เพลงของ FF X-2 ที่มีคนร้องเพลงนี้ชื่อเพลงอะไรครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย piarat, 29 กุมภาพันธ์ 2008.

1. piarat

piarat Member

EXP:
    67
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    6
    คือ มันเป็นเพลงบรรเลงที่อยู่หน้าไตเติ้ล (ถ้าจำไม่ผิดตัวเพลงบรรเลงนี้มันจะชื่อว่า " Eternity - Memory of Lightwaves" อะครับ ) ... แล้วมีคนเอาเนื้อร้องมาใส่ เป็นเพลงภาษาอังกฤษ ... คือไม่ใช่ Koda Kumi ไม่ใช่ Jade ร้องน่ะครับ

มันคือเพลงอะไร ของใครครับ ?

พอดีเคยมีแล้วทำหาย (โดน music.exe รับประทานไป) เลยอยากได้กลับมา จะไปหาอะครับ แต่ว่าจำชื่ออะไรไม่ได้เลย

รบกวนด้วยขอรับ ^___^
  2. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    ลองไปหาดูที่ FFdream.com ครับ ผมว่าน่าจะมีนะ ^^
  3. ladykaren

ladykaren อัลปาก้าที่อยู่ในฟูก

EXP:
    906
    4
    88
    เป็นเพลงของ Mayuko Aoki คะ ชื่อเพลงว่า Morning Glowคะ

พอดี มีแต่ภาคญี่ปุ่นอะคะ ฟังแล้วเพราะดี ตอนนี้กำลังหาภาคอังกฤษอยู่ ใครมีก็ขอมั้งนะคะ
  4. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    ผมมีแต่ซาวด์ Instrumental อยากได้แบบที่มีทั้งดนตรีและเนื้อร้องด้วย
    รบกวนนำมาแปะหน่อยสิครับ
    ขอบคุณอย่างสูงจ้า
  5. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    เพลง Moring Glow อยู่ใน FFX-2 Yuna Vocal Collection ครับ อัลบั้มนี้มีเพลงทั้งหมด 4 เพลง คือ Kimie, Moring Glow แล้วก็ Instrument ของ 2 เพลงนี้

ทั้ง Kimie และ Moring Glow ไม่มีการทำเวอร์ชั่นอังกฤษออกมาครับ ฉะนั้นมิต้องหาแต่ประการใด
  6. piarat

EXP:
    67
    0
    6
    มันมีนะครับ เป็นภาษาอังกฤษจริงๆ

โอยยยย ทำไงจะได้กลับมาเนี่ย เพลงนี้

ถ้าได้กลับมาจะเอามาให้ฟังเลยครับ

อ้อ ส่วนจาก FFDream ผมโหลดมาหมดแล้วครับ ... ไม่มีอะครับ

Edit: เจอแล้วครับ .... เวอร์ชั่นภาษาปะกิต http://www.kristinesa.com/easteregg/ แหม้ ในที่สุดก็เจอ ... คนร้องคือ Kristine Sa เสียงดีจริงๆ ... เพลงอื่นๆ ของเธอก็เพราะเน่อ
  7. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    ถ้าจะมีเวอร์ชั่นอังกฤษ คนร้องก็จะไม่ใช่คุณ Mayuko Aoki นะครับ ดีไม่ดีมันจะเป็นแค่ fanmade ด้วยซ้ำ เพราะ SQEX ไม่เคยทำเพลงนี้เวอร์ชั่นอังกฤษออกมาครับ ^^"

Edit : Kristina Sa ...คนที่เอาเพลง Real Emotion ไปร้องเองก่อนที่ SQEX จะคัด Jade มาร้องน่ะเอง... ตอนนั้น เธอคนนี้ทำคนเข้าใจผิดกันไปทั่วโลกเลย เพราะพอคนทั่วโลกเห็นเพลงในแบบของเธอก็เข้าใจผิดไปว่า SQEX เลือกเธอคนนี้ให้มาร้อง ที่ FFdream จะไม่มีก็ไม่แปลกเพราะมันไม่ใช่ official น่ะเอง...
  8. piarat

EXP:
    67
    0
    6
    เท่าที่ดู ไม่น่าใช่แฟนเมดนะ

มันเหมือนเป็นการซื้อลิขสิทธิ์มาจาก SQEN อีกที แล้วมาทำเอาอีกรอบ เพราะมันเป็นสตูดิโอ้ซิงเกิลเลย

แต่ยังไงก็ตาม .... เพลงนี้เพราะมาก
  9. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    เข้ามาัรับชมการโต้วาทีของทั้ง 2 ฝ่าย :E

[action]โดนกระทืบ[/action]
  10. devadew

devadew New Member

EXP:
    133
    0
    0
    เพราะดีค่ะ จะของ SQEN หรือของอะไรถ้าเราพอใจอย่างอื่นช่างหัวมัน
    ห้ามภาษาวิบัติแต่ช่างหัวมันนี่ไม่เป็รำรหรอกนะ

Share This Page