สินค้า SQEN [อดีต - ปัจจุบัน] Update : วันที่ 14 ครั้งที่ 1

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย bankgama, 13 พฤศจิกายน 2007.

1. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    86
    อ่าตอนนี้ผมมีเก็บอยู่แค่ สามตัว = ="

ファイナルファンタジーVII プレイアーツ クラウド&ハーディー・デイトナ
    Final Fantasy VII Play Arts Cloud & Hardy Daytona <<<<<ตัวนี้งานสวยมากเลยนะครับ > <

ファイナルファンタジー メカニカルアーツ フェンリル
    Final Fantasy Mechanical arts Fenril <<<< งานตัวนี้ละเอียดดีครับแต่ผมกำลังหาทางก๊อปมันใหม่แล้วเอาให้วิ่งได้ หึๆ

ファイナルファンタジー マスターアームズ ケルベロス
    Final Fantasy Masterarms Cerberus <<< งดงามมากมาย > < ปืนของวินเซนต์ ผมกำลังหาทาง เก็บรักษามันอยู่ ทำความสะอาดปืนไม่เป็นอ่า

อยากได้ Figure KH

ไคริน่ารักมาก >//<
  2. holmes

holmes Member

EXP:
    100
    0
    16
    ♠ มันช่างมากมายอะไรขนา้ดนั้นถ้าซื้อหมดได้นี่คงหมดไปหลายบาท ^^;
  3. zieghart

zieghart New Member

EXP:
    351
    0
    0
    เอ...ไอ้ชุดเรซิ่น Cloud x Sephiroth ที่เอามาประกบกันได้ คุ้นๆเหมือนเคยเห็นที่ร้านพี่โชคแล้วนี่นา? ทำไมเขียนว่า ออกเดือน 9 ปี 2009ล่ะ?

(จำได้ว่ากล่องเบ้อเร่อเลย) ดูรูปอย่างนี้แล้ว อยากได้เป็นบ้า...
    ....
    ......
    ..........26040 เยน

....
    ........
    ...........จะบ้าเรอะ !!! เอาไปสมทบทุนซื้อ Next-Gen ดีกว่า !!!
  4. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38

ファイナルファンタジーVII プレイアーツ クラウド&ハーディー・デイトナ
    Final Fantasy VII Play Arts Cloud & Hardy Daytona
    รายละเอียด
    ผู้ผลิต : Square Enix
    ราคา : 10290 เยน
    วางจำหน่าย : เดือน 1 ปี 2008

จำผิดแบบหรือเปล่าครับ ^^! ที่ออกก่อนหน้านั้น ไม่ได้อยู่ในชุด play arts นะครับ ^^!

ผมพิม์ผิดเอง พี่ปัด T T เลข 6 กับ 9 อ่ะ เดี่ยว วันนี้ up เพิ่มบ้าง มัวแต่ บิท ทั้งวัน ทั้งคืน ลืม up ต่อเลย
  5. ralphael

ralphael New Member

EXP:
    155
    0
    0
    เฟนรีรเท่สุดๆไปเลยครับ!

/me น้ำลายไหล
  6. uzausa

uzausa New Member

EXP:
    26
    0
    0
    คุคุคุ..
    ได้ Reno มาแล้วหล่ะ แต่ของจริงดูผอมแห้งแรงน้อยพิกล= =
    เดือนนี้ก็รอแต่ชุด Trading art mini แถม กระป๋องโพชั่นอีกอย่างเดียว

หึหึ..Squeenex จ๋า จะมีอะไรออกมาผลาญเงินกันอีก=[]=
  7. Darkcloudz

Darkcloudz New Member

EXP:
    3
    0
    0
    โฮวกกกกกกกกก!! กิเลสจับตัวเป็นก้อนกลม(?)
    ไหงมันแพงได้ซะขนาดนั้น รอเก็บตังค์แล้วจะสอยมาซักอัน TT^TT
    อยากได้~~!!
  8. Ree

Ree Necromancer

EXP:
    570
    2
    38
    เริ่มเห็นแววการตลาดของ SQEN ที่ไปในทางเดียวกับ Bandai ออกเกมส์ ภาคต่อไป จะขายสินค้า art book หรือ figure อะไรได้มั้ง
    สะดุดตากับ หนังสือ ของ VP แล้ว star ocean ล่ะ >.<

~เฮๆ
  9. endlich

endlich Member

EXP:
    123
    0
    16
    อื้อหือ!! ขยันหามากเลยนะครับ แต่ละแบบงาม ๆ ทั้งนั้น กระตุ้นกิเลสดีจริง ๆ
  10. FFglarian

FFglarian New Member

EXP:
    77
    0
    0
    ป๊าดดดดดดดด สุดยอด ขอบคุณที่รวบรวมมาให้ดูนะคะ > <
  11. Kadaj

Kadaj New Member

EXP:
    28
    0
    0
    เมื่อวันก่อนเพิ่งไปซื้อ Final Fantasy VII AC Play Arts Kadaj มา ราคาอยู่ที่ 1500 บาทที่สะพานเหล็กค่ะ...
  12. AvalancheZ

AvalancheZ Member

EXP:
    52
    0
    6
    มีปัญญาเก็บได้แค่รูปครับ T T เศร้า
  13. nattanan

nattanan New Member

EXP:
    6
    0
    0
    ตอนนี้ผมมี Action Figure ภาค FF7AC > Cloud & Fenrir , Cloud , Sephiroth , Vincent , Tifa , Kadaj , Reno , Yuffie , Trading Art Vol.1 พร้อมตัวละครลับ (ซื้อที่ Hobby Master ชุดสีเหลือชุดสุดท้ายพอดี - - ) เงินเดือนตู เกลี้ยงทุกเดือน ธันวานี้ก็จะออกแบบแถมกับ Potin อีก แต่รายละเอียดไม่ค่อยสวยเลย ขอผ่านดีก่า แต่ตัวใหม่อีก 3 ตัว (Cloud , Tifa , Aerith) เจอกันหลังปีใหม่ละกัน -*- เด๋วไว้ว่างๆจะมาลงรูปนะก๊าบ

edit by ob the air(20080101) : มาป้ายขาว
  14. BeeJang

BeeJang New Member

EXP:
    41
    0
    0
    มีแค่ไม่กี่ตัวเองค่ะ หนึ่งในสิบของทั้งหมดมั๊ง
    ตอนนี้ก็เก็บได้แต่รูปเหมือนคนอื่น ๆ ค่า เอิ๊กกกก
  15. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    อยากจะละทางโลกอื่นมาสะสมสินค้าภาคนี้ให้หมดจังTwT แต่มันทำใจไม่ได้~~~
    (แค่ค่าการ์ตูนต่อเดือนก็มหาศาลแล้ว เอิ๊กๆ...ยังติดหนี้ไปรับหนังสือคิโนะมาเลี้ยงดูอยู่หลายเล่มT^T)
  16. nattanan

EXP:
    6
    0
    0
    วิธีดู Action Figure Final Fantasy VII Advent Children Play Arts ว่าเป็นของแท้หรือก็อปนะคับ

1. ส่วนใต้ฐานวาง *ของแท้ จะมีคำว่า SQURE ENIX.CO.,LTD. *ของก็อป จะมีคำว่า MADE IN CHINA
    2. ในตัว(อาจจะอยู่ในผ้าคลุม หรือส่วนอื่นลองหาดูในตัวฟิกเกอร์นี่แหละ)*ของแท้ก็จะมีคำว่า SQURE ENIX.CO.,LTD. *ของก็อป จะ*ไม่มี*คำว่า SQURE ENIX.CO.,LTD.
    3. รายละเอียดของฟิกเกอร์จะต่างกันแต่บางตัวอาจจะดูแทบไม่ออก ต้องดูให้ละเอียดจริงๆ
    4. แกนยึดตัวฟิกเกอร์ *ของแท้จะมีเหล็กล็อคตัวฟิกเกอร์ *ของก็อปจะไม่มีแกนเหล็กยึด แต่จะเป็นการเอาขาของฟิกเกอร์ไปเสียบกับแกนพลาสติกแทน - -

หลักในการดูของผมก็มีแค่นี้ละคับ หรือใครมีหลักในการดูว่าแท้หรือก็อปยังไงก็มาเล่าสู่กันฟังมั่งนะคับ

edit by ob the air(20080101) : มาป้ายขาว
  17. uzausa

uzausa New Member

EXP:
    26
    0
    0
    โอ่..Action Figure Final Fantasy VII
    Advent Children Play Arts ของเค้าเพิ่งจะออก
    ก็เล่นมีของก๊อปออกมาชนโรงเลยเรอะ- -

ตอนแรกเห็นที่กล่องมี MADE IN CHINA
    ก็เซ็งอีกแล้วครับท่าน- - ต้องทำใจว่าของทุกอย่างผลิตโดยจีนแดง
    เซ็งสุดๆ ก็ไอ้ PSP CC limited นี่หละนะที่ยังทำใจไม่ได้อยู่ดีTT^TT
  18. Yamiukebean

Yamiukebean New Member

EXP:
    15
    0
    0
    สุดยอดเลย อยากได้ทั้งหมด อ้ากกกกกกกก แต่ก่อนจะเก็บครบ หมดตังไปหลาย =w=
  19. nattanan

EXP:
    6
    0
    0
    ไปจอง Trading Arts Mini แบบแถมกะกระป๋องมาแระ 8 ตัวไม่ซ้ำกัน ที่ร้าน HM (ชุดสุดท้ายพอดี มัดจำไปนิโหน่ย) เด๋วไว้ได้ของมาแล้วถ่ายรูปให้ดูก๊าบ

20. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    ตั้งราคาซะ..... สะสมหมดนี่คงตายแน่

หวังว่าชาวโลกที่เป็นโรค ทรัพย์จาง ก็คงจะอดกันถ้วนหน้าแน่นอนนะ

Share This Page