X man ปริศนาเขาคือใคร?

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย dominica, 2 มีนาคม 2008.

1. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    36
    ฮิตมาก มาแรงจริงๆ กับกระแสเกาหลี
    รวมถึง เกมโชว์เกาหลี!!
    ตอนนี้ไปไหนมาไหน หันหาใครก็ แน่นอนอยู่แล้ว !!!

ก็สนุกดีนะ ดูแล้วคลายเครียดดี (หรือเครียดขึ้นกันแน่) แต่คนชอบกันเยอะมาก

ที่จะถามคือ สงสัยมานานแล้ว ว่าไอ้เกมนี้กติกามันเป็นยังไงแน่ เพราะดูแล้วเหมือนรายการฮาๆ แข่งกัน
    แล้วมันเกี่ยวกับชื่อรายการ ปริศนาเขาคือใครตรงไหน คือมันดูแล้วไม่จบซักที เลยงงๆ น่ะค่ะ

แล้วพอมีใครทราบมั้ยว่า ถ้าจะดูสองตอนให้มันต่อกัน แบบว่าช่วงต้นกับช่วงจบรายการ ต้องดูเวลาไหน กับเวลาไหน เพราะดูมาหลายวัน ( เวลาเดิม )กี่ทีๆ มันก็คนละตอน @_@" แล้วเอ๊ะ.... ตกลง มันจบยังไงละเนี่ย

แน่นอนอยู่แล้ว!!!
  2. Niking

Niking Member

EXP:
    322
    0
    16
    อยากรุ้เหมือนกันเลยครับ รุ้แต่ว่าทางรายการจะเอาเงินไปบริจาคการกุศลในชื่อของ X man หรือ คนอื่นๆ อะไรสักอย่างนี่แหละ งง !??

ยุทธการกระทะบิน ~~~
  3. Mercury

Mercury New Member

EXP:
    2
    0
    0
    น่าดูมากเลยคัรบ
  4. tales

tales อัครเทวดาแมวเหมียว

EXP:
    546
    6
    88
    X Man ตอนต้นรายการ จะมีการกำหนดว่า ให้ใครในผู้เล่นเป็น X Man น่ะครับ โดยที่คนอื่นๆจะไม่รู้

ไอ้ X Man เนี่ย จะเป็นตัวคอยแกล้งให้ทีมแพ้ ก็แข่งกันไปเรื่อยๆ เกมออกแนวฮาๆอยู่แล้ว

ท้ายรายการคือ การทายว่า X Man เนี่ย มันเป็นใคร (วะ)
  5. reedit

reedit Member

EXP:
    158
    0
    16
    ทรูวิชั่นเอารายการเกาหลีมาเยอะุนะ หรือว่ามันถูกกว่าของญี่ปุ่น ??

ตอนแรกไม่ชอบเลยค่ะ รายการบ้าไรนี่ แต่ดูๆไปก็ฮาดีอะ โดยเฉพาะถ้ารู้จักดาราแล้วน่าจะสนุกขึ้นนะ (แต่ยังไงก็ชอบพวกทีวีแชมเปี้ยนมากกกว่าอ้ะ)
  6. soma555

soma555 นักข่าว

EXP:
    233
    25
    28
    ส่วนตัวชอบครับตอนแรกๆ

หลังๆเริ่มเอียน ดูแล้วเริ่มไม่สนุก ผิดกับโหด มันส์ ฮา
  7. dominica

EXP:
    1,818
    0
    36

แล้วถ้าหาเจอ - หาไม่เจอว่าใครคือ X man นี่ ....ใครชนะอะคะ
    หาเจอ = ทีมชนะ xman แพ้ ...อีกทีม ล่ะ แพ้ด้วย?
    หาไม่เจอ = X man ชนะ....ทีมแพ้.... แล้วอีกทีม เอ๊ะ ....งง...

แล้วรางวัลไปตกกะใครยังไงเนี่ย

ดูยังไงก็งง @_@"

5555
    ค่า ^^" ก็แค่อยากรู้น่ะค่ะ แบบว่าดูทีไรก็ไม่จบ
    v
    v
    v
  8. tales

EXP:
    546
    6
    88
    น้องโซ้ยหญ้า อย่าไปคิดมากครับ รายการมันไม่ได้มีอะไรมากมายเลย เอาดาราดังๆในช่วงนั้น+ขาประจำรายการ มาแข่งกันเฉยๆ

เป็นเกมโชว์ อย่างแท้จริง คือแค่โชว์ออกรายการน่ะครับ เป็นรูปแบบรายการของเกาหลีเค้า ในการสร้างกิจกรรมให้ศิลปินออกโทรทัศน์กันบ่อยๆ เพราะฉะนั้น จะไม่มีประเภท ล้านแตก หรือว่า อัจฉริยะข้ามคืน

รายการเพื่อบันเทิงโดยแท้ครับ

ส่วนมาก สาวก Korea ไทยเรา ก็อาศัยดู ดาราที่เรา อ๊าง!! มากกว่า ดูเอาเนื้อหานะ

ไปเจอ Star Golden Bell หรือ Love Letter จะงงยิ่งกว่านี้

........
    ปล. กลายเป็น เกมโชว์เกาหลี กูรู ไปแล้วรึเรา ^^;
  9. soundsyndrome

soundsyndrome Member

EXP:
    330
    0
    16
    ผมชอบนะ รายการนี้ ฮาดี :D

ดูวันอาทิตย์ตอนทุ่มนึงอ่ะครับ จะเป็นตอนใหม่
  10. Yukimura

Yukimura New Member

EXP:
    151
    0
    0
    เห็นว่าถ้าทาย X manไม่ถูกคนที่เป็นXmanจาได้เงินรางวัลอะงับ แต่ส่วนใหญ่ทุกคนจาบริจาคหมดเลย

แต่ผมก็ไม่รู้นะถ้าทายถูกเป็นไง(เห็นมันทายผิดตลอด- -)

ส่วนตัวชอบloveletter เหอๆ=w=แต่Xmanดูก็ได้ฮาเหมือนกัน
  11. tales

EXP:
    546
    6
    88
    ^
    ^
    ^
    ถ้าเป็น ตอนหลังๆ (ที่เมืองไทยยังไม่ฉาย) X Man นี่ โดนจับได้ทุกตอนล่ะครับ

จริงๆมีรายการอื่น เจ๋งๆอีกเยอะนะ เช่นพวก Star King, Mission Impossible อะไีรพวกนี้
  12. dominica

EXP:
    1,818
    0
    36
    ^
    ^ โอ๊ แฟนพันธุ์แท้
  13. l3espiiiz

l3espiiiz New Member

EXP:
    63
    0
    0
    ไม่เคยดูเลยค่ะ TTOTT!! อยากดูบ้างจัง -3-
  14. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    เป็นรายการที่ผมเห็นพี่ชายดูที่ไรต้องว่าพี่เค้าไร้สาระทุกที
    แล้วพอไปนั่งดูด้วย ก็ดูไป ด่าว่าไร้สาระไป แต่ก็ดูจนจบทุกที

สรุปเราก็ไร้สาระไม่น้อยไปกว่ารายการสินะ - -"
  15. train

train Member

EXP:
    498
    0
    16
    ผมดูแต่ในยูทูปอ่ะ อยากติดยูบีซี T[]T!!! ชอบรายการนี้มากๆโคตรฮา โดยส่วนตัวแล้วผมชอบตอนที่มันให้แต่ละคนแสดงแล้วให้คะแนนกันนะ ฮ่าๆ แบบว่าเจ๋งดีอ่ะ

นี่ผมก็ดูไปแบบไม่ค่อยรู้กติกาหรอก สรุปว่าคือมันจะกำหนดให้ใครเป็น x man ไว้ก่อนแล้วใช่ม่ะฮะเนี่ย =[]=" (ผมนึกว่าเป็นผลโหวตเอาซะอีก??)
  16. dominica

EXP:
    1,818
    0
    36
    เค้าจะมีโทรศัพท์ (ในรายการ) มาบอกผุ้แข่งขัน แต่ละคนว่า "รอบนี้คุณคือ ....."

ถ้าใครโดน ก็เป็น X man อะค่ะ
    แต่คนอื่นจะไม่ทราบ ต้องมาหาตัวกัน
    แต่แพ้ชนะยังไงนี่ก็ งง เหมือนกัน ^^;
  17. caz

caz Kiri...

EXP:
    364
    0
    16
    เคยดูตั้งแต่ตอนที่ True Visions ยังไม่เอามา ฟังไม่รู้เรื่องเลยแต่ฮามากๆ

ช่วงนั้นโหลดมาดูเพราะชอบ U-Know 55+
  18. lukkung

lukkung New Member

EXP:
    28
    0
    0
    แพ้ชนะไม่สำคัญอยู่ที่การหาตัว x-man
    ถ้าทายถูกตั้งแต่ครั้งแรก
    เงินรางวัลที่จะเอาไปบริจาคจะเป็นชื่อของทุกคน

ถ้าทายผิด หรือ ทายถูกแต่ไม่ใช่คนแรก
    เงินรางวัลที่จะเอาไปบริจาคจะเป็นชื่อของ X-man ครับ
  19. herarn9999

herarn9999 New Member

EXP:
    237
    0
    0
    ไม่เคยสังเกตเลยว่าแพ้ชนะจะเป็นยังไง หรือตอนจบจะเป็นยังไง
    เพราะมัวแต่ฮาแตกอยู่ ^^!!

ส่วนมากผมชอบเอาเกมในรายการนี้มาเล่นกันตอนเมาๆ ก๊ากกกกกก

อย่างเกมที่ให้นั่งเรียงกันเยอะๆ แล้วนับตั้งแต่เลข 1 ไป
    กรรมการจะบอกเลขสักตัว (สมมติว่า 4) ก็ให้คนที่ 1-4 ยกมือพร้อมพูดอะไรสักอย่างนี่แหละ = =! ลืม
    แล้วคนที่ 5 จะกลายเป็น 1 แทน ก็เล่นเหมือนเดิมไปเรื่อยๆ
    ใครผิดก็โดนไป~

(ผมอธิบายไม่รู้เรื่องอ่ะ =[]=!!! ก๊ากกกกกก)

แล้วก็อีกเกมๆ

ที่ให้ปรบมือเป็นจังหวะแล้วพูดชื่อของใครก็ได้ในวงที่เล่นกัน
    ถ้าพูด 3 ครั้ง คนที่โดนเรียกชื่อต้องทำมือให้เป็นจังหวะพร้อมกับพูดชื่อตัวเองให้ครบจำนวน

เล่นกันตอนเมาๆนี่มั่วแหลก =[]=!! ก๊ากกกกกกกกกกกกก
    (แต่ถึงตอนไม่เมาก็ฮาแตก บางคนมันตามไม่ทันจริงๆ มีนึกชื่อเพื่อนไม่ออกเลยก็มี = ='!!)

รายการนี้มันช่างหาเกมหนุกๆมาได้จริงๆ ^^!!
  20. ZotTo

ZotTo New Member

EXP:
    24
    0
    0
    ฮา ตกเก้าอี้มาแล้ว ไร้สาระได้ใจจริงๆรายการนี้
    แต่หลังๆไม่ได้ดูเลย อยากกลับไปดูอีกจัง แง่มๆ -w-
  21. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    นั่งดูแล้วเปลี่ยนช่อง.........
  22. tasaki13

tasaki13 New Member

EXP:
    71
    0
    0
    ผมก็ชอบมากครับ รายการนี้ ดูกี่ทีกี่ทีก็ฮาครับ
  23. Ashura2520

Ashura2520 New Member

EXP:
    22
    0
    0
    แรก ๆ ก็ชอบดูแล้วฮาดีเหมือนกัน แต่ดูไปดูมาหลายตอนไม่ค่อยอยากดูแล้ว
    มันไม่ชวนติดตามมากเท่าไหร่ ชอบของญี่ปุ่นมากกว่า
  24. leafticket

leafticket New Member

EXP:
    121
    0
    0
    รายการนี้ ดูตอนแรกๆขำดี
    พอดูมากๆเราจะเริ่มรู้สึกงั้นๆแล้วอะนะคะ เหมือนมันซ้ำๆ เกมก็ซ้ำๆ เลยไม่ค่อยขำละ
    ยิ่งตอนดู "แน่นอนอยู่แล้ว" จะแทบไม่เก็ต เพราะไม่ได้ตามกระแสเกาหลี TwT
    แต่ก็ชอบเกม ยุทธการกระทะบิน กับ เกมที่ต้องพูดเร็วๆอะค่ะ (เหมือนให้เราพูด เช้าฟาดผัดฟัก เย็นฟาดฟักผัด อ่ะ)
    อันนั้นดูแล้วขำดี แต่ปกติจะไม่ค่อยได้เห็น TwT

สงสัยอยู่ว่า love letter นี่เค้าเล่นกันยังไงคะ = ='' (นอกเรื่องนิดนึง)

ส่วนตัวแล้วชอบรายการญี่ปุ่นมากกว่านะคะ (นอกเรื่องอีกรอบ)
    แบบทีวีแชมเปี้ยน ดูแล้วอึ้งดี (เก่งเว่อร์เลย)
  25. EsmeRosalie

EsmeRosalie New Member

EXP:
    42
    0
    0
    เคยดูอยู่ครั้งสองครั้งที่หัวเราะค่ะ เพราะฮาดี แต่หลังๆไม่ดูเูท่าไหร่ง่ะ - -" อย่าว่าเราเลยน้า เป็นแค่ความเห็นของเรา คือเราคิดว่ามันไร้สาระง่ะ

Share This Page