จอ DS เซ็นเซอร์ปากกาไม่ตรง แก้ยังไงได้ครับ?

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย jpenguin, 29 กุมภาพันธ์ 2008.

1. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    ถูกใจที่ได้รับ:
    93
    คะแนน Trophy:
    113
    90% ของจอมันก็ตรงดีครับ แต่ เฉพาะมุมขวาล่าง เวลาจิ้มปากกาไปแล้ว มันจะเซ็นเซอร์เบี้ยวออกไปทางขวาจากจุดที่จิ้มน่ะครับ เยอะเหมือนกัน มาเห็นชัดๆ ตอนเล่น kenshiro นี่แหละ... ไม่ทราบอาการอย่างนี้จะแก้ได้ยังไงครับ
  2. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98
    เอาตลับเกมส์ออกก่อนให้หมดแล้วเปิดเครื่อง เข้าหน้าเมนู(ปุ่มเล็กๆตรงกลางของด้านล่างของจอล่าง) แล้วมองหาเมนู calibrate ครับ
  3. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ผมไม่มีDSของตัวเอง แต่DSของเพื่อนเอง มันก็มีทฤษฎีไว้ว่า เกมที่ต้องใช้จอหนักๆ(อย่างเกมเชียร์) ให้เอาเครื่องคนอื่นมาเล่นแทนเครื่องตัวเอง = ='
  4. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    ^
    นั่นไม่ใช่วิธีแก้แล้วมั้งครับ -_-;
    มันมีวิธีเซ็ต Calibrate จอแบบ Mirror ด้วยนะ ซึ่งเคยเห็นคนเซ็ตไว้เล่นเกม Ouendan ในเวปยูทูป เมื่อหลายๆวันก่อนแหละ
  5. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    พอ calibreate แล้ว มุมขวาบนเบี้ยวแทนอะครับ
    เวลา ca librate มันให้จิ้มแค่ 3 จุดเอง :( แทนที่จะจิ้มเยอะๆ หน่อย
  6. Izabelle

Izabelle New Member

EXP:
    47
    0
    0
    ถ้ารู้ว่าจะเบี้ยวตรงไหน ให้คาริฯเบี้ยวเผื่อไว้ อาจจะช่วยได้นะ :???:

Share This Page