โฆษณา Pepsi ในต่างประเทศ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย shuu, 28 กุมภาพันธ์ 2008.

1. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    [youtube]wAP2yVsgI6c[/youtube]
    มาเมืองไทยคงโดนแบนแหงๆ

ตอกหน้าเห็นๆ :scare:
  2. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    เข้าใจคิดดีนะเนี่ย = =''

ถ้าเจ้าของบริษัทโค้กมาเห็น คงอยากหาเรื่องเด็ก :E
  3. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    อ่อ ตัวนี้นี่เอง เก่าดีเหมือนกันนะ

มีอีกอันนึงของโค้ก ถ้าผมจำไม่ผิดเจ๋งดี ถ่ายจาก copter ข้างล่างเป็นคนวิ่งทำให้ดูเหมือนเทโค้กจากขวดไปแก้ว
  4. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    เข้าใจคิดแฮะ

คนทำหน้าหนาน่าดูนะเนี่ย สงสัย ตอกหน้าชัดๆ
  5. Avatar

EXP:
    76
    0
    6
    ผมเคยเห็นแต่โฆษณาเบียร์ที่เป็นคนสวมเสื้อสีเหลือง + ขาว แล้ววิ่งเหมือน เทเบียร์ลงขวดแก้วอะพี่ Flame Fox o_o!
    อันนั้นจำได้เลยว่ามันคือ Big Ad...

อันนี้เก่ามากแล้วเหมือนกันแฮะเนี่ย
    จริงๆแล้วโฆษณา Comparison แบบนี้ในเมืองไทยก็มีนะ Shu เพียงแต่หลายๆคนอาจจะไม่ได้สังเกตเท่านั้นเอง :)
    โฆษณาตัวใหม่ๆของ Coke ก็เล่น Papsi ไปหลายตัวเหมือนกันนะ :p

ปล. ผมชอบโฆษณาต่างประเทศที่เป็นแบบ Comparison นะผมว่า idea เค้าก็เจ๋งดี+สนุกด้วย *-*
  6. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    อันนี้เก่าแล้วล่ะ
    อาจารย์ชอบเอามาให้ดู ฮาดี :D

comparison นี่เมืองไทยห้ามเลยนะ
    แต่เจ๋งสุด ชอบ audi อะ ที่มันเอาพวงกุญแจรถอื่นๆ มาคล้งองๆ เดี๋ยวว่างๆ ลองหามาดู..
  7. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    โห เล่นกันอย่างงี้เลยทีเดียว - -*

Comparison ของโค๊กในไทยก็มีนะครับ ที่มีกลุ่มวัยรุ่นนั่งคุยกัน (กี่คนผมจำไม่ได้แหละ) แล้วก็พูดกันว่าโค๊กซีโร่ดีอย่างงู้นอย่างงี้ สุดท้ายมันบอกเพื่อนชื่อแม็กแนะนำมา...

คิดว่าแม็กไหนล่ะครับ ถ้าไม่มีใช่ Pepsi MaX ^^
  8. Kharl

Kharl Member

EXP:
    49
    0
    6
    เคยเห็นซีรี่ส์ตระกูล Mac vs. Windows (PC) ครับ มีเยอะโครตๆ แต่ที่เด็ดสุดคืออันนี้ครับ
    [youtube]ZRAUlK8_2VE[/youtube]
    (Don't give up on Vista = อย่าเลิกใช้ Vista)
    จริงๆแล้วมันเป็น banner โฆษณาบนเวบนะครับ อันนึงอยู่ด้านบน อันนึงอยู่ด้านข้างตามที่เห็นน่ะครับ ไอเดียเจ๋งจริงๆ

ส่วนอีกอันนึงเป็น Wii vs. PS3 แต่อันนี้ติดเรทนิดนึง กดที่ link แทนละกันครับ
    http://www.youtube.com/watch?v=3S8bngWtLDY
  9. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    อัน Pepsi นี่ผมเคยดูตอนไปโรงงานไทยน้ำทิพย์ ฮามากๆ
    เอ... แต่มัน Pepsi หรือ Coke นะที่ผลิตโดยโรงงานไทยน้ำทิพย์น่ะ ^^;
  10. crystalcross

crystalcross New Member

EXP:
    17
    0
    0
    เหมือนเมืองนอกจะไม่ค่อยว่าอะไรเกี่ยวกับพวก Comparison มากนัก
    แต่มาเมืองไทยทีสิ เป็นเรื่องใหญ่ชัวร์

ดีนะที่ชอบกินแปปซี่ เหยียบโค้กไปก็ช่างเหอะ55+ (ล้อเล่นนะ)
  11. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    มาไทยก็โดนสิครับ...

แต่ว่าอันที่จริงก็เป็นโฆษณาโค๊กไปในตัวนะครับนั่น

"กระป๋องแข็งแรง~" ไงครับ ^ ^"
    (อันที่จริงถ้าจะให้ดูกระป๋องแข็งแรงมากต้องใช้อันเดียวแล้วเหยียบ2เท้าเลย)

[action]โดนอุ้ม....[/action]
  12. kisa

kisa New Member

EXP:
    150
    0
    0
    Cokeค่ะ

ปล.ถ้าเราเป็นญาติเด็กนั่นคงฟาดก้นซักเปรี้ยง โทษฐานกินทิ้งกินขว้าง :E
  13. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ผมเห็นนานละตัวนี้ เห็นทีแรกก๊ากลั่นบ้าน

แถวรามคำแหงรึเปล่า น่าแปลก โค้กไม่น่าจะเอาโฆษณาเผาตัวเองให้ดู ถ้าเป็นของเสริมสุขก็ว่าไป
  14. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    อื้อหือ คิดไปได้ = =" ไอเดียดี แต่ผมไม่ค่อยชอบ camparison แบบนี้เท่าไร เหมือนดูถูกกันแบบไม่ไว้หน้า แต่อย่างว่าอ่ะนะ ทีข้าทีเอ็ง :)
  15. BiwKung

BiwKung Active Member

EXP:
    855
    0
    36
    แรงจริงๆเล้ยยยยยยย แต่ดูแล้วฮาดีนะครับ กรั่กๆๆๆๆ
  16. hannover96

hannover96 New Member

EXP:
    881
    0
    0
    เก่าก็จริง แต่ผมพึ่งเคยเห็น O_O

เข้าไทยนี่โดนแบนแน่นอน และอาจจะโดนคอลัมน์ในไทยรัฐของ "แจ๋วริมรอ" กัดเอาแน่นอน...
  17. dookdooy

dookdooy Member

EXP:
    353
    0
    16
    นับถือไอเดียเขาจริงๆ ^^' กล้าเล่นมากๆๆ
  18. M2X

M2X Active Member

EXP:
    953
    1
    38
    แต่ก็ดีนะครับที่ต่างประเทศเขายังมีขอบเขตของตัวเอง แบบเล่นในเกมส์อะไรงี้ มาไทยโฆษณาแบบนี้ระวัง "นอกเกมส์"
  19. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    555+ นั้นนะสิครับ โดยส่วนตัวผมชอบโค้กมากกว่านะ T T
  20. Magoichi7

Magoichi7 Chemistry }{Resurrection

EXP:
    393
    0
    16
    โฆษณานี้หยามโค้กนิ ทำไปได้นะครับ แต่ยังไงผมชอบโค้กมากกว่า ไม่ซ่าเกิน อร่อยด้วย
  21. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    ที่ผมรู้แน่ๆคือ ของบ้านเรามันมีแชมพูสองยี่ห้อที่เอาขวดมาเซ็นเซอร์แล้วโฆษณาทับกัน - -''

โฆษณาเป๊ปซี่นี่ เพื่อนเคยเล่าให้ฟังแล้ว แต่เพิ่งเห็นของจริงครับ

ได้ใจจริงๆ
  22. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    555+
    ดูทีแรกนั่งหัวเราะท้องแข็งเลยแฮะ
    นึกว่าเด็กจะกินโค้กซะอีก แต่ทีไหนได้.... ก๊ากๆๆ

ว่าแต่ ยี่ห้อเครื่องดื่มโคล่าที่เห็นจะดังๆ ก็คงหนีไม่พ้น 2 ยี่ห้อนี้หรอกเนอะ
    ถ้าให้ผมเลือกระหว่างโค้กกับเปปซี่ ผมกินได้หมดอ่ะ เพราะมันโคล่าเหมือนกันหนิ จริงมะ -.-
  23. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    เป็นผม ผมก็เชียร์ แป๊บซี่แฮะ :p
    แต่สั่งโค้กมาเพื่อการนั้น รู้สึกเสียดายพิกลๆ
  24. thetaforce

thetaforce New Member

EXP:
    470
    0
    0
    ของไทยก็มีนะครับ "สิงห์ขี่ช้าง" ไงฮะ โฆษณาที่ถือเบียร์สิงห์ระหว่างนั่งบนหลังช้าง ประมาณ 3-4 ปีที่แล้ว สมัยเขายังไม่ได้แบนโฆษณาเครื่องดื่มแอลกอฮอล์

อีกอันก็เป็นโฆษณาของดีแทค (ถ้าจำไม่ผิด) ที่ทำเป็นรูปเต๊นท์สีต่างๆ เช่นสีส้มก็หมายถึง Orange ไฟดับหมดแล้ว เหลือแต่สีฟ้า (ดีแทค) ที่สว่างอยู่อันเดียว

แต่แสดงออกอย่างโจ่งแจ้งไม่ได้ครับ โดนแบน

Share This Page