สมาชิกเก่าๆ เค้าหายไปไหนกันหมดแล้วหว่า ~ มีใครยังจำพวกเขาได้ไม๊ ?

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย eol, 6 มีนาคม 2008.

1. Avatar

EXP:
    76
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    6
    อืมคนที่หายไปก็หายไปเลยจริงๆแฮะ ไม่มีข่าวคราวบ้างเลย
    ที่ยังจำได้ว่าหายไปก็มี Ragnarok01 กับ โคโยะโคโยะ
    เพราะเกิดวันเดียวกันน่ะสิ :\
    .
    .
    .
    .
    .
    ว่าแต่ eol นี่ใครเหรอครับ เด็กใหม่รึเปล่า :p
  2. romeo

romeo New Member

EXP:
    98
    0
    0
    โอ!! กระทู้คนแก่ลำลึกความหลัง

หนุ่มๆอย่างเราไม่ควรยุ่งเกี่ยว ไปดีกว่า :D
  3. Ameba

Ameba New Member

EXP:
    130
    0
    0
    เข้ามาดูกระทู้ระลึกความหลังด้วยคน
    เค้าว่ากันว่าพวกที่ระลึกความหลังบ่อยๆแสดงว่าอายุเริ่มเยอะ...

/me ส่งสายตาไปทางพี่ลาว :spin:
  4. uriel

uriel Member

EXP:
    87
    0
    6
    ก็ไม่ใช่ Niking ที่ตอบอยู่นั่นเรอะ =o=??
    ^
    ^
    เปลี่ยนชื่อก็ถือว่าปลอมตัว ฮ่าๆๆๆๆ หายยยยย
    ...(ถึงจะรู้ว่าคนเดียวกันก็เหอะ)

ลืมไปอีกคน...ใช่เลย ต้าบอกเลยจำได้ ฮ่าๆๆ เพราะสามคนกับโคโยะเกิดวันเดียวกันนี่
    Kronos Koganei ragnarok01
    บุคคลที่ชื่อยาว ยาวพอๆ กับเจ๊ปริม....

นั่นสิ แล้วพี่แปม พี่ปริม หายไปไหน

อัพเดทโตะ
    Hikaru : ตากล้องเสี้ยวมรณะ เจ๊แกยังเข้ามาบอร์ดนี้ไม๊เนี่ย .......... เห็นเล่นแต่ exteen แล้วก็ตระเวณ cos เป็นว่าเล่น
    ^
    ^
    เค้าเปลี่ยนเป็นน้องออนนี่ส์ แล้วจ้ะ
    ฮิกะเป็นตำนานไปแล้วกรี้ด

อา... ตาเสินล่ะ ไม่เห็นตาเสินเลยอะ
  5. Niking

Niking Member

EXP:
    322
    0
    16
    [/quote]

เอ๋..... ผิดคนรึป่าวครับ :confused:...
  6. eol

eol earth of lolicon!!

EXP:
    1,040
    0
    86
    ชักสงสัย rep บน ........ เนียนจริง หรือคนละคนจริงๆ ล่ะเนี่ย =o=!!

ส่วนตาเสิน รู้สึกจะเป็นเจ้าของเวบ akibakko.net นะ ............ (ใครเคยใช้มั่งล่ะเนี่ย)
    ส่วนตัวไม่ได้คุยด้วยมานานมากแล้ว .... ไม่รู้จาคุยไรกะตาเซิ่น เหอๆ

ปล. หลวงพี่ 9-27 หายไปจากบอร์ดยังน่ะ ไม่เคยเห็นเลย ....... (เห็นก็แปลกละ ตรูก็ไม่ค่อยได้เข้า - -!! )
  7. uriel

EXP:
    87
    0
    6
    ^
    ^
    นั่นดิ ตกลงใช่ปะ
    หรือเราจำผิดด้วยอีกคน
  8. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    เอ... แม่เจลไม่ได้กำเนิดเข้ามาในบอร์ดพร้อมพระผู้สร้าง(พี่เจ) หรอกเหรอครับ จำได้ว่าเมื่อก่อนผมเคยปรึกษาเรื่องฟิคอยู่นา :D
    [action]วิ่งหนีก่อนโดนฆ่าปิดปาก[/action]
  9. Mobster

Mobster New Member

EXP:
    12
    0
    0
    งึมๆ
  10. popkung

popkung Member

EXP:
    80
    0
    6
    ผมไม่ได้มายุคแรกๆแฮะ มายุคหลังๆหน่อย

สมาชิกที่ช่วงหลังๆมาไม่เห็นก็ประมาณพวก พี่แหนม พี่คะน้า พี่โฮชิ ป้าเทียม

ว่าแต่ พี่ Ton นี่ใช่ตาขี้อ้อนรึป่าวหว่า??? เหมือนคุ้นๆ (ผ่านมานาน แทบจะจำไม่ได้แล้วว ^ ^")
  11. Ree

Ree Necromancer

EXP:
    570
    2
    38
    แล้ว พี่ crazy fantasy ที่เป็นคนจังหวัดราชบุรี ล่ะครับ
    ... พี่ Reen ผมยังเห็นใน msn อยู่ ... พี่พลัมล่ะ?

เทียม? คนที่ชื่ออ่านว่า ทีอัน รึเปล่านะครับ
    LGwP = Library Girl with Pigtail คนนี้ เคยเห็นตั้งแต่สมัยพี่ศิชน ยังอยู่ board sanook เลยนี่นา

~เฮๆ
  12. Niking

EXP:
    322
    0
    16
    นิคิงมีคนเดียวครับ ไม่ได้ปลอมแปลงอย่างไร แต่ผมก็รุ้จักนดนะ เคยคุยกันด้วย :D
  13. arima

arima Member

EXP:
    330
    0
    16
    ดันไบคุง หายไปเลยจริงๆอะ.....-"-....และแมวน้อย ยูกิ...อีก...งืมๆ
  14. gomora

gomora Board Protector

EXP:
    726
    0
    0
    LGwP = Library Girl with Pigtail ---> เป็นคนที่ผมอยากรู้จักตัวจริงที่สุดแล้ว ในฐานะ ผู้ที่ทำให้ นิฮิลหลงใหลได้เนี่ย...

นดคุงกับ นิคิง นี่คนล่ะคนกันไม่ใช่หรือครับ Oo? เคยคุยเมื่อนานมากแล้ว

แปมตอนนี้ เรียนจบแล้วครับ ครับทำงานงกๆ ไม่ได้ Cosplay หรือทำกิจกรรมเกี่ยวกับการ์ตูนอีกแล้วล่ะ คิดว่านะ
    ปริม น่าจะใกล้จบแล้วเหมือนกัน คิดว่าไม่ปีนี้ ก็ปีหน้านี่ล่ะ

ต้นสุดหล่อ กับ ตาขี้อ้อน นี่คนล่ะคนกันนะครับ หายไปแล้วทั้งคู่เลย

Leonheart คงต้องถาม เก้า27 ดูว่าเป็นยังไงบ้าง

อดีต กลุ่ม Green Ice ที่หายไป ก็คงเป็น Ray Kitsune เข้าใจว่าพึ่งจบรับปริญญาไป ซักพัก

เม Luzifer M นี่ก็พึ่งเรียนจบ มหาบัณฑิต เมื่อเร็วๆ นี้เอง
    พลัม Lucifer นี่ก็ยัง Cos อยุ่เลย คู่กะ reply เด็กใหม่(เหรอะ!!) ชื่อ Tropical อยู่ @@>

ดันไบ , เก้า27 ไม่ได้หายไปไหนหรอกครับ

ใครคิดถึง ดันไบ แนะนำ -> dunbine.exteen.com

ส่วน เก้า27 ยังเข้ามาตอบกระทู้ที่นี่อยู่บ้างนะครับ :)
  15. eol

EXP:
    1,040
    0
    86
    แล้วตอนช่วงแรกๆ (ปีแรกที่บอร์ดเกิดเลยมั้ง) ผมคุยโทสับกะใครล่ะเนี่ย
    จำได้ว่าคุยกะ Niking นะ ..... แต่เค้าชื่อนายปะนด .... เอ้อละเหวย สับสน 555+

เออแหะ ลืมเจ๊เรย์กิตสุนีย์ไปเลย ........ เจ๊เรคิตตี้ผู้น่ารัก .....

(. .,, )

/me โดนเรย์คิตตี้ถีบ .....

/me 2 เพิ่งจะได้คุย m กะเจ๊แกเมื่อไม่กี่เดือนก่อน .... แจ๊แกบ้าดอลไปกะไอ้กลิ้งแล้ว .... (มั้ง)

ส่วนเจ๊เคร crazyfantasy ยังหาพบได้แถวๆ งาน cosplay อะคับ ........ (ทำยังกะไกล้สุญพันธ์แน่ะ ... ฮา "พบได้แถวๆ")
  16. Agleam

Agleam Member

EXP:
    246
    11
    18
    อาาาาา ทำไมเรารู้จักชื่อทุกคน แต่เราไม่เห็นรู้จักใครเลยฟะ! เหงาโว้ยยยยยยย!
  17. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    - -a เกาหัวแกรกๆ เพราะถึงจะสมัครสมาชิกตั้งแต่สมัย .hypermart แต่เป็นสมาชิกผี ....เลยจำใครไม่ค่อยได้ ...แถวอยู่แต่ห้อง gallery ซะด้วย
  18. Niking

EXP:
    322
    0
    16
    นดน่ะอีกคนจริงๆครับ กาลเวลาทำให้ความจำเลอะเลือนจริงๆ :bad:
  19. eol

EXP:
    1,040
    0
    86
    แหม่ อะไรมันจะจำผิดได้ 2 คนพร้อมกันโดยมิได้นัดหมายขนาดนั้น .............. ^^!!

ปล.1 ถึงอาเมะ ..... คนอ่านแล้วรู้จักหมดก็มีอายุพอตัวล่ะนะ แฮ่ :bad:

ปล.2 แล้วเจ๊ Viola Cain ทำไมไม่มีคนพูดถึงเลยหว่า ............ สุดสวยแห่ง meeting ครั้งที่ 1 เลยนะนั่น (แต่เราไม่ได้ไป T0T)
  20. uriel

EXP:
    87
    0
    6
    กร้ากกกกกก นั่นสิ ^^^^
    ตำนานนนนนนนนนนนน

ลุงเก้าอัครเทวดาหายไปไหนหน่ะ ไม่เหนชื่อ แต่คิดว่าน่าจะอยู่แถวนี้

อา...ใครอีกที่หลายไป
    ส่วนใหญ่ก็อย่างที่บอก CMLY แทบทั้งชมรมอะหาย
  21. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    บอร์ดเรา ดราม่าเยอะครับ รักซ้อนซ่อนเงื่อนเพื่อนทรยศ
  22. NKL

NKL Member

EXP:
    270
    0
    16
    ลิงนิฮิลหายตัวไปด้วยปัญหาวงในบางประการ

ส่วนอีกหลายคนรู้สึกหายตัวไปโดยไม่ทันรู้ตัวเลยแหะ
  23. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    Agleam Aloft
    ไม่ต้องเหงาครับ เห็นมาตั้งนานพอกัน ผมเองก็ไม่ค่อยรู้จักใคร :555:

ูรีพลายพี่นุกนี่ ความจำดี ใช้อ้างอิงประวัติศาสตร์ได้ :D เป็นบุคคลในประวัติศาสตร์ร่วมสมัย

อยู่นานๆ เห็นอะไรเปลี่ยนแปลงเรื่อยๆ กลุ่มสังคมก็เปลี่ยนแปลงเรื่อยๆ กลุ่มคนที่สุงสิงเมื่อก่อนกับตอนนี้ก็เปลี่ยนไปล่ะมากมาย

เหมือนมีความหมายแฝงเลยครับ :)

จำได้ว่าพี่เจล เข้ามาเมื่อบอร์ดรุ่นก่อนเปลี่ยนมายุคปัจจุบันนี่เองครับ , บอร์ดก่อนหน้านั้นยังมีอีก 2 รุ่นเป็นอย่างต่ำ(เท่าที่ผมจำความได้... เกิดไม่ค่อยทันลุงๆเขาเหมือนกัน )

พูดถึง Sirn ก็นึกได้ ไม่รู้ทำไมถึงหายตัวไปน่ะ - -a แต่ก็ยังเห็นเป็นสมาชิกกิตติมศักดิ์ของ Tirkx อยู่ล่ะ :D

อ่ะ นึกออกอีกล่ะ Kuna กับ Mazamune หายไป ไม่ค่อยเห็นเหมือนกัน
    ใครอีกล่ะ
    kurama jr.(ปัจจุบันคิดว่ายังอยู่ แต่ชื่ออะไรไม่รู้) , faustVIII , Lulu(ต่อมาเป็น Kotoko ก่อนออกไปจากบอร์ด) , ฯลฯ คงมีอีกเยอะ เห็นชื่อก็คงคุ้นๆล่ะ
  24. Avatar

EXP:
    76
    0
    6
    มอง reply พี่เจ...^^''
    ลึกซึ้งรึเปล่าครับพี่ หึๆ...
    ว่าแต่น่าจะมีอีกประโยคนะครับ "บอร์ดเรา ดราม่าเยอะครับ รักซ้อนซ่อนเงื่อนเพื่อนทรยศ Mass spout"
    :p
    จริงๆแล้วคนที่หายๆไปนี่เค้าก็ไปทำงานทำการกันก็เยอะเหมือนกันนะนี่ (ฮา)
    หรือจริงๆอาจจะติดแฟนจนไม่มีเวลาเล่นบอร์ดก็ได้มั้งครับ lol
  25. Niking

EXP:
    322
    0
    16

Share This Page