มีใครมีวิธีไดเอทบ้างคะ?

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย l3espiiiz, 4 มีนาคม 2008.

1. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    เคสของปองๆเคยเห็นนะพวกซื้อสบู่ลดความอ้วนของงูจะกินมา...400 บาท
    ผอมเลยเพราะไม่มีตังซื้อข้าว :555:
  2. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ต้องแยกนิดนึง ระหว่างการกินให้เต็มที่ กับการกินที่ถูกต้องนะครับ
    ถ้าเด็กๆ กินแต่ขนม จนอ้วน แบบนี้ไม่ดีแน่ครับ
    แล้วถ้าลดอาหาร จนกลายเป็นได้รับสารอาหารไม่เพียงพอ แบบนี้ก็ไม่ดีเช่นกัน
    สำคัญคือการกินอาหารให้ครบหมู่ กินอาหารที่ดีต่อสุขภาพให้เต็มที่ครับ
    เนื้อ ผัก กินเข้าไปเลย แล้วลดไขมัน ลดแป้ง ลดข้าวลงครับ

หลักง่ายๆ อย่างนึง เคี้ยวให้นานขึ้นครับ แล้วมันจะกินน้อยลงเอง เพราะ
    กระเพาะคนเรา เวลาทานอาหารลงไป กว่ามันจะส่งข้อมูลไปถึงสมอง ว่า เออ อิ่มแล้วนะ มันใช้เวลาประมาณ 15-20 นาทีน่ะครับ
    ซึ่งในระหว่างนั้น กินเท่าไหร่ก็ไม่อิ่มหรอก คนที่กินเร็ว ก็เลยจะได้รับอาหารมากกว่าความจำเป็นในช่วงเวลานี้นี่เอง
    กว่ากระเพาะ จะส่งข้อมูลไปถึงสมองว่าอิ่ม ก็อาหารเยอะเกินไปซะแล้ว
    แบบนี้ ก็จะ อ้วนเอาๆ ครับ
  3. tales

tales อัครเทวดาแมวเหมียว

EXP:
    546
    6
    88
    ^
    ^
    แบบที่พี่เจ เป็นอยู่น่ะเหรอครับ

ฟิ้วววววววววววววววววว~!
  4. M2X

M2X Active Member

EXP:
    953
    1
    38
    ผมแนะนำหาเป้าหมายครับ ว่าเราลดเพื่ออะไร แล้วมองมันไว้เป็นหลัก แล้วค่อยๆพยายามเน้นที่การเผาผลาญอาหารกับการที่ทานอาหารให้เพียงพอต่อการใช้ อย่ากินจุกจิกระหว่างมื้อก็ดี ฝึกให้ชิน ทานอาหารแต่พอหนักท้อง
  5. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    ลดเพื่อจีบสาว

เห็นผลจริงๆ

ทำมาแล้ว ได้ผล สาวติดตรึม ฟันธง อิอิอิ
  6. Ameba

Ameba New Member

EXP:
    130
    0
    0
    ไม่ก็อกหักครับ

วิธีนี้ก็ลดเร็ว :spin:

Share This Page