปลูกถ่ายยังไง
    มันน่ากลัวมากขนาดนั้นเชียว.....

อยากเห็นลิมิตเบรกของเทเรซ่าเหมือนกัน แต่รอลุ้นจากแคลร์เอาก็ได้.. (มั้ง)
  17. l2eenai2y

EXP:
    533
    0
    0
    ^
    น่าจะอลังการงานสร้างพอสมควรสำหรับลิมิตเบรกของเทเรซ่า
    (แค่ปล่อยพลังปีศาจเฉยๆก็ล้มมารอวตารที่เป็นอดีตนัมเบอร์1ได้ในโชะเดียว = =)

แต่น่าจะลุ้นจากแคลร์ได้นะ เพราะเอาชิ้นส่วนของเทเรซ่ามาใส่หนิ..
    (เคยเห็นแต่แขนกับขา ขากับแขนซ้ายที่เป็นกางเขน เท่มาก แต่แขนขวาอะไรนั่น...)
  18. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    ติดใจมิเรียมากกว่า = w ='

ยิ่งดูยิ่งเท่ หรืออีกมุมนึง ยิ่งดูยิ่งเหมือนอีสเลย์ สังเกตทรงผมจิฟระ !!!
  19. zarathustra

EXP:
    1,323
    0
    86
    [action]มองซ้าย มองขวา......[/action]

[action]หยิบจอบ มาขุดๆ[/action]

..............

[action]เผ่นให้ไว......[/action]
  20. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    อา...ทำไมพึ่งเห็นกระทู้นี้

ตามมาแอบอ่าน + รายงานตัวครับ

จิ้งจอกบ้าหน้ายิ้ม~
  21. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    ^
    ^ (ไม่เกี่ยวเท่าไหร่)
    ตอนอ่านทีแรกทำไมเป็น ...จิ้งจอกบ้าหน้า"..." ล่ะ
    เอ... สงสัยจะตาฝาด
  22. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    โดล้อทำน่ารัก มุขก็กวน ^^

อิสเล่ย์ หมดกัน...
  23. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    ^
    ^
    ^
    เอามาจากเว็บไหนครับโดจินข้างบนอะ(น่ารัก+ฮาตรงที่รวมพล...ยังกะทัศนศึกษา)

ดูแล้วคิดถึงจิลน์...ดูในมังกะอายุสั้นกว่าในอนิเมอีก ในมังกะตายตอนศึกทางเหนือ...
    ในอนิเมตายตอนแคลร์สู้กะพิซซิเรียเสียดายๆ...ฟลอร่าก็ตายอนาจ แม่สาวงู(จำชื่อไม่ได้)ก็คิดถึง
    (ถึงจะเป็นพวกซาดิสก็เถอะแต่ก็ตายน่าสงสารที่สุด)

ปล. เพิ่งอ่านเล่ม13เว็บนอกจบไปหมาดๆ กำลังอิน
  24. zarathustra

EXP:
    1,323
    0
    86
    beta.akibakko.net ครับ

แล้วก็ เคลย์มอร์ตอนที่ 79 ออกแล้วนะครับ ที่เว็บ onemaga
  25. jimkung

EXP:
    261
    0
    16
    ตอนที่ 79 แล้วหรอครับ!! ขอบคุณครับที่มาบอก ผมพลาดไปกี่ตอนแล้วเนี่ย
    แว้บไปด้วยความเร็วสูงงงง

Share This Page