[FFX] ซื้อแผ่นแท้ FFX ที่ไหนดีครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย clairdelune, 26 กุมภาพันธ์ 2008.

1. clairdelune

clairdelune New Member

EXP:
    8
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    อยากซื้อแผ่นแท้มาเก็บไว้น่ะครับ อยากทราบว่าจะซื้อจากร้านไหนดีที่ไว้ใจได้ว่าแท้แน่นอน (มือหนึ่ง)

แล้วก็ราคาไม่แพงนัก ใครที่เคยซื้อมา ซื้อจากไหนบ้างครับ ซื้อกันมาราคาเท่าไหร่

(วันก่อนไปดูที่เกมฟรีค เค้าลด 50% ทั้งร้าน...แต่ดันไม่มีแผ่น FFX ต้องสั่งราคาเต็มอ่ะ T^T)
  2. mugaa

mugaa New Member

EXP:
    39
    0
    0
    ผมซื้อที่ play asia ภาค internationnal ตก 1000 นิดๆ สั่งมาทั้ง x-2 ด้วย โดนภาษี ไปอีก 750 ขนาดสั่งแยก ส่งมาไม่พร้อมกันแล้ว

แต่ถ้าจะสั่งกับ Play-asia แน่นอน แล้ว pm มานะครับ ผมมี coupon ลด 5$ 2 ใบ หมด อายุ 10 เมษา
    ถ้าลดแล้วมันก็คงไม่โดนภาษี
  3. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    แปะ link ให้
    http://www.play-asia.com/paOS-13-71-43-77-5-49-en-15-final fantasy-70-1pie-43-99.html

แต่ให้เค้าไปก็ใช้ไม่ได้นะครับ คูปอง play-asia ลด 5 $ ใช้ได้เมื่อของราคามากกว่า 50 $ นะครับ

ลองไปที่ร้าน O-corners ร้าน
    ชื่อนี้อ่ะเปล่าหว่า ไม่แน่ใจนะ อยู่ที่ mbk ชั้น 6 อยู่ฝั่งตรงข้ามกับ Fast Food ลองไปดูครับ เกม ทั้งมือ 1 และ 2 ราคาถูกเยอะดี (เจ้าของร้าน ชื่อ พี่หล่อ นะ) (ร้านอยู่เลยร้านพวกนวดแผนไทยไปอ่ะ)
  4. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    [/ผมมีแผ่น X, X-2 และ XII collector edition ( กล่องเหล็ก )
    ถ้าสนใจก็ PM มาแล้วกันนะฮะขายราคากันเอง

ร้านในเมืองไทยผมไม่ทราบ
  5. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    ตอบให้ว่าไม่ผิด เพราะตอนนี้ไม่ได้แปะกฏไว้ :p (ล้อเล่นนะครับ)
    ที่ผิดคือ "ตั้งกระทู้โฆษณาขายของโดยไม่ได้ให้สมาชิกในบอร์ดมีส่วนร่วม"

แต่ถ้าจะต่อรองราคากันกลางบอร์ด staff บางท่านอาจเพ่งเล็งได้
    pm เอาละกันครับ ชัวร์กว่า (ไม่ต้องกลัว staff แอบ edit ราคาแล้วไปสอยซะเองด้วย <- อันนี้ก็ล้อเล่น :p)
  6. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ต่อรองราคากันได้ครับ แต่อย่าลืมจ่ายค่าธรรมเนียมให้สตาฟด้วยอีก 10% =___,=
  7. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    เอ๊ะยังไง ! 2% ขาดตัว

[action]เผ่นนน ~[/action]
  8. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    ร้าน Hobby Master ชั้น 7 มาบุญครอง

บริการดี ราคามิตรภาพ มีโอกาสเจอ สนัวร ์สูง
  9. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ไอ้ข้อสุดท้ายนั่นแหละ ทำให้บริการดีกับราคามิตรภาพไร้ประโยชน์ไป

ว่าแต่ ราคามิตรภาพนี่ ไม่น่าจะจริง.........
  10. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    งั้นจะไปดีมั๊ยนี่ Hobby Master มี "สนัวร์" ด้วย ไว้จะลองไปใช้บริิการดูนะครับ :E

ว่าแต่ ร้านตั้งอยู่ส่วนไหนของชั้น 7 หรอ เดี๋ยวไปแล้วเผลอหลงเอาดื้อๆ....

Share This Page