ช่วยแนะนำสถานทีเที่ยวในกรุงเทพฯให้หน่อยสิครับ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย Kobun, 1 มีนาคม 2008.

1. Kobun

Kobun New Member

EXP:
    280
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    แบบว่า อยากหาที่เที่ยวกับแฟนแต่ว่าไม่รู้จะเที่ยวไหนดีอ่ะครับ
  2. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    ดรีมเวอร์!
  3. crystalcross

crystalcross New Member

EXP:
    17
    0
    0
    ดรีมเวิลล์ มันไม่ได้อยู่ในกรุงเทพนะ rep บนเมาเปล่า อิอิ

ไปสยามสิคะ เดินช็อบเรื่อยๆ แฟนคงสนุก มีร้านอาหารอร่อยๆเยอะนะ(ราคาแพงนิดนึง)

แล้วหลัง 2ทุ่ม จะมีพวกร้านริมทางด้วย

ไม่ก็ JJ (จตุจักร) เดินกันขาลากแน่ๆ

ไม่ก็ลองไปตลาดกลางคืนตามคลองถมดูก็ได้นะ เหมือนเห็นโลกใหม่อีกโลกในกรุงเทพเลย
  4. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    เพื่อนจะมาจากญี่ปุ่นอ่ะครับ พักแถวสุขุมวิท

พาไปไหนดี - -''
  5. Niking

Niking Member

EXP:
    322
    0
    16
    ผมเสนอแถวๆโรงแรมอัมรินทร์ยาวไปถึงเซนทรัลเวิร์ลนะครับ เดินสกายวอล์คชมวิวไปด้วยก็ได้ มีอะไรให้ชมเยอะเหมือนกันครับ แถวนั้น

เอมพอเรี่ยม + สวนเบญ แหล่งเที่ยวคนญี่ปุ่น แต่ถ้าเค้าพักอยู่แถวนั้นก็....จบ -.- (กลับไปข้อบน)
  6. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    ^
    ^
    ฟาร์มจรเข้ที่ใหญ่ที่สุดในโลกครับ....

แต่มันอยู่สมุทรปราการนะ ก็ไมไกลจากสุขุมวิทเท่าไหร่ : ) (ตอบทั้ง จขกท + reply 3)

พาแฟนไปดูสัตว์ + ให้อาหารก็แปลกไปอีกแบบนะคับ
  7. Sybil

Sybil New Member

EXP:
    57
    0
    0
    ฮิตๆก็ไปวัดพระแก้ว ทัวร์รอบรัตนโกสินทร์ โน่นนี่นั่น
    เสาชิงช้า วัดแขก สนามหลวง
    ล่องเรือแม่น้ำเจ้าพระยา
    ไปกินขนมไทยที่เกาะเกร็ด
    เที่ยววัดจีนเยาวราช ลากกันไปกินของอร่อยตลอดทาง
    สุขุมวิทก็ไปซอยคาวบอยสิ 555 ล้อเล่นน่ะ
    สยามนิรมิตรก็ไปง่ายนะ
    แหล่งช็อปปิ้งก็มีให้ทั่ว 4 มุมเมือง กลางวันกลางคืน เลือกตามใจ
    ถ้าเราพาไป จะพาไปกินอะไรแบบคนไทยทั่วไปกิน ผลไม้เอยต่างๆนานา แล้วพาไปนวดวัดโพธิ์ซักครั้ง ฮิฮิ ร้องจ๊ากแน่ๆ 555
  8. Kobun

Kobun New Member

EXP:
    280
    0
    0
    โอ้....ว่าแต่พวกของกินนี่มีที่แนะนำมั้ยครับนอกจากที่ตอบๆกันมา
  9. prangnaree

prangnaree vi BRITANIA

EXP:
    770
    0
    36
    เซนทรัลเวิลด์ของกินบาน...แต่ก็แพงนะ ร้านอาหารห้างอ่ะ
  10. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36

ให้อาหารสัตว์หรือแฟนนะ..... สับสน :spin:
    ---

หึหึหึ
    v
    v
    v
  11. flamefox

flamefox Well-Known Member

EXP:
    2,755
    4
    88
    ^
    ^
    ถูกแล้ว เพราะอย่างเดียวกัน ; p
  12. sankkid

sankkid New Member

EXP:
    147
    0
    0
    ตายแน่ rep บน...

จขกท. ลองบอกหน่อยสิครับว่าชอบแนวไหน จะได้ช่วยแนะได้น่ะครับ
    คนชอบเที่ยวดูอารยธรรม จับไปเดินสยามพารากอน เค้าอาจจะเซ็ง ๆ ก็ได้นะ
  13. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    โดน rep. บนๆแย่งเล่นซะแล้ว TwT''

ไปเที่ยวบ้านจันทร์ส่องหล้า สิครับ :E

[action]อยู่ต่อให้โดนกระทืบเรอะ =[]=!![/action]

ก็...เที่ยวตามสยามก็ได้นะครับ ถ้าชอบชอปปิ้ง
    มาบุญครอง --> สยามดิสคัฟเวอรี่ --> สยามเซ็นเตอร์ --> สยามพารากอน --> สยาม --> Central World --> เซ็นทรัลชิดลม
    รับรองครับว่า กระเป๋าแห้ง :E
    แต่ถ้าต้องการเดินถึก เดินทน เอาแบบลำบากก็ JJ ครับ

พาไปออกกำลังกายที่สวนลุมพินีก็ได้นะ ไปง่ายดีด้วย

หรือถ้าอยากไปเดินเล่นที่ อุ๊แลนด์ !! ก็ลองครับ หรูดี =w=''

ถ้าต้องการความโรแมนติค ยามค่ำคืนก็ไปนั่งร้านอาหารริมแม่น้ำก็ดีครับ เพราะถ้าจะให้นั่งโรงแรมหรู ชมวิว ก็. . .แพงแฮะ =w=''

ถ้าได้มากรุงเทพทั้งที ก็แนะนำให้ไปที่นี่ครับ
    วัดพระศรีรัตนศาสดาราม (วัดพระแก้ว). . .(รู้ๆ กันนะว่าไปทำอะไร =w='')

ขออภัยหากไม่ถูกใจครับ -w-''

ปล. มา Edit คำผิดครับ พิมพ์ผิดไปนิดนึง -0-
  14. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    จากประสบการณ์เพื่อนๆชาวต่างชาติ
    ชอบเดิน สวนลุมไนท์บาซา (สะกดไงนะ)
    เพราะเป็นแหล่งช๊อปของสาวๆ แบบไม่ร้อนแถมมีเพ้นเล็บ ถักผม เขียนเมล็ดข้าว ของชำร่วยอะไรกุ๊กกิ๊กให้เล่น ให้เลือกเยอะดี

กลางวันก็ลองไปตลาดคลองสวน 100 ปี ที่บางนานะ สวยและเก๋ดีมาก

เป็นตลาดที่รักษาสภาพบ้านเมืองเก่าๆ ไว้ได้อย่างดี และมีของที่เรานึกว่าสูญสลายหายไปจากสังคมไทยไปแล้วขายอยู่ เช่นของเล่นลาน ตุ๊กตาดีบุก ตุ๊กตากระดาษ เรือพลังเทียน งูดุ๊กดิ๊ก( อธิบายไม่ถูก ) รวมทั้งขนม อาหารไทยโบราณรสดี และมีปล่อยปลา
    ร้านทำผมบรรยากาศรุ่นปู่ ร้านขายแผ่นเสียง วิทยุโบราณ โอ๊ย เดินสนุกมากมาย~ :D
    ตอนนั้นไปถ่ายรูปมา สวยมากๆๆ แนะนำค่ะ

ตลาดคลองสวน 100 ปี ...อดีตที่สัมผัสได้
    หารูปจากกล้องตัวเองไม่เจอ - -'' แต่เสิจๆ จากกูเกิ้ลมา...
    ลองดูละกันค่ะ

<!-- m -->http://www.pixpros.net/forums/showthread.php?t=13278<!-- m -->
    <!-- m -->http://www.tat8.com/thai/ch/p_klongsuan.html<!-- m -->
  15. M2X

M2X Active Member

EXP:
    953
    1
    38
    ข้าวสาร
    'พานพุธ
    รัชดาซอย4
    ทองหล่อ
    เอกมัย
    เกษตร-นวมินทร์

..........แต่ละที่มันยังไงๆอยู่นะ - -'
  16. dookdooy

dookdooy Member

EXP:
    353
    0
    16
    แนะนำแบบคุณ Sybil เลยค่ะ ^^' ถ้าจะเที่ยวกรุงเทพแบบเที่ยวจริงๆ ก็ต้องเดินเที่ยวแบบนี้!

ถ้าอยากทัวร์บริโภคก็ไปเยาวราชดูนะคะ :p
  17. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    ถ้าไปกับแฟน แนะนำห้างฯเพราะไม่ร้อน+มีของให้ช็อปเย็นๆใจเยอะ แต่จริงๆแนะจตุจักร เพราะของถูกใจผู้หญิงเต็มเลย

ส่วนเพื่อนต่างชาติ แนะนำไปดุอะไรไทยๆดีกว่า ห้างฯบ้านเขาก็มีแล้ว ใหญ่กว่าเราด้วย ญี่ปุ่นชอบเที่ยววัดไทย น่าจะพาล่องแม่น้ำเจ้าพระยาชมวัดอรุณฯ หรือไปวัดพระแก้ว วัดสุทัศน์ วัดแจ้ง ก็ดี ตกกลางคืนไปตรอกข้าวสารก็เยี่ยมเลย (ของกินไม่ค่อยแพงด้วย ถ้าเป็นผัดไทยใส่กล่องโฟมนะ)
  18. prockdj

prockdj Member

EXP:
    358
    1
    18
    ผมพาไปทัว 9 สถานที่ศักดิ์สิทธิ์เอาไหมครับ (ถ้าไปครบในวันเดียวได้บุญเยอะนะเออ) ลองดูใน hi5 ผมได้

http://popsama.hi5.com
  19. l3espiiiz

l3espiiiz New Member

EXP:
    63
    0
    0
    วัดสิค่ะ!! แต่ถ้าอยากจะ ช็อปปิ้ง คงไป ชิบูย่า น่าจะมีเยอะกว่า เพราะเพื่อนก็มาจากญี่ปุ่นนี่ค่ะ :3
  20. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86
    มาไทยก็ต้องพาไปเที่ยว 9 วัดเลยครับ =o=\

แต่ผมเข้าไม่ได้อะ ..... เดี๋ยวร้อน XD~
  21. Jeffreyboyz

Jeffreyboyz New Member

EXP:
    165
    0
    0
    ถ้าไปตอนเช้าๆ น่าจะไปที่ JJ กับ วังหลัง กำลังดี หรือนั่งเรือเล่นล่องเจ้าพระยา

ถ้าตอนค่ำๆหน่อย นี้เลย สะพานพุทธ Shop กันเพลินจนลืมดูเงินในกระเป๋า
    แล้วก็ไปเดินชมวิวกันที่สะพานพุทธ (แต่ดึกๆคนเยอะ แว้นบอย สก๊อยเกิล)
    สะพานซังฮี้ก็ดีนะครับ / ถนนพระอาทิตย์ก็สวย

ถ้าของกิน เด็ดๆก็ ประตูผี / เยาวราช / หรือตรงพร้อมพงษ์ก็ดีนะครับ ซอย 33/1 อาหารญี่ปุ่นทั้งซอย

หรือถ้าอยากจะ Night life
    รัชดา เอกมัย ทองหล่อ สุขุมวิท ลาดพร้าว RCA
  22. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    คนอื่นตอบไปหมดแล้ว ถ้าตอบ RCA จะโดนถีบมั้ยเนี่ย :E...
    พวกผู้หญิงหลายคนเลยชอบไปบาร์เกย์ฺ.. -___-' มันน่าเข้านักหรือน่ะ...

ส่วนตัวแล้วชอบไป Central World น่ะครับ แต่ถ้าจะไปที่หรูๆ ก็ต้องแถวโรงแรมแชงกรีล่าครับ ล่องเรือบุฟเฟต์แม่น้ำเจ้าพระยา สวยดีนะ
    ส่วนวัด 9 วัดนั่น ร้อนน่ะครับ ขยาดไม่ไปอีกเลย TT
  23. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    แดนเนรมิตครับ ตอนเด็กๆผมชอบไปเล่นอยู่บ่อยๆ :E

[action]เผ่น[/action]
  24. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    แดนเนรมิตรปิดไปแล้วนะ เป็นมุขรึเปล่า..

แนะนำว่า ลองส่งรูปกับเบอร์โทรแฟนมาก่อนนะครับ จะได้ตัดสินใจถูกว่าจะพาไปใหน... เอ้ย ว่าจะแนะนำที่ใหนดีครับ
  25. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    ขอบคุณหลายๆคำแนะนำ นะครับ เดี๋ยวจะลองปรึกษากับเพื่อนๆในกลุ่มอีกที

PS. repพี่เจนี่มีอะไรแอบแฝง :E

Share This Page