3d model ตัวแรก+2d animation(ที่สั้นสุดๆ)

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย wazarurei, 26 กุมภาพันธ์ 2008.

1. wazarurei

wazarurei Member

EXP:
    31
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    6
    นี่คือ 3d model ตัวแรกของผมครับ ที่แย่ที่สุดก็เห็นจะเป็นเส้นผม

ส่วนอันนี้เป็น 2d animation ที่สั้นสุดๆ ทำแล้วค้างเติ่งไว้แค่นี้ - -
    [youtube]ZvP789xXVUM[/youtube]
    ต้องวาดที่ละเฟรม scan ลงสีทีละรูป วาดฉาก ไหนจะต้องมา animate มันอีก ใส่ effect ด้วย (ยากกว่าทำ3dซะอีก - -) เลยทำได้อยู่แค่นี้แหละครับ

ใครมีคำแนะนำ หรือติชม เชิญได้เลยนะครับ ^^
  2. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ดูแล้วถือว่าเยี่ยม สุดยอดแล้วครับ (เพราะผมไม่ค่อยจะเป็นด้านนี้ซักเท่าไหร่)
  3. nitroj

nitroj Member

EXP:
    46
    0
    6
    ลองเอา character มาใส่ bone แล้วขยับดูนะ :D ผมว่ามันจะทำให้เราได้เรียนรู้การขึ้น model อีกจมเลยล่ะ

สู้สู้ครับ @@)v
  4. Niking

Niking Member

EXP:
    322
    0
    16
    3D สวยดีครับ โมเดลเนียนนุ่มดี :)
  5. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    โมเดลทำได้สวยดีครับ แต่ช่วงขาดูแปลกๆ หน่อยนะ
    ส่วนแอนนิเมชั่น ไม่มีอะไรจะติครับ สวยงามมาก แต่สั้นไปจนไม่รู้จะวิจารย์อะไรเหมือนกันครับ
  6. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    ผมกลับมองว่าส่วนที่สวยที่สุดคือผมนะ (คิอไม่ได้วาดหวังขนาดว่าจะต้องซอยเป็นเส้นๆพริ้วๆแบบ FF VII Advent นั่น) โครงหน้าก็สวย ดู soft ดี ส่วนเสื้อผ้าทำได้นุ่มนวลทีเดียวครับ แต่ช่วงเขนดูเล็กไปหน่อย ดูผิดอนาโตมีเพศชายไปนิดนึง

2D งดงาม ยังกับฝีมือต่างชาติเลย (ไม่ได้แกล้งชม :))
  7. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    ผมว่า ผมของตัว3D พลิ้วมากๆเลยทีเดียวให้ความรู้สึกเหมือน ตัวคาดาจ ver.ผมแข็ง

ปล...โพสแค่นี้ก่อน ผมมีความรู้สึกว่าได้กลิ่นไหมๆที่เครื่องคอม ........... ตายละ
  8. Magoichi7

Magoichi7 Chemistry }{Resurrection

EXP:
    393
    0
    16
    ผมว่าสวยนะครับ Model 3D

ตัวอนิเมถือว่าดีนะครับ
  9. weerapan

weerapan New Member

EXP:
    7
    0
    0
    โมเดลตัวแรกก็ได้ขนาดนี้แล้ว สุดยอดมากๆครับ กลับไปดูโมเดลของตัวเองยังไม่ได้ขนาดนี้เลย สุดยอดครับ เป็นกำลังใจให้ทำงานดีๆอย่างนี้ออกมาอีกครับ
  10. dracula

dracula Member

EXP:
    256
    0
    16
    ทำได้ดีนะคับ ตรงผมดูไม่แย่เท่าไร หากฝึกฝนมากกว่านี้คิดว่าต้องทำได้สวยมากแน่ๆ (ในมุมมองของคนที่ไม่เคยเรียนAnimate+3d^^")
    ส่วนอนิเม เยี่ยมขอรับ
  11. panom

panom Member

EXP:
    70
    0
    6
    ชอบโมเดล 3D ครับ texture สวยดี เสื้อใช้ bump ช่วยจะสมจริงขึ้นครับ
    ส่วน 2d animation ใช้เฟรมเรท 15f/s ก็พอแล้วครับ ถ้าสูงกว่านั้นมันระดับดิสนีย์
    เฟรมผมถ้าใช้ 4 - 5 เฟรมจะพริ้วขึ้นครับ แล้วก็เหนื่อยขึ้นด้วย
  12. l3espiiiz

l3espiiiz New Member

EXP:
    63
    0
    0
    โมเดลสวยดีฮะ ปรับทางด้านผมอีกนิดจะดีมาก :D
  13. Lucaz

Lucaz New Member

EXP:
    115
    0
    0
    โมเดล เยี่ยมยอดเทกเจอร์เข้ากันได้ดีเชียว งาน 2D ก็ทำได้ละเอียดดีครับ
  14. thanadov

thanadov New Member

EXP:
    5
    0
    0
    ชอบงาน 2d มากครับ
    ส่วนงาน 3d model สัดส่วนของมือยังแปลก ๆ นิดนึง
    ผมว่านิ้วยาวไปนะ

Share This Page