FF7 มีแผ่น 4 ด้วยเหรอครับ- -

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย formatsize, 4 มีนาคม 2008.

1. formatsize

formatsize New Member

EXP:
    16
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    เนี้ยอ่ะ เค้าบอกว่าเป็นแผ่นที่ แบบว่า สามารถดูลายละเอียดของเกมได้ครับ

2. ratatosk

ratatosk All hile Kino!

EXP:
    684
    3
    88
    มีครับ...

ตอบแค่นี้พอไหมเนี่ย?
  3. mugaa

mugaa New Member

EXP:
    39
    0
    0
    กลับไปนั้ง หาแผ่น แงะ หายไปแล้ว
  4. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    มีครับ ถ้าซื้อFF7 แผ่นแท้ของPS1 มันจะมีแผ่น4ให้ (ของผมสาปสูญไปนานแล้ว TT)
  5. formatsize

formatsize New Member

EXP:
    16
    0
    0
    พอดีไปโหลดมาจาก เวป บิท ใครอยากได้จะ อัพให้นะครับ
  6. eliza

eliza New Member

EXP:
    19
    0
    1
    แผ่นนั้นน่าสะสมมากๆเลย มีรายละเอียดในตัวเกมเพียบทั้งรายละเอียดของไอเทม ,มาทีเรีย, ท่าไม้ตาย ฯลฯ หรือแม้แต่ของแต่ละชิ้น
    ที่ Gold Soucer แต่สงสัยชาวAF คงจะมีกันหลายคนแล้วหล่ะมั้ง
  7. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    มีจริงครับ (ตอบซ้ำ ชาวบ้าน) แต่หาข้อมูลมาเสริมให้

บางคนอาจจะไม่มีก็ได้ มาดูความต่างกันดู

ปล. japan นะ NTSC/J
    ปล2. ธรรมดา กับ Inter ไม่เหมือนกันนะ จำนวนแผ่นต่างกันนี่ (3 กับ 4)

FF 7

FF 7 Inter

FF 7 Inter [Ultimate Hits]

credit รูป : play-asia.com
  8. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    มีแตกต่างอีกจุดตรงที่เมเทโอของภาค inter จะใหญ่กว่า ไม่เชื่อดูรูปสิ
  9. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    เฮ้ย เพิ่งรู้ว่ามีแผ่น 4 ด้วย สงสัยผมคงไปอุดหนุนแผ่นก๊อปเข้าแล้วสิเนี่ย ตายละ ต้องรีบหาซื้อ (ถ้ายังมีขายอยู่)

กะว่าถ้ามันแปลทั้งเกมจากญี่ปุ่นเป็นอังกฤษ ไม่ก็เรียนญี่ปุ่นให้คล่อง แล้วจะหาซื้อ (ถ้ายังหาเจอ)

อ่านไม่ออกจริงๆ.......

ปล. เมเทโอใหญ่กว่าจริงๆด้วย แต่ทำไมเมเทโอมันเป็นสีขาวน้า (ผสมกับพลังโฮลี่หรอ?)
    ปล2.ถ้าจะหาซื้อตอนนี้ ยังจะมีขายอยู่ไหมครับ
  10. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    ผมเคยเอามาเปิดดูครั้งสองครั้งแล้วก็เก็บขึ้นหิ้งไป ผมคิดว่าสำหรับคนที่อ่านภาษาญี่ปุ่นไม่ออก แผ่นข้อมูลแผ่นนี้ไม่มีประโยชน์ใดๆ หรอกครับ

ป.ล. ข้อมูลการเก็บมาเทเรียที่แผ่นนี้ลงผิด หนังสือบทสรุป FF7 ของ Tonbo ก็จะลงผิดตามด้วย แปลกดี...
  11. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    ดูจากรูปภาพแล้ว ผมว่ามีอันที่น่าสนอย่างเดียว คือ CG ส่วนอย่างอื่น ไปหาเปิดในเวปหรือหนังสือบทสรุปน่าจะเวิร์คกว่าแฮะ
    ผมเองก็อ่านญี่ปุ่นไม่ค่อยได้ ถึงได้มาก็ไม่ค่อยมีประโยชน์เท่าไรนัก -.-
  12. AYjin

AYjin New Member

EXP:
    35
    0
    0
    O-o นึกว่ามีแค่สามซะอีก!!
    เคยเปิดดูของเพื่อน (ภาค inter) - -เห็นแค่3 แต่มันอาจหายไปแล้วก็ได้มั๊ง ดูจากสภาพกล่อง. .- -"
  13. Angelnoballad

Angelnoballad New Member

EXP:
    1,088
    1
    0
    มีครับ >< เพิ่งโหลดมาไม่นานนี่เอง

แรกๆ นี่ งงอย่างแรง. . .มาจากไหนเนี่ยแผ่น 4 =w=''
  14. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    ผมก็เพิ่งรู้ว่ามันมีแผ่น 4 - -

อยากได้ง่ะ รู้งี้ซื้อแผ่นแท้นานแหละอุดหนุนแต่ของก็อป T T
  15. Curse

Curse New Member

EXP:
    23
    0
    0
    แล้วจะหาโหลดแผ่น 4 ได้ที่ไหน หรือ ที่ไหนมีขาย รบกวน บอกที
  16. trigger

trigger Member

EXP:
    131
    0
    16
    ไอ้เมเทโอใหญ่กว่านี่ไม่ใช่ประเด็นล่ะ... ^^!~

เพิ่งได้มา ส่วนใหญ่ก็เป็นรายละเอียดซะมาก
    แต่ถ้าชอบภาค 7 แนะนำให้เก็บะสะสมครับ :D
  17. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ใครมีช่วยอัพแจกหน่อยสิครับ (ถ้าไม่ผิดกฏ หรือ ลำบากคนอัพนะ) อยากได้
  18. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    รหัสแผ่นนี้ SLPS01060 ขนาด 514MB...ขอบายครับ ผมไม่อัพนะ ไม่ไหว =w='
  19. kritsakul

kritsakul New Member

EXP:
    2
    0
    0
    มีคับ แต่ของผมไม่มีอยู่แล้ว หายไปไหนไม่รู้ เหมือนกัน
    อยากได้ ใครใจดี up ให้หน่อยน่ะ 555
  20. icemanwalker

icemanwalker New Member

EXP:
    120
    0
    0
    เขาเรียกว่าแผ่น เพอเฟค ไกด์
  21. Rishido

Rishido New Member

EXP:
    7
    0
    0
    รู้สึกแผ่นปั้มสมัยก่อนก็มีนะครับ ถ้าจำไม่ผิดมันเป็นแผ่นข้อมูลมั้ง ที่เราสามารถดูข้อมูลต่างๆได้ อย่างอาวุธก็มีรูปด้วย เห็นดาบอัลเทม่าจริงๆแล้วทำไมมันต่างกับในเกมลิบลับอย่างงั้นล่ะนี่..

Share This Page