โปรแกรม pc ปังย่า

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย l3espiiiz, 5 มีนาคม 2008.

1. l3espiiiz

l3espiiiz New Member

EXP:
    63
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    ใครมีบ้างหรอคะ ?? ถ้ามี ขอหน่อบนะคะ แต่ถ้ามันแจกไม่ได้ก็ต้องขอโทษนะค่ะ ไม่รู้จริงๆค่ะ -_-;
  2. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    เอ๊ะ!? PC ปังย่า..โปรแกรม?
    ไม่ทราบคำถามจริงๆครับ ถ้าหมายถึงตัวเกมส์ละก็ลองหาแผ่นหรือดาวน์โหลดที่เว็บไซท์หลักครับ
  3. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    คำขอไม่เคลียร์จริงๆครับผม==" ไม่รู้ว่าคุณต้องการอะไรกันแน่ ตัวเกมส์ ที่คำนวนตารางลม หรือโปร (ถ้าโปรคงไม่ได้ละมั้ง บอร์ดนี้ไม่น่าจะสนับสนุน)

ลองเข้ามาขอใหม่อีกทีน่ะครับ เอารายละเอียดหน่อย
  4. kisa

kisa New Member

EXP:
    150
    0
    0
    pcคือวิธีทำให้เครื่องที่บ้านเป็นร้านinternet ?
    ทำไม่เป็นเหมือนกันค่า แต่เหมือนจะมีคนใช้กันเยอะนะ(มั้ง) = =
  5. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    ^
    ^
    ^
    ^
    ใช้กันเยอะไม่ว่านะคะใครไม่มีบางทีโดนไล่ออกจากห้องก็มีค่ะ โทษฐานเพราะเล่นช้ากว่าคนอื่นๆเขารีบเลยต้องรอ =A=
  6. Gunfinal

Gunfinal Member

EXP:
    152
    0
    16
    กันมีอ่ะโปรแกรม แต่ไม่แนะนำให้ใช้เลย^^" เพราะมันเป็นการโกงชาวบ้านเค้า + ถือว่าเป็นบัคด้วยแหละ
    โดนจับได้นี่แบนเลยนะเออ~
  7. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    โปรแกรมทำให้เป็นร้านเน็ตนะเหรอ..ผมไม่มีหรอกนะ แต่มีเพื่อนผมคนหนึงนี้เล่นปังย่าเป็นชีวิตจิตใจ ต่อมาเพื่อนผมคนนี้เขาลงโปรแกรม Bluetooth กับคอมเพื่อเอาไว้ต่อเน็ตกับโทรศัพท์ทันใดนั้นเอง ปังย่าบ้านเขาก็กลายเป็นร้านเน็ตไปอย่างน่าอัศจรรย์ Ripley -Believe it or Not?-
  8. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ที่พูดนี่คงหมายถึง โปรแกรมที่ทำให้เครื่องตัวเองมี Speed x2 ในการเล่นสินะครับ
    อย่างว่า มันเป็นการใช้โปรแกรมช่วยเล่น ผิดกฎแน่นอน แต่ถ้าอยากหา ผมว่าบอร์ดนี้คงไม่มีใครเอามาแจกหรอกครับ สุ่มเสี่ยงต่อการเป็นฐานปล่อย "โปรแกรมช่วยเล่น" แล้วมันจะไม่ดี

ตัวนี้ก็เคยเห็นเพื่อนใช้ แต่ว่าไม่สมบูรณ์ พอ Reboot เครื่องแล้วใช้ไม่ได้ ก็ไม่รู้ว่าเพราะอะไรเหมือนกัน

ถ้าอยากหาใช้จริงๆก็คง Google อย่างเดียวละครับ (บอกมากกว่านี้ไม่ได้ละ)

[action]มาตอบแล้วเผ่นออกนอกกระทู้[/action]
  9. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    ก็ผิดกฎจริงอย่างที่หลายๆท่านบอกนะคะ เพราะพี่ GM เคยออกมาบอกแล้วว่ามันเป็นการผิดกฎแต่คนก็ยังใช้กันอยู่เยอะทีเดียวค่ะ
  10. Lunae

Lunae New Member

EXP:
    144
    0
    0
    เพิ่งตาสว่าง *0*
    ถึงว่าทำไมมีพวกPCเพิ่มขึ้นเป็นกระตั้กขนาดนั้น
    ทำให้ฟังชั่นเข้าห้องหลังเกมเริ่มเป็นที่นิยมโดยอัตโนมัติ

แต่เพื่อนเราที่ไม่ได้ทำอะไรเลยก็เคยได้แคดดี้หมี่ถ้วยนะคะ เห็นว่าIPบ้านมันไปทับซ้อนกับร้านเนตแถวนั้นมั้ง ไม่ก็เจ้าของร้านเค้าดันพิมพ์IPผิดตอนแอดเครื่องเข้าระบบini3 cafeมั้ง เคยไปนั่งแอดเครื่องให้ร้านเนตทีนึง เพราะเจ้าของร้านทำไม่เป็น แต่ยังอุตส่าห์ไปสมัครตามความต้องการของลูกค้า ^^"

ส่วนเรื่องโปรแกรมช่วยเล่น ส่วนตัวแล้วไม่เคยใช้เลย แต่เคยรับของโจร(เรียกงี้ถูกรึเปล่า)จากเพื่อนที่ใช้โปรแกรมโกงปังระบบบัคพิเศษ ตีติดปังได้3พัน สะสมปังเกิน3แสนจะถูกถีบออกนอกเกมโดยอัตโนมัติ มันเลยมีตังส์ซื้อวิกแจกเพื่อนพ้อง แหะๆๆ

Share This Page