[FFX]ใครฆ่า Dark Valefore แล้วแผ่นค้างบ้างครับ แก้ไขกันยังไง

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย clairdelune, 26 กุมภาพันธ์ 2008.

1. clairdelune

clairdelune New Member

EXP:
    8
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    ฆ่าดาร์คอีออนไปหมดทุกตัวแล้วครับ ยกเว้นไอ้ตัวนี้แหละ ทำให้ไปฆ่าพีแนนซ์ไม่ได้

แล้วก็ไม่ได้ลิมิตเบรค LV.4 ของตาลุงนั่นซะที

ไม่ทราบว่าใครที่ฆ่าได้แล้ว ซื้อแผ่นกันจากไหนบ้างครับ (เปลี่ยนมา 3-4 ล็อตแล้ว ค้างเหมือนกันหมดเลย)
  2. Pii

Pii New Member

EXP:
    26
    0
    0
    เราฆ่าไปแล้วนา ไม่ค้าง แผนก๊อปซื้อจากเดอะมอลล์งามฯ ส่วน overdrive ท่าสุดท้ายของ Auron ก็เก็บ Jetch sphere ให้ครบก็ได้แล้วนิครับ เก็บครบยังเอ่ย?
  3. wow

wow Member

EXP:
    161
    0
    16
    ^
    ^
    ^

แต่ว่ามันมี Jecths Spherอันหนึ่งมันอยู่ที่ข้างๆวัด Besaid ด้วยนะครับ

มีวิธีเดียวคือตอนที่เก็บ Jecths Sphere อันแรกที่ป่ามาคาลาเนียได้แล้ว เราก็วิ่งกลับมาที่เมืองนี้ล่ะครับ

ป.ล. โชคดีจัง แผ่นเราลองแล้วมันไม่ค้าง^^
  4. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    เอ ดาร์ค เวลฟอร์ ผมลองให้ Yojimbo ใช้ Zanmato มันตาย แผ่นก็ยังไม่ค้างอะไรนี่นา

(ตอนนั้นกำลังรีบไปเอา Jecht Sphere เลยยังไม่เก็บ stat อะไรมาก)
  5. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    บางคนบอกอาจจะไม่เกี่ยว แต่อยากให้ลองดูหน่อยนะ
    ถ้าเล่น FFX - Inter ที่เปลี่ยนภาษาเกมเป็นภาษาญี่ปุ่น - อังกฤษได้ ให้ลองสลับเปลี่ยนดู แล้วไปฆ่าใหม่
    เผื่อบางทีอาการค้างที่ว่าอาจจะหายไปได้

อันนี้ผมไม่แน่ใจว่าได้ผลไหมนะ แต่เพื่อนผมเขาบอกมาอย่างงั้น
  6. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    เรื่องแผ่นค้าง แผ่นแท้ก็เป็นครับ = ='

ผมเลยตีว่ามันน่าจะเป็นที่เครื่องแปลงมากกว่า อาจจะมีปัญหาอะไรกับส่วนนั้น แต่กรณีผมมันค้างแค่ครั้งเดียว หลังจากนั้นก็ผ่าน
  7. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    แผ่นแท้บางล็อต หลังจากปราบ Dark Valefor แล้วมันจะค้างครับ ไอ้แผ่นก็อบที่ก็อบมาจากแผ่นแท้พวกนั้นมันเลยติดเชื้อไปด้วยเช่นกัน ฉะนั้นถึงจะไปซื้อแผ่นก็อบล็อตอื่นมา แต่ถ้ามันปั๊มมาจากแผ่นแท้ต้นฉบับเดียวกัน ก็ไม่มีประโยชน์ครับ~
  8. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    นึกว่าเป็นอยู่คนเดียวนะครับ
    แล้วถ้าลองเปลี่ยนภาษาเป็นญี่ปุ่นแล้วเข้าไปสู้อีกทีจะช่วยได้เหรอครับ
    เดี๋ยวขอไปลองก่อน
    (กลับไปรื้อกรุเกมเก่าอีก)
  9. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    มันช่วยได้ไม่ได้ไม่รู้ แต่ตอนผมผ่านผมก็ไม่ได้เปลี่ยนภาษานะ แค่เข้าไปตีอีกรอบแล้วภาวนา ดีว่าเป็นแค่ดาร์กเวลฟอร์ ถ้าปราบดาร์กเมกัสแล้วค้างเนี่ย เครียดกว่า
  10. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    ไปลองมาแล้ว..............
    ผลปรากฎว่าไม่ค้างแล้วครับ คราวนี้ล่ะผมจะได้เปิดฉากล่าเจ้าพวกอสูรร่างมารทั้งหลายแหล่เสียที (ฮา)
    ขอบคุณมากครับ

ปล. เริ่มเล่นภาค 10 ต่อหลังจากที่หยุดเล่นไปเกือบ 4 ปี
  11. clairdelune

clairdelune New Member

EXP:
    8
    0
    1
    ง่ะ ทำไมมันการเปลี่ยนภาษาไม่ช่วยอะไรผมเลย
  12. tohrufigh

tohrufigh New Member

EXP:
    3
    0
    0
    เคยค้างเหมือนกัน ครับ แผ่นแท้เลย..

ให้ใช้โยจินโบ ฆ่าให้เร็วที่สุดครับ ... ใช้อบิลิตี้โจมตีก่อนแล้วเปลี่ยนยูน่ามาฟาดตังโอเวอร์ไดร์ฟโยจินโบเลย

จะผ่านได้ไม่ค้าง ... ลองมาหลายทีแล้ว ... ไม่ต้องเปลี่ยนภาษาใช้ อังกฤษก็ได้ ...

Share This Page