รายงานตัวจ้า

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย l3espiiiz, 1 มีนาคม 2008.

1. l3espiiiz

l3espiiiz New Member

EXP:
    63
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    เพิ่งเล่นคะ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนจ้า
  2. philoatros

philoatros Member

EXP:
    220
    0
    16
    ยินดีเช่นกันครับ ยังไงก็เช็คกฏกติกามารยาทให้ดีแล้ว รักษากฏด้วยนะครับ

ทั้งเรื่องการใช้ภาษาไทย เรื่องห้ามปั๊มรีพลาย etc. ค่อยๆ ศึกษาไปนะครับ

ยังไงก็ยินดีต้อนรับสู่บ้าน all-final นะครับ ^^
  3. crystalcross

crystalcross New Member

EXP:
    17
    0
    0
    ยินดีต้อนรับจ้า~

ที่บอร์ดนี้บรรยากาศดีมากเลยน๊า โฆษณา อิอิ
  4. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    [action]เอ้าๆๆ เสริฟชา เสริฟชา อยากได้ชาอะไรครับ มีหมด เหอะๆๆ[/action]

ยินดีต้อนรับครับผม ขอช่วยเตือนเรื่องภาษาอีกครั้งน่ะครับ อย่างที่รู้กัน ที่นี่เราเวรี่แอนตี้ ภาษาวิบัติน่ะครับผม อนุรักษ์แต่ภาษาไทยที่ถูกต้องน่ะครับ ส่วนอื่นๆ ก็ลองศึกษาดูน่ะครับ แรกๆผิดนิดผิดหน่อยเราให้อภัย แต่นานๆเข้า บอร์ดเราจะมีเทพผู้ปกป้องบอร์ดผู้ถือสุดยอดอาวุธมาคอยลงดาบท่านถึงที่ หากคิดหนีท่านเค้าจะไปซื้อปืนกลหนักจากมิโกะขาวแดงมายิงทิ้งอย่างน่ากลัว แต่หากปฏิบัติตามกฏ ท่านเค้าจะใจดีมากๆ (พูดมากไปและ เดี๋ยวจะโดนซะเอง ขอโทษคร้าบบบT[]T)

ยินดีต้อนรับอีกครั้ง

[action]กระดกชาเขียวจนหมดแก้ว เอิ้กๆ[/action]
  5. l2eenai2y

l2eenai2y New Member

EXP:
    533
    0
    0
    [action]ขอ ชาลัลล่า~ ครับ....เอ๋!มีแต่ลูกตะกั่ว หรือครับ[/action]

มีเรื่องเตือนเหมือนกับ เฮีย MaxlanceR : Freedom Mode ครับ

เรื่องภาษาวิบัติ

นอกนั้น...ยินดีต้อนรับครับ > <
  6. ultima

ultima Active Member

EXP:
    933
    0
    36
    ยินดีต้อนรับจ้า

เตือนเช่นกัน เรื่องภาษาวิบัตินะครับ
  7. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    เอ้า ขาใหม่มา
    แจกไพ่ๆ

เอ๊ะ.... ไม่ใช่หรอ :p
  8. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    ชื่อแง๊วดีจริงๆ (>.<~)

^
    ^
    ไม่ใช่ขาใหม่มา ต้องเหยิบที่ให้ก่อน ตัดมั้ย?
  9. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    ^
    ^
    ^

แล้วจะเล่นอะไรกันล่ะครับ :E มีแต่ไพ่ แต่ไม่รู้เล่นอะไร ><

สรุป. . .เป็นกระทู้ต้อนรับน้องใหม่ หรือบ่อนเนี่ย = =''
  10. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    อ๊ะ ขาครบแล้ว งั้นขอดูอยู่วงนอกละกันครับ ^^"/
    ยินดีต้อนรับครับ ยังไงพวกภาษาไทยก็อนุรักษ์ไว้หน่อยนะครับ อย่าวิบัติจนเกินไป
  11. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ยินดีต้อนรับครับ...
  12. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    ยินดีต้อนรับครับ ว่าแต่ชื่อนี่จะอ่านว่าอะไรดีนั่น?

ที่นี่แอนตี้เรื่อง
    - ภาษาวิบัติ และภาษาอุแง๊วทั้งหลาย
    - การปั่นกระทู้แบบน่าเกลียด
    - การเข้ามาตอบกระทู้สั้นๆแบบ "จริง", "เข้ามาดู", :) แล้วปัดตูดหนี

นอกนั้นก็ค่อยเรียนรู้ไปครับ จริงๆที่นี่ไม่เคร่งมากหรอกนะ เพียงแต่ไม่ค่อยรับเกรียนเท่านั้นเอง ^^"
  13. zarathustra

zarathustra Well-Known Member

EXP:
    1,323
    0
    86
    ^

เช่น การตอบแบบนี้.....

[​IMG] .. เข้ามาดู

รักษากฏนะครับ ยินดีต้อนรับ

ปล. รู้สึกว่า พอย้ายมาบอร์ดใหม่ ผู้หญิงจะเยอะขึ้นนะครับ.....
  14. near

near Member

EXP:
    334
    4
    18
    ก็ดีสิครับพี่ ;) ;)

[action]ยินดีต้อนรับด้วยคนครับ[/action]
  15. netto

netto New Member

EXP:
    51
    0
    0
    ตั้งชื่อเมม
    เหมือนไม่อยากรู้จักคนอื่นเลย

>___<~ จะเรียกว่าอะไรดี ? คุณยิ้ม ?
  16. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ยินดีต้อนรับครับ
  17. l3espiiiz

EXP:
    63
    0
    0
    เรียกว่า สาวน้อยยิ้ม สวย ฮ่าๆ ขอบคุณทุกคนมากค่า ^O^/
  18. l3espiiiz

EXP:
    63
    0
    0
    อ่า ต้องขออภัยกับการที่ใช้ภาษาไม่ถูกต้องนะคะ (ที่พิมพ์ผิด) ตอนนี้ได้เช็คตรวจเรียบร้อยแล้วค่ะ บางคำก็อาจจะสะกดผิดบ้างถูกบ้าง ยังไงก็ต้องขอ อภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ ^^''
  19. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    ถ้าโพสข้อความแล้ว เกิดจะเขียนไรเพิ่มเติม แนะนำให้ edit เอานะจ๊ะ ทางขวาบนของข้อความ ดีกว่าโพสใหม่ ^^

Share This Page